unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipate sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena jambo na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya rventist ulimwenguni awr unaokutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 mpendwo wa msikilizaji endelea kuungana nami kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm masafaa 89.7 kutokea kule nchini kenya hiloo msikilizaji endelea kuungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikiwa msimamizi wa matangazo hiileo na kumbuka unaendelea kunipata kupitia mtandao wetu wa ww W.org. tutakuwa na kipindi kizuri cha watoto wetu na katika kipindi hiki tutakuwa na kisa kizuri cha este lakini pia tutaweza kubarikiwa na wanafunzi wa shule ya la miriam iliyopo hapa mkoani morogoro na amini ya kwamba watatubariki sana katika kipindi hiki hikimordekai alimchukua este na kumlea na hapo kulikuwa na mfalme aliyekuwa anaitwa arsuelo arsuelo alikuwa na mke wake ambaye alikuwa anaitwa vashti na pia alikuwa na mtumishi wake mwaminifu sana aliyekuwa naitwa aman siku moja kulikuwa na sherehe katika jumba la lakin hapa wimbo ambao tutabarikiwa nao ni wimbo unaokwenda kwa jina la tiba ya magonjwa I'm tutasikiliza somo zuri inalosema hesabu ndogo juu ya kifo kutoka kwa wanafunzi wa shule ya lamiriam iliyoko hapa mkoani morogoro wimbo tutapata kutoka kwao la miriam unaosema tiba ya magonjwa ni mara baada ya kuweza kutegea sikio kisa kizuri cha esta tutaweza kubarikiwa na somo zuri unalosema hesabu ndogo juu ya kifo ambalo litaletwa na mwanafunzi wa shule ya lamiriam miriam kutokea hapa mkoani morogoro ambayo anaamini ya kwamba itakubariki sana katika kipindi hiki cha watoto wetu na msikilizaji tutakapokuwa tukifungua kipindi chetu tutaweza kutegea sikio wimbo unaosema mkutano mkuu ambao umeimbwa na wanafunzi hawa wa lamiriam miriam kutokea hapa mkoani morogoro nchini tanzania basi utaweza kubarikiwa nao katika wimbo wa pili tutasikiza wimbo unaosema neno la bwana naamini pia utaweza kukubariki basi kwa kwanza kipindi chetu ni uwategesikio wanafunzi hawa wa lamiriam na wimbo mkutano mkuu na mskilizaji karibu katika kipindi barikiwa na kipindi hiki cha watoto wetu habarini watoto leo nipo hapa kuelezea kisa cha ester este alipokuwa mdogo kwa bahati mbaya alifiwa na wazazi wake wote wawili je kati yenu hapa ni nani amefiwa na wazazi wake wote wawili esa alikuwa na mjomba wake aliyekuwa anaitwa mordekai mordekai alimchukua esa na kumlea na hapo kulikuwa na mfalme aliyekuwa anaitwa arsuelo arsuelo alikuwa na mke wake ambaye alikuwa anaitwa vashti na pia alikuwa na mtumishi wake mwaminifu sana aliyekuwa anaitwa naaman siku moja kulikuwa na sherehe katika jumba la kifalme na mfalme aliwahalika maakida wote na wote wakafika katika ile sherehe walikula walikunywa mpaka wakasaza na pia mfalme aliwaza akasema akamtuma mtumishi wake mmoja akamwambia nendeni mkamlete malkia wangu hapa mtumishi alipokwenda kumwambia malkia malkia alikataa na taarifa zilipomfikia mfalme mfalme alikahirika sana mnaelewa watoto mfalme likasilika likasilika sana na pia akaamuru na kusema kuanzia leo vashti siyo mke wangu tena na na mvua umalkia vashti aliondoka katika jumba la kifalme na maakida wake wa mfalme walimshauri mfalme kuwa atafute mke mwingine mfalme alikubali na kutoa tangazo mbiwi zikapigwa na watu wakaambiwa kuwa mfalme anataka kuoa mke mwingine siku ilipofika wasichana wengi walienda katika jumba ya kifalme na kupanga mstari lakini este naye alikuwepo pia wasichana wengi walipita mbele ya mfalme lakini ilipofika zamia est est alikuwa ni mrembo sana mnaelewa watoto es alikuwa ni mrembo kupita wasichana wote na mfalme alimpenda est na akamwambia kwanzia leo wewe ndiyo utakayekuwa malkia wangu siku zikaenda na naaman kwa kuwa alikuwa ni mtumishi mwaminifu kwa mfalme alipandishwa cheo na kuwa kiongozi mkubwa mbele ya maakida wale wote na naaman kwa kuwa alipandishwa cheo alitoa tangazo watu wote wamsujudie yeye watu wote wa walimsujudia lakini kasoro mtu mmoja na kabila moja kabila la wayahudi halikumsujudia naaman wala mordekai ambaye ni mjombake esa akumsujudikia naaman naaman alipopelekewa taarifa hizo alikasirika sana nakwenda kumwambia mfalme akamwambia mfalme kuwa kuna kabila moja na mtu mmoja wananisumbua sana wanapinga amri mrako mfalme mfalme akasema fanya unavyotaka wewe kwa kuwa wewe ni mtumishi wangu bora naamani akasema linataka hilo kabila na huyo mtu wauwawe haraka sana mfalme akasema sawa basi naaman akaondoka na akafurahi aka sana lakini taarifa zilipowafikia kina mordekai mordekai alienda kuzungumza na malkia ester malkia ester aliwaza sana ni nini atakifanya na kuwaokoa kabila lake lakini bila kukata tamaa alimwomba mungu na kabila hilo lilimwomba mungu pia usiku mmoja wakati naaman akienda kuandaa kitanzi kwa ajili ya kumuua mordekai aliandaa kitanzi kimoja kizuri na kwenda kuwatambia marafiki zake na kuongea na familia yake siku iliyofuata malkia ester aliingia katika jumba la kifalme alipofika pale alimkuta mfalme na mfalme alimnyoeshea fimbo yake ya dhahabu mfalme akamuuliza ester unataka nini malkia wangu este akamwambia leo jioni nitaandaa sherehe ninaomba uje wiwi pamoja na mtumishi wako aman mfalme alikubali malkia ester aliondoka na kwenda kwake na kuandaa hiyo karamu jioni ilipofika falme pamoja na, na aman walienda pale na kukuta vitu vingi vimeandaliwa walikunywa wakala pia mfalme akamuuliza tena malkia wake malkia wangu este ni nini unataka hata nuso ufalme wangu ninaweza nkakupatia wewe malkia ester akajibu akasema kuna mtu anatusumbua sana anataka kuwa kabila langu na familia yangu mfalme akasema ni nani huyo malkia ester akamjibu akamwambia ni mtumishi wako naaman ndiye anayetaka kuangamiza kabila langu na familia yangu mfalme aligadhabika na kukasirika sana na akasema naaman akamatwe na uawe naaman kumbuka kuwa alitengeneza kitanzi kwa ajili ya kumuua mordekai lakini kila kitanzi alichokitengeneza yeye ndicho kilichokuwa kimemuua mwenyewe na hivyo naamanpo kufa wayahudi waliishi kwa amani bila shida yoyote kisa chetu kinatufundisha kuwa tusikate tamaa na tuwe na imani na mungu kwa sababu unaona kabisa odeka alijua kabisa yeye kufa lakini hakukata hakukata tamaa alikuwa na imani na mungu. Estapia, hakukata tamaa alikuwa alikuwa na na na na na na imani imani mungu na mungu mungu akawasaidia. mungu mungu hata pia walizidi akawasaidia ena kwa kwakunisikiliza habari karibu tena katika kipindi wa nasi wanafunzi wenzako na watoto wenzako kutoka shule ya msingi la miriam leo mimi pamoja na timu yangu tunaenda kujifunza nani somo la kipekee ambalo limekuwa likiwachanganya watu wengi sana na somo letu lina kichwa kinachosema hesabu ndogo juu ya kifo somo hili limekuwa likiwachanganya watu wengi sana na watu wengi wamekuwa wakichanganyikiwa hasa pale wakisikia kuhusu kifo ndugu rafiki usikubali kuongopewa na binadamu yoyote eti kifo hutokea kwa wale wanaotenda dhambi ndiyo mtu anayetenda dhambi ni lazima afe kwa sababu mtu akitenda dhambi azabu yake ni kifo katika kitabu cha mwanzo mbili na fungu la saba biblia inasema wana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi naye mtu akampuliza puani pumzi ya uhai naye mtu akawa nafsi hai tukiangalia mungu alitumia hesabu ndogo kabisa na kutumia muda mwingi sana ambapo alichukua mavumbi ya ardhi alijumlisha pumzi ya uhai ni sawasawa na nafsi hai ila kifo hutokea kinyume na hesabu hiyo ndogo kifo tokea pale ambapo kuna nafsi hai ukitoa pumzi ya uhai ni sawasawa na kifo kifo kimekuwa cha, kikiwachanganya watu wengi sana je kifo kinatokeaje na nini na kifo kikitokea ni vitu gani vinatengana mavumbi ya ardhi hutengana na roho na watu wengi wamekuwa wakichangayikiwa kuhusu mavumbi ya ardhi na roho mavumbi ya ardhi ni vitu tofauti na roho mavumbi ya ardhi ni sawasawa na mwili ambapo katika lugha ya kebrania mavumbi ya ardhi ni nefesh ambayo hii nefesh ni sawasawa na mwili ambayo pia ni sawasawa na mavumbi ya ardhi na roho sawasawa na pumzi ya uhai na katika lugha ya kebrania roho ama pumzi ya uhai inaitwa ruak ambayo ruak ni sawasawa na pumzi ya uhai ambayo pia ni sawasawa na roho ndugu rafiki usikubali kuchanganyikiwa kuhusu mavumbi ya ardhi na roho hivi vitu havina uhusiano pale vikitengana ama kifo kikitokea ila uhusiano wake uko pale vikiungana ama vikiundwa pamoja ili mtu kuwa nafsi hai sasa mavumbi ya ardhi ni sawasawa na mwili huu mwili ni mimi na wewe mimi siwezi kuitwa binadamu kama sina nafsi hai mimi siwezi kuitwa binadamu kama sina pumzi ya uhai mtu anaitwa nafsi hai ambayo nafsi hai ni sawasawa na kiumbe hai pia kiumbe hai ni sawasawa na mtu hineh ni lugha ya kirbrania ya mavumbi ya ardhi kwa hiyo kiumbe hai atakuwa ni sawasawa na mtu ambapo mtu mpaka kuitwa jina la nafsi hai ni lazima awe na pumzi ya uhai nafsi pia ni sawasawa na mtu nafsi ni mtu bila ya pumzi ya uhai kwa hiyo mtu akikosa pumzi ya uhai huyo atakuwa ni mfu ambapo hapo ndipo kifo kinatokea watu wengi wamekuwa wakichanganyikiwa sana na je nini huwa kinaenda mbinguni na nini kinabaki ardhini katika kitabu cha muubiri kumi na mbili fungu la saba biblia inasema mavumbi ya ardhi yatabaki nchini kama yalivyokuwa na roho itamrudia bwana aliyeitoa kwa hiyo tunapata ept rahisi kwamba roho inamrudia mungu aliyeitoa na mavumbi ya ardhi yanabaki nchini kama alivyokuwa mimi nawewe sote ni udongo tusijidanganye kwamba sisi tutaishi melele hapana lazima kila binadamu apitie kifo sasa sai ni nani pekee ambaye apitie kifo asiyepitia kifo pekee ni, ni mungu mwenyezi ambaye alinumba mimi nawewe kama kitabu cha timotheo wa kwanza sura ya kwanza na fungu la kuminasaba biblia nasema sasa kwa mfalme wa milele asiyekuwa na uharibifu asiyeonekana mungu peke yake na iwe heshima na utukufu milele na milele amina tunajifunza kwamba mungu pekee ndiyo awezi kupitia kifo ila binadamu ambao tuna pumzi ya uhai na pumzi ya uhai aliyeitoa ni mungu mtu akifa pumzi ya uhai itamrudia mungu na mavumbi ya ardhi yatabaki ardhini maana wewe na mimi sisi sote ni mavumbi ya ardhi natumai tumejifunza kitu kutokana na hesabu yetu ndogo karibu katika shule yetu ya ramiriam iliyoko tungi mkoa wa morogoro asanteni kesho ni vijana na maisha kwa maoni ushauri changamoto anwani hi ya kuniandikia yesoiwja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na potoka hapa studio barikiwa na wimbo kutoka kwao la miriam anakuambia neno la bwana Okay. lakini yona akaenda tarashi apate kujiepusha na uso bwana akatukwayo ndani ya maji mengi akamezwa Mimi. ambia habari zake nitaondoka leo sitakata kazi ya bwana nitaondoka Bye. i'm hey,