unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuja yesu waj t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni mpendo wa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr inaokutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bedi 25 kumbuka unaweza kuungana nami kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya msikilizaji hii leo tutakuwa na vipindi viwili kipindi cha kwanza ni ijali ya afya yako na vilevile vile kipindi cha pili ni kipindi cha siri za ushindi kwa upande wa waimbaji msikilizaji tutakuwa na waimbaji wa kwaya ya tumaini kutokea kule singida watakuja kwako na wimbo unaosema ipo nafasi ni wakati wa kufanya mabadiliko kwani wakati sasa waene ya mwisho Si anymatengenezo rhangaiyupo ni wakati wa kufanya mabadiliko wali wakati sasa waene ya mwisho mwana yesu vado anatusirihuko katika wimbo wa pili tutaungana nao waimbaji wa mapambazuko wa kwaya kutokea morogoro watakuja wa kwako na wimbo unaosema nimeamua 无ب sasatuacane nazoan szottumrusu yesu aye atakase akiri zetu namoyotu mbewote we To Fania Leano, Anastana, the Mizorta, to Ikecaldo, to Fica, Mingonito, I don't know kwanza kipindi chetu msikilizaji ni kusii umtegesikio daktari benard chenge na mada tatizo la mawe kwenye figo hii ni sehemu ya kwanza katika kipindi hiki cha ijali afya yako pendwa msikilizaji katika kipindi cha ja afya yako ni kukaribisha tena katika kipindi cha afya kipindi kizuri kinachosambaa kinachoenda kwa watu wengi wasikilizaji mimi ni benad chenge karibuni sana na leo tutajifunza ugonjwa ambao umejificha sana ugonjwa huu ni si mwingine ni ugonjwa wa figo A, tatizo hili ninaweza kusema ni tatizo ambalo ni baya sana lakini lina gharama sana kutibu A, siku mbili tatu tu hapa kuna mgonjwa ambaye amepata shida ya figo zimeferi na kumfanyia daisisi ni zaidi ya milioni milioni sita kila baada ya wiki tatu Krizaji, kama unanisikiliza kwa makini utaweza kujifunza makiniutaezakujifunzp figo ni ni, ni viungo vyenye umbo la mahar, kama harage na ambavyo vina ukubwa unaokaribiana na ngumi yako ukikunja ile ngumi yako ile ssoa na na figo kila binadamu ana figo mbili ambazo zimehifadhiwa chini ya ni kwa kawaida figo i kiungo muhimu sana katika kuchuja vimiminika na kutoa eh, mahitaji yaliyozidi kwenye mwili uwezo wa mawe kwenye figo huleta maumivu makali sana wakati wa kuugua tatizo hili vizuri jinsi kawaiwauuguazlzaznsa na jinsi wanavyoteseka hadi leo tatizo la mawe kwenye figo linaweza kukufanya ushindo w kuendelea na kazi zako kwa hiyo kuna ulazima wa kutibu tatizo mapema si tu kwa ajili ya kuepusha maumivu eh, bali pia kupunguza athari za kuferi kwa figo sasa fahamu kwamba haupo peke yako kwenye tatizo tatizo hili ni la watu wengi ambalo limewakumba tunaona kwamba mawe ya figo tatizo linapokuwa linakuwa na shida linapoanzia pale ni mawe kwenye figo tinaita ni, ni moja y eh, tatizo la mfumo wa mkojo linalowatokea watu wengi sana na inakadiriwa kwamba mtu mmoja kati ya kumi atapata tatizo la, la, la, la, la figo katika kipindi fulani cha, ya, cha maisha yake na ninajua umekuwa unawaza jinsi gani upate tiba bila kupata matumaini ni jinsi gani sasa matumainindio mm? maana tumeandika nimeamua kukitoa kipindi hiki ili kiweze kukusaidia sana sasa kwenye kwenye figo ni kwa, kwenye figo ni kitu gani hivi hivi unapataje wengine linapitaje na kikawaida kwamba ni vijimawe eh, hivi vidogo vidogo sana ambavyo hufanyika ndani ya figo yako na mawe haya hutokana na muunganiko wa madini na taka mbalimbali ambazo ni matokeo ya kuchuja kwa mkojo kwa hiyo mawe ya figo hukwama kwenye milija sasa yanapokwama ndipo unakua una changamoto vijimaa hivi vinaweza kukwama kwenye milija na na kutoa mkojo wakati wa kukojoa na vinaweza kusababisha kibofu chako kujaa mkojo na kupita kiasi na kuanza kuuma na kabla haijapita katika figo eh, kabla damu damu haijapita katika figo huwa imebeba maji na taka nyingi ambazo yingi lakini inapopita katika figo sasa huchuja na vitu muhimu ambavyo hurudishwa katika mzunguko wa damu lakini kuna masalia mengine ambayo hayafai tena katika mwili ikiwemo pamoja na kiwango cha maji kilichozidi kupitishwa kwenye kwenye milija miwili ambayo tunaita na mm, na lakini pia eh, hiyo inaelekea kibofu na breda, na kisha kutolewa nje ya mwili kupitia njia ya mkojo ambayo nis sasa hivi vitu mawe haya sasa hii zote ni milija ya kusafirisha mawe haya yanaweza yakaenda kujiatachi ku, ku, kuziba ile sehemu kwa hiyo mtu hataweza kupata uh, mkojo vizuri uh, mkusanyiko sasa mawe ya, ya figo ni, ni mkusanyiko wa kemikali kwa hiyo sio jiwe ambalo tunalolimaanisha kwamba jiwe hili hilihili litaingia kwenye kibofu no hivi ni mkusanyiko wa kemikali ambazo tunaita chemical crustos. wakati mwingine hugandamana na kutengeneza chembe chembe ya vitu kama mchanga msikilizaji kama unanifuatilia vizuri tuko katika kipindi cha ijari afya yako katika somo la tatizo la figo di siku zinavyozidi kuendelea ndivyo vinavyozidi hadi wengine hatua ya kuziba n ya mkojo na katika figo yenyewe ambayo tuna, nephron, au kwenye milija ya, ya, ya kupelekea mkojo kutoka kwenye figo kwenda kwenye, kwenye kibofu ambayo nit lakini pia hapo ndipo mtu anaanza kupata shida ya kukojoa na kusikia kujisikia vibaya maumivuma ma kwa watu wengi tatizo la mawe kwenye figo halileti athari baada ya mawe haya kutolewa kwa njia ya mkojwa lakini kwa wengine mawe yanapokuwa makubwa ndipo shida huanza na sema kwamba ni maji maji kila kila tatizo naweza M- sana tutaongelea mawe kwenye figo husababisha fighsababishakuferi kwa figo ambalo ni tatizo linalotishia uhai wa mtu kama utapata tima mapema na hapo mwanzo nimezungumzia juzi hapa mgonjwa ambaye y kwa bugando pale matibabu yake ni makubwa sana kufanyia dia zaidi ya milioni sita na hii milioni sita sio tu kwamba unaenda kutatua ku, ku, tatizo bali ni kwenda kulisafisha figo kufanya diis sasa hii unaweza ka ukagaramika mamilioni kwa sababu tu haunywi maji haufanyi mazoezi akua kuzungumzia baadaye huko kama unaeza kupata dalili za mawe kwenye figo basi eh, kutmbelea katika vituo vya afya pamoja na hospitalini kwa ajili ya uchunguzi zaidi itakusaidia mno sasa swali la kujiuliza msikilizaji unawezaje kuwa na mawe kwenye figo sasa tunaona kwamba n mawe ya kwenye figo ni vikemikali ambao wa kemikali na hivi viki, viki ambao tunaita chemical mawe mawe sasa utajuaje kama tayari una mawe kwenye figo wapo kuzungumzia azile dalili kitu cha kwanza ni maumivu makali chini ya mbavu zako msikilizaji mskilizaiskza unae, unaweza kashika sehemu ya mbavu yako kuna hawajui sehemu ya mbavu niko hewani ngeona, maumivu haya huja na kuondoka kila baada ya dakika kumi. Mepita, cha unaona baada ya dakika kumi, hadi dakika hadi kila unapo. Hasa, tatizo hili linaweza kutokea pale unapoenda kukojoa na inaweza kana, inaweza kawa na inawezekana inaweza ikatofautiana ukali wake lakini kingine naonda maumivu chini mgongo ambayo yanaweza kusambaa mpaka kwenye nyonga ingine mm. sana tatizo hili linalo lipo sanana naumwa kwenye nyonga naona no. kingine ni kupata mkojo unaotoa harufu kali na wenye damu lakini pia unakuwa na povu jingi sasa wale ambao wanakojoa kila siku angalau basi unaweza mwenyewe kuangalia mkojo wako aina aina gani mtu anaangalia ameweka nje Kuringana na unakuta unakuta vichafu kawa, sasa unakuta, kugundua hili tatizo kingine ni kujisikia kukojoa kila muda kuliko kawaida wakati mwingine unaweza kwenda haja lakini usitoe mkojo kwa lakini hamna kwa sababu yale mawe yame tayari yameshaziba katika mirija, kwenye yule na na kadhalika lakini kingine kupata maumivu wakati wa usagaji wa chakula tumboni kutapika na, ku, na, na, na kupata kizunguzungu kingine ni homa kale infection. Eh, infection hii unaweza ukapata homa kale wakati mwingine uwepo wa mawe ndani ya figo hauleti na maumivu mpaka pale tatizo itakapokuwa kubwa na mawe makubwa huanza kupita eh, ili kutolewa nje hivyo nam hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha ijali afya yako naamini umejifunza mengi kupitia mada hii ni kukaribishe katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha siri za ushindi hapa tunaangazia ushuhuda wa mchungaji john ismail nanguka ambapo tumekuwa naye katika wiki mbili zilizopita na hii ni sehemu ya tatu ni kusii kumtegea sikio aj najua katika kutembea katika maeneo tofauti tofauti kama ulivyosema kwangu nimeita changamoto lakini ni ni ya ya kazi kazi natamani kufahamu kama kutakuwa na na na kisa kisa ambacho unahisi kizito ambacho kwa kweli. kwa kwamba kwamba hicho watu mbali. Mbali kwa mungu, watu watu mungu ushuhuda mkubwa ambao wamekuletea changamoto mbalimbali ambapo anafanya pamoja lakininsaakazdatchangamto lbli mimi nipende kutoa uh, kisa hicho cha kwangu mimi mwenyewe karibu e, jon smananguka alipomaliza masomo yake ya uchungaji na alipangwa alipangwa katika mtaa kwa ajili ya kufanya kazi kama mchungaji wa mtaa na bahati nzuri nimepitia kwenye mitaa mbalimbali mitaa ya mm-hmm. mjini na mitaa ya vijijini kwa miaka kadhaa lakini baadaye nikajikuta tu afla ninaitwa kwenda kutumika kama kamaad kutoka mm-hmm. mchungaji wa mtaa Uh, na sasa nakwenda kuwa apd mm-hmm. ni mkurugenzi msaidizi wa idara ya uchapishaji mm-hmm. sasa napelekwa kwenye kanda ambayo kanda yenyewe ni kanda ya morogoro na nimefika kanda ya morogoro nikiwakuta wainjilisti wanahari wana upendo mwingi kati yao na wanafanya majukumu ya kila siku lakini nimefika uh, nakumbuka wainjilisti wa cheti cha tatu walikuwa mm-hmm. wawili tu na katika hao wawili mmoja wao baadaye aliitwa kwenda kuwa mchungaji kwa alibaki kuwa mmoja uh, na mimi sasa wakati nakuja natoka mtaani nakwenda kuwa apd sasa mm. nakwenda kufanya kazi sasa pasee mm. za uinjilisti wa vitabu ule ambao niliukimbia kwa mzee sharika mm-hmm. arusha miaka kadhaa iliyopita mm-hmm. nakuja kukumbana nao sasa <laughs> kwangu mimi ikini kisa mm. eh, kwa sababu Eh, uzoefu nimeupata wapi nimeupata kwa siku ile moja tu ambayo mm. mzee sharika nilikwenda naye na kuuza vitabu mm-hmm. na hiyo ilikuwa ilikua yangu kubwa wengi walikuwa hawafahamu ya kwamba niliwahi pia kuuza vitao. kwa siku moja, <laughs> siku moja, siku moja uh-huh. na na mzee sharika tu sasa ya miaka kadhaa imepita nimefanya kazi ya uchungaji sasa napelekwa apd kuwaapd nakumbushwasa kurudishwa katika ile kazi ambayo nilifanya siku moja mm-hmm. lakini baada ya siku nyingi tu mzee sharika kunihitaji mmi kufanya kazi hiyo kwa hiyo haia alikuwa jambo jepesi kwa baadhi ya wa wachungaji wenzangu walianza kuniona kana kwamba nimeshuka kiwango hivi kutoka mtaani na kwenda kuwa apd mm. na wengine anasasasa huyu hapa huenda ndo ataribikiwa kwa kazi kabisa wenginewamehisi kana kwamba sasa huyu hata na kazi imemshinda huyu nah kazi ataacha huyu na kwa sehemu nyingine hata mimi mwenyewe bado tena moyo wangu ulirudi kule kule nilikuwa nakumbuka enzi ya mzee sharika lakini sasa huku sina sina namna Kusina namna ya ya kuiacha kwa sababu ni sehemu pia ya majukumu mm. yangu lakini nasema iki kisa ainiasemahiki kia pekee sana Nimemwona yesu mm-hmm. katika kisa hiki nimefanya Amina. kazi ya takriban miaka mnn na nusu miaka nimefanya kazi katika pande zote mbili za nchi yetu ya tanzania nimefanya huku tanzania bara kwa maana ya kanda hii ya morogoro lakini nimefanya pia tanzania visiwani kwa maana ya zanzibar kule unguja na pemba kama apd lakini ndio ninamshukuru mungu sana sana sana katika kanda ya ya morogoro eh, mungu alinisaidia sana hatimaye alijipatia wainjilisti wa cheti chatatu saba na wainjilisti wa cheti cha pili wengi tu na wengine waliendelea kuingia kwenye uinjiristi wa vitabu lakini pia namshukuru mungu nikawa champion nikawa champion hatimaye kwa maapd mm-hmm. na nikapelekwa kule arusha nikalazwa ngurudoto nikapewa shilingi milioni mbili eh, apd bora eh, baadaye nikapelekwa zanzibar mauzo yalikuwa yako chini baadaye mauzo yakapanda takriban miaka kumi na nne wenyewe wanasema mauzo ma, ma, yakapanda nikaingiza chetu cha pili mmoja mm. na baadaye basi ndio kuchaguliwa kwa PD, kwa mani, mm. katika jimbo dogo la kati mwa kwa shuda, kwa mchungaji lakini kitu hapa cheti hii inakuaje nipe kidogo ya cheti nini hasa sijaelewa dwacnaezutmatistiwa wa vitabu wa vitabu tunao aina kuu tatu mm-hmm. aina ya kwanza tunasema full-time. Mm-hmm. Full-time kwa kiswahili ni yule mwinjilisti ambaye kwa kweli majukumu yake yote mm-hmm. amejitoa ni kwa ajili ya kubeba machapisho au vitabu na kwenda nyumba kwa nyumba kupeleka kwa watu huyu ni wa wa pili, wa mm-hmm. wa ni tunamwita tunamwita wa wa wa wa time time time pili part part yule sttuataawaplttni ambaye ana shughuli zake zingine huenda ameajiriwa na serikali ameajiriwa na taasisi binafsi amejiajiri yeye mwenyewe lakini ana-aa-anasema ana, ninatoa ninatenga muda mm-hmm. muda fulani tu mm-hmm. nitabeba machapisho na kupeleka kwa watu huyu ni wa part time mm-hmm. lakini aina ya tatu na ya mwisho ni mwinjilisti ambaye yuko masomoni huyu ni mwanafunzi na kuna kipindi cha likizo taa mm-hmm. wanafunzi wanakwenda kuuza vitabu wakati wa likizo wanajipatia fedha kwa ajili ya kujilipia ada lakini pia wanakuza ule wito wao na wengi wamemaliza elimu zao ya viuo vikuu na bado wamejikuta wameendelea kubaki kwenye kwa hiyo tofauti kubwa iliyopo ni hiyo kwamba kuna mtu ambaye anakuwa amejikita kwa muda wote anafanya kazi moja na huyu mwingine yuko kwa muda fulani tu na mwingine mpaka akiwa kwenye kipindi cha likizo likizohukwa mwanafunzindo cheti cha kwanza cha pili kwa na sasa chataasaheti cha kwanza cha pili na chatatu ko wenye il ana ya, ya wa, full-time. Full-time. Mm-hmm. Kuna veti uh, au wa muda wote aliyojitoa mm-hmm. aliojitoa anapoingia tu tiyari yuko cheti cha kwanza kwanzanapoingia tu atapewa fomu akipewa fomu ile fomu ataijaza na ile fomu atakapoijaza ile fomu ataipeleka kwenye baraza lake la kanisa baraza la kanisa litaketishwa na mchungaji watamjadili huyu mshiriki na huyu atajadiliwa au eh, kwenye kanisa lake mahalia ambapo ushirika wake upo omara mm-hmm. baada ya hapo wakiona wanampitisha kwenye baraza la kanisa ndipo wataichukua ile fomu wataisaini watagonga muhuri tayari mm-hmm. kwa kwa mm-hmm. mtu tunamfungulia faidi lake asm okay. ila anakua amekuwa cheti ht maswali maoni changamoto anaanihia pa ya ana kuja, ana kuja, na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania alikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr basi ninapotoka hapa waimbaji wa mapambazuko kwaya na wimbo nimeamua ndio wimbo ambao nafunga matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr kesho ni biblia ya kuji see my day i want Mimi na e na e yesu, bigani buli ye ye dani yobula, mimi dani yote. Masi ani bango sita yesu, ani linda ani angosani Shetani aloka we