unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesu wat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hujambo na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr unaokutangazia kwa masafa mafupi ya mita bedi5 kutokea morogoro na bila kusahau kupitia kisima fm na vile vile kupitia awr tanzania hii leo utakuwa nami kibaga mwaipaja nikisimamia kipindi hiki cha biblia ya kujibu tulionayo hii leo studio ni pamoja na waimbaji wa kwaya ya mbiu leo watatubariki kwa wimbo wa kwanza unaosema mizigo ya dhambi Bana, siku ya mwisho wishoivikungalna pasile amizigo kwa yesu opoguwakoni ibisasa ayamatengenezo ima mambo ya kesho yamejiicha asoyeko yesuni burewakatika wimbo wapita endelea kusalia nao kwaya mbiu wakitwambia zitakapoisha taabu sitakapopisha taabu a duniah tukimaliza mahangaiko ya hapa tutamjuwa mokosi tukifika nyumbani atakuwa wa kwanza kutulaki sitakapopish taau z Na katika siku hii ya leo tutaweza kujibu maswali yako tukiwa naye mchungaji ulipoakishwa mwakasweswe na amini ya kwamba utabarikiwa katika kupata majibu yako na kwa kwanza kipindi chetu msikilizaji mbiu ukwaya ndio hao ambao unawasikia taratibu na wimbo mizigo ya dhambi mambo ya kesho yamediica asoko yesu diur ni mizigo ya dhambi itabaa mulangoni siku ya mwisho ivikunalina fasil aizigo kwa yesu okoguwakoni ipsaaanamatengen oima ys 이m d Mwajasiiri, yamu ya kibona Yesu ya duta kasa na na tu e karibie tite Jane emakwajasiiri, yamu ya Yesu ya duta ya dhambi itabana tazamagisanasogea wengi wa lalama wakuthukishatani amewateka inukalimayeweshujaha ilinde imani imara hatahijapogwa kubambasa nga usimwache yesu mizigo ya dhambi itabana tazamanisanasogeha wengi walalama wagutuki shejani amewateka inuka ima eweshuja ilinde imani imara hataijapo kwa kubabasa nga mweusi mwache yesu m duo umingi m yetuninekuo tendugutu taponaje nanatukaledeetipitanee mapouja siri tamo yakebana yesu yadutaka tamu yakebwana yesu yatutangasabasi karibu katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu aribshe mchungaji mwakasweswe kuweza kukusalimu alafu tuendelee kujibu maswali yako moja kwa moja kutokea hapa studio ya ya kiswahili ya AWR. wangu ninawasalimu kwa jina la yesu kristo hamjambo basi huyo ni mchungaji mwakasweswe ambaye tutasonga naye mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha bibia ya kujibu na moja kwa moja msikilizaji tuingie katika maswali yetu ambayo tumeweza kuyapata hapa studio hii leo na swali la kwanza linatoka kwake valeria ruoga kutokea kule musoma ambaye yeye anauliza hivi amri za mungu zipo ngapi alafu bii yake anasema mbona bwana yesu alisema ziko mbili tu anasema mpende bwana mungu na bii yake mpende jirani yako sasa hili sijui limekaaje mchungaji tunajua kwamba amri za mungu ziko ngapi ziko mbili kama valeria ruoga anavyosema au kuna utofauti wowote karibu mchungaji asante uh, valeria loga kwa suali lako zuri kwa kweli biblia inafundisha kwamba kuna amri kumi za mungu amri kumi za mungu ziko katika kile kitabu cha kutoka ishirini male wa kwanza mpaka kumina7aba ndizo amri ambazo waumini wote wakristo wote wanaelewa hivyo amri zile ambazo tunazifahamu mungu akasema maneno haya yote akamwambia usiona miungu mingine ila mimi usijifanyie sanamu ya kuchonga usi e, usi usilitaje jile bule jile ya bwana mungu wako ikumbuke siku ya sabatu itakase waheshimu baba amri zote hizo mpaka kumi hiyo ziko kumi hiyo amri za mungu sio mbili lakini basi kwa nini inaonyesha kwamba wakati fulani yesu katika kitabu cha mathayo ishirini na mbili mstari wa thelathini na 8 na tisa anaeleza amri mbili anazungumza kuhusu amri ya kwanza mpende bwana mungu na mpende jirani yako labda tusome kidogo katika biblia kitabu cha wa na 89 anasema na hii ndiyo amri iliyo kuu tena ni ya kwanza na ya pili yafanana nayo nayo ni hii mpende jirani yako kama nafsi yako unaweza ukaona jinsi ambavyo biblia inaeleza na ukiona biblia inaeleza hivi inamana kwamba kuna sababu ya msingi ambayo yesu alikuwa akizungumza kwa hawa watu waliokuwa anamuuliza swali ukianza liye mstari wa 36 wanamuuliza mwalimu katika torati ni amri ipi iliyo kuu mstari wa 37, ndipo anawajibu akawaambia mpende bwanamungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa akili zako zote nasema hii ndiyo amri kuu tena ya kwanza kwa hiyo kuna amri kuu mbili e, ya pili ambayo ni kuu pia anasema mpende jirani yako kama nafsi yako sasa unajiuliza kumbe amri ziko mbili tu kwamba mpende bwana mungu na mpende jirani ni kweli lakini yesu alikuwa anafanya waswahili wazungu si wanaita wasahili au fupisho wa amri zile kumi e, ambazo ziko zi-zina sehemu kuu mbili amri kumi zina sehemu ngapi mbili amri ya kwanza mpaka ya nne ni amri ambazo zinamtaja mungu tu ukianza amri ya kwanza mpaka ya nne ni amri ambazo zinamhusu mungu tu lakini kuanzia ile ya tano mpaka ya kumi zinahusu maisha ya mwanadamu ukitaka kumpenda mungu kwa eneo la kwanza kama amri kuu ya kwanza utatii zile amri zile nne utakuwa unamtaja mungu moja kwa moja lakini unapokuja amri ya tano mpaka ya kumi zinamtaja mwanadamu usimuue usizini usishuhudie uongo waeshimu baba hizo tano ni za mwanadamu kwa hiyo yesu alikuwa akizungumza kuhusu amri kuu mbili katika samari ya amri kumi kwayo ukisema mstali wa a anasema katika amri hizi mbili hutegemea torati yote na nani na manabii kwa hiyo yesu kwa kusema hivyo alikuwa anaichukua amri yote kama tourati yote ikitegemea maf- e, kumpenda mungu na kumpenda mwanadamu pia vile vile kwa hiyo unapo kama utampenda mungu hutakuwa na sanamu hutachongamasanamu hutataja huta jina bure la bwana hutavunja sabato na ukitaka kumpenda mwanadamu anasema hutamwibia hiyo huta. ni pande mbili za, za, za, za amri kumi kwa hiyo tuna amri kumi ambazo zimegawanyika katika makundi makubwa mawili asante asante sana mchungaji mwakasweswe kwa maelezo hayo mazuri mpendwo wa msikilizaji muuliza swali naamini ya kwamba umeelewa kwamba amri ziko kumi lakini ambazo zimegawanyika katika mafungu makuu mawili fungu la kwanza ni amri ambazo zinamtaja mungu na fungu la pili ni amri ambazo zimelenga kwa wanadamu kama mchungaji mwakasweswe basi bila kupoteza wakati ninaleta kwako swali lake no, b kutokea kigoma ambaye anauliza nitajuaje kama nimesamehewa dhambi baada ya ungamo. hili nalo ni changamoto unajua mara nyingi kuna watu wanafikiri kwamba akishaomba msamaha hana hakia kama amesamehewa sasa yeye yeah, anauliza atajuaje kama amesamehewa dhambi zake baada ya kutubia asante ndugu mtangazaji ndugu mtengezaji tuna shukuru sana kwa lako utajuaje kama umesamehewa dhambi baada ya ungamo kwanza ni shukuru tu kwamba una juhudi ya kuungama dhambi mungu akusaidie sana sasa bibilia inajibu moja katika yohana mstari wa 19 inasema tukiziungama dhambi zetu yeye ye. nani huyo ni yesu ni mwaminifu na wa haki hata hatuondolee dhambi zetu na kutusafisha na udhalimu wote haleluya kwa hiyo kwahiyo no usitafute kujua kwama umesamehewa <laughs> kazi ya kusamehe ni ya yanani ye ya anasema ya, tukiziungama dhambi zetu kazi iliyobaki ni ya nani ya mungu. Kwayo, kwa hiyo jua kwamba umekwisha samehewa kwa sababu yesu kristo alikufa msalabani kwa ajili ya dhambi zetu kwa hiyo kama umechukua zoezi la kusema mungu nisamehe samehe mimi mwizi jua kwamba tayari umesha samehewa kwahiyo unapochukua zoezi la kuungama ungamo ni kuacha kabisa kwa hiyo we ukishaanza kumwambia yesu mimi nataka kuacha amini umesamehewa kwa hiyo tunaposema kwamba nitajuaje ni utajua tu ama uibi siku hiyo na we ulimwambia yesu sitaki nini stakifanya yes, ninikwahiyo uzoefu ni nguvu ya mungu ndio inayofanyatubadilike tabia kwa hiyo ndivyo kuwa penamchungaji si lakini bado nadia hili limekaaje mchungaji anakuwa na dhambi tu Eh, unaporudia dhambi hujue mm-hmm. kwamba we efanya nini hujataka kutubu kuna maneno mawili kuna kuungama mm-hmm. na kutubu nini tofauti yake kutubuuungama ni kutaja kutajadambi mm-hmm. kutubu ni kuacha okay kwa ni ni vitu viwili tofauti mm-hmm. anakuwa hakutubu mm-hmm. pengine aliungama dhambi mm-hmm. bado lakini mm-hmm. ni kama mungo, hiachi, lakini kama mungu wakati kuahatfauta mm-hmm. unapomchukua mtoto ameiba sukari unapomchapa mzazi anaposema baba nimeacha ni, ni sitarudia tena pale anaungama anataja dhambi zake mm-hmm. baba sitarudia tena lakini kesho utamkuta amekudokoa nini eh, aliungama kwao watu wengi tunajua kuungama lakini hatutubu mm-hmm. hatutubukwao okay. ni zoezi la roho mtakatifu liweze kuwepo ndani ya maisha yetu zoezi la kuacha hilo mm-hmm. ni nguvu ya mungu ya roho mtakatifu mpaka itutawale ndipo lile tendo kwao ni uzoezi la kila siku paulo anasema ninakufa kila siku mm-hmm. anasema yeah, anasema kwamba nimeshafika sijafika bado ninapambana na dhambi lakini naamini kwamba mungu nimeshamwambia nimeshamwambiasamh asante sana naamini ya kwamba mpendo wa msikilizaji kwa ufafanuzi huo utakuwa umeelewa kwamba unapokuwa umetubu dhambi inaondoka kwako lakini basi unapokuwa umeungama una uwezekano mkubwa wa kuweza kuirudia dhambi lakini lengo letu kubwa ni kwamba tukifahamu kwamba yesu alitufia msalabani tunapaswa kutubu na kuziungama vyote vili kwa wakati mmoja ili mungu atusaidie kutembea katika uh, njia sahihi tunalo swali lake ndugu patrick hosea kutokea kule iringa ambaye yeye anauliza dhambi isiyosameheka ni dhambi gani hiyo amemaliza mchungaji hmm? <laughs> dhambi isiyosameheka mm-hmm. ni swali zuri ninaamini a una, unauakia kwamba unataka usamehewe dhambi rafiki yangu nani huyu dhambiafnu n dhambi zote zinasamehewa dhambi zote alizotenda mwanadamu zinasamehewa kwa sababu yesu alikufa msalabani ili atupe uwezo wa kuwa washindi wa nini wanini wadhambi kinachokutuletea shida ni kwamba hatutaki kuiacha dhambi sasa usipoacha dhambi unasamehewa vipi kwa hiyo dhambi isiyosamehewa ni ile ambayo mtu haiachi ni nataka kufahamu kitu mchungaji unajua hapo kuna ingina wanasema dhambi isiyosameheka ni roho mtakatifu kwao ni misemo tu ambayo inakuwa imegeuka lakini maana ni ile ile kwamba dhambi ambayo haujaiacha ndio hiyoho hiyo ambayohaisamktunakua <laughs> kirahisi tu kwamba dhambi isiyosamehewa samehewa maana yake ni isio ungamwa na kutubu kwa hiyo mtu anaposema kwamba e, dhambi yangu naamini kwamba dhambi yangu haijasamehewa unakuwa na maana gani unakuwa unaamini kwamba hujiamini kwamba yesu alikufa msalabani ilo ni jambo la kwanza lazima uamini kwamba kifo cha yesu msalabani kimeondoa dhambi na madhara yake kwa hiyo mtu ambaye anaendelea kutenda dhambi inamana kwamba uwezo wa roho mtakatifu kwake haujamjia hajauomba kwa hiyo dhambi yake itadumu milele lakini neno la mungu katika kitabu cha mathayo moja, kama ulivyosema mtangazaji hilo ni hitimisho tu kwamba kwa sababu hiyo nawaambia kila dhambi na kila neno la kukufuru watasamehewa wanadamu watasamehewa wanadamu ila kwa kumkufuru roho hawatasamehewa kwa hiyo tunarudi pale pale kila dhambi na kila neno la kukufuru watasamehewa wanadamu kila neno la kukufuru watasamehewa wanadamu mungu ni mwema ila kwa kumkufuru roho mtakatifu hawatasamehewa kwa kwahiyo kumkufuru roho mtakatifu ni kuendelea kukataa anapotuambia kwamba acha dhambi na sauti ya, ya roho mtakatifu ni ya upole sana inatuambia achakuiba acha kwa hiyo tunaendelea kuendelea kuishi katika neema ya yakuambiwa achakuiba kwa hiyo roh mtakatifu anapokuwa anaendelea kutwambia nasi atubadiliki dhambi yetu inaendelea kubaki Kwayo, kwa hiyo yuda mwenyewe alikufa tu kwa nini alikufa yuda hakuomba msamaa lakini petro alipoona kwamba nimekosea akaomba msamaa hiyo yuda aliondelea kuvuta tu masiku anaambia bwana ungama i dhambi hasikii hasiki ungamai dhambi hasikii mpaka akachukua hatua ya kujinyonga na akajimaliza kabisa ko hata dhambi yake haijasamewa kwa sababu alikuwa na nafasi ya kutubu baada ya kumwambia yesu ni samea akaenda kujinyonga kwa hiyo kwa ujumla sababu hii wanadamu wamepewa nafasi sasa hivi kabla yesu kristo ajaja na kabla mwanadamu ajafa amepewa nafasi ya kutubu dhambi zake mm hakuna nafasi ya kuombea msamaha na mtu mwingine wewe mwenyewe inabidi uombe msamaha wala hakuna kwenda kanisani au kwa mchungaji ili yakuombei usamehewe dhambi dhambi ni uzoefu wa mtu binafsi amwambie yesu mwenyewe na yesu kristo yuko tayari kumpokea kwa hiyo dhambi zote na kila neno la kukufuru wanadamu watasamehewa ila kwa kuendelea kukataa dhambi hazisamehewi msikilizaji kipindi wa ni biblia ya kujibu naamini ya kwamba unaendelea kupata majibu ya maswali yako ambayo umeweza kuyauliza hapa studio katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu niko na mchungaji uh, mwakasweswe ambaye anajibu maswali haya ni kibaga mwaipaja na tunalo swali kutoka kwake nyanda luhonzo kutokea kule mwanza ambaye yeye anauliza kwamba musa alikufa kabla ya kuvuka yoldan ni vipi tunaambiwa yupo hai huko mbinguni mbinguni haya pasta, kazi iko hapo ye yeah, mtu akifa yuko. tena yuko hii linalo, ni kama changamoto hivi yeah, tuna tuna tuna, tuna jambo la kusema katika maandiko matakatifu katika maandiko matakatifu tuna tuna taarifa za watu ambao wako mbinguni tuna elia tuna henoko mm-hmm. tuna msa kwamba alienda endaje sio swali letu kujua lakini tu musa hmm. yuko mbinguni kwa sababu siku moja yesu akiwa na wanafunzi wake wakisoma kitabu cha marko t marko t mstari ule wa 4. marko nat mstari wa nne biblia iko wazi ikielezea jinsi ambavyo yesu akiwa na wanafunzi wake kuna tukio kubwa lilitokea anasema wakatokewa na eliya pamoja na musa nao walikuwa wakizungumza na yesu siku moja yesu alikuwa ameenda na wanafunzi wake katika mlima musa na eliya walionekana mbinguni eliya alinyakuliwa lakini musa alikufa hiki kinatufundisha ni fundisho tu pia kwamba yesu atakapokuja kuna watu ambao watakutwa hai kama eliya watanyakuliwa kwenda mbinguni lakini bado kuna watu ambao watakufa kama musa na yesu kwa hiyo walionekana hapa na ukweli ni kwamba musa yuko mbinguni na ukisoma kile kitabu cha yuda ni mahali ambapo pia tunaona kwamba kwa kweli hata kabuli lake lililindwa kulikuwa na ugomvi kidogo kuna kitu ambacho kinaelezwa katika maandiko hapa kinasema kitabucha yuda 1 mstali wati kinasema lakini mikaeli malaika mkuu aliposhindana na ibilisi na kuhojiana naye kwa ajili ya mwili wa musa hakuthubutu kumshtaki kwa kumlaumu bali alisema bwana na akukemee hiyo kwa, kwa ufupi ni kwamba musa alikufa na siku moja akaonekana mlimani pamoja na yesu kwahiyo yesu tunaamini kama waumini kwamba yesu alimfufua na yuko mbinguni na utukiwa washindi wa dhambi wa tutakutana na musa mbinguni mbinguninamskilizaji nipende kukushukuru sana kutenga muda wako kuweza kutegea sikio kipindi hiki cha biblia kujibu tokea mwanzo mpaka tamati kwa siku hii ya leo kumbuka ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja waipaja naniseme asante sana kuchagua kwa pamoja nami sikua peke yangu nilikuwa naye mchungaji lupakisio mwakobela mwakasweswe basi hatuna la ziada tukutane kipindi kijacho kama cha leo kwa heli tamati ya kipindi hiki kesho ni mafundisho makuu kumbuka kama utakuwa na maswali maoni au changamoto anaoni hi hapa ya kuniandikiaakuja nesonihaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sana kuwa pamoja nami mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha bibia kujibu kwa siku ya leo kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na ulikuu ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr haa hapa waimbaji wa mbiu na wimbo zitakapokwisha taabu za dunia ttaabu za duniahi tukimali za mahangaiku ya hapa tutamjoa moposi tukifika nyumbani hatakuwa wa kwanza edaa aamatata yesu anakorudiwenye faaaykepinomba oi na, na masumbuu savayaudipen kumi japohegeocuna cumani li lenye varako totaeše nilele paradiso