unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena a idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr inayotangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 mpendwa msikilizaji kumbuka kuungana nami kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya kwa masafa ya 89.7 vilevile ungana nami kupitia awr tanzania na amini ya kwamba utaweza kubarikiwa sana hii leo msikilizaji ni kukaribishe uwe pamoja nami kupitia mtandao wetu wa www org jina langu ni kibaga mwaipaja karibu sana katika matangazo yetu na leo hii kipindi hewani ni watoto wetu kwa upande wa waimbaji leo tutakuwa na waimbaji wa gape intentional ambao watakuja kwetu na wimbo unaosema tunaye rafiki wa kweli katika wimbo wa kwanza Na katika wimbo wa pili tutakuwa na kwaa ya kirumba kutokea mwanza wanakuambia ndipo ikaja asuulceiatembea kwa huzuni wamempoteza rafiki tutakuwa nazo hewani hi leo awali ya yote ni kusiungane nami katika kipindi kizuri cha watoto wetu hapa tutabalikiwa na kisa tutasikiza wimbo kwa kutumia ala za muziki lakini pia tutapata kuwategea sikio wanafunzi wa shule ya msingi nyandila iliyoko katika wilaya ya mvomero hapa mkoani morogoro wakiwa kwenye klabu yao ya afya na mi tutajifunza mengi basi hawapa agape international na wimbo tunaye rafiki wa kweli agapeintntional karibu katika kipindi cha watoto wetu mskilizaji habari zenu watoto leo tutakwenda kuzungumzia kisa cha ana je mnamfahamu ana basi kama hamfahamu nitakwenda kumwelezea ana alikuwa ni mwanamke ambaye kwa bahati mbaya aliolewa kwenye familia ynye wake wawili mke wa kwanza alikuwa ni yeye na mke wa pili alikuwa ni penina penina alibahatika kupata watoto wawili lakini hana hakubahatika kupata mtoto elkana alimpenda sana hana kuliko penina japokuwa hana hakuwa na mtoto siku moja hana akiwa hekaruni akimlilia mungu nabii eli alimuona akamuuliza je utaacha lini dvai yako basi hana akamjibu mimi sin japokuwa nimemimina roho yangu yote kwa bwana nadhani mnanielewa sasa basi nabii eli akamwambia nenda kwa amani ya bwana na mungu atatimiza kilio chako ana aliondoka huku akiamini kwamba atafanikiwa kwa maneno ya nabii eli alipoondoka kwa muda kidogo ana alibahatika kubeba mimba na elkana alifurahi sana kwa kuwa hana alibahatika kupata mimba wakati muda unaendelea kuzidi basi hana alibahatika kujifungua mtoto wa kiume aitwaye samweli na nielewa watoto sasa ana aliweka nadhiri kwamba mtoto huyo atakapozaliwa alimuita samueli kwamba samueli atakapozaliwa atakapoacha kunyonya maziwa ya mama yake atampeleka hekaruni na kuishi na bwana pamoja na nabii eli basi hana alitimiza nadhiri yake kwa mungu alihakikisha kwamba samweli anaacha kunywonya maziwa na kumpeleka hekaluni kuishi na nabii basi elkana alikubaliana naye na walienda kwa pamoja hekaluni kumpeleka samweli nabii eli alifurahi sana kuona kwamba hana anatimiza nadhiri yake kwa mungu basi hana alimuweka samweli pale na kuishi na nabii eli na nabii eli alimpokea kwa moyo wote muda ulipozidi kuendelea watoto wa na nabii eli walikuwa si wenye tabia nzuri basi usiku wakati samueli amelala na nabii eli pia alikuwa amelala samweli alisikia sauti ikimwita samweli aliamka na kwenda kwa nabii akamuuliza je uliniita nabii akamwambia hapana kalale samueli akarudi kitandani na kulala kwa mara ya pili samueli akasikia samweli samueli alienda tena kwa nabii eli akamuuliza je umeniita nabii eli akamwambia kwamba mimi sijakuita ukisikia tena hiyo sauti utajibu nena bwana kwa kuwa mtumishi wako anasikia bai samueli alisema sawa akaondoka wakati amelala alisikia tena ile sauti na kujibu nena bwana kwa kuwa mtumishi wako anasikia mungu alimwita samueli kwa madhumuni ya kumwambia jambo moja alimwambia kwamba mwambie nabii eli watoto wake wanachokifanya kinaweza kumteketeza hata yeye basi samweli aliogopa sana kufikisha ujumbe kwa nabii eli lakini kwa kuwa mungu alimwagiza alimtii mungu na kwenda kwa nabii eli samweli alipofika kwa nabii eli alimfikishia ujumbe ule na nabii eli hakukatana wala hakuwa na kinyongo alielewa na akakubaliana na ushauri ule na tunaona kwamba nabi eli alikuwa ni msikivu sana pamoja ya kwamba ujumbe ule haukuwa mzuri kwake na ulikuwa ni mbaya sana lakini alisikiliza na tunajifunza kutoka kwa sameli kwamba tuwe na tabia nzuri tuwe watiifu na ana pia alikuwa mvumilivu na hakukata tamaa aliendelea kumwomba mungu ili apate mtoto wake nadhani mnanielewa watoto eh? basi hana alikuwa ni mwanamke mzuri ambaye mwanamke wa mfano katika jamii ya sasa hivi katika watu wa hivi tunaelewa kwamba hatuwezi kufanya hilo jambo ni kweli basi tunajifunza kuwa wavumilivu watiifu wasikivu pamoja tuwe na matumaini nadhani imenielewa asanteni <tune> a ukin wengin afya ni hali ya mtu kuwa timamu kimwili kiakiri kiroho na kijamii ili tuwe na afya bora hatuna kudi kuyatuza mazingira kwa sababu mazingira ni jumla ya vitu vyote vinavyomzunguka mwanadamu pia mazingira akuna na viumbe hanya na zisivyombali nalishukuru shirika la hata aseti kwa kutupatia msaada wa elimu ya afya na mazingira ili tuwe na afya bora hatuna kudi kuzingatia kanuni zake ambazo ni mno va bora mno kamiri tuna mazingira na naye ya kutunze zingatia usafi na usala. zijua kolona homa kali kikozi kosa harufu na lava mbavu nazo zabana kwa shida mtupumua mtanzania afya ni mtaji jikinge na magonjwa yakuambukizwa miguu kichwakuma vidonda na vyokoni nguvu mwili kutoweka chakula siyo rafiki kwa shida mtupumua tanzania okoa maisha yako kwa dakika za kunawa ndugu yangu twakusihi kaatusipuze kinga imepatikana korona zwirika nenda kapate chanjo okoa maisha yako mtanzania jamii iliyochanjwa ni jamii yenye afya chukua hatua nenda kapate chanjo zidi ya afya korona ukinge ukinge na mimi nimechanja weweje nyandila afyaa jikinge ukingwe na ukinge wngi funika mdoma yapoa wakati wakoa afya cafya jikinge ukine na ukinge ngi ujanja nikuchanja jinsi ya kujikinga na korona kupata chanjo ya korona kuvaa barakoa kunaa mikono mara kwa mara kumbaloa mita moja au zaidi kuepuka kusalimiana kwa kugusana mikono kuepuka afya msongamano nyandiaafyakajikin kie nakini nay mikono kwa maji tililikanyaniaafya ki ak tunza mazingira nayo ya kutunza afya yanayo yakutunzanyaiafyaa mazoezi kuimarisha afya Nandila afya klabu jikinge ukingwe ngi kolona inaua jikinge nyandila afya klabu jikinge ukingwe na ukinge ngi afya ni mtaji nyandila afya klabu jikinge ukingwe maji ni uhai afya club jikinge ukinge ngi positive take action naukingengi bikoonanaeona mojambilitau korona nawe korona tondagani duniani umetisha mataifa fiki hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha watoto wetu kwa maswali maoni ya uchangamoto anwani hapa ya kuniandikia na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kumbuka ulikuu kitegea sikio idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni awr pamoja nami kibaga mwaipaja napotoka hapa barikiwa na waimbaji wa kirumba wimbo ndipo ikaja asubuhi njema msikilizaji tukutane kesho katika vipindi vizuri kama vya leo walikumbuka maisha yake na mambo aliyotenda hivi kweli yawezekana yametoweka kabisa