nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti himbasana yesu yuhaja tena nakuj nakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena na hii ni idhaa ya kiswahili kikutangazia moja kwa moja kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka unaweza kunipata kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya na bila kusahau awr tanzania kumbuka mtandao wetu ni www g jina langu ni kibaga mwaipaja tafadhali ungane nami mwanzo mpaka mwisho kwa siku ya leo na siku ya leo kwa upande wa waimbaji tutakuwa naye mwimbaji godfley mjungu katika wimbo wa kwanza atakuja kwako na wimbo unaosema ninarudi i a katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki naye godfley mjungu anakuambia usisite kumbuka leo ni mafundisho makuu na mada kuu ni meza ya bwana ikiwa ni katika sehemu ya pili na mtoa mada ni mchungaji josef chengula naamini ya kwamba utabarikiwa sana msikilizaji na kwa kuanza kipindi chetu basi huyu hapa gofley mjungu na wimbo ninarudi Eli tanga bali namokozi wangu mili ma yanabi ili kwa Yesu こう。で cool 비라 나, 나, 예, 수, 오, 지, 토, 아, 고, 개. you yeah. mwimbo huo msikilizaji ni kuweza kumtegea sikio mchungaji joseph chengula na mada meza ya bwanalakini tunapo hoshana miguu tunawonyesha ishara ya kutumikiana kwa upendo kutumikiana kwa upendo maana kila mmoja anamuosha miguu mwingine na yeye anamuosha mwenzake miguu ni ishara ambayo yesu mwenyewe alifanya ni jambo ambalo hata yesu alifanya ni ishara inayonyesha kutumikiana kwa upendo wa ile sura ya tano, wa tatu, na wa 40. kutumikiana ni jambo jema ambalo yesu alitutumikiya sisi ili kwamba tupate nafasi ya kuhokolewa lakini tunapotawazana miguu vilevile ni ishara ya utakaso wa juu zaidi kutawazana miguu ni ishara ya utakaso wa juu zaidi maana yesu alisema aliyekwisha kuwoga hana haja ila ya kutawaza miguu bali yusafi mwili lakini yesu akasema lakini si nyote ambayo mmekuwa safi kwa sababu alitambua katikati ya wanafunzi wa yesu kuna mmoja yatamsaliti ambaye ndiye yuda kwa hiyo kutawadhana miguu ni ishara ya utakaso wa juu zaidi ndiyo maana yesu alifanya hiyo huduma na akasema fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu kwa kunikumbuka mimi lakini kutawadhana miguu katika sehemu hii ya utakaso dhambi zao zilioshwa kwa njia ya ubatizo yaani tunaashiria kwamba dhambi zetu zilioshwa kwa njia ya ubatizo na hii meza ya bwana ni kama ubatizo mdogo ni kama ubatizo mdogo tunaposhiriki tunatakaswa ndani yetu tunaendelea kutakaswa kwa uwezo na nguvu ya mungu katika maisha yetu ya kila siku kwa huduma hii ni ya muhimu sana katika maisha yetu sisi wanadamu kwa sababu yesu aliifanya na akaagiza wale wanaomwamini yesu kama bwana na mokozi wao na wenyewe waweze huduma ya ya meza bwana lakini piya tunapotawadhana miguu ushirika na msamaha inawonyesha ushirika na msamaha yesu alisema imewapasa vivyo hivyo kutawadhana miguu ninyi kwa ninyi katika yohana ile sura ya tatu, wa yesu mwenyewe aliagiza imewapasa vivyo hivyo kutawadhana miguu ninyi kwa ninyi je meza ya bwana inapofanyika unatawadhana miguu munatawadhana miguu mpendo wa msikilizaji na kama kutawadhana miguu katika huduma hii ya meza ya bwana au ushirika mtakatifu hakupo basi hiyo huduma inafanyika tofauti na mungu alivyoagiza na hivyo nakukaribisha uende ukaangalie huduma hii ya meza ya bwana inavyofanyika katika kanisa la wa, wa sabato na utabarikiwa sana kuona huduma hii jinsi inavyofanywa katika kanisa la wdventist wa, wa sabato lakini tunapotawadhana miguu bado ina eh, ni ni ushirika ushirika na kristo pamoja na waumini yani tunaposhirikila huduma ya meza ya bwana manaake ni ishara inawonyesha ushirika na kristo pamoja na wale waumini wanakuwa kitu kimoja ndio maana katika yohana ile sula ya13 musitali wa kwanza yesu alisema nimewapa kihelelezo ili kama mimi nilivyofanya nanyi vivyo hivyo kwa hiyo huduma hii ya meza ya bwana ni huduma ambayo mungu wa mbinguni anahitaji iweze kufanyika ifanyike kwa utaratibu kama yeye alivyoagiza iweze kufanyika kwa utaratibu ifanyike kwa kicho kwa sababu ni huduma takatifu sana tunaposoma katika kutoka sura ya kumi nambili msara a kuminambili hadi wa kumi na nne neno la mungu linasema na ile damu itakuwa ishara kwenu katika zile nyumba mawaia walikuwa naweka kwenye milango yao anaweka ishara ya damu kuonyesha kwamba huyu yuko salama na ile damu itakuwa ishara kwenu katika zile nyumba takazokuwamo nami nitakapoiyona ile damu nitapita juu yenu ndiomaasema pasiova lisiwapate pigo lolote likawaharibu nitakapoipiga nji ya misiri 14. na siku hii itakuwa ukumbusho kwenu kwaiyu damu ilikuwi inatumika kama alama katika milango kiwonekana ile nyumba ina damu basi inawonekana ina nafuu inaonekana ina sehemu ya kupona lakini yesu alipokuja akamwaga damu yake msalabani ambayo ile damu inaonyesha habari ya kifo chake ndio mana tunashiriki divai ambayo ikimaanisha damu ya yesu ambayo ilimwagika msalabani kwa ajili yetu lakini mambo ya walawi sula 2 mstari waa8 wa neno la mungu linasema siku kuu za bwana ni hizi mwezi wa kwanza siku ya kuminanne ya mwezi wakati wa jioni ni pasaka ya bwana kwa hii meza ya bwana kwa jina jingine inaitwa pasaka huduma takatifu pasaka nani lakini mtasongeza sadaka kwa bwana kwa njia ya moto siku saba siku ya saba ni kusanyiko takatifu msifanye kazi yoyote ya utumishi kwa hiyo tangu zamani walikuwa wanashiriki huduma hii ambayo ilikuwa inaitwa huduma ya pasaka ambayo ilikuwa inaitwa inaitwaas kupita kwa juu na tunaona hii damu ambayo ilikuwa inawekwa katika milango kuonyesha kwamba huyu yuko salama nyumba hii iko salama lakini ile nyumba ambayo ilionekana haina halama basi ilitokea lilitokea jambo ambalo sio la kawaida katika familia hiyo kwa sababu ya kutozingatia kupata au kuweka ile damu ambayo ilikuwa inawekwa katika milango yao lakini luka mstari mstari wa wa na neno la mungu linasema sasa yesu alipokuwa na shiriki ile huduma sasa ametawadhana miguu pamoja na wanafunzi wake lakini sasa akaendelela kufanya huduma nyingine katika luka sula 2219 tunaona neno la mungu linasema akatwaa mkate huyu ni yesu akatwaa mkate akashukuru akaumega akawapa akisema huu ndiyo mwili wangu unahotolewa kwa ajili yenu fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu Mr. wa shirini, kikombe nacho vivyo hivyo baada ya kula akisema kikombe hiki ni nihagano jipya katika damu yangu iliyo inayomwagika kwa ajili yenu kwaiyo yesu alipo miguu miguwu wanafunzi wake tunawona uduma wakatowa mkate akaush akashukulu alafu akaumega alafu akawapa wanafunzi wake akisema hu ndiyo mwili wangu kwa yule mkate liwukuna tolewa yesu alitowa maana ya ule mkate unawotolewa kwamba ni mwili wake unawotolewa kwa ajili ya ulimwengu kwa ajili ya upatanisho kwa dambi lakini asema baada ya hapo akatowa kikombe nacho vivyo hivyo baada ya kula akasema kikombe hiki ni agano jipya katika damu yangu inayomwagika kwa ajili yenu kwa iyo ile divai inawakilisha damu ya yesu mwenyewe na ule mkate unawakilisha mwili wa yesu mwenyewe ambao ulitolewa kwa ajili ya ukombozi wa mwanadamu katika sura sura ya ya wa 26, mbaka wa 29. Sura 26, wa hadi nenu la mungu linasema yesu alitwaa mkate akabariki akaumega akawapa wanafunzi wake akasema twaeni mule huu ndiyo mwili wangu akakitwaa kikombe akashukuru akawapa akisema nyweni nyote katika hiki wa 28 kwa maana hii ndiyo damu yangu ya agano imwagikayo kwa ajili ya wengi kwa ondoleo la dhambi kumbe mwili wa yesu ulitolewa kwa ajili ya ondoleo la dhambi ili mwanadamu apate nafasi ya msamaha wa dhambi katika maisha yake kwayu yesu alipo twa mkate tunawona alibariki alafu alishukuru akaumega akawapa na wanafunzi wake wakati anawapa wanafunzi wake anawambiya uu um, mkate ni mwili wangu ambao utatolewa sadaka kwa ulimwengu ambao utatolewa kwa ajili ya wanadamu wote ili waweze kupata nafasi ya kukombolewa yohana hadi nasema yesu hali achijuwa yakuwa baba amemupa vyote mkononi mwake na yakuwa alitoka kwa mungu naye anakwenda kwa mungu alihondoka chakulani akaweka kando mavazi yake akatwaa kitambaa akajifunga kiunoni kisha akatia maji katika bakuli akaanza kuwatawaza wanafunzi miguu na kuifuta kwa kile kitambaa alichojifunga kwa hiyo kutawaza miguu yesu alifanya ile huduma akatawaza wanafunzi wake miguu alafu baada ya kuwatawaza akafuta kwa kitambaa miguu ya wanafunzi wake na hii inafundisha namna tunavyotakiwa kuhudumiana katika kanisa la leo kwaiyo yesu alifanya huduma hii na huduma hii yesu alisema nimewapa kielelezo je huduma ya meza unayoshiriki ina huduma ya kutawadhana miguu kama yesu alivyofanya ukiona huduma ya kutawadhana miguu haipo basi hiyo ni sehemu ya kuonyesha kwamba tunafanya vinginevyo tofauti na yesu alivyotwagiza yesu akajibu akamwambiya nifanyalo wewe hujuwi sasa lakini utalifahamu baadaye peturo akamwambiya wewe hutanitawaza miguu kamwe yesu akamwambiya kama nisipokutawaza huna nami kwa kuwa nimiwapa kihelelezo ili kama mimi nilivyo nanyi mtende vivyo hivyo petulo alitaka kukataa yesu anaposema njoni kutawaza miguu lakini yesu akamwambiya inatakiwa ukubali inabidi ukubali kama hukubali huna shirika nami kwa iyo wale wanawoshiriki huduma ya meza ya bwana wanaendeleya kushiriki pamoja na yesu ndiyo fundisho la yesu alilosema kwa wanafunzi wake lakini tunaposoma katika wakorinto wa kwanza, sura ya kumi na moja. wakorinto wa wa wa sura sura ya ya hadi wakorint bwana yesu usiku ule alitolewa bwana yesu usiku ule aliyotolewa alitwa mkate naye akiisha na kushukuru akaumega akasema huu ndiyo mwili wangu uliyo kwa ajili yenu fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu baada ya kula akakitwaa kikombe akasema kikombe hiki ni hagano jipya katika damu yangu fanyeni hivi kila munywapo yesu anaagiza watu hafanye hivi kama yesu alivyokwanafanya kwa umeza ya bwana inapaswa kufanywa kama yesu alivyofanya siyo kama mtu tu anavyoona anataka afanye lakini iyi wakoino su 1 manenu mungu ya mungu yanasema basi kila aulaye mkate hu au kukinyweya kikombe hicho cha bwana isivyo sitahili atakuwa amejipatiya hatiya ya mwili na damu ya bwana wa lakini mtu ajihoji mwenyewe na hivyo aule mkate na kukinyweya kikombe yesu maana huduma hii ya meza ya bwana inatangazwa majuma mawili kabla ili watu wapate nafasi ya kujiandaa kwa sababu ya kwenda kushiliki huduma hiyo iliyo takatifu sana lakini wafilipi 2: wa wamungu na musitende neno mungu msitende lolote kwa kushindana wala kwa majivuno bali kwa unyenyekevu kila mtu na amuhesabu mwenziwe kuwa bora kuliko nafsi yake ndio maana yesu alipo alipotamani tamani kuyila pasaka au meza ya bwana pamoja na wanafunzi wake nikuwona wale wanafunzi wake walivyokuwa kuwa madaraka kwamba nani anayehesabiwa wkuwa mkubwa hilo yesu hakupendezwa nalo na nandio mana kawona nivema kushiriki meza ya bwana pamoja na wanafunzi wake ili hali ya kutaka ukubwa ife kwa sababu ilikuwa siyo tabiya nasema kwa pendo la udugu mpendane ninyi kwa ninyi kwa heshima mkiwatanguliza wenzenu yesu aliwatanguliza wanafunzi wake akawaosha miguu na hapa nenu la mungu nasema mkiwatanguliza wenzenu mpe-pendo lenu la undugu udugu lidumu mpendane ninyi kwa ninyi na kuheshimiana ninyi kwa ninyi mkiwatanguliza wenzenu hiyo ndiyo tabiya ya yesu aliyokuwa nayo lakini tunaposoma wa kwanza, sura ya sura wa peturu sua nenu la mungu nasema basi nyenyekeheni chini ya mkono wa mungu uliyo hodari ili awakweze kwa wakati wake miguu ishara ya unyenyekevu kama yesu alivyonyenyekea kwa hiyo hapa yesu akasema nyenyekeyeni chini ya mkono wa mungu ulio hodari ili awakweze kwa wakati wake msipozimia roho huwo ni mpango mzuri ambayo mungu alituonyesha, alituonyesha kupitia yesu kristo ambaye alishiriki huduma ii ya meza ya bwana pamoja na wanafunzi wake kwa maswali maoni wa changamoto, hii ya changamoto anwani hi hapa ya kuniandikia kuniandikiankj nakuja yesoihaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni muziki nanamziki vilevile maneno yaletayo faraja na kuaga kutoka hapa studio kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na ulikuu kitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio adventist limwenguni awr uh, godfley mjungu na wimbo sisite ndio anakamilisha matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya radio redioadventist limwenguni awr kwa helikwa heli, kwa heli. i mm-hmm. Yesu aku itahu So home.