unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yesu waj ten hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena kwa mara nyingine tena unaendelea kutekea sikio idhaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia kupitia tuvuti ya wwwawr karibu tena katika matangazo yetu ambapo leo utakuwa na kipindi kizuri cha serra za ndoa na utaweza kusikiliza somo ambaoasema kwamba ndoa ni tamu kama sega la hasali hapa utakuwa naye mchungaji pregonzo akiwa nami mtangazaji wako nuel tanda na kwanza basi wategesikiwa ni magadirisho sikwaya kutoka jijini arusha wanasema kwamba jenga juu ya mwambaen juu ya mwamba wa yesu hujenga juu ya mwamba mwamba ule usiyotikiswa jenga juu ya mwamba kivuma bwana yesu ngiemwamba yenda imani ya yako yeyeaaakale utomaiipeke yake yenka imani yako kua yesu wengilehu jenkajuyanciibilayatumaini Poa songa wangu ah, ka dami naku sha uri tenga ju yamuan ba wana yasu yemuan ba tenga e ma miya coa yasu ye e mamba wakale uh. Yesu, ye ni mama Denga iman sante sana magaririshasdkwaya basi moja kwa moja hiki ni kipindi cha sera za ndoa na mpendo msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri cha sera za ndoa Nipo, na mchungaji prgzo na leo mada yetu nasema kwamba ndoa kama d mmsachumai ishiina nne mstara wa kumi na tatu inas, inasemaje kuhusiana na ndoa kuwa tam kama sega la li mtunga mihali ambaye ni im anazungumzia kua ule asali maana ni njema sasa kwenye ndoa napo kuna kitu ambacho ni chema utakuta kwamba biblia inatufundisha vizuri kua patae mke kinachoitwa chema nimependa kuwa na habari hii ya sega la asali kwa kwahivo watu wengi sana baadala kuiona ndoa kwamba ni sega la asali tamu wao unakuta wanasema hiki nchama kigumu hati walioko ndani wanataka kutoka na walioko nje wanataka kufanya nini kuingia kwa hiyo lakini wale ambao hawajaoa nipende taarifu kwamba kama kuna kitu kitamu duniani ni ndoa na wale ambao wamepitia ndoa kwa uhalali watakubaliana nami kwamba ndoa ni la asali kwa mfano ukiumwa sana kia mbali unatamani urudi nyumbani ukamkute kama ni mwanamme mkute mkeafanye nini akushuulikie na kama unaumwa na mke yuko safari unasema i mama watoto aa hapa singezidiwa na katika wanaume wengi watu wengi watu wanasema wanaume wanaume utakuta kwamba kwamba kwamba wa mara nyingi hawafi haraka kwamba, wakati mwingine mwanamme unaumwa sana lakini hujitambui, lakini hujitambui ameshajitambua kwa hiyo unakuta anakusaidia baba usiku napiga filimbi kama gari moshi walaana e hapana hicho kifua si salama unakuta unakuta kwamba kweli una matatizo lakini kwa kwa mtu ambaye hajaoa anakuwa na shida. na na shida utakuta mara nyingi wale ambao ya wengi wanakufa kwenye vyumba vyao vile vya, wakati mwingine anaumwa anafikiri tu ni ka uchovu analala na kizidiwa, hakuna kumsaidia kwa aaia katika hali ya pekee nitilie mkazo kwamba ni jambo jema kula asari na asari ambayo kwenye ndoa tunaipenda sana ni kupata mwenzi ambaye anakuwa kinga kwako na unapofanya hivyo inakuwa jambo zuri kwenye ee mwanzobili wene funu la kumi wa kufanana naye kwa hiyo mpango wa mungu ni kwamba ili uishi lazima uwe na mtu anayekuhudumia kando yako asante sana hiyo ni ndoa ni ni kama la sasa ambazo zinaleta utamu katika ndoa okay katika ndoa kuna kitu ambacho ni muhimu sana wengi wanafikiri kwamba ndoa anayeiletea furaha ni mwenzako kwamba ndoa yangu ili iwe iwe wangu wangu hivi hivi ndoa yangu wetamu, lazima mke lakini anasema furaha ya kweli inatakiwa itokane na wewe mwenyewe unavyojitambua akilini mao kwa hiyo ukiwa mtu ambaye huna manunguniko umeridhika umetulia na kila linalofanyika nyumbani unalifanya kwa uchangamfu bila kulaumu mwingine utakuwa unafanya nyumba iwe na furaha furaha ya kweli usiitegemee kutoka kwa mwingine au kwa kitu ni wewe mwenyewe kuamini kwamba hii ni ndoa yako na mipango yako ni hii na kama iko vizuri unafurahi lakini ile kuishi kulalamika kwamba huyu angenifanyia hivi ingekuwa hivi jambo fulani ukikwama badala ya kulaumu hali ya hewa unalaumu mkeo We mama kama ungefanya hivi hapana raha na furaha ya kweli inatakiwa iwe mwenendo wako wa moyoni kwenye sehemu nyingine anaeleza kwamba u-ili uweze kuifurahia furaha kamili yakeli aakiduaafuamaunde takataka yako. E, say, go the past yaani yale mambo ya hasira kinyongo nini uweze kuyaondoa alafu kuna watu wengine unakuta kwamba anakuwa na msimamo wa mambo yaliyopita kama alikuwa na mchumba wa kwanza akamwacha au walikuwa na mke wa kwanza ikatokea labda akafa basi unakuta badala ya kuishi na mwenzake kama huyu aliyepo hapa na wapambane na hali yao ya wakati huo unakuta anasema najuta ingekuwa ni yule wa kwanza jamani ingekuwa ni vile anasema hapana lazima uishi kwenye ulimwengu wa sasa sasa kimawazo uwe mambo ya zamani aai na wengi sana kwenye ndoa wanakosea kwa vile anasema light. Na mimi ingekuahvishi ingekua kwa sasa kwamba jamani wewe ndio mke wangu kazi yetu ni kilimo tumelima tumevuna gunia tule E, usianze kusema ingekuwa hivi kule alafu kama ni mwaka huu tumefanya biashara yetu hii tumepata faida hii hii tutumie hivi yaani zungumza mambo ya liopo, na na kwa kwa uzuri sana na hii, kuishi kwa Lekini, sana kuishi sega la lakini wengi badala ya kuwa na sega la a wanakuwa na sega ndanigum manyigu manyigu manyigu e, manyigu kuna babu alitufundisha kuweza kumchukia manyigu. Manyigu na nyuki wote walienda kufanya kozi ya diploma ya utengenezaji wa masega lakini sasa walipo mwalimu walimu wakasema jamani kuna kitu nimesahau kesho asubuhi mje nitakuwa na semina si nini am kwa kwahiyo nyuki akajua kutengeneza asare na ndugu yetu manyigu yeye ana sega na sega lake ni la viwango vya juu lakini pamoja na kuwa na viwango vya juu halina asari ndani yake kwa hiyo utamkuta manyigu ni mkali kulinda sega lake lakini binadamu hana thamani nalo kwavile halina asari sasa kwenye mambo ya familia unatakiwa uweze kujua kwamba katika familia yako uwe na sega sega lakini lile liwe na nini na asali uweze kuwa na mambo ambayo yanawafanya watu nyumbani wa wow. hata yuko mbali aseme lit ningekuwa wapi nyumbani hata ni mke aende wiki, siku mbili ya tatu anasema nimekumbuka wapi nyumbani nyumba iwe na asali iwe na mvuto asante sana sasa wakati unazungumzia ndoa ni tam kama sege laasali ni mwenendo gani ambayo huleta utamu katika ndoa katika mambo ambayo yanaleta utamu mojawapo ambalo nalisifia sana ni shukrani wazoma wanaita grateful uweze kuwa mtu unayefurahia mambo you should appreciate uweze ku, kuona kila jambo na kushukuru na unapokuwa na moyo wa shukurani wanasema hiyo ndoa inakuwa nzuri sana unajua unapokuwa kwenye nyumba nyumba hata iwe ni ya vyumba viwili vitatu lakini ni nyumba mvua inaponyesha huko salama lakini sasa kama nyumba haina shukurani kama nyumba ambayo inavuja nyumba inayovuja haina usalama kwa kwahiyo kwenye ndoa iliyo tamu mnaishi na mwenzako yale mema anayokutendea unamshukuru alafu hakuna mambo ya kusengenyana eh, unazungumza mambo yaliyo chanya na katika kitu kingine ambacho kinasaidia sana ndoa ni kutoa muda watu wengi hawajui kwamba muda nao ni rasilimali na kwenye masaa ko ishirina manne mwenzako anakupima kwamba mke wangu lakini miezi sita hii nitakuwa norway nitakuwa na shughuli kama ofe u nkitoka moja fraauiskumja alaukitoka hapo na ziara nyingine kama namna na hiyo basi kitaalamu heri usi, oe. kwa vile mke anatoka kwenye familia ambayo ina ina ina ina nyumba vitanda chakula tv sasa kuolewa kwake alikuwa anataka apate mtu mtu ambaye mtu ambaye ambaye atambembeleza lakini sasa kama tu hapo dada ziko hapa e, tv iko hapa chochote nachotaa io hapa kadi ya benki iko hapa yule mtu umemweka gerezani hajakuwa kwenye ndoa ndoa ya kweli ni lazima mtu aseme huyu ni mme wangu na huyu ni mke wangu kwa hiyo katika hali ya pekee sana ili usiwe na sega, na sega linalofanana hakikisha kwamba kwenye ndoa yako unakua na muda mwafaka waee kufurahi pamoja na mke wako aweze kupata ushauri wako faraja yako Anapo awe anapoumwaawenae lakini unapokuwa mtu ambaye umeoa na naumeacha mtu hapo miaka miwili mitatu unasema tu ni basi umekuwa sega la manyigu ambalo halina baraka yoyote ya asali kila mtu anapenda kuoa au kuolewa ili apate faraja na upendo na labda tu kisaikolojia kwamba watoto wanapenda wazazi wao kwa wazaziwao kidogo wanabebwa lakini ubaya akishafikisha miaka asioweza kubebwa anaona mdogo wake anabebu ae habebu analia na, na, na ikifika muda anakubali awaoe au waolewe aamtu ai wa umbebabe am halafu huna muda wa wakubembeleza basi hujafanya haki kwa kwahio ndoa inatakiwa iwe na asali ndoa iwe asali tamwe la asali mtu olewa, awe na tofauti na tofauti mtu aliye bila mme. Yani, ule upendo uchochee furaha naamani na tumaini mtu ambaye ameolewa kuoa ana matumaini kwamba maisha ya leo na kesho yako salama na ni tabia gani hasa ndoa ambayo tunaizungumzia hiyo katika hali ya pekee anaeleza kuwa kuna mambo ambayo yanabariki ndoa na moja wapo linaitwa kutoka au ku, kuwa na muda wa faragha utakuta yesu kwenye marko s hm ingawa alikuwa amekuja kuokoa binadamu lakini aliweza kuambia wanafunzi wake tutafute mahali faraga, tuende, nini tukapumzike kwa hiyo katika mambo bariki, watu ni na muda muda wa kupumzika labda kweli hutapata wa kuchukua mkeo wende serengeti au aud mikumi lakini angalau utafuta muda ambao unasema huu ni muda wa kuwa na familia nieleze uh, tu kwamba wakati uh, mchungaji aliyetufundisha mara ya mkali, ya kwanza alikuwa mkali sabato leo itakuwa mchana itakuwa ni mambo ya ya huduma lakini sabato inayofuata ni mambo ya family kila mtu aondoke na mke wake waende mahali popote mchana ule saa tisa mpaka saa kumi eh, na moja hapo tulikuwa chuo chetu cha ja wakati huo wa kilikuwa karibu na mbuga ya wanyama basi basi mnaburudika tu tu na na na na na ile ile kukaa kukaa mkeo tu mnaona ya, yule ni ni fulani fulani kanapita kale labda vitoto vyako viwili vitatu pale wakati wa masaa matatu pamoja ni kitu kinachofanya mke na mtoto e, na utakuta kweli watu wengi fulaninatadge leo ni siku ya familia saaafura e, E, watoto labda wanaenda wakaone bahari waone maji yanavyoenda ama sehemu kuna maporomoko ya maji waangalie au wengine nakuta wako mjini tu waende kwenye kabustani fulani waketi tu waone maua mazuri basi hii inasaidia kwa hiyo katika hali hiidahio atikahali yaekee ne <coughs> seaasali ni lazima elewe ndoa yako ili iwe yenye furaha sana usijifungie ndani siku fulani toka kidogo uone uumbaji wa mungu na mama anapoona mambo hayo ni mazuri halafu uelewe jambo la pili kwamba mwili wako umeumbwa ili ufanye mazoezi kwa hiyo ule mda mnaotoka mkatembea mkafanya hiki na kile unafanya afya yako e nzuri na mnapotoka ndio wa wakati mzuri wa kucheka pamoja na wakati mwingine hata kupanga mipango pamoja kwa hiyo unakuta unakuwa na furaha so, sana hiyo ilikuwa ni tabia ambayo eh, inabariki ndoa Twende katika upande ule wa tahadhari gani ambayo ni muhimu ambayo tunapewa ya, katika ndoa kuna maneno ambayo tunaambiwa tujifunze wanasema kwamba ujifunze kusema hapana unajua kwenye maisha kuna watu wengine hawajui kwamba neno hapana nalo lina wakati wake yani, wazungu wanatumia neno self control kujitawala kwa hiyo kwenye maisha kuna mambo mengine utasema hili nimesema hapana kwa hiyo kama umeoa lazima uachane na ulevi ulevi ni hatari alau wengine wanafikiri ulevi ni pombet lakini ulevi ni chochote unachokitumia kupita nini kiasi kwa hiyo na chenye madhara kwa hiyo utakuta kwamba mwingine unakuta kaoa lakini lainina maneno mengi mpaka watu hapana lazima useme sasa nimekuwa mtu mzima mambo hayo hapana Alafu, tu jambo jingine watu wengi wengiwaliomael wanapenda mpira ili kuziba lile pengo la kwamba hana mtu wa waku naye kwa kwahiyo mwaname anachapa kazi kwa bidii akitoka kazini saa kumi basi anaangalia mpira wa simba na yanga ilesaa kumi namoja mpaka saa kumi na mbili akisha meshapata kitu kilicho bora kuliko mpira wa yanga na simba fanya kazi ukitoka mtafute eh? upunguze haya mambo mengine mengine yambie hapana na ili ndoa iwe nzuri lazima uweze kusema hapana kwa baadhi ya mambo ili uweze kuwa mwanamme au mwanamke mwenye nidhamu lakini utakuta kwamba mtu mwingine ameshaolewa au ameshaoa lakini kila jambo yeye ni shabiki kwa hiyo utakuta yeye ni mtu tu samahani. samahani leo nimechelewa kidogo nilikuwa kwenye mpira samahani kidogo leo huku. hapana katika maisha ya ndoa lazima ukiwa mtu mzima ujue kwamba uwanja wangu ni huu ni kama nyumba ambayo imeshakuwa na fence unajua kwamba kwamba eh, hapa hapa hapa kwetu tunachezea mpira watoto wetu wakicheza wanaishia basi basi lakini ukisema amba, Wewe hutaki kufungwa mipaka utakuwa vibaya Alafu, hili swala la kusema hapana linahitajika sana kwa mfano hata mavazi mavazi unayovaa ukiwa binti ni tofauti na mavazi unayovaa ukiwa mama lazima mama ujionyeshe umama na una na unavaa kwa baba vile vile lazima unyeshe vizuri kwa hiyo utakuta kwamba maisha yako lazima ya badiliko baba mwenye hekima anakula nyumbani mwake sio baba unamkuta njiani annangangana na vikaranga na vya kuchoma njiani e, na mishkaki mpaka wakati mwingine anakula mishkaki ya mbwa unakuta lazima ukiwa yambwaut um, umeoa basi mambo yako umeshajua kwamba hiki hakihitajiki hiki tahadhari iko hivi na mtu ambaye anajua tahadhari zinazompasa kama mwanandoa unakuta ndoa yake inakuwa vizuri sana basi ni kushukuru sana mchungaji peglizota kwa mada hiyo na bila shaka mpendo wa msikilizaji ameweza kunufaika na naitamsaidia kuweza kujenga ndoa yake inaowezekana kwa anamuwani mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anwani hapa ifotayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr rg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 18 Nenale, nale ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ninakuacha nao hawa ni lugurunisdeqwi anasema kwamba johni tumsifu mimi ni fanue tanda asant kwa kuwa nasi