nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapananaya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuj yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena endelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita be5 kutokea mkoani morogoro endelea kuungana nami kupitia kisima fm masafa a hema kule nchini kenya awr tanzania tunakuwa sote katika vipindi hivi kwa siku ya leo na leo hii msikilizaji tutakuwa na vipindi viwili ambapo kipindi cha kwanza ni kipindi cha ijali ya afya yako na hapa tutabarikiwa na mada yunayosema jeraha la nafsi ikiwa ni katika sehemu ya sita naye mer mseli pamoja naye joseph kabelela katika kipindi hiki na wote hawa ni wanafunzi wa chuo kikuu cha jordan katika maswala psykolojia na kwa kwanza kabisa tunasema kuna njia mbalimbali mbali za kumsaidia mtu mwenye jeraha la nafsi ambazo zinategemea sababu na ukubwa wa jeraha hilo hata hivyo hapa chini ni baadhi na njia za kumsaidia mtu mwenye jeraha la nafsi hii ni sehemu ya sita naamini ya kwamba tutabarikiwa sana na katika kipindi cha siri za ushindi hapa tuta mchungaji john ismael nanguka akitupa ushuhuda wake katika sehemu ya kwanza ni kusiweze kuwa tayari kututegea siku moja mzee sharika huyu hivi ni marehemu oh. sharika ni marehemu mm. e, siku moja alikuwa amekuja na wainjilisi wa vitabu wakiwa na na mm. ile ya, ya vitabu uh-huh. na alinikuta tulikutana hapo katikati ya mji wa arusha arushawa upande wa waimbaji msikilizaji tutakuwa na waimbaji wa msongola kwaya wanakuambia mwanadamu umche mungu huo ni wimbo wa kwanza ambao tutabarikiwa naoc za ni shike amizake eh ni adomba yaote yape kwa ni sikiwapo kwa maana bwana mungu ataleta hukumu le ni na loki atenda nikiwa demo nikiwa baya wale televishani na katika wimbo apili, wa pili tutaendelea kubaki kubakinao msongola kwaya na wimbo unaosema yerusalemu jiji zuri wa mungu na wake mangaza wa mungu mama zawake kama na kwa kwanza vipindi vyetu hawapa msongola kwaya na wimbo mwanadamu umche mungu shut me No. Ataleta, ukumuni, na tenda, jema, wa baya, mingudu, kuawazi, mungu ataleta hukumu ni ana na na kila tendo ikiwa jema ikiwa baya kwenye televisheni ya mbinguni mambo yote yatakua wazi kwa maana Mungu ataleta aasante kwa wimbo huo karibu katika kipindi cha ijali ya fyanga pia kwa kumalizia kuna kiashiria kingine ambacho tunasema huyu mtu huweza kumpelekea kupata matatizo ya kiafya naweza kapelekea kupata magonjwa ya moyo moyokuwa na uzito uliopitiliza kwa sababu kuna dalili yingie tulisaau kwamba huyu mtu anaeza akawa aka, aka, aka, aka nakula sana pia ndiyo, ndiyo. kwa hio sasa kama mtu akiwa nakula sana lazima atakuwa na uzito uliopitiliza magonjwa yatakuwa mengi sana kutokana na vyakula anavyokula au pia anaeza asiwe nakulako pia naeza akapata magonjwa kwa sababu mtu mtu hali hapati labda faida ya msikilizaji mm. mm. ataongezeka lakini pale mm. mm. Vine, mm. alikuwa au wale magonwakwasabauhtat d aa a dona amaawadua aua oadudu mm. kaa pia nani, kemikali aa umoaaa n smaagonwaoa mshtuko wamoyoaata mshtukowamoyo au shambulio la moyo situ mm. kama ioa na mambo haya anaweza kapata matatizo mengi mengi asante kaka josefu lakini mpendo wa msikilizaji naweza ikawa huko hapo kuna mwingine anajiuliza sasa kwani kuna uumimu gani kwa mimi au jamii kufahamu hii elimu ya jeraha ya nafsi ndio sasa enda nafsi ili huweze kuelewa kwamba kwa nini kuna umuhimu wa, wa kufahamu hii elimu ya jeraha ya nafsi Ndiyo. na kwa kwanza kabisa tunasema kuna njia mbalimbali mbali za kumsaidia mtu mwenye jeraha la nafsi ambazo zinategemea sababu na ukubwa wa jeraha hilo hata hivyo hapa chini ni baadhi na njia za kumsaidia mtu mwenye jeraha la nafsi ao kwa tunaona kwamba umuhimu kwanza kabisa wa, wa kufahamu hii elimu ya jeraha ya nafsi ni ili tuweze kufanyeje tuweze kumsaidia kumsaidiamtu ambaye yeah. ana ana ili jeraha sababu kama tumeshaelewa kwamba kamba nafsi ni nini tumeona dalili zake ambazo mtu ana, ana, ana, anakua anazipitia Ndiyo. hapa sasa wewe wewe mwanajamii wewe ndugu rafiki jamaa mm-hmm. utaua nauwezo aumsaidia o uuhim aufaam eiea usaidia huaa we usimsaidie wewe kama wewe ila ukamsaidia kuelekezea api atapata msaadana kwakwanza kabisa tunasema kwa jinsi ya kumsaidia hembu mpe nafasi ya kuzungumzaio huyu mtu mwenye jeraha la nafsi anaweza kuhitaji au kupata nafasi ya kuzungumza na mtu mwingine kuhusu hisia na mawazo yake na Ndiyo. hivyo kuwa wa kusikiliza, na kuonyesha kuwa unajali za mtu huo uiskia vizurii kweli kuliko yule ambaye tayari ana changamoto ambayo anapitia Ndiyo anayo moyoni mwake e mwenyewe hataki kumshirikisha mtu yeyote huyu anakuwa yeah. yuko tofauti na huyu ambaye anazungumza ana, ana, ana, kwa hiyo po inapotokea umepata nafasi ya kutana na mtu wa aina hii emu mpe nafasi ya kuzungumza anapokuwa nazungumza msikilize umonyeshe kumjali na kadi unavyozidi kuendelea kumsikiliza anakuwa ana anaongea zaidi kwahiyo utajua jinsi gani ya kumsaidia ndiyo lakini pia kupitia kuongea kwake kunamsaidia kupunguza maumivu ndiyo. Yeah, pia, ni pia kwa elimu kwamba huyu huyu mtu mtu kuweza kupata msaada wa mba, sasa, mm. mtu, kupata msaada wa wa wewe kama mwanajamii ili mamivuainip msaada kutoka kwa wataalamu ambao ni wanasikolojia na washauri nasihi mm. kwa sababu wewe mtu ambaye uko karibu na mtu huyu amba anapitia changamoto hii utaziona dalili zote za ugonjwa huu ambao anakuwa anapitia au changamoto hii anayopitia mtu huyu kwa hiyo kwahioutaweza au utaeza kumpa ushauri mm. kumpeleka kabisa kwamba unaweza kupata huduma hii au akapate huduma ambayo sta kwa ajili ya wa afya yake mm. hilo tu nasema kuwa na huruma onyesha Ndiyo. huruma na uelewe unaweza kusaidia watu kujiona vizuri na kupunguza hisia za kutengwa na kushindwa ndio lakini pia mm. mwanajamii anapaswa kuwa rafiki au ndugu au kama ni jamaa anapaswa kuwa rafiki kwa mtu huyo mm. kwamba kwamba mtu huyo anajua kuwa kamba kuna rafikih mm. inaweza kumsaidia kujisikia vizuri eh, na kufurahi kwamba anaona mm. kabisa kuna mtu yuko jirani yangu hapa kumbe mm. ndio lakini sio hilo tu tunasema kutoa msaada wa, wa, wa kimsingi kutoa msaada wa kimsingi na vile kumsaidia kusafisha nyumba kuleta chakula au kusafiri inaweza pia kumsaidia kujisikia vizuri Ndiyo, lakini pia sio lazima kumsaidia huye umetoa kitu hata ile kumpa mawazo kwamba fanya hiki hiki na hiki alabda Uta, utakuwa vizuri au vile amekuja amekuelezea toa msaada kumwelekezea pale ambapo anaitakiwa awepo akupata msaada hiyo pia ni sehemu pia ya kutoa msaada wa msingi ndio lakini mm. pia dada meli labda hapo kwenye kusafiri kwamba kwamba labda kwa, kwa, kwa mchango wangu mm. kwamba tukisema kusafiri tunazungumzia kwamba lile eneo ambalo mtu yupo kwa wakati huo na anapitia changamoto hiyo mm. kama kuna uwezekano basi, okay. e, basi mtu atoke naye mm. aende sehemu nyingine kwa mdatoaakenda sehmyingine mazingira tofauti na mazingira mazingira mazingira hayo hayo labda kumkumbusha matukio yale mm. amekuta, amekuta, amekuta na, mm. na, na fulani kuweza kuwa wa mazngira ayotaadanaa aauaaa Long. Mm. Yani kwa kwa maana kwamba kwamba mtu ambaye hayupo wakati wote tukio gani mm. au au au kuwahukumu watu kwa mm. watu waniniao katika hali hiyo Hmm. kwao badara yake unawezokaa mtu akutoa msaada kwa mtu huyo kuweza kumsaidia apate ee, msaada zaidi au matibabu zaidi hmm. naamini ya kwamba mpendo wa msikilizaji umebarikiwa na kipindi hiki hususan mada ilikuwa inasema jeraha la nafsi kumbuka katika kipindi cha pili ni siri za ushindi na huyu hapa mchungaji john ismail nanguka mskilizaji ni wasaa mwingine ambapo anakukaribisha katika kipindi kizuri cha siri za ushindi lakini lengo kuu la kipindi hiki ni kuona namna ambavyo mungu anaweza kutumia kutoka mahali fulani kwenda mahali pengine na yawezekana na changamoto mbalimbali mbali ambazo wamezipitia lakini kwa sababu mungu yupo anaendelea kukupigania basi anakusaidia kuweza kupiga hatua kutoka wulipokuwa na kuelekea katika sehemu nyingine na hileo katika kipindi kizuri nitakuwa naye mchungaji na nguka ambaye atatubariki katika hii cha siri za ushindi yeye nitampatia fursa ya kuweza kujitambulisha kwako tuendelee kuzungumza naye ana mengi ya kutuambia katika kipindi hiki ambayo naamini ya kwamba yatatubariki sisi kama wasikilizaji na kutusaidia kuweza kumtegemea kristo katika kila mambo ambayo tunayafanya na mchungaji nikukaribishe katika kipindi hiki cha siri za ushindi na hasa kukupatia fursa ya kuweza kujitambulisha kwa msikilizaji wangu asante sana mimi ninaitwa mchungaji johni ismaili nanguka ninafanya kazi katika konfren au katika jimbo dogo la mashariki kati mwa tanzanianaamini ya kwamba kwa utambulisho huo tayari umeshamfahamu lakini mchungaji tunatamani kufahamu ndio unafanya kazi katika jimbo la mashariki kati mwa tanzania tuambie wadhifa wako hasa mimi ni mkurugenzi wa idara ya uchapishaji lakini pia ni mkurugenzi wa idara ya sauti ya unabii lakini pia ni mkurugenzi wa idara ya roho ya unabii lakini mkurugenzi unahusika pia na utume ulimwenguni na kwa sababu hiyo tutajikita kwenye swala zima la uchapaji mchungaji tutabaki hapo una vitengo vingine lakini nimechagua tuzungumzie kidogo kwenye swala la uchapaji kwa hivyo tutabaki hapo na kwa kwanza tu mskilizaji tufahamu kidogo historia yako wewe wewe ni mchungaji ndiyo na kama nitakuwa nina kumbukumbu nzuri miaka ya nyuma kidogo uh, tunakumbuka kwamba wachungaji wengi ilikuwa lazima uwe uh, wa vitabu pengine kwako wewe ilikuwaje hasa wewe ni yule mchungaji wa enzi hizo ambaye kwamba lazima upite nyumba kwa nyumba ndio uje kuwa mchungaji au ni wa sasa hivi wale ambao kisha somo umerudi imeisha niambie huko katika kundi gani hasa nakushukuru sana mimi historia yangu kidogo ina- inavutia sana hata leo kujikuta nipo ninasimamia idara ya uchapishaji katika ngazi ya conference mimi nimekuwa mshiriki wa kanisa hili la wnwasabato lakini nilikuwa napenda sana kufanya kazi ya uinjilisti eh, sana sana ilikuwa nafanya kazi za uinjilisti zile za kutumwa zinaitwa utumwa ulimwenguni au Global mission nimefanya sana kwa muda mrefu lakini wakati nikiwa arusha nakumbuka mm-hmm. kiwa mshiriki wa kanisa la mjini kati arusha niliwahi kukutana na na mwinjilisti wa vitabu anaitwa sharika sharika yeah, sharika alikuwa anafanya kazi ya ans wa vitabu alikuwa ni apdd APD ni mkurugenzi msaidizi mm-hmm. wa idara ya uchapishaji katika e au katika jimbo dogo lile la mashariki kule same. kwa hiyo huyu mzee sharika alikuwa anafanyia kazi zake arusha alikuwa anasimamia wanjist katika kanda ile ya arusha wakati fani tulikutana naye katika mji huo wa arusha na ali tamani sana kuniona mimi nikiwa muinjilisti wa vitabu e, lakini mimi e, kwa kwa kwa kwa zaidi hiyo mzee sharika alikuwa mara mara ananifuata moyo akitaka a, nijiunge na uinjilisti wa vitabu lakini nilikuwa mm. lakiniilikuanauona mgumu sana kwangu sababu pia mimi nimejikita sana kwenye uinjilisti huu wa maeneo mapya mm-hmm. au tunasema a mission mm-hmm. au tume ulimwenguni lakini siku moja mzee sharika huyu hivi ni marehemu oh. sharika ni marehemu e, siku moja alikuwa amekuja na wainjilisi wa vitabu wakiwa na mazaoaumkoba mm. ile, mikoba mikoba <laughs> ile ya vitabu uh-huh. na alinikuta tulikutana hapo katikati ya mji wa arusha na mzee sharika akanitia moyo tena ili niweze akaniganda ile kuniganda ile kwamba mimiangagania kwamba naweza kubeba mkoba na nikatembea nao lakini bado lakini bado kwangu ilikuwa ni ngumu sasa kwa kwa sababu alishakuwa ameniganda nakumbuka wakati fulani nikaona basi ni naye mfumo huu kwamba nimkubalie yake na abado n likua ingumuu yake na tukaungana na wale wanjilist na moja kwa moja nikawaongoza kwenda kwenye jengo moja linaitwa hotel. yeah, arusha hotelarusha hipalsn mm-hmm. hotel kulikuwa na rafiki yangu anaitwa uh, amos bupunga mm. amos bupunga alikuwa anasimamia na, uh, kampuni ya tours na nami nilikuwa mpambe wake wakati <laughs> kwa niliona kwamba nikiwachukua hi eh, timu ya wainjilisi wa vitabu na kwenda nao hoteli na pale kuna rafiki yangu ana kampuni hiyo ya ya tours kupokea wageni na kuwapeleka katika maeneo ya vivutio kule ngorongoro mrima kilimanjaro kao nikaona ninaweza nikafika pale na nikauza vitabu mm-hmm. tukaenda na hii timu ya hi wa vitabu na kwa kweli ilikuwa ni tukio la aina yake nilipokelewa vizuri na mi ndo nilikuwa mm, elezaji wa hivo vitabu na kuuza hivo vitabu na kwa kweli kwa siku hio wanist wa vitabu wote nao mm-hmm. waliuza vitabu vingi kwa jengo hilo na hatimaye waliondoka pale mikoba yao ikiwa aina ya. hapo ndipo <laughs> tulianza na mzee sharika kuniona sasa kwamba <laughs> nilikuwa nakwambia wwe mm. mungu anahitaji kukutumia nikaambia ni kweli mzee lakini baada ya hapo nilimkimbia tena mzee sharika baadaye nikajikuta kwenda kusomea uchungaji na mm. nilipomaliza basi nikapangwa mtani kuwa mchungaji wa mtani tuweke nukta hapo kwanza mchungaji huyu mzee sharika alikuwa anaona kitu kiko kwako lakini uwe hauoni unahisi kwa nini ulikuwa unamkimbia wkati unaona kabisa una uwezo wa kufanya hivyo kwa nini sasa mimi kwanza niseme kwa kipindi hicho mm-hmm. kwanza kulingana na kazi pia nilikuwa nianafanya wakati huo kabla kablasiaa mm-hmm. mchungaji kwa kule arusha nilikuwa namiliki gari yangu nilikuwa mm. na, na, na, nafanya taxi driver kule arusha wow. kwa gari yangu kwa hiyo sasa kunifanya kuwa minjilisti wa vitabu <laughs> yan kwenye kichwa changu tu hiyo <laughs> kitu ilikuwa kama vile haipo kwa hiyo ni mi, ni tatizo kubwa ni mimi mzee ananiona kabisa mm-hmm. nhuyu mtumishi wa mungu ananiona mi naweza kufanya kazi hiyo lakini mimi mwenyewe nilikuwa mi najiona kana kwamba sifai na siwezi mm-hmm. lakini kwa hilo tukio ambayo tulifanya mm-hmm. eh, na mi nilijiona kwamba kwambakumbe naweza uh-huh. lakini bado ilikuwa haingiak dotamati ya kipindi hiki basi kama una maswali maoni au changamoto anwani ni hizi hapa za kuniandikiay na hii ni awr radio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania songo la kwaya ndio waimbaji ambao wa wanakamilisha matangazo yetu kutokea hapa studio kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 na walikuwa nami kibaga mwahipaja mwanzo mpaka mwisho nikiwa msimamizi wa matangazo yetu kwa siku ya leo na nikuombe sana tukutane kesho panapo majali wa katika kipindi kizuri cha bibya ya kujibu endelea kubarikiwa Chocu fu amungu, Thank you ana to maiya kikizabarajeri ya, kiki, ya kutimanjalo yerusalemi kumepambwa kwa vito vya madini ya tamani yakutisamawiya kiari Thank you.