unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena yesu yuwaja ten hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena gni mpendo wa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr inayoutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita b 25 na kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisimafm leo hii utakuwa nami mtangazaji wako ukibaga mwaipaja ni kukaribishe sana katika matangazo yetu na tulionayo hii leo ni pamoja na kwaya ya the light bearers wakikwambia kulikuwa giza huu ni wimbo wa kwanza ambao tutapata nafasi ya kuweza kusikiliza vizuri kabisa mongo msalaba akicoa uhai wakna kuwa kwake mtin akombozi kwencu sote na katika wimbo wa pili tutakuwa na waimbaji wa sauti ya injili watakwambia ninapotafakari sindwa lisemelugagani gani a ubeno wako uuleunuulewanu ukakumbalikuhacha enzi na kudifiha Yo katika mafundisho makuu tunakuwa tukiangazia meza ya bwana ikiwa ni katika sehemu ya tatu na mleta mada ni mchungaji joseph chengula ambaye atatubariki kwa siku ya leo ni matendo ya mitume h msar wa sab anasema hata siku ya kwanza ya juma tulipokuwa tumekutana ili kumega mkate kwayo siku ya kwanza ya juma walikuwa wna amua muda mwingine wanakutana kwa ajili ya kumega mkate mkate ule ulikuwa unaendelea kumegwa kama ishara ya kwamba yesu tunataka aendelee kuwa nasi katika maisha yetu yesu tunahitaji asituache katika maisha yet nau kwa kuanza kipindi chetu basi the liht beras na wimbo kulikuagiza Na the light ths kwa wimbo huo mzuri ni kupatia nafasi ya kuweza kutegea sikio kipindi hiki cha mafundisho makuu na mada meza ya bwana wakorinto wa sura ya 1 msari wa 16 korindo wa kwanza sura ya1 mstari wa mpendwa a msikilizaji wangu naomba tusome anasema kikombe kile cha baraka tukibarikicho je si ushirika wa damu ya kristo mkate ule tuhumegawo si ushirika wa mwili wa kristo kwa hiyo mwili mkate ni ishara ya mwili wa yesu ambayo unatolewa kwa ajili ya ulimwengu kwa ajili ya uokovu wa milele matendo ya ya mitume sura ya piri, wa mileletno matendo ya mitume sura ya pili mstari wa 6 neno la mungu linasema na li siku zote kwa moyo mmoja walidumu ndani ya hekalu wakimega mkate nyumba kwa nyumba na kushiriki chakula chao kwa furaha na kwa moyo mweupe kushiriki huduma hii eh, ilipaswa iwe na, na, na, na msisitizo kwamba watu wanaposhiriki wawe na niya moja wakidumu ndani ya hekalu wawe wamoja wakimega mkate wawe wamoja na upendo nyumba kwa nyumba na kushiriki chakula chao walishiriki kwa furaha tena kwa moyo mweupe hiyo ndiyo tabia ya yesu ambayo inapaswa sisi leo tuwezekuwa nayo katika maisha yetu lakini matendo ya mitume ishirinimsaro wasab anasema hata siku ya kwanza ya juma tulipokuwa tumekutana ili kumega mkate kwayo siku ya kwanza ya juma walikuwa wanaamua muda mwingine wanakutana kwa ajili ya kumega mkate mkate ule ulikuwa unaendelea kumegwa kama ishara, ya kwamba yesu tunataka kuwa nasi katika maisha yetu yesu tunahitaji sitache katika maisha yetu yohana hadi yesu anasema ivi mimi ndimi chakula cha uzima aulaye mwili wangu na kuinwa damu yangu anawo uzima wa milele nami nitamufufuwa siku ya mwisho Hamsina, tano. kwa maana mwili wangu ni chakula cha kweli na damu yangu ni kinywaji cha kweli kwa hiyo huduma hii yesu mwenyewe alisema kila anayekula ule mkate anakula mwili wake yesu na kila anayekunywa ile divayi anakunywa damu yake yesu ambayo ilimuwagika kwa ajili ya wanadamu wote wapate uzima wa milele lakini wa wa milelelakinisema bahali alijifanya kuwa hana utukufu akatwaa namna ya mtumwa akawa ana mfano wa wanadamu yesu alipokuwa na shiliki huduma iya meza wa bwana alikuwa kama mwanadamu mwanadamu wa kawaida tena mtumwa yule mtumwa yule ambaye anafanya kazi ya kuosha miguu ya bwana wake ndiyo kazi ambazo yesu alizifanya kwa ajili ya kuonyesha kunye kielelezo cha unyenyekevu ambayo tunapaswa kuwa kuwanao sisi kwa sisi katika vizazi hivi wa kama vile mwana wa adamu bali kutumika na kutoa nafsi yake iwe fidia ya wengi yesu alipokuja akuja kujifanya bwana yesu alipokuja alijifanya kama mtumwa ili awasaidie watu waweze kuwa huru kupitia maisha yake yesu kupitia kifo chake msalabani kwa ajili yetu wakorinho wa kwanza sura ya kumi, mstari wa, wa wanza suraa11ansema wa hamuwezi kushirikiana katika meza ya bwana na katika meza ya mashetani kwaiyo tunaposhiriki huduma ya meza ya bwana tunatakiwa kushiriki pamoja na bwana kama bwana alivyoagiza namna tunavyoutakiwa kushiriki meza ya bwana ndivyo tunavyotakiwa kushiriki katika maisha yetu ya kila siku lakini ufunuo sura a19 mar wa naye akaniambia andika heri waliohalikwa karamu ya arusi ya mwana kondoo akaniambia maneno haya ni maneno ya kweli ya mungu kwayu tunaposhiriki meza ya bwana ni kama tunashiriki ule mwaliko mwaliko ambayo mungu anawahalika watu wote kama bibi bibiarusi wake na yesu kama bwana harusi wa hawa bibiarusi ambao ni wale wanawomwamini yesu katika vizazi mbalimbali vinavyokuwepo na vinavyokuja yohana ya wa kwa kuwa nimewapa kielelezo ili kama mimi nilivyowatendea nanyi mtende vivyo hivyo kwa hiyo meza y bwana yesu alituachia kielelezo kama unafanya meza ya bwana tofauti na kielelezo hiki basi unavunja ile taratibu ambayo mungu wa mbinguni aliiweka lakini tunaposoma1anasema waibrania wa kwa imani akaifanya pasaka na kule kunyunyiza damu ili yule mwenye kuwaangamiza wazaliwa wa kwanza asiwaguse wao ndio maana waliweka alama ya damu katika ile milango ili mtu ambaye amejali ame, thamani ya damu apate nafasi ya kuendelea kuishi lakini yule ambaye tayari anaonekana ana, ana, ana damu iko pale asiguswe awe salama huo ndio mpango wa mungu ambao ulikuwepo kwa ajili ya huduma ya meza ya bwana lakini sherehe ya meza ya bwana tunapoangalia sherehe ya meza ya bwana tunaangalia kwamba ni huduma ya ushirika mtakatifu hii, hii sherehe ya meza ereemzaaua bwana ni huduma huduma ya ya ushirika ushirika mtakatifu mtakatifu pasaka Amba pasaka ambayo inaitwa kupita kwa juu ni ya ni chakula cha bwana kama tunavyosoma wakorino wa kwanza kumi mstari wa ishirini hiyo meza ya bwana ni chakula cha bwana ule mkate unaandaliwa maalum hauna chachu hauna amila ndani yake maana amila ni pombe ambayo inawezi kachachusha kwa sababu huduma iya meza ya bwana na chachu tangu zamani ilikuwa ikimaanisha ni dhambi kwa hiyo mkate unayotengenezwa hauna chachu divai inayotengenezwa haina chachu inakuwa katika hali nzuri tu ya kawaida aacacu meza ya bwana inaandaliwa majina mengine h meza ya bwana ina majina mengi kuna meza ya bwana ushirika mtakatifu hayoyote ni majina naoangalia meza ya bwana tunaipata katika hiyo wa korinto wa kwanza kumi mstari wa ishirini ina eh, jingine inaitwa kumega mkate. Kumega mkate hiyo ni matendo ya mitume sura ya ishirini ya, ya hirini mstari wa saba na matendo ya mitume sura ya pili ule mstari wa arobaini na mbili inaitwa kumega mkate lakini pia inaitwa aristasti ni maanayake ni kuhusiana na mwelekeo wa huduma na baraka ndio inaitwa ekaristi inahusika na shukurani na inahusika na baraka hiyo unaweza ukasoma pia katika mathayo sura ya ishirini na sita mstari wa ishirini na sita na mstari waishirini na saba na unaweza ukasoma pia wakorindho wa kwanza sura ya kumi mstari wa kumi na sita na unaweza ukasoma wakorindho wa kwanza sura ya kumi na moja ule mstari wa ishirini na nne wakati wa huduma ya meza ya bwana inapaswa iwe ni wakati wa furaha sio wakati wa huzuni siku ya meza ya bwana kuwe na furaha kwa sababu mnakutana na bwana inapaswa hw ni siku ya furaha mno sio wakati wa huzuni huo meza bwana ni nafasi ya sikukuu wa la lakini siku hizi za leo watu wanaita na ukisoma h inasherekewa ina na ukisoma kwenye kamusi uangalie nini eh, ilikuwa w- i- i- eh, mungu anaabudiwa tangu zamani hizo kamsi na manaake maana utaona tu inazungumzia kusema easter inakuwa inatakiwa iwe lini utaona ameandika depend, depend, or april yaani itategemeana inawezi kawa mwezi wa tatu au inawezi kawa mwezi wa wanne lakini pasaka ambayo inazungumzwa katika bibilia hii ni pasaka ya kula ya kutawadhana miguu ni pasaka ya kumega mkate ni pasaka ya kunywa divai ndio mpango wa mungu wa kutengeneza pasaka sio easter inayosherekewa mwezi wa tatu au mwezi wa wanne lakini ni pasaka ya kushiriki kula kula mkate kunywa divai lakini ikiambatana na tukio la kwanza la kutawadhana eh, kutawa miguu sio kama ile ambayo wanasema easter it will depend, it will will depend be on march or l kwamba inawezi kawa tu mwezi wa tatu au mwezi wa nne lakini pasaka inayozungumzwa katika bibilia ni pasaka ile ambayo tayari yesu alishiriki pamoja na wanafunzi wake kuonyesha kielelezo maana ya meza ya bwana maana ya meza kumbu kumbu ya ya bwana ni kumbukumbu ukombozi kutoka dhambini ni kumbukumbu kumbu ya ukombozi kutoka dhambini kama tunavyosoma kutoka sura ya mstari wa a hadi wa nana. lakini kama tunavyosoma yohana sura ya mstari m5 lakini hapa tunaangalia eh, kafara ya yesu ambayo inaleta ukombozi Kanyeni hivi kwa ukumbusho wangu Wakulinti wa kwanza, moja, wa mstari tunaiona lakini jambo la pili maana ya pili mkate mkate na tunda la mzabibu kama tunavyosoma yohana 15 wa wn yesu anasema mimi ni mzabibu ninyi ni matawe akaaye ndani yangu huyo huzaa sana kwa hiyo yesu anawakilisha yeye ndiye mzabibu yeye ndiyo mzabibu na ndiyo mana kunakuwa na divayi ina katika huduma ya meza ya bwana kwa sababu yesu ndiye mzabibu wa kweli na baba yake yesu ndiye mkulima yesu alisema ndiye chakula cha uzima tunaposoma katika yohana 65 yesu ndiye chakula cha uzima kulisha watu eu a tunawona yesu hapa duniani aliwalisha wanaume ea tukiacha wana wake na watoto aliwalisha kupitiya vipande vichache vya samaki eh, na eh, mikate micha, michache tu ya kula yesu akafanya tukiyohilo kubwa yesu alitengeneza pia muujiza tunaposoma yohana e, mtakatifu sura ya pili alifanya muujiza katika harusi ya kana watu walipotindikiwa divai yesu akatengereza divai watu wakanywa wakafurahi kwa hiyo yesu ndiye damu iliyotolewa kwa ajili ya wanadamu wapate ukombozi katika maisha yawo maana nyingine anasema msipohula mwili na damu yesu waasma msipoghula mwili na damu hamuna uzima ndani yenu hiyo ni yohana sura ya sita, wa tatu, na jambo la nne ushirika wa jumuiya ushirika wa jumuiya na kristo yaani maana ya meza ya bwana ni ushirika wa jumuiya na kristo tunaposoma wakorinto wa kwanza, kumi, wa, sita na saba. wa kwanza, kumi wa sita na tunaipata hiyo lakini jambo la tano tarajio la ujiwo wa pili wa yesu ndiyo maana se yesu alisema fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu tarajio la ujiwo wa pili wa yesu tunapofanya huduma ya meza ya bwana tunatarajia kwamba yesu anakuja tena tukiyo hili ni sherehe kubwa ya karamu ya harusi ya mwana kondoo kama tunavyosoma pia ufunuo kumi na tisa mstari wa tisa ni sherehe hiyo harusi ya mwana kondoo pamoja na kanisa lake ambao waliendelea kufanya kama yesu alivyoagiza maana nyingine ya sita eh, ni sifa ya kushiriki huduma kubwa mbili jambo la kwanza kwamba tunaposhiriki meza ya bwana tunatumikia imani ya kristo lakini pia tunashiriki ubatizo ubatizo na meza ya bwana kwa sababu tuna vitu viwili tunapoamua kumfanya yesu kwani bwana na mwokozi wa maisha yetu jambo la kwanza tuna mlango wa kuingilia kanisani mlango wa kuingilia kanisani ambao huo ndio ubatizo lakini tuna namba mbili ambayo inakuwa sehemu ya wale washiriki inawafaidia wale walio washiriki kushiriki huduma hii ya meza ya bwana maana wameshaingia mlango wa kuingilia kanisani lakini sasa eh, wanaendelea kushiriki meza ya bwana kama yesu alivyoagiza kwamba wanapaswa kushiriki meza ya bwana siku zote za maisha yao waendelee kukumbuka hadi yesu atakaporudi mara ya pili lakini mpendwa msikilizaji wangu naomba niku nikutie moyo inawezekana mahali uliko meza ya bwana unafanya tofauti na inavyotakiwa labda unapewa mkate peke yake eh, bila kuoshana miguu lakini pengine unapata mkate peki yake divai hupati lakini iyo ujuwe kwamba inafanyika tofauti na kile mungu alichoagiza habari njema ni hii ninakusihi nenda uliza kanisa la waadivendtiso wa sabato ukashiriki huduma ya meza ya bwana uone jinsi inavyofanywa lakini piya anatowa wito inawezekana nasema nataka nisalimishe maisha yangu kwa yesu na mimi niwe nafanya kama yesu alivyofanya anasema mtu akiisikia sauti yangu na kuufunguwa mlango nitaingia kwake nami nitakula pamoja naye tazama nasimama mlangoni huyu yesu anasema tazama nasimama mlangoni mtu akiisikya sauti yangu na kufungua mlango nitaingia kwake nami nitakula pamoja naye na yeye pamoja nami inawezekana unasema mimi nataka yesu asiniache mimi nataka yesu asinipite anapogonga kwenye mlango wa moyo wangu ninamfungulia mlango wa moyo wangu ili aingie ndani yangu yesu aishi pamoja nami na, na mimi niishi pamoja na yesu ikiwa mpendoa msikilizaji wangu unatamani hayo yangekuwa ya kwako unatamani yesu aingie ndani yako unatamani pia upitie hatua ya mlango wa kuingilia kanisani ambao ndiyo ubatizo unatamani ubatizwe alafu uendelee pia kushiriki meza bwana natoa nafasi hiyo wito ujitoe ili uamue kubatizwa utembee pamoja na yesu maishani ako kama ni hitaji lako hilo naomwinwe mkono wako nikuombee baba wa mbinguni asante kwa upendo wako asante kwa ulinzi wako baba wa mbinguni asante kutufundisha juu ya imani ya msingi ya meza ya bwana baba mbinguni tunautusaidie mpendo wa msikilizaji wangu aliyesikia huenda ameshiriki meza ya bwana tofauti na mungu ulivyoweka mpango baba anapotafuta namna ya kufanya kama mungu ulivyoagiza naobumbariki mpendo wa msikilizaji wangu ili apate nafasi na ya kuingilia mlango wa kanisa kwa njia ya ubatizo na baadaya hapo aendelee kushiriki huduma hii ya meza ya bwana naomba umbariki mtumishi wangu yule ambaye nanisikiliza bwana wa mbinguni naomba umpatie nguvu ajitowe upya asalimishe maisha yake kwako yesu asande kwa sababu hutamwacha mpendwo wa msikilizaji wangu utambariki maana naomba na kushukuru kupitia jina la yesu amina Na hiyo ndiyo tamati ya kipindi hiki kwa siku ya leo kesho ni muziki na namziki lakini pia maneno yaletayo faraja kama utokaona maswali maoni au changamoto anaoni hii hapa ya kuniandikiayest na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania napotoka hapa waimbaji wa sauti ya injili wimbo ninapotafakari ndio ambao wanakamilisha matangazo yetu kama redio ya wadventista alimwenguni awr kwa heli tukutane kesho panapo majaliwa idwa nisemelugagani kueleze a ubendo wako munuuea ukakubalikuhacha enzi Uka na kunifiha sifana ruisi akoi kukubali kushuka kunifiui apendo lako najibuni apndo lak sifani na kurunishi amokozi sifani na kulunisia mogozi ukubali kushuka kunifinajibuni apendola Si tira di nana cuo, Pilope che è le hoco arro, Pilope che è le hoco arro, Ora di vuli adina Jesù, Ora di vuli adina Jesù, Pilope che è le hoco arro. Oh, oh, sifani na kulunishi a mokozi kukubali kushuka kunifiria sifani na amokozi pndolakonajibuni apendolsifain ukubali kushuka kunifisifa na kulunishia mokozi Parikuchu kushuka Firia Nati Buni Apeno