unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwajatena ipata sauti himbasana yesu yuwajatena nakuj anakuja, anakuja yesu waja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena hii ni idhaay kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2 lakini pia kupitia tovuti yawwa rg karibu tena katika matangazo yetu usiku ya leo utakuwa na kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno tf lakini kwanza nipende kukaribisha katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki utakuwa nami mjoli wako wako fnel mwana wa na hapa utaweza kusikiliza historia ya wimbo wa tarumbeta ya mwana mwanatalumbeta ya mwana itakapoli itakapo ya mara milele itakapo kwambazuka naowaatki watakapo kusanyika nambu majina ni wepo mpendo wa msikilizaji katika kipindi chako kizuri ukipendacho cha muziki na wanamuziki langu jina lifnl tanda na katika siku hii ya leo utaweza kusikiliza historia ya wimbo anasema kwamba tarumbeta ya mwana tarumbeta ya mwana kama unavyohusikia abc ndiye mtunzo wa wimbo huu ambaye alizaliwa mnamo mwaka1856 na alifariki ma1938 alikuwa ni mwalimu wa muziki na ni mtunzo wa nyimbo pia james alikuwa ni mwalimu wa watoto siku moja alikutana na binti wa miaka 1ina 4 binti huyo ambaye alikuwa ni maskini lakini pia alikuwa akitoka katika familia ambayo wazazi wake wote walikuwa ni walevi hivyo akuwa na matunzo ya kutosha james alimwalika binti huyu kuja katika kikundi cha kijamii kilichokuwa kikijihusisha na maswala ya vijana wadogo katika kuweza kujadiliana mambo mbalimbali ya biblia na mafundisho mbalimbali ya kiroho binti alikubali kuja katika kikundi hicho ambacho cha kijamii ambacho alikuwa james kwa ajili ya kuweza kuwafundisha vijana wadogo siku moja jioni wakati wanajifunza maandiko matakatifu katika kikundi kile kidogo na kipindi ames akiubili wajumbe katika kikundi hicho walijibu kwa kurudiarudia kulingana na hubiri ambalo ames alivokuwa kiubili na kulingana na aya ambazo alikuwa wakisoma katika biblia hivyo wajumbe walikuwa wakizirudia zile aya na ames alikuwa wakitumia mfumo huo kwa ajili ya kuweza kuwakaririsha na waweze kuelewa vizuri kabisa wale vijana wadogo lakini kwa kushangaza yule binti yeye alikaa kimya kipindi wenzake wanajibu akujibu neno lolote kwenye kile kipindi cha wito james alijiuliza kuna neno gani baya ambalo ameliweza kutamka ambalo limeweza kumkasilisha yule binti au kumkwaza kipindi na tafakari james aliweza kuamua kuweza kukana yule binti na kuweza kumuuliza kwamba ni jambo gani baya ambalo liliweza kufanya akaye kimya asiwezi kujibu kitu chochote kile kipindi mafundisho walipokuwa akiendelea kumbe lilikuwa ni lile neno ambalo lilkuwa akizungumza james ya kwamba kuna aya ambayo iliyosoma katika biblia na kusisitiza kwamba majina yetu yatakapoitwa kwenye kitabu cha uzima je jina langu litakuwepo kuwepo akawa anatoa changamoto pia kwa watoto wengine kwamba je kipindi kile yesu atakaporudi jina lako litakuwepo hakika majina yetu kila mtu ajiulize mwenyewe binafsi hakika lilikuwa ni neno gumu sana kwa yule binti yule binti alikuwa akitafakari kwa kina jinsi james alivyokuwa akizungumza akipiga picha pia wazazi wake walikuwa katika dimbwi zito la uleviya kwamba je yesu atakaporudi majina atakapokuwa akiitwa wazazi wake watakuwepo akapiga picha mbali zaidi ya kwamba je na ndugu zake wengine ambao walikuwa bado wamfamu kristo majina yatakapokuwa ya akiitwa kipindi kile yesu anarudi majina yao yatakuwepo akarudi kwake binafsi ya je na yeye jina lake litakuwepo alikuwa na shauku ya kuwaona ndugu zake pia kipindi kile yesu atakaporudi waambatane wote pamoja kwa hiyo binti alikuwa wamepigwa na butwa akijiuliza Kwewa, kwa hiyo hakutaka kuweza kujibu kuwa haraka lile swali ambalo likiulizwa na james ya kwamba jee lako litakuwepo kipindi kile yesu atakaporudi james ambaye hasa ndiyo mtunzi wa wimbo huu anasema kwamba nilitafakari kwa makini sana jambo hili na nilipofika nyumbani nilikaa dakika zipatazo 15 nilitumia maneno hayo kuandika bethe la kwanza la wimbo huu ambao unahusikia hivi sasa na hili unarusikia ndio bete la kwanza ambalo aliliandika baada ya kutoka kwa yule binti na kumuuliza maswali kwa nini ya kujibu na akamwambia nilikuwa na tafakali je jina langu litakuwepo pamoja na ndugu zangukarmbeta ya mwana takapol ya mara eletakapokabazuk akaandika beti hili sasa tutende kazi kwa yesu mchana kutwa kwa kwabidi tutangaze kote pendo lake ku nayo kazi itakapotimika hapa chini kwamba kisha baada ya hapo nilikaa katika piano nikaanza kutengeneza beti la pili la wimbo huu ambalo sasa ndilo nalisikia beti hili james anasema kwamba ambaye mtunzo wa wimbo huu ya kwamba kila mtu ana malaika ambaye hutunza ripoti mbinguni kuhusu tabia zetu kila siku kuna ripoti ambayo inakwenda kulingana na mambo ambayo imeyafanya je wewe kitakachokuzuia jina lako lisiitwe katika siku ile ya mwisho yawezekana ni wizi ni rushwa ni uzinzi ubinafsi masengenyo swalini kwako na uweze kulifanyia mabadiliko sola hilo weze kuungama siku ile majina itakapoitwa jina lako liweze kuwepo mii tanda na kutekia baraka za bwana takapoli ya mara mileleitakapo panbazuka nao wakiwataka pokusanyika mlambo majina ya lapu itwaniwepo inawezekana kuwa na mwaoni mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anwani hiy paifuatayo redilimwengunisandukulaposta 2 morogoro tanzaniaaabaruanamba zetu za mawasiliano ni kama zifuatazo simu za kiganjani namba 767682 au 782972 Tanzania, kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumrisha 2 unaweza kutoa maoni yako kupitia facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi kizuri cha maneno ya yataifa raja na hapa utokwa naye mchungaji baraka masalu akija na somo ambausema kwamba alikuwa wapi alikuwa wapi mpenzi msikilizaji bwana yesu asifiwe amani ya mwenyezi mungu iwe juu yako sasa na hata milele leo katika kipindi cha maneno alitayo faraja tutakuwa tuna somo lina kichwa kinasema alikuwa wapi leo tuna somo linasema alikuwa wapi tuombe baba wa mbinguni mikononi mwako tuna roho mtakatifu tukabarikiwe na na ujumbe huu kuongolewa kwako kwa jina la yesu amen msikilizaji maisha yetu wanadamu katika ulimwengu huu mara baada tu ya kuwa dhambi imeingia hapa ulimwenguni maisha yetu yamekuwa yakijawa na huzuni nyingi maisha yetu yamekuwa yakijawa na wasiwasi mwingi maisha yetu yamekuwa yakijawa na maumivu mengi maisha yetu baada ya dhambi kuingia yamekuwa ni maisha ya uchungu kila kona ya dunia utasikia njaa utasikia vita utasikia matetemeko ya ardhi utasikia magonjwa ya kutisha miripuka utasikia mafuriko utasikia ajali kumekuwa na majanga mengi ambayo yamekuwa yakitokea hapa ulimwenguni hayo yote yanapokuwa yanatokea ulimwenguni swali kubwa limekuwa likiulizwa katika vichwa vya watu ya kwamba kama mungu anatupenda na anatujali je alikuwa wapi tulipopitia changamoto kubwa za kutukatisha tamaa maana watu wengi imefikia saa hadi wakamuwekea mungu mashaka kwa sababu ya kile ambacho wanapitia katika maisha yao kwa sababu ya kile ambacho kimetokea katika uzoefu ambao wamepitia hapa duniani kwa sababu ya kile ambacho wamekishuhudia kwa macho yao na kinaumiza mioyo yao wengi wanajiuliza mungu alikuwa wapi je mungu alikuwa wapi wakati pale mume wako alipokukimbia wengi wanajiuliza je mungu alikuwa wapi wakati mume wangu aliponikimbia wengi wanajiuliza je mungu alikuwa wapi wakati pale ambapo nilibakwa na kukatishwa ndoto za maisha yangu wengi wanajiuliza mungu alikuwa wapi pale ambapo nilisoma sana na hatimaye bado niliishia kufeli hata sikufaulu na ndoto zangu zikaishia hapo wakati meingine ilikesha nikasoma lakini bado nimeferi mungu alikuwa wapi wengi wanajiuliza mungu alikuwa wapi vita vinapolindima kila mahali njaa na ukame vinapoongezeka na watu wanakufa wengi wanajiuliza ajali na magonjwa ninayougua haya nimeomba sana bado siponi hivi kweli mungu ananipenda mungu alikuwa wapi kipindi chote hicho ninateseka katika maisha haya mungu alikuwa wapi wengi wanajiuliza mungu alikuwa wapi vijana wanapohangaika mitaani bila ajira wafanyakazi wanapoandamana na kudai mishahara yao viongozi wanapolia kutafuta suruhu ya amani katika mataifa madaktari wanapohangaika kuokoa maisha ya watu na bado watu wanakufa mikononi mwao madaktari wakiumia wengi wanajiuliza mungu alikuwa wapi ni kweli mungu huyu anatupenda mbona kama anatupenda mbona hayo yote anatokea naye anatazama tu kisoma kitabu cha warako wa kwanza wa yohana ili sura ya nne nauli mstari wa kumi na sita maandio anasema nasi tumelifahamu upendo alilo nalo mungu kwetu sisi na kuliamini mungu ni upendo naye akayi katika upendo hukaa ndani ya mungu na mungu hukaa ndani yake haleluya maandiko yanakazia yanasema mungu ni upendo haleluya mojawapo ya tabia kuu za mwenyezi mungu ni tabia ya upendo haijalishi ni kipindi kigumu kiasi gani umepitia haijalishi ni maumivu makali kiasi gani yametokea haijalishi ni uchungu mkali kiasi gani umeushuhudia katika macho yako katika maisha yako jambo moja ambalo inabidi uwelewe ni kwamba mungu ni upendo hata kama unaugua sana na bado hujapona umeteseka hata kama umekosa ada na umeshindwa kuendelea na masomo umeshindwa kuendelea na chuo hata kama unahitaji mtoto miaka mingi umeomba lakini bado hujapata hata kama unahitaji mume unahitaji mke lakini bado ujapata miaka inazidi kusonga jambo la kuelewa hata kama ulipata ajari umepata ulemavu hata kama kama unapitia uchungu gani uchungu mkuu kiasi gani tambua ya kwamba mungu ni upendo bwana asifiwe mungu ni upendo nani ajuae ya mkini katika kile ambacho mungu amekiruhusu katika maisha yako ni sehemu ya okovu wako bwana asifiwe na anachoangalia mwenyezi mungu ambaye ni upendo ni kwamba kile ambacho kitakuwa na msaada kwako anaweza kukubali kukiacha kwenye maisha yako maana anacho hesabu yeye ni wewe kupata uzima wa milele na sio vinginevyo bwana asifiwe munayojua mapenzi ya mungu ni mazuri sana na mapenzi ya mungu nayapenda sana yuko razi aniache kwenye maumivu yuko radhi akuache kwenye maumivu ikiwa tu maumivu hayo ambayo anakuacha yatakufanya wewe uzidi kutuchumilia okovu bwana asifiwe alikuwa wapi mungu tuliopitia magumu penzi msikilizaji penzi msikilizaji nikutie moyo tu ya kwamba mungu yupo pale pale siku zote bwana asifiwe kama ambavyo alikuwa na yesu yesu kristo alipowambwa pole msarabani akiwa uchi wa mnyama ili alete ukombozi mungu alikuwa naye mwanzo mpaka mwisho hata wewe katika shida zako zote ambazo unapitia maumivu yako yote ambayo unapitia mungu yu nawe mwanzo mpaka mwisho bwana asifiwe kama ambavyo alikuwa na mtume petro petro alipotundikwa msarabani kichwa chini miguu juu ili aweze surubiwa kwa sababu ya kuitetea imani yake na mungu akawa na petro ndivyo ambavyo yuko nawe mwanzo mpaka mwisho wa kile ambacho mpenzi msikilizaji wewe unapitia bwana asifiwe ni kweli kuwa baada ya dhambi dhiki nyingi tunazipitia ni kweli kuwa baada ya dhambi maumivu mengi tunayapitia ni kweli kuwa baada ya dhambi uchungu mwingi tunaupitia lakini mpenzi msikilizaji uchungu huo usitufanye tukamfikiria mungu vibaya usitufanye tukamuwazia mungu yaliyo mabaya na hatimaye tukajikuta ya kwamba tunaweza kukufuru ukisoma kitabu cha yeremia ile sura kukufuruisomkitabu haerei a9maandikoatakatif wene mstaa11 hivi maana naya jua mawazo ninayowawazia ninyi asema bwana ni mawazo ya amani wala si mabaya kuwapa ninyi tumaini siku zenu za mwisho bwana asifiwe mungu anatangaza ya kwamba mawazo ambayo anatuwazia sisi siyo mawazo mabaya mawazo ambayo anatuwazia sisi anasema ni mawazo ya amani haleluya tena anasema ni mawazo ambayo anawaza kutupatia tumaini kupitia somo hili mungu anakupatia tumaini katika dhiki unayopitia mungu anakupatia tumaini katika shida unayopitia mungu anakupatia tumaini katika uchungu unayopitia usimwazie mabaya mungu ni yule yule bwana asifiwe yesu kristo alipokuwa ana, an, an, anasurubiwa pale msarabani maandiko anasema ya kwamba ukisoma kile kitabu cha waraka wa kwanza wa petro sura ya pili mstare wa 2hin1 na iitatu maandiko anasema kwa sababu ndiyo mliohitiwa maana kristo naye aliteswa kwa ajili yenu akawaachia kihelelezo mfuate nyayo zake a yeye alipotukanwa hakurudisha matukano alipoteswa hakuogofya bali alijikabidhi kwake yeye ahukumuye kwa haki bwana asifiwe jambo la msingi tunajifunza kwa yesu hapo yesu alipopitia magumu alipopitia maumivu alipopitia machungu yesu alichokifanya alijikabidhi kwake yeye ahukumuye kwa haki yesu akumwadhia mungu vibaya yesu hakumwadhia mungu kinyume yesu hakumwazia mungu ovyo bali yesu maandiko wanasema alijikabidhi kwake yeye hahukumuye kwa haki bwana asifiwe ndiyo maana ukisoma ile luka ile sura ishiri na tatu na ule mstari wa arobaini na sita utaona pale yesu japo anateseka japo huko msalabani watu wengi wanamwona kama afai wengi wanamdhi haki aliokoe sasa kama aliokoa na wengine lakini yesu alitambua ya kwamba bado mungu yu pamoja naye mwanzo mpaka mwisho haijalishi kile ambacho anapitia ndiyo maana yesu alijikabidhi kwa mungu akisema akisemau yesu akalia kwa sauti kuu akasema ee baba mikononi mwako naiweka roho yangu ya bwana asifiwe mpenzi msikirizaji maandiko anasema ya kwamba avumiliaye mpaka mwisho ndiye atakayeokoka yesu katika dakika za mwisho za mateso yake hakuwahi kumwazia mungu vibaya bali alijikabidhi kwake yeye bwana asifiwe hata wewe unapopitia maumivu hata kama ni makali kiasi gani hata kama ni machungu kiasi gani hata kama naumiza kiasi gani mpenzi msikilizaji jikabizi mikononi mwake hata kama itakuugharimu kufa kabidhi roho yako mikononi mwa yeye aliyokuumba maana yeye ni yeye yule jana leo na hata milele bwana asifiwe hicho ndicho ambacho yesu alikifanya lakini pia hata ukisoma kitabu cha matendo ya mitume ile sura ya 7 na ule mstari wa s0 tunapata mfano mzuri pia kutoka kwa stefano stefano alipokuwa anateswa stefano alipokuwa anapigwa na mawe anaugulia maumivu anashambuliwa kwa sababu ya kusimamia haki anashambuliwa kwa sababu ya imani yake stefano anapigwa na mawe anajua ninaenda kufa maandiko anasema matendo ya mitume saba mstari wa 6 akapiga magoti akalia kwa sauti kuu bwana usiwahesabie dhambi hii akiisha kusema haya akalala bwana asifiwe stefano anapigwa mawe lakini bado anajikabidhi kwake yeye aliye juu na kuwaombea wale ambao wanamtesa penzi msikilizaji usimwadhie mungu vibaya hata kama wanapitia changamoto nyingi kiasi gani tambua ya kwamba mungu yuu nawe jikabizi kwake mwanzo mpaka mwisho husiafifishe imani yako usidhoofishe imani yako kwa sababu ya changamoto maana wengine walipozidiwa na changamoto waliafifisha imani zao wako watu ambao kwa sababu ya changamoto aliamua kuwa malaya ili apate fedha ya kujikimu kimaisha wako watu ambao kwa sababu ya changamoto aliamua kwenda kwawpiga ramli ili kutafuta utajiri aweze kujiondolea umasikini wako watu ambao kwa ambaoksaba changamoto waliamua kutoa rushwa na kununua haki za watu wengine penzi msikilizaji haijalishi ni kitu gani unapitia avumiliaye mpaka mwisho ndiye atakayeokoka maumivu yote unayopitia kubali hata ikikupasa kufa kama alivyokufa yesu kama alivyokufa stefano lakini akikisha ya kwamba unakufa umejikabidhi kwake yeye aliye juu na katika ile siku ya kiama utakuwa na heri naye atakufufua nawe utaupata uzima wa milele bwana asifiwe mpenzi msikilizaji huenda unapitia jambo gumu sana na kudhani kuwa mungu amekuacha nikutie kutie moya kwamba yeye yupo pamoja nawe na anasema kuwa ndiyo tutapita katika meji mengi ndiyo tutapita katika dhoruba nyingi lakini maji hayo hayatatuharikisha atatuonesha mlango wa kutokea majaribu tunayopitia misiba na majonzi tuliyo mungu anaona na anataka tuzidi kumwamini na hivi karibuni yesu atakaporudi tutaweza kupata thawabu ya kile ambacho tulikisimamia usiliye tena mpenzi msikilizaji usife moyo tena mpenzi msikilizaji usikate tamaa tena mpenzi msikilizaji yesu anaona sumbuko lako yesu anaona uchungu wako yesu anaona maumivu yako na yesu anasema usiogope mimi ni wa kwanza na wa mwisho nalikuwa nimekufa na sasa ni hai yesu ameshinda kwa ajili yako na yu tayari kukusaidia uchungu wote yesu atakaporudi yesu atakaporudi ukisoma korinto wa kwanza kmina tano kwanzia mpka 6 wala waliokombolewa na bwana watasema kuwapi e, uchungu kuwapi mauti na kushinda kwako ndugu msikilizaji kubali kumfuata yesu kubali kumwamini mungu na hadi zake bila kujalisha unapitia kipindi gani naye atakusaidia naye atakutia nguvu naye atakupatia thawabu ya uzima wa milele katika siku ya mwisho fanya maamuzi sasa ya kumwamini mungu bila kujalisha unapitia kipindi gani fanya maamuzi sasa ya kumfuata mungu bila kujalisha umepitia uchungu gani hata kama ulikuwa umerudi nyuma ukaona pengine mungu amekuacha ukaona pengine mungu amekusahau ukaacha kumtumikia ukaacha kumfuata ukaacha kufanya kazi yake maana huoni mafanikio baada ya somo hili tambua ya kwamba mungu yuu nawe siku zote naye anakuona naye anakutazama naye anakupigania na katika siku ya kiama utapata thawabu ya uzima wa milele ikiwa unafanya maamuzi hayo namba ya simu utakayotumia kuasiliana nami mwalimu wa neno na mwinjiristi baraka benardi masalu ni sf78757 na saba, na tisa, tano tuombe baba wa mbinguni ninakushukuru maana watu wako tumeamua kufuata kile ambacho umetufundisha tunaomba roho mtakatifu aguse mioyo yetu aguse mmoyo wa msikilizaji na ile hali ya kukata tamaa sasa akapate tumaini jipya na kuanza maisha mapya kwa utukufu wa jina lako na yule ambaye akaamua kurejea baada ya kuwa na masumbufu mengi ya maisha mpokee na hatimaye ukamfanya kuwa mpya na hatimaye imani yake ikadumu na siku ya kiama akapate tunu uliyo yote afanyike kwa mapenzi yako kwa jina la yesu kristo aliye bwana mwekuza wa maisha yetu amen mimi ni fanu itanda ni kushukuru sana kwa kuendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya adventista ulimwenguni tuungane tena katika siku ya kesho ambapo kutakuwa na kipindi kizuri cha watoto wetu