unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuja yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventist limwenguni awr inayotangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm masafa ya 89.7 kutokea kule nchini kenya na hii leo msikilizaji utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwahipaja ni kukaribishe sana tuweze kuwa pamoja kwa siku ya leo na kumbuka kipindi hewani mpendwa msikilizaji ni kipindi cha sera za ndoa leo tutaangazia mada inayosema hatari ya kupekua simu ya mwenza wako na hapa tutakuwa naye emmanuel ulime kutoka chuo kikuu cha jordan kilichoko hapa mkoani morogormoabadiliko ya kitabia au mabadiliko ya mwenendo ya mwenza inaweze ka aba kipindi cha uchumba alikuwa anaonyesha tabia nzuri au alikuwa naonyesha yale matendo ambayo yalikuwa yanamtengenezea mazingira ya yayeye kubadilika kwa mwenza wake lakini kumbe ana mapungufu mengine ambayo alikuwa anayaficha ambayo labda angeweza kumsababisha kukosa nafasi kwa huyo mwenzaina bila shaka imbaji, kwa upande wa waimbaji tutakuwa na waimbaji wa imara kwaya kutokea kule nchini drc congo na wimbo wao ambao tatubariki hii leo unasema unapomtegemea Una Atika wimbo wa pita kuwa na waimbaji tumaini kutoka yudom watakuja kwetu na wimbo unaosema thamani ya siku zote mokozi awali ya yote ni kukaribishe kuweza kuwategea sikio waimbaji wa imara kwaya na wimbo unapomtegemea one j mara baada ya kubarikiwa na wimbo huo ni kukaribisha katika kipindi hiki cha sera za ndoa na mada ya leo ni hatari ya kupekua simu ya mwenza wako unajua ni hatari gani basi ni kusiendelea kututegea sikio ujue ni nini ambacho kinatokea mpenzi msikilizaji karibu katika kipindi chetu cha sera za ndoa siku ya leo upo nami emmanuel ulime ni mtaalamu wa ushauri na sihi kutoka chuo kikuu cha jordan siku ya leo tutazungumzia hatari ya kukagua simu ya mwenza nadhani nazani madai inawezekana na utata kwa baadhi ya watu kutokana na zana ambayo imejengeka kwamba labda kama mi ni mwaminifu na mwenza wangu ni mwaminifu kuna haja gani labda ya kuficha jumbe zinazoingia kwenye simu yangu au simu zote zinazoingia katika simu yangu kwa hiyo huo inategemeana na baadhi ya wanandoa jinsi ambavyo wanaendesha mambo yao na jinsi wanavyohusiana katika simu ya mkononi lakini tafiti nyingi katika dunia ya ya leo kuwa kuna hatari kubwa sana ya wenza kupekua simu za wao ambapo inaonesha matatizo mengi sana kia kilia, ya kiakili yameweza kutokana na hii tabia ambapo wengine wengine kujiua au hata hata kusababisha madhara kwa wengine, kwa watu kuwadhuru lakini pia kupelekea ndoa nyingi sana kuvunjika kutokana na hii tabia na mara nyingi tabia hii imekuwa ikijitokeza kutokana na baadhi ya wenza kutengeneza ile hofu ya usariti na mara nyingi hofu ya a inatokana pale mwenza labda navoisi mwenzie ana mahusiano na mtu mwingine labda hana ma, au hana mapenzi ya dhati kwake kwa hiyo hivyo basi inampelekea tabia ya upekuzi na mara nyingi hofu ya usariti huwa inatokana pale ambapo labda mtu anakuwa na wivu kupita kiasi au inaweza sio hwivu kupita kiasi ikawa tu ni mabadiliko ya kitabia kwa mwenza wake au inaweza ikawa ni kukosekana kwa mawasiliano fanisi kwa tukianza na ule wivu kupita kiasi wivu kupita kiasi huo unatokana labda unakuta mtu anashindwa kujiamini au kujikubali mwenyewe labda kwa mwonekano alionao na kuhisi mtu alionaye ana hazi kubwa sana kuliko hivyo basi anaanza kutengeneza ile hofu ambapo labda akimuona mwenzi amesimama na mtu anacheka naye au hata anaongea naye yule mtu mtu ambaye anakuwa labda labda anahisi ye, anahisi ana ana mzuri kuliko kuliko au kipato kikubwa kuna jambo inaweza kutokana tu na na kwamba kiasi lakini muda mwingine mu ambae ni mabadiliko ya kitabia mabadiliko ya kitabia au mabadiliko ya mwenendo ya mwenza inaweza kaa labda kipindi cha uchumba alikuwa anaonesha tabia nzuri au alikuwa anaonesha yale matendo ambayo yalikuwa yanamtengenezea mazingira ya ye kwa kwa mwenzi wake wake wake lakini kumbe ana mapungufu mengine ambayo alikuwa aficha, ambayo alikuwa labda labda kumsababisha kukosa nafasi hiyo ikifikia kipindi ameshaingia kwenye ndoa na na mwenzi wake, anaanza kuleta yale mazo yake ya kawaida jinsi kuwa tabia zake za kawaida kuwa anatenda nampelekea huyu mwenza kutokana na yale mabadiliko makuba amejitokeza akahisi labda mwenzake ana mtu mwingine maana labda anamtendea hivyo lakini kumbe tu kwa sababu hakujua kiundani mazaifu ya mwenzake hakupata muda wa kutosha wakutosha naye kujua kwamba mapungufu yake ni kwa kwa hiyo pia inaweza kutengeneza ile hofu ya usaliti kukosekana ake niap opaeza yanajumuisha vile ambavyo mwongeaji anawasilisha yule au mtu mtu na jinsi ambaye anamsikia kile kwa nyingi, kwa, kwa mara nyingi fanisi imekuwa ni shida kubwa sana katika ndoa nyingi kwa nyini kwainsi labdamwenza anaeza kalitegemea kwamba nikisema hivi naweza nikajibiwa hivi lakini mtu kwa kutojua jinsi sahihi ya kumjibu mwenzie anaweza kajikuta akamkwaza mwenzie labda kamjibu kwa namna ambayo mwenzi akatafsiri vibaya afu na na labda uyu. labda huyu kuna mtu mtu mwingine huko nje anampa maana hivi au hana mapenzi ya na mimi. ya ya dhati kutokana tu vile ameshindwa kujua kwa namna gani vizuri mwenzi wake Kuo hivyo hivyo basi ni moja ambavyo hofu usaliti no inampelekea sasa kuanza kuwa na ile tabia ya simu ili kujua labda mpaka huyu anakuwa anafanya hivi au kutaka kujua kitu gani kinaendelea saje waweza kutana nini nini labda labda labda unaweza unakutana na na simu simu ya ya ya mwenzi mwenzi mwenzi wako usijue labda, jinsi mwenzi wako wako kwa usijue jinsi marafiki zake sasa upande wa mwanamke sasa unakuta labda wanawake wengi wanakuwa na urafiki ule na na marafiki zao wa kike ambao ule urafiki ule unakuwa ni wandani sana kwa majina ambao anaitana labda yanaweza kaa yakakushtua labda mwanaume kwa mfano labda unakuta mwanamke wako ana jina labda kwenye simu yake unakuta mesevu labda witat bebi mane au mpenzi au hata unakuta meseji ambazo zinaingia kutoka kwa rafiki yake ya kike ni zile meseji unakuta ni za mahaba au ni meseji nzito ambazo hata u mwenyewe utumiwi lakini ni tu wakike, usiana, labda ufaham. kwa enda, kwa labda ufahamu kwao umechukua simu yake umepekua unaangalia unakutana na hicho kitu ni ni kwamba kwamba utashituka inaweza ngumu sana kuamini labda wa na endapo labda ulikuwa na ile hofu ya usaliti kwamba na kusaliti halafu umekuja kukutana na namesej kama hizo halafu unakuja kwambia labda nirafikia kneza kaa ni ngumu sana kuamini kwa unaza ukajikuta labda umepata mshtuko mkubwa sana ambao mshtuko ukaambatana pia na msongo wa mawazo ambao ukaendelea kutafuna siku hadi siku ukajikuta unatengeneza magonjwa mbalimbali ya kiakili kwa kiakilikajikuta umepata sonona kutokana tu na yale maumivu ambao unakuwa unayapitia moyoni kutokana na kile kitu liea kukiona na sasa kama unakuwa na hiyo hofu ya usaliti unakutana na meseji kama hizo lakini so kwa upande tu wa wa wanawake wanaume tumetofautiana katika malezi ya familia kuna baadhi ya familia unakuta mtoto wa kiume na dada zake jinsi mahusiano majina yani majina ambayo yanaonyesha labda labda kama ni wapenzi unakuta mwanamke katika familia yake ye na ndugu zake jin mahusian wanaohusiaa waatatwanak h siku anapokuja kuona labda kne simu ya wake kuna kuna labda dada yake labda anamwita ayo majina ilakua ni ngumu zaidi inakuwa ni ngumu sana kuamini kwamba ni kwa labda ni dada yake ndo kamwita hivi au mdogo wake hivi kutokana ke kwamba hana mazoe ayo katika familia yake kwa namwita majina mazuri mazuri au atutat mama ake labda jina nalomwita naezakamtengenzea yani, wasiwasi endapo kama anakuwa na ile hofu ya usaliti ndani yake kwao hivyo inaweza kampelekea mtu akajikuta anapata yule msongo wa mawazo amba unaweza ukaendelea kumtafuna taratibu, taratibu na akajikuta kinga yake ya mwili nazolota na, na magonjwa yakaanza kukushambulia na mwisho wa siku ukaishia sehemu mbaya lakini pia unaweza tt labda kutokana na mshtuko unaweza labda hasira ya unaweza ukajikuta umemshambulia mpenzi wako au mwenza wako ukaumiza vibaya ningependa tu kusema kwamba simu ya mtu au kupekua simu ya mtu ni sana saasana kuingilia faraga yake unaposhika simu ya mwenzi wako na kukagua yake kwa baadhi ni sana kuingilia ya so kwani kama kuna jambo kuambia, kuwa muda mwafaka kujua kuna vitu ya ya ya, labla, kuna, kila, ya, kuna vitu hasa ya ya ya ya familia kila kila mmoja unakuta labda kuna vitu ambavyo katika familia ambavyo kila mmoja unakuta na familia yake ambao unakuta mwenza wake hapa kwa labda mke m- m- m- m- m- m- m- m- anakuwa hataki mume wake afahamu vitu ambavyo inaendea katika familia yake ambapo nakuwa na familia yake lakini pia labda mume pia unakuna vitu na familia yako ambavyo hutaki labda mwenzawako afahamu ni kwa sababu tu labda muda hujafikia au kuwa hayupo huru kufanyaje ewe ufahamu muda huo kwa unapokua unapekua simu ya mwenzawko pia unakua unaingilia faraga yake kwa hiyo sio kwamba tu itakutengenezea mahara wewe endapo labda ukakutana na meseji au ujumbe ambazo zikakutatanisha lakini pia hata e ee pia unakuwa umemuingilia ile faraga yake naza na kajiskia vibaya naye ee pia ambapo amaunamasiika k ni muhimu kufahamu kuwa mwinzi wako ana uhuru wakuwa na marafiki zake lakini pia na mauzui auua kwa njia tofauti ambazo ambazo ee pia upasu kuzifahamu ili kuepuka hayo yote Kuepuka, kuni ni vyema kuepuka ni vyema kuepuka kushika au kuwa karibu na simu simu ya ya ya ya ya au ili ili uweze kuepuka kufanya hivo, kwa kwa sababu mara nyingi inatokana na hof ya kwa ili usiwe na hofu hofu labda isikupelekee kufikia hatua kwanza ni vyema kuwa makini wakati unaanzisha mahusiano simuza kufaau enzawako kwa pande zote kwamaana ya mazaifi yake vizuri na upande wake mzuri vizuri ili unapoingia katika mahusiano usiwe hiyo hofu ya usaliti unamfahamu usalitkwasababu nakuanamfaamuwenziwako vizui ko ni labda kuanza katika ile hatua ya urafiki ambayo katika hatua ya urafiki kila kila mtu anakuwa anakuwa huru huru kuonesha kuonesha kuonesha tabia zake vizuri vizuri yake kila kitu ambacho kitakusaidia kumjua unaanzisha mahusiano unakuwa unamjua kabisa ambo unamjua kiundani zaidi ambayo itakuwa ni rahisi zaidi kufahamu kama hapa usaliti, au hapa au ni mazao yake tu ya kawaida kwa huyu ni vyema kuwa na mahusiano na mtu muda mrefu kabla ujaingia katika mahusiano ya ndoa ili kuweza kumfahamu mtu vizuri na kuepusha changamoto nakuepusha changamotombajitokeza baadaye labda kukosa uaminifu naye naye labda usaliti, au hata wivu kupita kupita kiasi kiasi lakini pia kitu kingine kuepuka ni vyema kutafuta mtu ambaye unahisi unaendana kwa maana ya kwamba na labdakuisisa aba ahsaaewkiwangiawenz unahisi kwamba mnaendana kwamba mtu ambaye hata kupa mashaka endapo anakuwa ameenda sehemu amechelewa kurudi au ukimwona anacheka na na na wengine kwamba inabidi uwe na mtu ambaye unahisi ni hadhi yako sio kupalamia palamia yoyote ambayo labda unakuwa una hofu hata ukiwa naye takaa hiyo itaku, na hiyo changamoto ya mwisho wa siku kajikuta unaanza kuanzisha hofu ya na kupekua pekua simu yake na ukapata madhawa makubwa kama ayo ya kisikolojia lakini pia hata mazala mengine ueza ka, ukapata asira kali ukigundua vitu ambavyo hukutarajia kuvikuta labda na umeishia sehemu mbaya lakini pia kuondokana hilo kabla kabla ya ya kuingia katika mahusiano unaweza wa wanasii wa wana au tta at ahsa tafuta ya kufahamu mambo tofauti tofauti ambayo mnatofautiana katika mahusiano wenu au mnaeza kapanga mambo ambayo mnaweza mkayafata katika mahusiano yenu ili kwamba isitokee migogoro yoyote au changamoto yoyote hapo baadaye kwao ni vizuri mkakutana pia mka pakakutana kamfata mnasihi m- m- mwanaskloja kwa ajili ya kufahamu kwamba mi na changamoto hizi au tofauti zetu ni hizi kwao mkaweza kuzimaliza kwamba mtakabiliana nazo vipi ili muweze kuwa na mahusiano yaliyo bora ambayo yatakuwa hayana hofu ndani yenu na siokuwa na wivu kupita kiasi na kaani mahusiano yenye mtizamo chanya au yenye ustawi mzuri ambao utawaepusha nyie na migogoro mbalimbali au na changamoto mbalimbali mbali ambazo ikawasababishia mazara makubwa ya kiakili lakini hata pia kimwili huo oh, huu ndo mwisho wa somo letu asanteni kwa kutusikiliza show you mm-hmm. redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 653 5, 7, 08, 1, na pia unaweza kuhasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania tamati ya kipindi hiki cha sera za ndoa kesho ni ijali ya yako na siri za ushindi napotoka hapa kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na ulikuwa ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya Red adventista ulimwenguni awr waimbaji wa tumaini yudom na wimbo thamani ya msalaba ndio wanakamilisha matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya Red adventista yaradventist limwenguni So yes, mokozi uli epofu mina itambu of somebody i'm so bad one maybe but i don't want yes so mokozi