unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yesu ywaj t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unasikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya wad ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya www nchini kenya utatusikia katika masafa ya 89.7 fm karibu mpenzi ms Zaji katika kipindi kizuri cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema napenda nikukaribishe twesote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilu mchana tunapoanza kipindi chetu basi tuwategee sikio akasha singers na wimbo wanaosema umati mkubwa mara baada ya hapo msikilizaji nitarejea kwa ajili ya kuendelea na kipindi cha sera za ndoa ambalo hanitahe sadbika niwate ule wamealikwa yesu atankuwalao Na wa mungu alioneshwa kumtanoku ajabu ambalo mtu hawezi hesabu ilikujuwa atina sana watu wa mataifa mali mali Yesu busa Yesu bwana atakua kati ya oo Yesu bwana wawata okombolewa je utakuwemo wali okombolewa watakuwingisana sawa na mchanga omtu, sabu, wa bahari ambao mtu awezi hesabu wawata okombolewa je utakuwemo o watakatifu wataanguka mbele ya kiti chaenzi kusujudu mungu mwenyezi aliumma mbingu na nchi baraka utukufu aweziheabu awataokombole wa wajekutakuwemo waliyokombole wawatakuwingisana sawa na mchanga omtu, hesabu, wa bahari ammao mtu awezi hesabu wawata okombole wajekutakuwemo cizitanga kwao washindi wa imbangimbo za sifa mikononi bwa owanavitenne washangilia washangweku ebu ciunize bwamakini butakowa wabisikuhiro duku yangu taakimuwako ss wakombole wako, wawatakuwawingisana sawana mcanga wa bahari ammaomtu awezi hesabu wawataokombole jeutakuwe aiyo koboe wawatakuwowingisa an canga wa bahari ambao mtu awezine esabu wawata okombolewa je utakuwemo waliyokomboe wa watakuwowingisana sana mcanga wa bahari ambawomtu awesi he sabu awata okombole wajeutakuwemo asanteni sana akashia singers na wimbo wenu huo mzuri na sasa tunakwenda kusikiliza kipindi cha sera za ndoa hapa tunamsikia mwanasaikolojia mary mseli katika sehemu ya pili akituelezea kuhusiana na familia yenye afya mary mseli ni mwanafunzi kutoka chuo kikuu cha jordan kinachopatikana mkoani morogoro karibu umtegeesikio ni jambo lingine pia mpenda msikilizaji ni kuwa na familia amini kuwa na na afya bora familia yenye afya inajali afya ya kila mmoja inaweza kawa imetokea labda ndani ya familia hapo ametokea mtu anaumwa atajali kwa kwa kwa kumpeleka hospitali au au kumsaidia kutokana na huduma huduma huduma ambayo inahitajika wakati huo inaweza kawa ni ni matibabu ya ya kwanza ya haraka labda kwakumpeleka ili ile sehemu isiendelee kupata maumivu zaidi lakini hilo tu hii inamaanisha kuwa wafamilia wanakula vyakula vyenye virutubisho wanakul wana, wanafanya mazoezi na wanapata huduma zamatibabu wanapohitaji kwamba sasa milo ambayo inaliwa katika katika hiyo aina ya familia kwamba ni ile milo ambayo yenye virutubisho aya lakini jambo lingine tena tunasema ni kukabiliana na changamoto za kifamilia familia yenye afya inakabiliana na changamoto za kifamilia kwa ushirikiano wanafamilia wanatumia mawasiliano mazuri na kuheshimiana kwa kusaidiana na kushinda changamoto hizo sio so, kwamba ikiwa kwamba familia ina afya kwamba yenyewe haipiti cangamoto aipitiga nyakushirikishana mambo wanajua ni jinsi gani kwamba watakaa wataongea na kutatua mambo kwamba migogoro haizuiliki kutokea akawaida katika maisha hiyo ni sehemu ya maisha lakini je ni jinsi gani ambayo unaitatua ni jinsi gani ambayo unakaa na na kusuluhisha ile tatizo lilotokea kwamba tatizo likitokea haimanishi kwamba ulikimbie tatizoikitokea unatakiwa mkae kwa pamoja na, na, na kulisuluhisha kwamba kuna kitu kimetokea sawa tunafanyaje kuna kitu kimetokea hivi kwaho watu wanakaa kwa pamoja wanasikilizana kila mtu anatoa usharei kwamba mimi nilifanya hii kwa sababu hii hii na hii kwao migogoro au changamoto katika familia nininisani ni kawaida ila ni jinsi gani ya kwa hiyo kwenye familia yenye afya au familia imara wanapata muda wanakaa pamoja kuna kitu kwa mtu baada ya hapo wanasuluhisha kama ni Watu maisha kama maisha kawaida kwa furaha na amani na upendo nasisitiza kwa upendo lakini jambo lingine pia ni heshima kati ya wanafamilia na hii inajumuisha kujali hisia za mtu mwingine familia yenye afya wanaheshimiana familia kwa familia wanaeshimiana wao kwa wao wanajali hisia za mtu mwingine kwamba mtu fulani fulani anaweza wakati asiwe sawa lakini inaweza ikawa ni, ni dada ukaka au shangazi rafiki watajua tu kwamba hapa kuna kitu akiko sawa kwa, kwa sababu tumesema hii inajumuisha na kujali hisia za mtu mwingine lazima lazimaule mwanafamilia watu watajali hisia zake lakini, lakini sio kujali tu kwakumwacha na kumwangalia tu utajali kumtafuta na nakumskiliza vipi mbona hivyo mbona kama ul, kuna unalia, tatizo nini kwa kila ivo mbna ada anaansm ambazouaatukanyesa mbayaas z zr uaznyesa kwenye familia yetu Neza kawa na huzuni leo nneza kawa na mawazo nani wa kumtafuta ni dada wakumtafuta ni kaka labda ni mama au ni nani yeyote yule ambaye ni mwanafamilia unaweza una, una, una, una, una, na pale wewe ambaye hilo jambo heshimu zile hisia za huyo sio so kwamba kwamba sasa amekuja amekwambia dada isa napitia changamoto hii na hii lakini nashindwa jinsi gani ya kufanya labda nilikuwa na mtu nampenda sana lakini ndo hivyo labda tumeachana lakini nashindwa kujizuia najisikia na kuumia sasa yeye kama dada au kama mama au kama nani atakupa maelezo ataheshimu mawazo yako atakupamaelezo kwa mtu mwingine na kwa kumalizia katika kipengele cha sifa ambazo zinaonyesha kwamba hii ni yenye nyeaa tunasema familia, familia ni sehemu ambayo mtu anaweza kuonyesha hisia zake binafsi na haijalishiziwe hisia mbaya au hisia nzuri kama awale ambavyo nilivyosema kwamba kwenye familia ndo sehemu ambavo za kuonyesha hisia zetu kwamba nina huzuni naenda namwambia mama baba shangazi mjomba dada ivi hivi hivi na hivi wakati wa furaha hivyo hivyo kwa hiyo hizo ndo zilikuwa baadhi ya sifa zinazoonyesha kwamba hii familia ina afya au hii ni familia imara na kwa ujumla familia yenye afya ni ile inayojali inayoonyesha na kushirikiana kwa pamoja ili kufikia malengo ya kifamilia na kukabiliana na changamoto zinazoweza kutokea izo zote zilikuwa ni sifa za familia yenye afya sasa mpendwa msikilizaji ebu twende tujifunze umuhimu wa familia yenye afya kuna umuhimu gani wakuwa na familia yenye afya baada ya kuona hizo sifa zote za familia yenye afya je unahisi mpendwa msikilizaji kuna umuhimu wa kuwa na familia yenye afya sasa twende nami ili tusikilize umuhimu na tujifunze umuhimu wa familia yenye afya familia imara ni yupi kwanza kabisa familia yenye afya inaimarisha mahusiano familia yenye afya inajenga mahusiano mazuri kati ya wanafamilia na hii huongeza upendo heshima na kujali kati yao na hivyo kuimarisha mahusiano yao kwa, na, kwa sababu hii familia ina upendo ina ushirikiano inafanya mambo kwa kujali lazima itakuwa na itakuwa na na ushirikiano itaimarika hii Ita familia itakuwa ni Ita Ita imara hata changamoto zinapotokea haziwezi kutetereka kwamba fulani ameenda ameshuka labda kiuchumi kwamba wamache hapana huyu mtu atasaidiwa labda kwa, ki, kwa, kwa, kwa mawazo, au kutokana na hitaji la mtu mtu al- al- al- al- mwisho wa siku huyo aaaz akifeda kutokanana taji mbaoamtuanamsaiutu nadaladama kwa sababu ni imana, familia ambayo ni imara familia ambayo ni yenye afya na na ina upendo na kushirikiana kutatua tatizo la mwanafamilia mbayofyana ni dadahuyu dada kaaaa amlaaeaa a kalaviaokla aua ene tubisho kwa hiyo hata, hata hata wana familia watakuwa na afya njema watakuwa na hata pale wanapokuwa na wanaumwa wanapata matibabu kwa hiyo watakapopata matibabu watakuwa na miili ambayo imejengeka kiafya na mwisho wa siku kazi zitaendelea kama kawaida lakini kwa malazozati tunasema familia ni afya inajali afya ya kila mmoja ilaoja katika familia na na hii inamaanisha kuwa familia familia wanakula vyakula vyenye kama tulivyosema kupitia mazoezi familia, familia, na nguvu zaidi kwamba miili yao haiwezi dhaifu kwa kawa kwa hiyo hata katika utendaji wa kazi utafanya kazi utafanya vile sababu huyu mtu ana afya njema lakini sio hilo tu nasema umuhimu mwingine inakuwa inaongeza utulivu katika familia yenye afya inajenga utulivu katika nyumba na wanafamilia wanajifunza kusikiliza kuheshimiana na kufanya kazi kwa pamoja hii inasaidia kupunguza mivutano na mivutano na mvutano katika familia kwamba familia yenye afya kama ambavyo tumeona sifa zake hii inaongeza utulivu kwamba ile migogoro migogoro ndio itatokea lakini itajua jinsi gani ya, ya kusuluhishwa kwamba itaita ita ita itasuluhishwa ita, ita ile migogoro kwa utulivu kwa heshima kwa kukaa kwa pamoja na kueleweshana kwamba lili alikuwa sawa bwana kile nchofanya hakikuwa kizuri kwa hiyo baada ya hapo kutakuwa na utulivu kwa sababu hii ni familia ambayo ni watu wanaoelewana wanasikilizana wanaheshimiana zaidi ya yote wanapendana kwa hiyo utulivu utakwepo ndani la familia hakutakuwa na migogoro migogoro ambayo inaibuka kila siku lakini sio hiyo tu itakuwa ni umuhimu mwingine itakuwa ni familia ambayo inafuraha inakuwa inaongeza furaha lakini kwa nini inakuwa inaongeza furaha familia yenye afya ina, ina, ina, ina furaha zaidi kwa sababu wana, wana familia wanapata muda wa kukaa pamoja wanafurahia labda wanaweza wakatoka kwa pamoja wakaenda sehemu wakala kwa pamoja hata kama wasipokula labda wakatoka tu sehe wakatoka tu hapa labda wakaenda bagamoyo wakaenda ka waka, wakazungukazunguka pale kuangalia mandhari ya kule kuangalia angaliahitoria uko yaani hiyo ni seemu mojawapo kwayo watundaniafamila watu anakua na furaha kawa ni ni so vende, kule kule. watu watu wametoka leo yetu tukaitumia tukaitumia wapi tutaenda lazima kwamba vikanuliwe watapika vyao vyao naatuta bagamo kaa nimkumi watuametoaakulaao aani ni, ni, ni, ni, mandazimandazi labda ni miogo ama viazi na juisi hapo watatoka navyo navyo mpaka watatokanavo dapaaaao baadayao watakula kwa pamoja, kwa pamoja kwapamoja waaakaanajenga kumbukumbu tu ya kudumu katika maisha kwa iyo, inakua, watu na furaha. lakini pia mwingine tunasema ni kuimarisha kuimarisha maadili maadili familia yenye afya inashirikiana kufundisha na kuimarisha maadili kwa watoto kwa mfano hii inaweza katokea labda mtoto labda amefanya kitu ambacho sio sahihi kama mzazi sio kumfokea tu mtoto kwamba ndio ndio inatosha kwamba hapo au ume au umemrekebisha umemfundisha hapana tafuta muda ndonatosana mudaez kuna jambo hili hili na hili uwaga kuna hiki na uwaga sio zuri hiki mmekifanya sio kizuri sio tu kwamba mtoto amefanya kosa unampiga tu bila kumwambia kwamba kwa sababu ya hii na hii mpenda msikilizaji mtoto anapofanya kosa au mtu yoyote nndani ya familia naapo fanya kosa kumfokea au ku kumwambia maneno ya ukali hai hai haijengi haifanyi kwamba huyu mtu kwamba anaweza akakuelewa ndio anaweza kaklio lakini kaka kwanamna tofauti na na, msi, na mahusiano mazuri na mawasiliano mazuri lakini jambo zuri zaidi ni kukaa kwa pamoja sio yani, tofauti baada ya kukosea ungefanya nini labda abo zurizaidi ikua kamoja naa ni tabia labda za watoto labda wamefanya ni wakorofi kwa hiyo mzazi au mlezi unatafuta muda unakaa na una, una, una, watoto na unawaelekeza ile njia ambayo unatakiwa waenende kwamba katika maisha unatakiwa mwenende hivi mwishi na watu hivi na sio hivi hii inawasaidia watoto kujenga tabia njema na kujifunza kuwa wema na kuwa naheshima kwa ninyi wazazi au walezi na ehima kanii waazi u waezi aaa a ene az aiakauma asma aiimihoa yenye afya ni muhimu sana kwa maisha ya wanafamilia wote inasaidia kuimarisha mahusiano kujenga afya bora kuongeza utulivu kufurahia maisha na kuimarisha maadili hivyo hivyo familia familia yenye afya nguzo ya upendo upendo upendo una, una, unafanya familia inakuwa imara zaidi msikilizaji hayo alikuwa ialndalikua madayetu yaleo ilo letu la leo kwamba ni vizuri tukawa na familia yenye afya ni vizuri tukawa na familia imara ambayo itatusaidia hata kujenga kizazi ambacho ni kizuri na mpendo w msikilizaji ikiwa una swali ama nyiongeza ama msaada wowote karibu tuwasiliane nasi kwa nambari ya simu sifuri sita mbili moja sita tano sifuri tisa tatu sita itarudia sifuri si mbil moja si ao sifuri tis tau sita karibuni tena katika kipindi kijacho ambacho tutazungumzia tuta familia isiyo na afya tutaangalia familia isio afya ikoje kwa hiyo mpendo a msikilizaji tukutane tena katika kipindi kingine na mungu wa habariki msikilizaji inawezekana kabisa ukawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa hapaht na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kia hapo basi hatuna la ziada tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo ni kutekia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuepo kipindi cha ijali ya afya yako pamoja na kile kipindi cha asiri za ushindi na kuachanao akashia singers na wimbo wanaosema shauku jina langu habi machelmshana sa ukuya moyo wangu nifike wakebwana ma anani ahadirakek iz h Aha, subirini badokitammt what ola Tu we tu I to be tegen yesu mukoziwetu ah, ata tufikisha mur tukilola kuanzani na takanimone yesu nitembe enee kuafura niwelese yalo tk وktn kوuan wr يl tk وktn kو an وt wno وnn وtه onمks subukozi we tu i ah, told to fix shame nguni mothe wanna own money what i want tu njegeme yesubukozi we tu ah, i told to fix سكه ر و سه ر و ن When you the I tika maisha yangu ni kwa rehema za mungu mimi ni hai si mimi tu aliyenitendea kila mmoja anayoya kushuhudia mambo makuu ya ajabu bwana alotenda si mimi tu aliyenitendea kila mmoja anayoya kushuhudia i tena, take that.