unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti himbasana yesu yuhaja tena najnakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena jambo na karibu mpendo wa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr inaokutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea morogoro kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm hilo msikilizaji ungana nami kibaga mwaipaja katika kipindi kizuri cha ijeli afya yako na siri za ushindi leo atakaotufungulia matangazo kwa njia ya nyimbo ni mwimbaji evelin ikwamboka atakuja kwako na wimbo unaosema masumbuko ya dunia See mm-hmm. katika wimbo wa pili takuwa na waimbaji wa golden gate wanakwambia nenda upande wa vipindi vyetu katika kipindi cha ijali afya yako tutakuwa tukiangazia jeraha la nafsi ikiwa ni sehemu ya saba na hapa watoa mada ni mary mseli pamoja naye joseph kabelela ambao wote ni wanafunzi wa chuo kikuu cha jordan kilichoko hapa mkoani morogoro twende tuone mambo muhimu a, ambayo anapaswa kufahamu huyu mtu mwenye jeraha la nafsi ili anapopata msaada ndio ndio mm. ndugu msikilizaji ili mtu aweze kupata msaada kuna mambo muhimu ambayo mtu huyo anapaswa kufanya mm. hapa chini ni baadhi tu ya mambo ya mambo hayo mm. mm-hmm. labda kwa kuanza tu kwamba mtu huyo anapaswa kutambua kuwa kuna tatizo kwamba mm. ni muhimu kwa mtu huyo mwenye jeraha la nafsi kutambua kuwa kuna tatizo na kwamba anahitaji msaada mm. hii inaweza kuwa ngumu kwao kufanya kwa sababu mara nyingi unakuta watu ao wa najuanakaingine nasiju kama anapitia changamoto hiyo mm. lakini ni muhimu kwa sababu inawezesha hatua za kuchukuliwa kusaidia kupata nini msaada, msaada. kwao ni muhimu mm. kutambua, kutambua kwamba kuna tatizo fulani hivi kunatatizo mm. flanihta mwenyewe lakini baada ya kutambua pia ni vizuri kutafuta msaada wa kitaalam kwamba umeshatambua kwamba mimi mari kwamba labda nimuoga sasa nimeshajua kwamba mimi nimuoga muoga, ni muoga. cha pili nitakiwa nifanyeje nitafute msaada wa kitaalamu nifanyeje ili huo uoga uishe wakati katika kipindi cha siri za ushindi tutakuwa naye mchungaji john ismail nanguka ikiwa ni katika sehemu ya pili katika ushuhuda wake msikilizaji basi karibu uweze kumtegea sikio mwimbaji evelin kwa mboka na wimbo masumbuko ya dunia asante so, sana karibu katika kipindi cha ijiali yafya yako ante lakini pia nasema kusaidia kutafuta msaada kusaidia kunaweza kusaidia kumwelekeza mtu huyo kwa rasilimali ambazo zinaweza kumsaidia kushinda hali yake ya kihisia ya kimawazo na hapa tunasema msaada huu hapa ni wakumonyesha kumpeleka sehemu ambayo anastahili sehemu ambayo akamona aka daktari akamona mm. kupata ushauri na kutokana anasi utokanalabanaile changamoto ambayo anaipitia kwa sababu tu nafai yakueleza ku, ya kile ambacho anacho ndio maana anapitia haya anayoyapitia kwamba endapo akisema aki, aki, aki kile ambacho anachokipitia atapata njia gani afanye au njia gani asifanye ili hii changamoto anayoipitia au walioipitia isijirudie tena na baada ya kuona dalili au viashiria na baada ya kuona pia kwa nini ni muhimu jamii ipate hii elimu ya jeraha la nasi hepu sasa twende tuone mambo muhimu ambayo anapaswa kufahamu huyu mtu mwenye jeraha la nasi ili anapopata msaada ndiyo ndio mm-hmm. ndugu msikilizaji ili mtu aweze kupata msaada kuna mambo muhimu ambayo mtu huyo anapaswa kufanya mm-hmm. hapa chini ni baadhi tu ya mambo ya mambo hayo mm-hmm. Mm-hmm. labda kwa kuanza tunasema kwamba mtu huyo anapaswa kutambua kuwa kuna tatizo kwamba mm-hmm. ni muhimu kwa mtu huyo mwenye jeraha la nafsi kutambua kuwa kuna tatizo na kwamba anahitaji msaada Hmm. hii inaweza kuwa ngumu kwao kufanya kwa sababu mara nyingi unakuta watu ao najua nakua ingine nzasiju kama anapitia changamoto hiyo hmm. lakini i muhimu kwa sababu inawezesha hatua za kuchukuliwa kusaidia kupata nini msaada, msaada. kuweza kwa ni hmm. kutambua, kutambua kwamba kuna tatizo fulani hivi hmm. mwenyewe lakini baada ya kutambua pia ni vizuri kutafuta msaada wa wakitaalam kwamba umeshatambua kwamba kwamba mary na tatizo fulani labda amaat famaaog sasa nimeshajua kwamba mimi ni muoga cha pili nitakiwa nifanyeje nitafute msaada wa kitaalamu nifanyeje ili huo uoga uishe ndiyo ndio nita, ani nita nitafanyaje tafuta mtaalamu ambaye atakusaidia kuondoa nini hiyo hiyo changamoto, changamoto ya uoga ndiyo lakini pia kitu kingine ni kuzungumza na mtu hmm. kama tulivyosema hapo awali kwamba mtu anapokwana anapata nafasi ya kuzungumza na mtu mwingine mm. hii inamsaidia sana mm. e, kupunguza maumivu e, kupunguza msongo wa mawazo lakini pia inamfanya mtu aweze kujisikia vizuri mm. e, mtu mwenye jirahalanafsi anapaswa kuzingatia kuzungumza na mtu anayemwamini mwamini na ambaye atamsikiliza bila kumhukumu mm. e, kao mtu akipewa nafasi hiyo ya kusikilizwa lakini bila kuhuku, kuhukumiwa kwamba kwa nini yuko hivyo kwa nini yuko hivyo inakuwa mm. ni nzuri zaidi itampa nafasi nzuri ya yeye kujihisi au kujisikia vizuri lakini pia mtu huyu anaweza kupata msaada Mm. E, wanatakiwa kufahamu kwamba anaweza kupata msaada wa kijamii mm. e, pale ambapoma kakushirikianaa marafiki na familia naea kusadak nw mtu sasa, anapaswa kujaribu kushiriki katika shughuli za kijamii nakufnawu na wengine m... e, e, e, ana, e, tai Mawazo, ya mawazo yanamjnamjia di anapokua mwenyewe ndio lakini pia tuna nyingine anasema kujifunza mbinu za kujitunza ndio kwamba Sina... kujitunza hapa sasa tunamaanisha kwamba mm. huyo mtu afanye mambo au aishi katika mazingira ambayo yatampuguzita ilupelekeakaah songowa mawazo hivau ile hali ambayo anawaza kamba labda ndo nika au nikafanye tukio fulani <tinyo> anatakiwa sasa ajifunze kuhusiana na na jinsi gani hizo hali zisiwepokama yeah, e, ni msongo wa mawazo sasa nifanye nini mm. ili hii hali ya msongo wa mawazo sijururie tena labda ni ku... kama nikuoga mm. auukmnaagataaaendaufuwen mm. mm. au mm. yote hiyo ni lakini ni njia moja waplakini pia njia nyingine ambayoa kamsaidia hapa ni kupangilia mda wake ratiba yako vizuri vizuriafanya mambo kulingana yako na kuliganan atbayako naokta nakupungua mambo ya ya ya msingi msingi na kufanya mambo, mambo, mambo mm. msongo wa mawazo ambao haukupaswa kuwa katika hali hiyo Ndiye. Eh, lakini pia kitu kingine ambacho ambacho anapaswa kufahamu mtu huyu mm-hmm. eh, eh, ni kujifunza kuhusu jiraha la nafsi kwamba takiwa mtu huyu apate uelewaapateelewakuelwa mm-hmm. eh, hey, hali ya ku, ya yeah. eh, yake mm-hmm. kjifunza mba mm-hmm. njia mbalimbali kusoma vitabu mbalimbali ambayoinazungumzia mm-hmm. maada kuhusu jambo hili La au labda mm. watu majilani, kama kuongea nao mm. ndio rasilimali hizo kutafuta msaada pia na n raslmazkutafuta hizo zote ni rasilimali labda kuwaona watumishi wa mungu ambaonaezakamsaidia kwa namna yoyote il mm. e, nao ao rasilimali ambayo nakamsaidia mtu huyu lakini pia anasema kujifunza kusimamia hisia kujifunza kusimamia hisia kama vile kukabiliana kuka na wasiwasi na huzuni inaweza kusaidia kupunguza msongo wa mawazo ndiyo mm. pale ambapo mtu anakuwa na uwezo wa kudhibiti zile hisia zake sasa kwamba sawa mm. kwao sawa anaweza kaa napitia changamoto fulani lakini akisha fahamu mi napitia changamoto fulani mm. natakiwa kusimamia hisia zangu natakiwa kuihibiti kwao lazima atajifunza tatafuta namna ambayo itamsaidia kuweza kuishi vizuri kuea sawa sawa mpendwa msikilizaji na tunaweza kuona kwanzia mwanzo jeraha la nafsi ni nini aina zake dalili zake au viashiria vyake umuhimu wake lakini sasa tunasema kwa kumalizia ni muhimu kwa jamii kupata elimu hii yajeraha ya nafsi ili kuelewa ni inasababishwa nanini nanini wachukue tahadhari gani amfano unabaiangoo lakini hajijui kwahiyo mtu napokuwa napata hii elimu inakuwa rahisi kwake kupata msaada kwa hiyo ni muhimu kwa jamii kupata hii elimu ni muhimu kwa jamii kuelewa elimu hii ili watambue tabia mbalimbali mbali, ambazo zinaweza kumtokea mtu inaweza ikawa ndani ya familia au katika jamii yake inayomzunguka mm. na jinsi gani awezi kumsaidia kwa hiyo huo ndio umuhimu zaidi wa elimu hii uelimishwa katika hivi vipindi vyetu vya redio ndio na matatizo haya au changamoto hii mm. inachukua muda mrefu kuweza kuezamtu kuweza kupona Diyo. kwa hiyo ni mm. vizuri kwa mtu akishaona dalili hizo au viashiria hivyo mm. kutafuta msaada wa haraka ili aweze kusaidiwa kupata afya ya akili iliyo bora zaidi na kuweza kumsaidia kuendelea na maisha yake ya kila siku mm. lakini pia kufurahia maisha yake ili mtu huyo au watu hawa wapone wanahitaji muda wa kuponya jeraha la nasi zao ndiyo. hivyo msaada wa kitaalamu kama vile ushahuri nasi kama sehemu ya matibabu ya kisaikolojia ni mazuri zaidi ndiyo. lakini pia kuhudhuria katika kliniki za tiba za kisaikolojia ndiyo na ndiyo. endapo mtu atakuwa anahitaji huduma mm. zaidi kuhusiana na masuala haya mm. au changamoto hizi za kisaikolojia mm. anaweza kuwasiliana nasi mm. kwa kupiga simu namba sifuri sita mbili moja Ndiyo. sita tano ndi osifuri tisa ndio tatu sita I, ndio, sifuri sita mbili moja ndio sita tano ndio sifuri tisa thelathini na sitaasanteni kwa kutusikiliza na nam baada ya tamati ya kipindi hiki cha ijeli afya yako ni kupatia nafasi ya kuweza kuungana nami katika kipindi hiki cha siri za ushindi mchungaji john ismael nanguka pamoja nami kibaga mwaipaja ninaamini ya kwamba kuna watu wengi ambao wako kama wewe ambao pengine kinaonekana kitu kwao lakini hawataki kukubali kwamba kuna kitu ambacho mungu amewapatia aina yeah. kwenye kwenye za uinjilisti hasa ambazo nazo uinjilisti ni karama Uingilisti ni karama na hii karama anaitoa mungu mwenyewe Njio. na humpa yeyote amtakae anaweza kuwa mwanamke mm. anaweza kuwa mwanaume mm-hmm. wote hao wanaweza kuwa wainjilisti na tuna winjilisti wa aina kuu mbili tuna wainjilisti wa kutumwa tunaita utume ulimwenguni ambao hawa wanatumwa kwenda maeneo ambapo pana watu lakini hao watu bado hawajafikiwa na neno la mungu au hawajafikiwa na ujumbe utolowayo na kanisa la wa sabato kupitia malaika wale watatu ambao wanapatikanaa kitabu cha ufunuo hivyo mtu huyu anapotumwa kwenda eneo hilo anafika hapo ataishi nao hiyo jamii ya watu liowakuta wenye waliona imani mbalimbali mbali. atafanya ushirikiano nao katika jamii kama kawaida wataishi wote wakati huo atawafahamu wale watu imani zao mila zao na namna gani aishi nao alafu hapo ataanza kuingiza neno la mungu huyu tunamuita ni mwinjilisti wa maeneo mapya au wa global mission au utume ulimwenguni mm-hmm. alafu tunaye mwinjilisti sasa mwinjilisti wa vitabu mm-hmm. mwinjilisti wa vitabu naye ameitwa yeye kazi yake atachukua vitabu mm-hmm. ataweka kwenye mkoba wake ataweka kwenye yake na hii tunaita hekima ya mungu mm-hmm. ataanza kutembea nyumba kwa nyumba akisambaza machapisho ka sisi tuko pale ambapo kwenye uinjilist wa vitabu ambayo ni nyumba kwa nyumba kila ambacho ulikuwa unajaribu kukikimbia pale paleas uliona changamoto gani ya kutembea kwa nini ulikuwa utaki kutembea kwa kutumia mkoba wako badala yake ulikuwa unapenda zaidi kuwa wa waglob kama ulivyosema sehemu ya kwanza kwanza niseme kwa maneno ya sasa hivi wanatumia tu ni ushamba tu vile <laughs> ambavyo una- unajihisi una mm-hmm. kwamba kitendo cha mimi kubeba vitabu mm-hmm. na kuanza kutembea nyumba kwa nyumba mm-hmm. watu watanionaje mm-hmm. watanicheka mm-hmm. watu watanidharau huo mm-hmm. e, ndo nimeita kwangu mimi nimesema uh-huh. ushamba tu okay. e, kumbe uh, baadaye mm-hmm. nimekuja kugundua hakuna mm-hmm. kazi iliyokuwa na heshima mm-hmm. kama uinjirisi wa vitabu ukisema kazi yenye heshma mi naona kidogo kama changamoto kwa kusema hivi ninahisi wengi wao wanachukulia kama uinjilisti mtu ambaye hana mwingine kitu cha kufanya ndipo anakimbilia kwenda kubeba mkoba lina ukweli wote mchungaji jambo hilo halina ukweli kwa sababu mm-hmm. mungu anapomwita mtu katika kazi ya utumishi mm-hmm. haokotiokoti haokoti. Haokoti. Haokoti. Okay. watu wote walioitwa kufanya kazi ya uinjilisti wa vitabu mm-hmm. ni watu waliokuwa na shughuli zao Okay. wako wengine ni wakulima uh-huh. wengine ni wa ufugaji uh-huh. wengine ni wasomi kabisa uh-huh. na waajiliwa uh-huh. wengine wameacha kazi serikalini na wamekuja kufanya kazi wa Kwa wa vitabu, ya ya vitabu vitabu sio sehemu nia vitautafaatau atwaajeewa watu uh-huh. hapana kwanza watu watu watu wanaofanya kazi ya wa vitabu ni wanaojielewa uh-huh. wenye wne kubwa sana watu, uh-huh. ya huduma wa hii vitabu wanafana uh-huh. watu wengi sana wamesomesha waume zao wale akina mama wale uh-huh. wa vitabu wanawake wamesomesha waume zao wenwamesomeshanawafaham wamesomesha wamesomesha waume zao kwenye kada za kichungaji kwenye kada za uwasibu na kwenye kada zingine pia walimu wamesomesha lakini wa, wametibia waume zao e, kwa sababu kwenye ujisi wa vitabu kuna pato linapatikana wametibia waume zao wametibia watoto wao wamesomesha wamesomesha watoto watoto wao hata akina baba pia kazi hii wake wake zao zao wametibia wametibia wame wa wao na kusomesha pia watoto wao mimi nimeipenda kwa sababu ninahisi mitazamo ya watu wanachukulia kwamba labda mtu kama hauna shule basi unaweza ukaenda kubeba mkoba kumbe kuna wasomi ambao wana kazi zao lakini bado wanafanya kazi ya mungu na wako wengine ambao hawakwenda shuleni kabisa bado wapo bado wapo na wanafanya kazi na wanafanya kazi kubwa kuwazidi hata waliosoma kwa <laughs> sababu mwenye elimu mkubwa hapa ni yesu kristo mwenyewe anapoingia kwako na kuwa msomi wa wasomi amina na mnnakumbuka tuna vitabu vingine vya kiingereza lakini wako wainjirisi wa vitabu ambao hawajakwenda shule kabisa Lakin kabisa, kabisa lakini kabisa kiingereza lakini bado anaweza kukielezea hicho kitabu na watu wasomi wanakinunua na wanapata faida faidakupita mchungaji niambie najua kwamba kwenye kutembea kwenye kazi hiyo ambayo mtu anakuwa amechagua kuifanya uinjirisi wa vitabu kuna changamoto nyingi pengine wewe kama kiongozi sasa watu wanapokuja kwako kwa, wanakueleza kwa changamoto ambazo wanakutana nazo una nafasi gani ya kuwasaidia ukizingatia kwamba wewe ni kiongozi wao kwa hivyo kama changamoto zinatokea tayari tayari na unazifahamu kukabiliana nazo kama kiongozi lakini pia ukiwa kumsaidia yule ambaye yuko kazini nisaidie katika hilo nifahamu. nashukuru sana watu wengi huita changamoto hmm. lakini kwetu sisi wa vitabu hizo sio changamoto bali ni wajibu wetu wa kazi kwa mfano afano wa vitabu anakwenda kugonga mlango kwenye nyumba ya mtu bila kujua nyumba hiyo ni ya nani gani kuna baadhi ya watu wengine hawapendi kuwaona hawa kwa sababu hili ni pambano kati ya kristo na shetani na huyu mwinjiristo wa vitabu ni mjumbe wa mungu kwahiyo anapokwenda kuna wakati mwingine shetani hapendi kuna wengia wanachukua ndo hayo ambayo kwako wewe unaita changamoto mm-hmm. wengine wanachukua maji ya ukoko na wanawamwagia wengine wanachukua maziwa wanawamwagia mm-hmm. wengine wanawamwagia hata maji wengine matope wanawarushia mm-hmm. eh, vitu vya namna hiyo hiyo kwako kwa utaita changamoto mm-hmm. kwetu sisi ni sehemu ya kazi sababu hapo kazi. ndipo mm-hmm. tunakabiliana na shetani sasa mm-hmm. uso kwa uso kwa waio wanapokuja kuzungumza mm-hmm. hizo ambazo wewe unaziita changamoto mm-hmm. kwangu mimi ni sehemu ya kazi kwamba ni namna gani nifanye ili niweze kudhibiti au nipambane au nikabiliane na matukio ya namna hiyo kubwa zaidi mm-hmm. tunarudi magotini no. sisi ni watu wa maombi wa yesu wa ametufundisha kuomba yeye mwenyewe kama mfano wetu aliomba mpaka jasho la damu lilimwagika lakini alishinda hata mm-hmm. sisi tukirudi kwenye maombi mm-hmm. ha, hizo changamoto ambazo wewe unaziita sisi kwetu ndio sehemu ya majukumu yetu ya kazi huwa tunayavuka hiyondio tamati ya kipindi hiki kwa siku ya leo kwa maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kuniandikia yesoniwaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hesho ni bibia ya kujibu mnapokwaga kutoka studio endelea kuwategasikio waimbaji wa the golden gate wanakuambia nenda we keep 你也去没为子真要春年睛我怕是为准我必下 <laughs>