unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti himbasana yesu yuhaja tena nujnakuja yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena umaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mitab25 kutokea mkoani morogoro na wakumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia ksmfm masafa ya 897 kutokea kule nchini kenya naamini ya kwamba msikilizaji wangu huko tayari kabisa kuweza kubarikiwa katika kipindi hiki cha biblia iya kujibu unaweza kunipata kupitia mtandao wetu wa www tunao waimbaji e wa kwa ya a mbagala wanakwambia je umechoka huo dio wimbo wa kwanza ambao tutausikiliza kabla ya kusikiliza kipindi hiki cha biblia ya kujibu je umechoka sana na dumia unahitajim na katika wimbo wa pili takuwana waimbaji wa, wa kwa ya inkurunzi za kutoka kule rwanda wanakuambia yote yametimia yote yametimia yuhaca dalili alizotoa zote zimeonekana Tuhengia, wataki kusikia wameyafumba macho wasione lakini wenye macho ya roho wao wanaona wanawona ivi kwanini kuamini wafumbia macho yatendeka kama huyaoni za kawaida na mengine mengi meneyalotabiliwayatimna hii leo tutakuwa naye habi mshana pamoja naye mchungaji emmanuel mkeni wakijibu maswali yako jiandaye kuweza kupata majibu ya maswali yako na kwa kuanza basi waimbaji wa ai wa wa mbagala na wimbo je umechoka ndio wanafungua matangazo yetu kwa siku ya leo So oh, yeah but Oh, Bye. sana waimbaji wa kwaya ya ay nami ni kuweza kuwategea sikio habi mshana pamoja naye mchungaji emanuel mkeni nikukaribishe katika kipindi cha biblia ya kujibu kwa siku hii ya leo mimi ambaye ninasimamia kipindi hiki naitwa habi machilumshana nimepata nafasi ya pekee sana kuwa naye mchungaji manuel ahadi mkeni ambaye atakwenda kujibu maswali ambayo wewe msikilizaji umeauliza na hivyo basi ninakusihi tuwe sote mwanzo hadi mwisho naamini ya kwamba lile swali au jambo ambalo limekuwa likikutatiza kwa muda mrefu linakwenda kupata majibu yake basi nipende kumkaribisha mtumishi wa mungu habari ya wakati huu habari hii njema ndiyo mchungaji naam karibu sana kwa ajili ya maswali ambayo yametufikia hapa stud swali la kwanza kabisa bila kupoteza wakati kuna swali linatoka kwake ndugu anania kiloloma kutoka kule iringa yeye anauliza hivi matunda aliyokula adamu kwenye bustani ya yaeden yalikuwa ni matunda kweli au ni mfano tu ila ni tendo la ndoa anataka hmm. kufahamu ya, hili ni swali ambalo e, watu wengi wamekuwa wakijiuliza unajua ni kwa nini ni kwa sababu pia e, adamu na hawa walipokuwa lile tunda baadaye mungu alipowaita kimsingi walijikuta kwamba wako lakini tusome katika kitabu cha mwanzo tatu mstari wa sita A, neno la mungu linasema mwanamke alipoona ya kuwa ule mti wafaa kwa chakula e, wapendeza macho nao ni mti wa kutamaniwa kwa maarifa basi alitwaa katika matunda yake akala akampa na mumewe naye akala kwa hiyo lugha hii wala siyo ya kinabii ni lugha ya moja kwa moja na biblia kama utaifuata kwa usahihi wake ni kwamba hili lilikuwa ni tunda halisi na siyo jambo jingine lakini hapa watu wanaonekana kukanganyika sasa sijui kwamba kumekuwa tu na watu ambao wanaleta shida wanawafundisha watu wengine kwamba ilikuwa ni tendo la ndoa maana sasa ina, mtu anafikiria vipi na kuelekeza mawazo kwamba ni tendo mungu, tendo la la ndoa ndoa wakati mungu alikuwa rusu, alikuwa ameshaliruhusu na tatizo wakatn mimi nafikiri tu ni, ni ni mitizamo ya watu na uelewa hasa kwa ile lugha ambayo imetumika pale kwamba baadaye walijiona kwamba wako uci swala la aibu halikuwepo kabla dhambi tham. kwa hiyo eh, kuwa uchi ni mambo ya ibu na na ndio maana sasa baada ya kuanguka mm. ndipo sasa wanagundua kwamba kuna mambo ya ibu na wakajiona kwamba eh, wako uchi lakini kama ingekuwa ni tendo la ndoa mungu angeandika kwa sababu hata baadaye mm. neno la mungu limeandika kwamba adamu akamjua hawa mm-hmm. kwa hiyo hata hapa angefanya hivyo lakini utaona pia kitu kingine hawa alianza kula tunda akiwa peke yake alafu baadaye ndio neno linasema kwamba akachukua mm-hmm. akampelekea adamu mm. kwa hiyo inaonyesha kabisa kwamba nda halisi. halisi alikula mm. na hatujui ilichukua muda gani mm. baadaye akampelekea na e, mumewe adamu naye akala basi naamini ndugu anania kiloloma kutoka kule iringa swali lako litakuwa limejibiwa vizuri ilikuwa ni tunda halisi na wala haikuwa tendo la ndoa mm tunaelekea katika swali jingine na swali hili pia linatoka kwa mtu mwingine kabisa kabisaza swali linatoka kwake ndugu walema kutoka kigoma yeye anauliza je ye, mwanadamu aliumbwa na mungu au alitokeza kama sayansi ilivyosema mm, asante sana <laughs> ndugu walema kwa swali lako zuri e, na si tuko tayari kulijibu ni kweli kwamba kumekuwa na mavumbuzi ya kisayansi mengi tu na hata sasa bado yanaendelea watu wanajaribu kutengeneza hata rbot ambayo ina uwezo wa kuhifadhi maneno mengi na kuyatamka ijapokuwa e, kuna kitu ambacho hawatakifikia formula ya mungu aliyotumia katika uumbaji ni katika mwanzo mbl mstari wa sab neno la mungu bwana mungu akamfanya mtu kwa kwa mavumbi ya yaliyotumika kuumba mtu kwanza ni mavumbi ya arizi. akampulizia puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai hii utasoma vitabu vyote hata kwenye kurani utasoma utagundua tu kwamba hakuna lugha nyingine iliyotumika zaidi ya kusema kwamba ku mungu akatwa mavumbi ya arizi akaumba na baada ya hapo akapuliza pumzi ambayo ndio pumzi hii ikitoka mwanadamu anakuwa hayuko hai tena amekufa na utaona pia kwamba hii haikuwa pumzi ya kawaida kwa sababu hata leo watu wanawekwa oxygen hewa e, safi kabisa wa, wa, lakini haiwasababishi waendelee kuishi kwa hiyo hii pumzi ni uwezo wa mungu akiuondoa e, basi mtu anahesabika kwamba hayuko hai amekufa maana ile nguvu ya mungu imetoka kwa hiyo kama utafuata bibilia inavyosema ni kwamba aliumbwa mwanadamu mavumbi jumlisha pumzi ya mungu ikaleta uhai kwa hiyo basi hapa tunapata picha ya kwamba sayansi inasema jambo lingine na mungu anaeleza vingine kwa hiyo kwenye swala la uumbaji sisi tunaamini kwamba mwanadamu aliumbwa na mwenyezi mungu. mungu na namna alivyoumba basi ndo hivyo pumzi ya uhai Plasi, mavumbi, mavumbi. Yeah. mwanadamu anapatikana yeah. mwanadamu anakufa pumzi ya uhai inapo, ondoka, inapo ondoka. na anarudi tena wapi mm. mavumbini Ay, ndugu walema utakuwa umebarikiwa na majibu hayo ambayo mtumishi wa mungu amekupatia na sasa ninakwenda kwa mtu mwingine ambaye ameuliza swali jingine hapa huyu nah. ni nduambndugu iam mwajombe yeye anatokea kule mkoani mbea na swali lake anasema mbona manabii hivi sasa ni wengi sana mm-hmm. manabii yani yye yani, ya. anatatizika na manabii sasa anataka kujua je wote ni manabii wa mungu mm-hmm. karibu mtumishi wa mungu asante uh, sana ili swala eh, ni, ni ni zito sana mm-hmm. na unajua hili, hili swala ndilo ambalo hata yesu mwenyewe aliliona Ndiyo. na kutoa tahadhari kwa wanafunzi wake kwa sababu ali, aliona mbele kwamba eh, moja ya biashara kubwa itakayokuja siku hizi tulizo nazo ni watu wengi kuamka na kusema mimi nabii sasa hatutaangalia sana taratibu za kumpata nabii kwa siku hii ya leo lakini tutaangalia kile ambacho maandiko yanasema kwanza manabii hawa hawawaongo walikuwepo hata zamani yesu hajazaliwa walisha mfano ukisoma katika yeremia kitabu cha yeremia wa 7 msawaa anasema wala msisikilize maneno ya manabii waambiao ninyi ya kwamba e, hamtamtumikia mfalme wa babeli maana wanawatabiria uongo kwa sababu unajua kazi ya nabii mm. ni kueleza mambo ya siku za usoni kwa hiyo hata tangu zamani hapo walikuwepo pia manabe, watu wa namna hiyo ambao wanatabiri wana, wana mambo ya siku za usoni lakini mambo ambayo sio ya kweli lakini anasema pia katika mstari wa, wa kumi na tano kwamba kwa maana mimi sikuwatuma asema bwana kumbe hata zamani kulikuwa na manabii mm. wanaojiita manabii lakini mungu hajawatuma anasema bali wanatabiri uongo kwa jina langu nipate kuwatoeni nje mkaangamie ninyi na manabii hao wanaowatabiria zamani swala la manabii waongo lilikuwepo mm. tena mungu anasema wanatumia jina langu lakini mimi sijawatuma yesu anawatahadharisha wanafunzi wa katika matayo 2411 akisema na manabii wengi wa uongo watatokea na kuwadanganya wengi kwa hiyo si kila nabii leo anayeamka na kusema ni wa uongo lakini pia si kila nabii anayeamka na kusema ni wa kweli lazima kila nabii atakaye nyanyuka kama msikilizaji wangu unatumia biblia basi aenende sawasawa na biblia inavyosema kama anaenda tofauti hana tofauti na hao ambao walisha tangu siku nyingi na miaka mingi iliyopita yeremia anatujulisha habari <laughs> zanaweka wazekana huyu msikilizaji anachanganyikiwa na kuona kwamba kumekuwa na makanisa mengi na manabii huku anainuka anasema anaitwa nabii fulani huyu nabii joshua huyu nani kwa hiyo nafikiri hiyo kitu ndo anashindwa kuelewa lakini kikubwa neno la mungu linatupatia namna ya kuweza kuwatambua manabii wa kweli ya ndugu mtangazaji hata hivi karibuni tunaona hata kule kenya Mm. E, mtu mmoja ameamka amesema ye ndiye yesu na hata anapoulizwa yule yesu na wewe mna tofauti gani anasema hakuna <laughs> lakini mimi naiona maana huyu nabii wa kenya amewa wanawake sasa <laughs> <laughs> <laughs> hiyo e, sa, tu imeshaleta tofauti sasa hata hivi tunavyoona kipindi hiki mm. bado mbele ya safari mm. tutaona mengi zaidi kuliko aa tuaaona mm. watu wamejua kwamba ukienda kwa jina la yesu ukienda kwa jina la mungu biashara imekuwa kubwa na unajua mungu wetu ni, ni mvumilivu ana rehema nyingi wanatumia jina lake tangu zamani ila amekaa kime ila saa ikifika ndio wale anasema siwajui ninyi ondokeni kwangu tuliponya kwa jina lako tulitoa pepo kwa jina lako aasema siku wajua nii msikilizaji tunazidi kuendelea mbele hilo swali kutoka kwake lilikuwa ni swali kutoka kwake williamu mwajombe alikuwa anatamani sana kuweza kufahamu kwamba manabii hivi e, sasa ameona wamekuwa wengi sana na alikuwa anatamani aweze yeah. kujua manabii wote je wanatoka kwa mungu yeah. sio kweli manabii wote wanatoka kwa mungu yeah. kuna namna ya kuweza kuwatambua manabii wanaotoka kwa mungu mchungaji um, emanuel mkeni amejibu swali hili naamini ya kwamba umepata kufahamu zaidi lakini pia mchungaji tuna swali kutoka kwake ndugu joni mwalimu yeye anatokea kule mkoani mwanza anauliza je dalili za kurudi kwa bwana yesu zimetimia au bado kuna zingine yani yeah. kwamba zimetinia yeah. nau na kuna zingine bado tunatakiwa kuzisubiria swali yeah. Yeah. hilo kwa, la, kabla hatu, pia hatuja kwamba kwamba zimetimia hmm. ni ni vizuri tukajua dalili hizo zipi vitu kama njaa magonjwa matetemeko e, upendo kupoa yaani upendowengikupoamimi ya, yani, katika tu umri wangu nina, ninaona kabisa kwamba tangu niko mtoto mdogo jinsi wazazi wangu na tunavyoishi sasa ninaona kabisa kwamba huenda ile ule upendo niliokuwa nauona ni kama vile e, kuna kuja kaubaridi fulani hivi hmm. Eh, lakini ni nani asiyeshuhudia vita matetemeko hata juzi hapa eh, katika nchi ya uturuki mm. siria mm. eh, na, na nchi zingine za hapa jirani msumbiji na kuingineko matetemeko ya kutisha yametokea na watu wengi wamekufa isipokuwa kuna mambo mengine machache ambayo hata hivyo hayjawekewa muda kwamba ni lini yatatimia kwa hiyo ninachoweza nikasema ni kama vile dalili zote zimetimia isipokuwa zile chache ambazo kwa kweli kama tukiziona uh, tunajua tu kwamba hakuna kilichobakia bwana wetu yesu yuko mlangoni kwa hiyo kwa ujumla naweza kusema karibu asilimia zote za dalili zimeshatimia zimeshatimia kubwa kuliko kwamba upendo wa wengi eh, na zimesha timiasw mimi au yule au yule mwingine asijue kwamba upendo umefanya nini umepoa yeah. anaweza yani kwamba upendo vile lakini bile. kwa kweli kwa wale waliopata ule upendo wa awali wanatambua hakika hua sasa sio wenyewe yeah, na ndugu mtangazaji imefika mahali hata watu wenyewe tu nafsi zao hawajipendi <laughs> <laughs> yaani wenyewe tu imefika mahali kwamba ama yani mtu anachukia watu yeye Ye anachukia. na hadi ahadiene anajichukia mambo ya kujiua mm. kujipiga risasi mm. kujinyonga E, yani watu wamehama kutoka anaua baba yake anaua mama yake kwa, kwa hadhara kabisa yeah. wazazi ana, anapiga mtoto anamua kwa sababu tu ya kitu kidogo kabisa yeah. lakini watu wamefika mahali pia sasa suala ya kujuwa limeongezeka na unajua hilo halijaanzia moyoni mwake ilianza kidogo kidogo mpaka mtu anafika mahali anasema huu oh, mwili wangu haupasi ha, ha kuishi tena nao anauchukia nikuonyesha kabisa kwamba upendo wa wengi umepo na haimaanishi kwamba upendo waupo bado kuna watu wanaopendana sana mm. lakini asilimia kubwa ya watu sasa u pendo upe- umepungua asante mchungaji kwa majibu hayo naamini ndugu johni mwalimu atakuwa amepata majibu ambayo alikuwa anayahitaji maana alikuwa yuko katika kutaka ufahamu zaidi na unabii kutimia <tune> tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kumbuka tu kesho ni mafundisho makuu na kama utakuwa na maswali maoni ya uchangamoto ni kuombe sana uniandikie kwa anwani hii hapa ifuatay na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania anamikibaga mweipaja nnapokuaga kutoka hpa studio endelea kubarikiwa nao waimbaji wa, wa kulunzi za kwaya kutokea rwanda wakikwambia yote yametimia yote yametimia yuhaca dalili alizotoa zote zimeonekana si weniha watake kusikia wameyafumba macho wasioni lakini wenye macho ya roho wao wanaola ivi kwanini kuamini wafumbia macho ya tendeka yokama huyaoni vimeifunika dunia vuruguzi sizo za kawaida namengine menye yalo tabiriwa yatimia ya ndugu kwandikila jambo limewekwa wasi dunia ya waka moto mauwaji ya kutisha hizo ndizo habari ndugu wanazana kusikia alisema na haya mjuwe siku ikaribu hachakupuzia ndogo kwandikira jabolimewe kwa wasi dunia ya wakamoto mauwaji ya kutisha hizo mdizo habari ndugu manazana kusikia alisema mkiwa na hayo mjuwe siku kikaribu hakika yesu karibu hiyo ndiyo habari wote twapaswa kujiandaa na wale wasiotaka kusikia wanakerwa na habari hizi kamwe sitanyamazanitasema na wasikie watu wengi wanapoubiriwa habari yaku wa yesu kusemani vitisho dunia imekuwatamukwawo mbaya imewatawala kwa kuwa pakuwawengikatika vurugu izaupata hachakupuzi ya ndugu kwandikila jombolimewe limewekwa wazi dunia ya wakamoto mauwaji ya kutisha hizo ndizo habari nduku kugona zana kusikia alisema mkiwana haya mjuwe siku ikaribu ya nduku kwandikila tombolimewe kwa wazi dunia ya wakamoto mauwaji ya kutisha hizo ndizo habari nduku wanazana kusikia alisema mkiwa na haya mjuwe siku hi peka sikiyo usikiye wito wake bwanamungu siku tatamani kusikila kamwe usimpate mubili iyo sababuni na kwamiya sikiya lewo acakupusi yandugu kwandikila combolimewe kwa wasi dunia ya moto mauwaji ya kutih isondizo habari ndugu ugona zana kusikia alisema mkiwana haya mju we siku ikaribu hachakupuzia nduku kwannikila jombolimewe kwa wasi dunia ya wakamoto mauwaji ya kutisha hisodizo habari ndugu onasanakusikia alisemamtiwonahayon juwesiku ikaribu