unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yamakelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena njnakuj yesu waja ten hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena asikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya ward 2ts ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na rocco fm vilevile vile tupo katika tovuti yawwwawr rg nchini kenya utatusikiliza katika masafa ya 97 fm karibu mpenzi msikilizaji katika kipindi cha ijali afya yako pamoja na kile kipindi cha siri za ushindi kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwe sote kwa ajili ya kusikiliza vipindi hivi ambavyo siku ya leo tumekuandalia mimi ambaye ni msimamizi wa matangazohaya langu habi machenomshana tunapoanza kipindi chetu basi utapata fursa ya kuweza kusikiliza wimbo kutoka kwao grashe qwy na wimbo unaosema nimeyaona barikiwa na wimbo huu na mara baada ya hapo nitaregea aliyotenda katika maisha yangu ni kwa rehema za mungu bininiai niveyaona makuu ya bwana aliyotenda katika maisha yangu ni kwa rehema za mungu mimi ni hai si tu aliyenitendea kila mmoja anayoya kushuhudia n mmoja anayo ya kushughulia mambo makuu ya ajabu wana alotenda anatenda mambo ya ajabu kutukuze tushangirie haleluya anatenda maku, yesu anatenda mamboya kwajina lakeipofua naona walina lake, lake mapebo yakisikia yanatoweka kwajina lakei wete wanatembea n lak mapepo yekisikia yantoweka b What did not a keb with a fuana? What did pboki wajina lake iwetewana ea ajia a iofua na santeni sana waimbaji kwa wimbo wenu huo mzuri na sasa tunakwenda kusikiliza kipindi cha ijali afya yako katika somo zuri linalosema jeraha la nafsi katika sehemu ya tano na josef kabelela pamoja naye mary mseli hawa ni wanafunzi kutoka chuo kikuu cha jordan kinachopatikana mkoani morogoro pia kiashiria kingine kwamba mtu huyu kwamba mtu anaweza kakata tamaa mm, eh? mm. eh, yaani mtu anakata tamaa ya maisha yake kutokuwa na furaha ukosa mm. uwezo wa kufurahia maisha yake kabisa yeah. kwa sababu anajiona kama vile ndo, yani hakuna ndoy hahakuna tumaini tena fano labda kuna mtu ambaye alikuwa na anaishi ana anaishi naye naye wake vizuri mm. au ametoweka ame, ame alikua anaishinae yeah. mpendowake anaishinae vizrauametoekameahmtu mm. huyu ataanza kuona kwamba mimi nilikuwa namtegemea mtu fulani sasa yeah. mtu huyu tena hayupo mm. maisha yangu yatakuaje mimi sina thamani tena hakuna mm. haja tena ya kuendelea kuishi kwa ho anakuwa ni mtu ambaye ni, ni amenyong'onyea haoni mm. kama kuna, kuna sababu yoyote ayee kuendelea kuishi ndio lakini dalili nyingine kiashiria okay, kingine huyu mtu anaweza akakosa usingizi ndiokutokana na tukio lolishuhudia kwamfano akifumba tu macho hivi anaani anaisi kama vile analiona ile tukio Mdia. au kutokana labda na mauwaji aliotokea sehemu fulani ambayo aliyashuhudia inaweza kawa vita au m ma, ma, makorofishano yaliotokea akifumba tu hivi macho ana ana naani kama vile anaona ile picha kwa hiyo anakosa usingizi kabisa klinimwake bado ale mawazo yanazunguka yanazunguka na u ilotu anakuwa na majonzi anakuwa na amani ana, anakosa ku anakuwa hajiamini ndiyo. Yeah. Ndiyo, mm. na hapa kwenye majonzi majonzi pia yakaendelea akawa pia majonzi ya muda mrefu ambako sasa yanaelekea kwenye kitu mm. kwa kitukaluga kingeza asema kwamba ni kwamba mtu sawa umepoteza mtu fulani mm. una majonzi labda ya, ya, ya mpendo wako mm. amelala ame, ame sindio yni mm-hmm. mwanaake amefariki mm-hmm. sasa pale ambapo nakuta hauwezi kuachilia na kuruhusu mwili wako au akili yako ianze maisha mapya kwamba kwakumwachilia huyo mtu kwamba kasauameshaenda basi mm. uanze kufikiria mambo mapya ambao atakusaidia kueza kuendelea mbele zaidi mm. ukishindwa ndio unakua katika hali hiyo Sasa, mtu ambaye anakua najaaaas es kujihuru wenyewekwa kitu chochote iwe ni kiwembe mm. iwe ni kisua e, mpaka hata he he. kwa mm. sababu tayari ameshakata tamaa aoni tena thamani yake mm, haoni thamani yakanaona haone... mambo yake hayaendi hayaendinahapati msaada haoni yani anaona tu da tu ni, ni, nijipunihezado lakini hiyo ndugu msikilizaji inaweza kawa umemsikia ume mtu au ume, umeshuhudia akawa na hali kama hiyo hiyo hali ina uwezekano wa kuisha au hizo dalili zinawezekano wa kiisha endapo utaonana na daktari au mshauri na mnasihi na kwa kuendelea pia zaidi kuna dalili nyingine au kiashiria kingine ambacho kinaweza kkampelekea kam, mtu ambayo ana ana ana, mm. ana Kum, kum, anapitia hali ya kum, an, mm-hmm. tunasema kuna dalili nyingine ambayo ni utumiaji wa vilevi Ndiyo. unakuta huyu mtu mwanzo alikuwa hatumii vilevi vilevi alikuwa alikuwa hatumii hatumii labda labda pombe alikuwa hatumii sigara Ndiyo. lakini baada ya changamoto zilizotokea na na familia huyu mtu unaona na changana, anatumia vilevi. Na watu wanadhani kwamba kwamba mtu anapotumia kilevi ana, ana, ana, ana, ana, ana itamtolea mawazo, ee, mawazo kwamba asikumbuke kwamba kidogo ili nisahau unavyotumia sio ile tatizo linaondoka mwako kwa muda. ni kwa, kwa muda tu baada ya pombe am a idogo nwanotuma okamba a inaondoka kiiaoada suluhisho sio kutumia kilevi suluhisho ni kutafuta mbadala unafanyaje unasuluhisha vipi hili tatizo Ndi uweze kupona ili uweze kupona na si kutumia vilevi ndio lakini mm. pia njia nyingine nizikampelekea mtu akawa na hisia za kujilaum tu ye kujiona kama vile yee ni mkosaji mara zote sasa mm. hisia hizi pia mtu anaweza kajiona na hatia awezekana mm. labda kwamba hata kama hakuna kwamba yee mwenyewe hakusababisha hilo tatizo mm. Ehe, lakini anakuwa najiona kama vile yee amesababisha hilo tukio kuwezakutokea k kunaua kuna, kuna hizi hisia za kujilaumu na kujiona ni mtu mwenye hatia mara zote mm. kwa sababu ya changamoto ambayo anakuwa anapitia kwa wakati huo mm. lakini pia mara nyingi mtu huyu anaweza kuwa muoga humuhuanawezakuwamwogana kushindwa kujaribu Mambo. au kufanya jambo lolote mm. lile ini pia mtu huyu anakuwa anapata matukio yanayojirudia rudia kwaluaaoudia kwamba ie tukio ndolipo kwa wakati huo lakini kumbe jambomeamaka mwlio zingine au madhara mengine kwenye mwili sasa labda kama kutokwa jasho mm. Mm. e mapigo ya moyo kwenda kasi msongo wa mawazo na vitu vingine unaanza kuviona viashiria kabisa vingine vinaanza kuonekana nje kwenye mwili wake. Sao, sao. lakini pia kuna dalili au kiashiria kingine huyu mtu bwana anaweza akabadilika kitabia ndio mm. e, tabia watu wanabadilika kitabia ndio hapo sasa ukuta mtu mwingine ameingia kwenye tabia ambayo sio tabia njema mm. e, tunasema tunasemasio tabia njema kwa maana ya kwamba mtu alikuwa ni mwema mm. alikua na tabia zake nzuri mm. lakini pale la mm. mm. ambapo anakutana jeraha lanafsi kwama mkutana ktuhk kemsumbualada ufanya katiliwa kubaaaaiaa tubada tabia yake wakati mwingine huyo mtu alikuwa ni mtu wa wakusali wa mara kwa mara mm. anakuja tmnaimba tuna, kwaya labda mm. nahuzuria ibada pamoja wakati wowote wa mkutano wakongamano lolote makambi sijui nini anahudhuria yeah. lakini pale ambapo nakuta amekutana jambo hili linavyoanza tu kumsumbua tabia yake ikibadilika mnashangaa mtu huyu kaacha kufanya vitu hivyo yeah. kwamba kanisani tena haendi au akienda haendi yani kwa mfurulizo tumezoea kwenda mm. lakini wakati mwingine mtu huyu anaweza akabadilika akawa tofauti kwamba akawa ni mtu wa zaidi anafanya vitu zaidi kama nikuenda kanisani anaenda kanisani anaenda zaidi mpaka analala hukoukokw shughuli zingine hazifanyitena anabaki kule kule tabia inaweza akatitabianaza kwa namna yoyote ile lakini mm. kwa sababu huyu mtu anauanapitia changamoto, changamoto nyingi, nyingi mbazo zinamuumiza anahisi kwamba huko atakapokua ndo yuko salama msikilizaji inawezekana kabisa wakawa wamepata swali au una changamoto. Ana kuja, ana kuja, na changamoto namba za kuwasiliana ni hizina hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu sana katika kipindi cha siri za ushindi siku ya leo tunakwenda kumsikiliza janeti njama mwanafunzi kutoka chuo kikuu cha joldani ambaye anakuja na kutuelezea kuhusiana na sababu zinazosababisha mgogoro ni sababu zipi ungana pamoja nasi inayoongea hapa ni mwanasikolojia jani gregory njama kutoka chuo kikuu cha jordan kilichopo morogoro na leo hii nitaenda kuongelea mada kuhusu utatuzi wa migogoro tutaangalia maana ya mgogoro tutaangalia namna ya kutatua mgogoro kwa njia ya mazungumzo na pia tutaona faida za kutatua migogoro kwanza kabisa ningependa kuanza na kutoa maana ya mgogoro tujue maana ya mgogoro mgogoro tukisema mgogoro tunamaanisha nini mgogoro ni mzozo baina ya pande mbili au zaidi au tukasema mgogoro ni kutokuwa na maelewano baina ya pande mbili au zaidi basi msikilizaji ningependa kuongelea sababu ambazo zinaweza zikasababisha migogoro katika jamii sababu ya kwanza ambayo inaweza kusababisha mgogoro ni mgongano wa habari katika sababu hii tunaangalia namna gani habari isipofika kama ilivyo au kutofautiana kwa habari kunaweza katika jamii kwamba habari imetolewa habari moja lakini namna mtu mwingine anavyoifikisha hiyo taarifa au taarifa inavyokuwa inatofautiana kati ya pande mbili inaweza ikawa ni chanzo cha mgogoro baina ya watu lakini sababu nyingine ambayo inaweza kusababisha mgogoro ni mgongano wa maadili kwamba kwenye mgongano wa maadili tunaangalia namna watu wanavyotafsiri jambo au namna ambavyo mtu anaamini kwamba kama imani za watu zikitofautiana inaweza pia ikawa ni sababu ya watu kugombana kwamba jambo li, ni la kawaida inaweza ikawa la kawaida lakini kwa sababu kila mtu ana maadili yake na namna ya kutafsiri mambo jinsi mtu anavyotafsiri jambo pia inaweza ikawa ni mgogoro kwamba rafiki yako labda amekurekebisha tu kwa sababu y anakupenda lakini kwa ajili mtu imani yako na namna na ya kutafsiri inatofautiana y ameona kama amekuelimisha lakini unaweza ukawachukulia kama ugomvi lakini sababu nyingine ambayo inaweza kusababisha migogoro ni mgongano wa mgon, mgongano wa yani tunaongelea kwamba kunakuwa kuna, kuna ushindani katika mahitaji yanayotofautiana kwamba ndio owatu tofauti kwenye jamii lakini kuna vitu tofauti ambavyo kila mtu ana mahitaji mahitaji yake kama yanatofautiana na mnahitajkia mu naia u aca mgogorofaohtu mb vinaezavikasababisha maslai ni mfano hela rasilimali au muda kwamba labda kuna kazi flani ambayo inatakiwa kufanyika na kila mtu angependa ifanyike kwa muda ambao anakuwa ana nafasi zaidi kwamba inaweza katokea ugomvi apo kwamba labda mingine asubui ndoanamdaatanafanyisbwaaugiazma ningependekeza iwe mchana kwa sababu kwasabuamenamchanakna k pia naeza kawa nichanzo cha mgogoro baina ya watu lakini sababu nyingine ambayo inaweza kusababisha migogoro ni mgogoro wa muundo tukiongelea muundotunasmab yani aezaikasababishwa na matendo ya dhuluma kwamba mfano kwenye kazi mpo kazini lakini mtu mnaona mbona kama mtu mwingine anakuwa kama anapendelewa zaidi inawezekana labda ni kwenye kugawa nafasi labda zinatokea nafasi za, za safari ambazo mtu akienda anapata labda faida zaidi kwa zaidi kwamba sasa unakuta ni mtu aanzaaogoznatangahsianoyoteamlambmtutakna ana- anachaguliwa au anachaguliwa kwa kwa sababu hii hii kwamba kwamba pia inaweza inaweza ni ni chanzo cha ugomvi baina ya watu nyingine ambayo ikasababisha mgogoro mzozo wa uhusiano uhusiano tukiongelea tunaongelea mahusiano ujumla Kumba itatokea ambapo mtu potofu au mtu atakuan ni anatafsiri mambo tofauti kwamba anatafsiri vibaya vitu a yani unatafsiri vitu vibaya kwamba hautakuwa katika misingi mizuri kama mtu atakuwa, kila kitu vibayakila kituwekancokifany yani na kitafsiri vibaya kwamba hasi kina, hasi kwamba kinakuwa kama kwake unarekebishwa tu kwa sababu ya jambo la kawaida lakini kwa sababu umeshakuwa na mtazamo hasi unakuwa unaona kama vile dalabda mbona kama nanikejeli au mbona kama naonewa mahiyopia inaweza ikawa ni chanzo cha mgogoro lakini pia kwenye uhusiano inawezaikawa ni mawasiliano duni kwamba kitu cha msingi zaidi katika mahusiano ni namna ya watu wanavowasiliana sasa kama mawasiliano hayatakua mazuri inawezekana inaezekana mahusianoaka aafifu kwamba hamna mawasiliano kabisa au inawezekana namna ya kuwasiliana ndo haiko sahihi kama haiko sahihi inamaanisha inasababisha watu kupata katika migogoro lakini kingine ni kuwa na hisia kali ambazo ni hasi yaani mtu kila mda unakua una hisia ambazo ni hasi f zinakuwa kali kwamba mtu mwenye asira kwamba unaambia tu kitu cha kawaida lakini we unakasirika kupita kiasi kwamba watu wengine inakuwa shida wao kushirikiana na wewe kwamba uhusiano wako na watu wengine unakuwa ni shida ni washida au inakuwa chanzo cha mgogoro kwa sababu mtu hatopenda yeye yeah, ana vizuri kwa ustaarabu afuo anamjibu kama unamfokea inaweza ikasababisha ugomvi basi pendo msikilizaji kwenye sababu ambazo zinasababisha migogoro zinaishia hapo na mpaka hapo hatuna la ziada tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilumshana asante sana kuchagua kwa pamoja nasi usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu kwamba kesho kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa ninapotoka studio na kuacha nao kuachanao a na wimbo wao unaosema niponye yesu naamini msikilizaji utaendelea kubarikiwa sana teasikio kwa makini atromayokipufu aliketinjiani akasikia kutano na yesu akipita akapaza sauti yesuwa sikie na hita ji kuona moja upofu wangu butuma i you pofu upofu uongo nesikiehe hey, na te he ku