unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena anakuja anakuja yesuwajate hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyowashiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unasikiliza idhaa ya kiswahili ya radio ya ward vt0 ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia unatusikiliza kupitia awr tanzania na rock fm lakini pia tupo katika tovuti ya wwwawr nchini kenya katika masafa ya 89.7 fm unaweza kutusikiliza pia karibu msikilizaji katika kipindi cha mafundisho makuu siku hii ya leo karibu sana tuwe sote mwanzo hadi mwisho ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema hivyo tuungane sote jina langu naitwa habi machilu mshana tunapoanza kipindi chetu basi tusikilize wimbo kutoka kwake asha majura na wimbo unaosema najua niko safarini mtegeskio Ji shida, ji ani diki Uwezo atani pabwana, niweze kusafiri salama. you mm-hmm. stetani na yo kona se ho penda You see, you're to shamajura na wimbo wako huo mzuri na sasa basi bila kupoteza wakati tunakwenda kumsikiliza mtumishi wa mungu mchungaji josefu chengula katika kipindi hiki cha mafundisho makuu akieleza kuhusiana na maisha ya kikristo sehemu ya pili e, waraka kwanza kwanz sura ya tau mstari wa wann e, anasema kwamba uvunjaji wa sheria ya mungu ni dhambi anayevunja sheria ni ni mdhambi kwa sababu kuvunja sheria ndiyo dhambi katika maisha lakini mungu ametoa hii sheria itusaidie sisi wenyewe tuishi vizuri na raia pia tuishi vizuri na mungu wetu lakini sheria ya kiroho sheria ya mungu ni ya kiroho kwa sababu inazungumzia habari ya tabia ya mungu ya upendo katika maisha ya mwanadamu sheria ya kiroho torati ya rohoni kaima tunavyosoma warumi sura ya saba ule mstari wa kumi na nne tunaona habari hizo zilizo njema lakini tunapoangalia habari hii sheria ya kiroho tunaona ni sheria ya uwezo wa roho wa mungu ndiye ambaye anatuwezesha kufanya mapenzi ya mungu kushika sheria za mungu kufanya mapenzi ya mungu hatuwezi kufanya kwa nguvu zetu lakini tunafanya kwa nguvu na uwezo wa mungu ndio maana katika matendo ya mitume sura ya kwanza mstari wa nne anasema lakini mtapokea nguvu akisha kuajilia juu yenu roho mtakatifu nai mtakuwa mashahidi wangu katika yerusalemu katika uyahudi katika samaria na hata misho ya nchi roho mtakatifu atatuwezesha lakini zaburi ya wa hadi tunaona mungu mungu eh? uwezo roho mtakatifu pia daudi alipoona amevunja amri za aliomba toba bwana niumbie moyo safi mungu ana uwezo wa kuturudisha tena tunapokuwa tumekosa ana uwezo pia mungu wetu kuturudisha tu tulipokosea lakini tuna sheria hii ya mungu ni sheria chanya uvunjaji wa sheria unaanzia moyoni ili mtu aweze kwenda kuiba anaanzia moyoni anaanza kufikiria lakini kile kingekuwa cha kwangu baadaye anaenda anachukua kwa hiyo sheria ile inasema wizi lakini ni mbaya ndio maana unaona hata mwizi anajificha anapoiba kwa sababu wizi ye, sio sio tabia ya mungu wizi ni tabia ya shetani lakini sheria sahihi tabia ya mungu wetu tabia ya mungu wetu ni tabia ya upendo mungu mwenye huruma mungu mwenye rehema lakini sheria ya kanuni mhubiri sura ya kumi na mbili mstari wa kumi na tatu na kutoka sura ya thelathina nne mstari wa ishirinanane tunajifunza sheria hii ni kanuni kanuni ambayo mungu ameitoa katika maisha yetu sheria ya pekee mstari wa twb kutoka h mstari wa wak mungu alipokwisha wa kuzungumza akaandika kwa mungu aliona haitoshi tu kuzungumza akaandika ili watu waendelee kujikumbusha amri zake vizazi na vizazi lakini sheria ya mungu ni kama kioo ni kama vile mtu anavyoangalia kwenye kioo anapojiangalia kwenye kioo anaona uchafu fulani kwenye uso alafu anaondoa amri za mungu zenyewe zinatuonyesha mahali tulipokosa kama vile kioo ambacho, ambacho hakiwezi kuondoa uchafu ambao unaonekana usoni unaona tu ha, hapa nimechafuka lakini kioo haki, hakiwezi kutoa ule uchafu hata amri za mungu haziwezi kuondoa dhambi katika maisha yetu lakini tunapoona tumevunja pale amri za mungu tunamkimbilia yesu ambaye ana uwezo wa kusamehe makosa na dhambi zetu sheria inapendeza sheria inayopendeza sheria ya mungu inapendeza katika sabuni mst77 na mstari wa msarwa sheria ya mungu inapendeza amri zake si nzito biblia imesemba tena amri zake sio nzito Warumi sura warumisu8 mswasb wa amri za mungu sio nzito na kwa sababu amri za mungu sio nzito mungu anatusihi tuzifuate hizo amri za mungu kwa usalama wa maisha yetu mbele za mungu kwa ajili ya uzima wa milele kusudi la sheria ya mungu ni nini mungu alitoa sheria yake ili kuwapa watu wake mibaraka tere kwa hiyo sheria ya mungu imetolewa ili watu wa mungu waweze kupokea mibaraka tere katika maisha yao na kuongozwa katika uhusiano wenye kuokoa pamoja na yeye ndio maana unaona sheria hii mungu anakazia anakazia tenda na tena mkinipenda mutazeshika amri zangu yohana mstari wa sheria e, inafunua mapenzi ya mungu kwa ajili ya wanadamu ukisoma yakobo mstari wa yakooma mtu atakayeshika sheria yote lakini amejikwaa katika moja amekosa juu ya yote atakayeshika sheria yote akajikwaa juu ya moja amekosa juu ya yote kwa ahiyo sheria zote amri kumi zote ambazo mungu amezitoa wanadamu watazishika vizazi vyote katika vizazi vyote kila mtu katika vizazi vyote ndiyo mpango wa mungu kusudi jingine la sheria ya mungu sheria ya mungu ni msingi wa agano la mungu sheria ya mungu ni msingi wa agano la mungu kumbukumbu kumbu la torati sura ya e mstariwa kumiatatu ni msingi wa agano la mungu lakini jambo jingine sheria ya mungu inafanya kazi kama kigezo cha hukumu kwa sababu anasema wanadamu watahukumiwa kupitia sheria ya mungu maagizo yako yote ni y haki kwaiyo haki inapatikana kwa sababu ya kutii sheria mvunja sheria anapatikana kwa katika sheria kwa kuzivunja zile sheria kama vile katika raia anavyoonekana nafungwa labda anapelekwa jera labda anapelekwa kituo cha polisi ni kwa sababu amevunja sheria ambazo zimewekwa kwa raia lakini sasa mungu alivyotoa sheria hizi mwanadamu atakayeonekana ameshindwa kuzifuata hizo sheria lakini lakinihamiri za watu au udhamiri za wanadamu zinatofautiana dhaifu na zingine zinajisikia unaposoma katika wakorindo wa kwanza sura ya nane mstari wa saba na mstari wa kumi na mbili na unaweza ukasoma pia tito moja mstariwa 1mia unaweza ukasoma pia waibrania sura ya 1 mstari wa ishirinina mbili lakini sheria inaonyesha dhambi sheria inaonyesha dhambi kama nivyotolea mfano wa kioo kioo kio akiwezi kuondoa dhambi lakini kinaonyesha ubaya ambu za mungu zinaonyesha mahali tulipoji sahau lakini tunamkimbilia yesu ambaye ni kipatanisho kwa dhambi zetu kama tunavyosoma katika yakobo 1o mstariwa hadi ia kutambua dhambi huja kwa njia ya sheria nisingelijua kutamani kama sheria haipo nisingelijua wizi ni mbaya bila sheria kuwepo nisingelijua ikumbuke siku ya sabato itakase kama mungu hajasema lakini mungu amesema ikumbuke siku ya sabato itakase kwa sababu sheria inasema pale kwa hiyo sheria ya mungu inaonyesha dhambi inaonyesha mahali nilipoacha kama umeacha kuitunza sabato ya bwana sheria bado inasema pale pale ikumbuke siku ya sabato ya itakase sikuasaattaae sutafanya kazi utende mambo yako yote lakini kwanza yohana sura ya tatu mstari wanne anasema dhambi ni wasi wa sheria dhambi ni uwasi wa sheria kitaalamu katika lugha ya ya inasema dhambi ni kupinda mtu mtu anapinda anapinda mungu mungu amesema nyoka hapa anaamua kwa hiyo hiyo sheria katika maisha warumi saba msare wa saba bado inaonyesha kutambua dhambi huja kwa njia ya sheria kwaio sheria ya mungu inatuonyesha mahali tulipokosea lakini tukigundua mahali tulipokosea tunaenda kwa yesu aliye mwokozi wa ulimwengu ambaye ni bwana wa mabwana ambaye anatuombea ambaye anajali maisha yetu na ambaye alikubali hata kufa kwa ajili yetu lakini pia sheria ni wakala ni wakala katika uongofu sheria kusudi la sheria ni wakala katika uongofu sheria ya mungu ni zana ambayo roho mtakatifu anaitumia kuleta uongofu katika maisha ya mtu mtuab19 ule mstari wa saba lakini sheria ya bwana ni kamilifu huiburudisha nafsi kwa kadi tunavyozitii sheria ya mungu nafsi zetu zinaburudika maisha yetu tunapata amani kwa sababu mungu yuko pamoja nasi kusudi la nane sheria ya mungu inatoa uhuru wa ukweli sheria ya mungu inatoa uhuru wa ukweli kila atendaye dhambi ni mtumwa wa dhambi na atendaye haki yuna haki yohana sura8 wa 34 na zaburi mstari wa 11945 kwa kuwa nimejifunza mausia yako mtunga zaburi anasema kwa kuwa nimejifunza mausi yako mausia ya mungu kwa hiyo sheria inaleta mausia inatu mtu mtu anatoa wosia mungu alitupatia wosia ili katika maisha yetu tuishi na na na wa maadili mungu ametupatia lakini sheria sheria inazuia inazuia uovu uovu kuleta kuleta baraka kuleta baraka mithali sura ya mstari atiamaisha yetutuish aa uaa lainirainazuia uovuauetaaaamias staaha aa kudumu kwa sheria sheria ina aksi tabia ya mungu kama ambavyo tumeangalia kanuni zake sio za muda mfupi wala hazitegemei mazingira yaani sheria alizozitoa mungu hazitegemei mazingira zenyewe zipo tumda wote mwanadamu anatakiwa kuziishi sheria kabla ya sinai zilitolewa tumeona katika waraka kwanza sura sura ya 3, apiri, sura ya mstari mstari wa wa wa petro pili katikawarakapts sheria katika mlima sinai torati trati suraya4 mstarwazaburi 5 mtaa4 lakini sheria kabla ya kurudi kwa yesu inaendelea vizazi na vizazi katika maisha ya wanadamu wote mungu wetu anatupenda ndiyo maana ametupatia sheria hizi ili katika maisha yetu ziweze kutusaidia lakini ufunuo wa yohana sura ya17 nasema joka akamkasirikia yule mwanamke akaenda zake afanye vita juu ya wazao wake waliosalia wazishikao amri za mungu na kuwa na ushuhuda wa yesu naye akasimama juu ya mchanga wa bahari unajua shetani hahangaiki na, na wale ambao wanasema sisi tunasali lakini wameziacha amri za mungu hahangaiki ha, na hao lakini anasema anahangaika na wale wanaozishika amri kumi za mungu na ushuhuda wa yesu je amri za mungu ambazo unafundishwa kanisani ni zile zilizoko katika biblia na mbona watu wengi wameondoa amri ya siku ya itakasi na mbona watu wengi pia wameondoa amri inayosema usijifanyie sanamu ya kuchonga na watu wanachonga sanamu na wanaziweka hata makanisani mungu amekataa mungu akikata amekataa full stop hakuna kitu lakini lakini mungu amekataa kwa hiyo huo ni mpango wa mungu lakini mtu anaweza kasema nyingi lakini mungu atanionea huruma Mathayo sura ya wa hadi uuma neno la mungu inasema msidhani yakuwa nalikuja kuitangua torati au manabii la sikuja kutangua bali kutimiliza kwa maana amini nawaambia mpaka mbingu na nchi zitakapoondoka yodi moja wala nukuta moja ya torati haitaondoka hata yote hayo hata yote yatimie tisa, basi mtu yoyote atakayevunja amri moja katika hizi zilizo ndogo na kuwafundisha watu hivyo ataitwa mdogo kabisa katika ufalume wa mbinguni bali mtu atakayezitenda na kuzifundisha huyo ataitwa mkubwa katika ufalume wa mbinguni mpendwa msikilizaji wangu inawezekana umefundishwa amri ambazo ziko kwenye vitabu mbalimbali lakini sio za kwenye biblia lakini bibilia inasema kwa sababu watu wengine wanasema yesu alipokuja alikuja kuwacha sheria ndio maana yesu mwenyewe alijisemea mapema kabla hajaondoka msidhani ya kuwa nalikuja na kuitangua torati torati ni sheria Tora sheria ya mungu anawaambia msifikiri nimekuja kutangua hiyo torati au manabii hapana sikuja kutangua lakini nimekuja kutimiliza unajua yesu alitimilizaje katika hii amri katika hii amri pia ambayo inazungumzia usitamani bado yesu alipokuja akaongezea zaidi akasema kwamba hata mtu amtazamaye mwanamke kwa kumtamani amezini moyoni mwake kwa hiyo yesu alikuja kukazia zile zile amri, amri kumi za mungu ambazo mungu alizitoa tangu mwanzo hiyo katika bibilia mungu atusaidie katika maisha yetu mungu atusaidie kwa sababu mungu ametuletea hizi sheria na anasema kwamba eh, mpaka mbingu na nchi zitakapoondoka yodi unajua yodi yodi katika lugha ya kiebrania yodi ni kama kamkato tu kamkato tu hiyo ndiyo yodi lakini anasema atakaye ondoa hata hiyo yodi ataitwa mdogo kabisa katika ufalume wa mungu akifundisha watu tofauti na hizi amri za mungu ataitwa mdogo kabisa katika ufalume wa mungu mpendo nainisikiliza amua kufuata amri za mungu kama zilivyo ndivyo utakavyopata uokovu katika maisha yako naye akiisha kuondoka naye akiisha kuondoa ule uadui. uadui kwa mwili wake ndiyo sheria ya amri zilizo katika maagizo ili afanye hawo wawili kuwa mtu mpya mmoja ndani ya nafsi yake akafanya amani amanilakinimuihii ndiyo jumla ya maneno yote yamekwisha sikiwa mche mungu nawe zishike amri zake maana kwa jumla ndiyo mpasayo mtu kwa maana mungu ataleta hukumuni kila kazi pamoja na kila neno la sili likiwa jema au likiwa baya kwa wanadamu watahukumiwa kwa sheria ya mungu na wewe unayezikataa sheria za mungu utahukumiwaje au unajuaje kwamba hii ni dhambi maana kutambua dhambi huja kwa njia ya sheria sheria ndiyo hii tunayojifunza wafilipi 1 anasema nayaweza mambo yote katika yeye anitiaye nguvu hatuwezi kuzitizi amri za mungu lakini kwa uwezo wa mungu nayaweza mambo yote katika yeye anitiaye nguvu anitiyaye nguvuzaburi daudi alipogundua ya makosa yake alisema e mungu unirehemu rehemu sawa, sawasawa na fadhili zako kiasi cha wingi wa rehema zako uyafute makosa yangu unioshe kabisa na uovu wangu unitakase dhambi zangu maana nimejua maana nimejua mimi makosa yangu na dhambi yangu mbele yangu daima ee mungu uniumbie moyo safi uifanye upya roho iliyotulia ndani yangu usinitenge na uso wako wala roho yako mtakatifu usiniondolee kwa hiyo uwezo wa mungu ndiyo wambaapya kwa msaada na nguvu za mungu maana katika yohana 5 mkinipenda zangu yohana 15, wa mkizishika amri zangu mtakaa katika pendo langu kama vile mimi nilivyo zishika amri za baba yangu na kukaa katika pendo lake sura 19, wa na lakema akamwambia kwani kuniwuliza habari ya wema aliye mwema ni mmoja lakini ukitaka kuingia katika uzima zishike amri ukitaka kuingia katika uzima wa milele zishike amri akamwambia zipi yesu akasema ni hizi usiuwe usizini usiibe usishuhudiye uwongo hizo ndizo amri yesu akamkumbusha huyu kijana ili azishike wa sheria ya bwana ni kamilifu huiburudisha nafsi ushuhuda wa bwana ni amini humtiya mjinga hekima maagizo ya bwana ni yaadili uhufurahisha moyo amri ya bwana ni safi huyatiya macho nuru mwalimu katika torati ni ipi katika torati ni amri ipi iliyo kuu mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa akili zako zote na yapili yafanana nayo nayo ni hii mpende jirani yako kama nafsi yako katika amri hizi mbili hutegemea torati yote na manabii ufunuo manabiiuunkb hapa ndipo penye subila ya watakatifu hawo wazishikao amri za mungu na imani ya yesu amri za mungu lazima mwanadamu azishike kama mungu letu la mwisho katika mathayo ya neno la mungu linasema njoni kwangu ninyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo nami nitawapumzisha jitieni nira yangu mjifunze kwangu kwa kuwa mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo habari njemani hii imani hii ya msingi inayosema sheria ya mungu mungu anapotazama naona wanadamu wanatengeneza amri zingine amri zingine tu lakini mungu ameweka amri zake ambazo aliziandika kwa chanda chake kama tunavyosoma katika kumbukumbu la torati sura ya mstari wa tisa, na kuendelea tmstawat nauendeaakb pale yesu kupitia uwezo wa mungu tunaweza tukazitii amri za mungu lakini mungu aliandika kwa chanda chake aliandika kwa kidole chake hatukisoma kutoka hs8 mungu aliandika kwa kidole chake hizi amri lakini kumbuka hii bibilia imeandikwa na waandishiab0 lakini ilipofika kwenye amri za mungu mungu akaandika mwenyewe kuonyesha uzito lakini kabla ya kuwakabidhi israeli akahubiri kwanza watu asikie hotuba kwanza alafu wakabidhiwe kupitia mtumishi wa mungu musa mpendwa unayenisikiliza inawezekana nasema sasa mimi nataka nizitie amri za mungu pote lea mbali mwanadamu atanionaje mimi nataka nimkimbilie yesu katika maisha yangu anisaidie anibadilishe niwe mtii wa amri kumi za mungu alizozitoa ikiwa ni nia yako mpenda inua mkono wako nikuombee ikiwa ni taji lako hilo unataka pia nibatizwe nishike amri kmi za mungu lakini pia nataka nibatizwe nataka nipate mlango wa kuingilia kanisa mlango wa kuingilia kanisani ni ubatizo uataa utoe maisha yako kwa yesu ikiwa ina yako hiyo unasema mungu nisaidie inua mkono wako niweze kukuombea mahali popote msikilizaji wangu naomba usalimishe maisha yako kwa yesu maana nasema mkinipenda mtazishika amri zangu mtu kwa moja amekosa juu sababu hiyo mungu ana ufunulia haya ili tujiandae kwa ajili ya umilele hebu tuombe baba mungu wetu ambinguni asante kwa ajili ya mpendo wa msikilizaji asante mungu kutupatia nafasi katika siku ya leo tuweze kujifunza neno lako lenye uzima mungu wetu asane kutupatia sheria sheria hizi ambazo ni tabia yako sheria hizi ambazo ni kanuni yako kanuni ya watu ambao wanakuamini wewe tunaomba tusaidie tuzishike amri zako kama ulivyotupatia unu abingu mbariki mpendo wa msikilizaji wangu anayetamani kubatizwa naomba mpiganie bwana anahitaji kubadilishwa kwa neema yako naomba msaidie na kumbadilisha asanti baba kwa sababu tatenda asanti mungu wa mbinguni kwa sababu tajibu na kumsaidia mpendo anayenisikiliza maana naomba na kushukuru kupitia jina la yesu mokozi msikilizaji una swali au changamoto namba zetu za kuwasiliana ni hizi hapayesohj tn na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anone ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kia hapo hatuna la ziada asante kwa kutenga muda wako na kuchagua kuwa pamoja nasi mungu akubariki sana tunapotoka hapa studio ninapenda nikuache na wimbo kutoka kwake asha majura wimbo unasema nifanye baraka kumbuka kesho kipo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja usipange kukosa amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe Anyway.