unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igpanana ya makelele yesu ywaja tena ipatasauti himbasana yesu yuaja tena nkuj So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena karibu mpendo wa msikilizaji katika matangazo yetu haya ya idhaa ya kiswahili ya redio ya adventisa ulimwenguni inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 2h5 na, na kupitia tovuti yawwwawr org lakini pia unaweza ukatusikiliza kupitia awr a tanzania mimi jina langu ni Fana tanda na kwa sasa ninakukaribisha katika kipindi kizuri cha vijana na maisha leo tena utakuwa naye mchungaji pite joni akija na somo unasema kwamba vijana na mahusiano lakini kwanza tusikiliza kundi la akendo anasema kwamba amani itokayo juudunian kuna machukizo t viliona masubufu jpe moyo tunaye rafiki awezaye kutupa amani amani kuu toka kwa yesu mimokozi rafiki yetu ndiye awezaeleta amani amani ilio kutoka juu Amaniku, toka kwa Yesu, ni mwokozi rafiki yetu, bie asante sana akendo moja kwa moja karibu katika kipindi cha vijana na maisha na huyu mchungaji peter john vijana na mahusiano vijana wa kiume niligusia jana vijana wengi wa kiume ukikaa kuzungumza nao wao wanataka kupata mwanamke mcha mungu mwanamke ambaye hajawahi kuimba kwaya awe na usichana wake lakini shida inayonchanganya mimi ni hii huyu kijana wa kiume ukimuuliza wewe wanaume wako unao ye hana sasa wee wakwako hauna alafu na mtafuta aliyonao mungu wetu anasema hivi anakupa wakufanana sasa wewe maisha yako hovyo alafu eti mungu akosee akupe maisha mazuri ndoa itavunjika shetani na mungu hawezi kukaa nyumba hii hiyo e, nisikilize unaenisikiliza wewe msichana na wewe kijana mwanaume anayepaswa akuoe ama mwanamke unayepaswa umuoe sio yule unayemtaka ila ni yule wewe ulivyo kwa hiyo usianze kuchukua lozi, anita, madina, bili, umeandika nita una majina kumi na mbili kwenye ibada ee baada ya kumwangalia mwenzio unayemtaka jiangalie wewe kuna kitabu fulani ilikisoma kinasema sheria ishirina moja za uongozi kuna sheria moja inasema hivi fosi zinavutana inaitwa inaitwaorc fosi zinavutana mbaya anamvutia mbaya na mzuri anamvutia mzuri kwa hiyo tabia yako na mwenendo utakaouishi ndio utakaokutengenezea thamani ya mtu kuona huyu ni mume anayenifaa ama huyu ni mke anayefana nini anayenifaa lakini o ukiwa unataka tu upate kizuri kwa kukiangalia kizuri ila haujiangalii wewe unapoteza muda maana mungu lazima akupe unayefanana naye binti mmoja aliniuliza na kwa sababu ya muda umetuishia nikasema ntalijibu na hili ananiambia pastor vijana wa kiume wanakuja kutuambia wanatupenda na tunaingia kwenye mahusiano halafu wanaomba alafu tukikataa wanagailisha tufanyaje hivi nikuulize binti unainisikiliza hapa kipi bola uimbe kwaya na uwachwe au ugome kuimba uwachwe kipi kipi bola nisikilizeni mabinti nisikilize vizuri nisikilize binti uliokuweko hapa na wale mliokuwepo mbali ni aheri mwanaume akuache na heshima yako kuliko akuache akiwa ameshakudharaurisha mabinti samaani mwanaume alivyoumbwa na mungu ni esteno sio inteno mwanaume kuimba kwaya na mwanamke ni sifa na anaweza kujisifia akakwambia kabisa unamjua mele e, nimeimba naye unamjua anita nita e, nimeimba naye lakini mtoto wakike hawezi kufanya nini ni aibu ni fedhea nisikilizeni mabinti tunza hakuna kitu cha thamani kwenye hii dunia kuliko vitu vyote kama mwili wako wafane watu ukisimama mbele ama ukipita kanisani wafane watu wakumeze mate sio wakuteme mate na ili umezwe mate sisi wanaume tunaadisiana nikija kwako nikakuimbisha mimwenzio nachanganya nakupenda ukinikubalia nikaomba tuimbe kwaya ukanikubalia nikikaa na wenzangu najisifia mmoja atakusifia jamani yule dada anaimba hey, anaimba ila moja wakati anaongea hivyo tayari anaongea kwenye rupu la vijana tuko nane na mimi mwingine nikisikia nikisikiambmwenzangu hey, tayari hoja nikajaribu hayo na mimi nikija nikitoka hapo tumeongezeka tulikuwa nane wawili wote tayari hivi umejionawe binti ukisimama mbele kanisani unaimba tunakuonaje unatoa tunakuonajean yani ndohukoa natoain yani, yani wale vijana yani washaimba na anamgusa oya nilikwambia yule huyo huyo umekaza na yesu uta- utakombolewa sana utakombolewa wakina dada nimalizie kwenye ilo swali kitu cha mwisho muhimu sana nisikilize binti binti mimi kaka yako na kuuzia hili wazo unapokuwa na mahusiano ya kuimba kwaya na walimu wengi wa kwaya ukisimama mbele kuimba utatuchanganya sauti alikuja huyu mmeimba naye ana mtindo wake yeye mtindo wake sasa umeshaimba na watu nane kama ulikuwa ni mlango sasa si nigeti nisikilize binti kuanzia leo usipime thamani ya mwili wako na vitu vya kipumbavu nisikilize kijana wa mungu anayehitaji mke wa kweli akiambiwa hakuna kuimba mpaka siku ya ndoa huyo kijana hapo kwako kwa atang'ang'ana kuliko sehemu nyingine yoyote na hata akikuacha akikaa na vijana wenzie atakuwa anawaambia kwamba jamani nisikilizeni naomi jembe nimeimba hapo nyimbo zote lakini dada ana nini anamsimama lakini kuna wadada siku hizi yani ukikoay tayari to- <coughs> anatapika kusah- niwaombe mabinti chukua hilo lakini nimalizie mambo manne muhimu sana takusaidia nilifundisha mambo ya kiroho lakini kwenye mchango wa uokovu na hata kwenye mchango wa mahusiano ni lazima na nawe una nafasi ya kufanya katika kila jambo kwenye maisha yako usitegemee kila kitu nikufunga tu ku, na kuomba na nawe kijana una sehemu yako ya kufanya yakufanya miha na naiambia hi mwanaume mtu anayelala na mwanamke hana nini hivi maji ndani ya kanisa umeimba kwaye na watu nane halafu huwe tena bado hata ukisimama hapa mbele si tunakuona kama hauna nini nasijui watu wanapata wapi yokareji niwaombe vijana wenzangu dunia tulionayo sasa dhambi ya uzinifu imekuwa sifa wengi wa wanaume wengi wa wanaume especially ambao hawajaoa hawaoni si wanaona dead- i wao haji kwako kwa sababu anahitaji maisha na wewe anakuja kwako kwa sababu anataka kuimba kwa hiyo binti kuwa macho kujua yupi sahihi na yupi sio sahihi na hakuna kipimo kitakachokusaidia kumjua mwanaume sahihi kama kutokuimba naye mpaka siku ya ndoa hiko ndicho kipimo cha pekee na kuachia leo kijana wa kike yoyote atakayesema anakuhitaji uwe mkewe mpe kipimo hicho mwambie nimekubali hatuimbi nyimbo mpaka siku ya nini mwanaume wa kweli utampata lakini kuna njia nne muhimu sana zinazoweza kukusaidia kumpata mwenzi njia ya kwanza mimi nimeipa jina urafiki urafikit urafiki ty nisikilize sasa hivi unapokuwa kanisani tengeneza urafiki na kila jinsia na unapoutengeneza urafiki wako ufanane usibadilike yaani mimi pita nina urafiki labda na anita jinsi ninavyohusiana na anita na jinsi navyohusiana na velo na jinsi inavyohusiana na shoma hawa wote watatu wakikaa kuniongelea waniongelee mtu wa aina hii nisimwonyeshe hata mmoja hata kama yuko ambaye nasema katika hawa huu namuona anafaa napaswa kwanza nisionyeshe dhamiri yangu hii itanisaidia nini napojenga urafiki na watu hao wengi bila kuwaonyesha dhamiri yangu wao watanichukulia mimi kaka na akinichukulia mimi kaka hatonificha hiyo kuna wakati nitaanza kujua sii zao kwa sababu gani anajua kabisa pita ni kaka hana mpango na mimi kwa hio unawezauuta siku ananiambiaastaita tushirikiane yani kwenye maombi naambia tunaombea nini mi mwenzio nakojoa kitandani apo mi ehe eh. naanza kujiuliza mwenye je hili naweza kupambana nalo hili naweza kwenda nalo kwa nini amefunguka kwa sababu sijamwonyesha na muitaji, nimejenga urafiki tu wa nini lakini pindi utakapomwonyesha hata kwa matendo hivi unajua mwili unaongea kuliko mdomo hata kwa matendo binti akishaona una, una interesti na yeye kucha zake zote ataficha ataanza kupritendi na hatofunguka kwako kwa hiyo urafiki ni kitu muhimu lakini ishi urafiki sawa na wote ili asipate hisia zozote za kuonyesha wewe unamuhitaji hiyo ni urafiki type urafiki type typ una madhara ya urafiki typ binti ukiishi naye kama dada na kaka baadaye ukagundua huyu binti ndiye ananifaa kuwa mke mara ya kwanza ukimwambia mwenziwa anajua utani huo ndio urafiki tae tu nataka sasa nimweleze nimeshaishi naye karibu nimeona ananifaa sasa nataka nimwambie kwa hiyo ntamwita nitamwambia shoma eh, mi mwenziwa unanichanganya naomba kuwa na wewe. sasa ananichukulia kwa hiyo nikimwambia hivyo anaweza ujinga wako kwa nini ye, anajua ni ho yangu aayangu kufanya kitu kama hicho sasa nisikilize kijana wa kiume anza kubadilisha mawasiliano ulikuwa ukimtumia message ya whatsapp unamwambia mambo mambo mambo dada sasa anza kusema mambo, mai Hayo, kifungua, nakuta, mambo, mai akifungua anakuta kubadiisha huyu yuko kituia uko eh? utauta anajibu poa oh, we shangilia ukishaa <laughs> umemwambia mambo mai akajibu poa mai tayari <laughs> kwa hiyo urafiki tatu ni ile steji ya pili ya kumwambia kabisa yaani mnakaa chini na binti unamweleza na nisikilize mwana binti unapokaa chini kuambiwa unapendwa hacha ujinga wa kucholachola michoro usioijua yaani kuna wadada paka anakubaliana wamependana kucha zimeisha kucha kuchahizi yes unakuta kijana ambm nakupendaafu kudu... <laughs> kapita uko weka... acha huo ujinga aacha <laughs> huo ujinga kwa sababu ifuatayo mnapokaa kijana na kijana kuongelea kile mnachoongelea mnaongelea maisha amko kwenye utani mko kwenye kwenyesu nisikilize mko kwenye inayoweza kuleta madhara kwenye generation ama ikaleta baraka mtoto wa kike unapokaa kutongozwa macho yako yote mawili yawanalie ya mwanaume tena mkazie a aaanza kuhola na huyo na na ah, na mtu nakwambia ukweli kama kijana anakwambia anakuhitaji unamwambia unanioa lini mungu akipenda mholoio faa nn ae hata mpango Haupo. sasa huyo mtu mnakaa naye hata hana mpango wa kukuoa lini kwa kwa hiyo hiyo anataka anataka kufane... si so, wanasemaga kabla ya final exams kuna moko eh? kwa moko akufanye na jandana, nini hoji hayo mambo unanipenda unanipendaje napenda mungu akijalia uwe mke wangu aao t aaaao ambonndannajaa unatarajia tuingie kwenye ndoa imi mwaka huu mwezi wa nitaleta posa na maali. mungu akijalia watis mwezi wa weziail kubaliana kila kitu sio tu ti mambo poa na wote, mda, na kuhitaji tu nipe muda nikafikirie ulikuwa ulikuwa ulikuwa uombaji kwani si si unamwambia mungu akupe nip muda wa kufikiria ila naye ili uweze kujua huyu ni mtu sahihi au sio mtu sahihi lakini u, aina ya tatu do unaitwa uchumba nimeshaongea na wewe tumeshakubaliana tulivyokubaliana sasa kinachofata tunawashirikisha wazazi mi nakumbuka baada ya kukubaliana na mke niliyemwoa aliongea na wazazi wao wakaandaa hafra ya chakula hata sio posa hafra ya chakula siku hiyo tumetoka kanisani tumeenda kwao nikala na familia yao binti akasimama akawaambia familia nzima jamani yeye memwona huyu ee ye. ndio yeye hapo mi najikuta kweli ani nimekaa hapo najiona mimi ndio nani na mimi baba yuko hapa nikamwomba baba nyumbani na mama wakaandaa chakula nami nikamkaribisha nikawaambia wazazi ndio yeye na sikuchukua muda nikawachukua wazee wa kanisa wawili tukaenda kwao posa kila kitu na tangazo la uchumba la kwangu lilitangazwa kanisani na nakumbuka mzee emanueli mapunda akawa anawasisitiza mkimwona pita na shoma wamekaa sehemu msiwasumbue wanajadili mambo yao nisikilize aina ya tatu ni muhimu sana maana mnashirikisha jamii nzima na nisikilize anayefata hatua hizi uchumba huo auvunjiki shida tulionayo tunaanza kinyume ya mwisho ndiyo ndoa wamwai kuuzulia ndoa zinazofungwa we angalia wanavyo machi ukiona wale wanao machi hivi t Tintintin. ah, ao, ao jue tayari <laughs> wale ambao bado walitaona <laughs> <laughs> <laughs> mimi niko hapa shoma yuko hapa nimemsubili miaka migapi pasasorongai yuko hapo mbele anatusubiri yani mimi nitaenda hivi kweli hivi kweli nayani ikimwangazimaweleo utajua leo mcherewesha <laughs> <laughs> <laughs> mituai <laughs> <laughs> vijana wenzangu pointi ya mwisho muhimu sana ndio hiyo ya kuingia kwenye ndoa nisikilizeni sasa vijana wengi wanachokikosea leo hii dunia na vijana wengi wamekuwa wapuuzi mungu anisamee wanafanya ie wanaanza ndoa e, kuna kitu kinaniuma eti binti na kwenye kwenye whatsapp unakubali kwenye whatsapp unakubali na huyo kijana umekutana naye kwenye makambi alafu haiishi wiki na kwaya mmeimba hakuna mwanaume mwenye akili timamu ataoa mke wa hivyo hata huyo mwanaume anajua kabisa huyu sio nani kama mimi ndani ya wiki moja nimeweza kulima mahindi yameota nimevuna nimechoma nimekula huu mwindi huu sio wa mungu huu huu huu ni, ni ushetani mtupu maana hakuna mwindi unaoota hivyo niwaombe vijana fateni hatua nilizozisema usianze ndoa kinachofata sio uchumba uadui baadaye mnafarakana na kuleta hafra kubwa ambazo hazina maana ndani ya familia mungu awabarikiturekebishemataz wa Depot to Tacaboza di she Kijacho, tuta jaulizwa, nini. kama utakuwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujuze kupitia anwani anuani yapoifotayo yesuja so tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuhasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni mtangazaji wako fanelitanda ninakutakia baraka za bwana na kuacha nao hawa ni tukasa kutoka mohas jijini dar darussalam dunia ni hapa feeling towards be <laughs>