unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana yamakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yesu waja ten hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena haligani rafiki yangu msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya redio deventista ulimwenguni awr karibu sana katika kipindi kizuri cha vijana na maisha kumbuka unanipata kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 na kunipata kupitia morning fm bila kusahau rock fm hii leo endelea kuungana nami kwa njia ya mtandao wa www rg jina langu ni kibaga mwaipaja wilson ni kukaribishe sana kuweza kutegea sikio kipindi kizuri cha vijana na maisha hii leo utakuwa naye debora urio anakuambia thamani ya kijana lakini awali yayyote tafadhali wategee waimbaji wa nyahanga kwaya wanakuambia njoo kwa yesu o uumkwana yesu anakulita kusumbuka ena mizigo oapo atana nacidanin johnny is so Bye. Oh, oh, yeah. yeah. basi asante sana nyanga kwaya huyu hapa debora urio hii ni sehemu ya kwanza endelea kubarikiwa naye unajua vijana wana changamoto kubwa sana katika maisha yao na hivyo wanahitaji mafundisho zaidi na leo tutaangalia fungu lile linalopatikana katika timotheo ya fungu la mada yangu yote leo itajengwa hapo linasema hivi mtu awa yeyote asiudharau ujana wako bali uwe kielelezo kwao waaminio katika usemi na mwenendo na katika upendo na imani na usafi mtu awayeyote asiudharau ujana wako vijana wetu wengi sana lewo wanadharaulika bila kujali kwamba ni mkristo au la watu hawawaheshimu hata jamii ya waaminio vijana hawawaheshimu hata ndani ya kanisa unashanga kwamba vijana wengi hawaheshimiwi lakini leo ninapenda tujifunze kwamba kwa nini vijana wengi wanadharauliwa kwa nini mwisho wa kipindi hiki kijana unayenisikiliza utajua kwamba unadharaulika au la na kama haya tutakayojifunza kuna mmojawapo unalolifanya basi uwache ili usidharaulike jambo la kwanza linalofanya vijana waharaulike uvivu uvivu ninaposema jambo la kwanza sio kwamba ndilo kubwa kuliko yote lakini basi jambo la kwanza ni uvivu kijana aliye mvivu kijana mvivu anakuwa mzigo kwa jamii jamii isumbuke kutafuta mahitaji familia yake baba mama au ni kaka yake au ni mjomba wake anakoishi wahangaike yeye ameketi tu ishi kula kijana meketit lazima watu ziaat na kijana ana nguvu ikiwa hufanyi kazi hizo nguvu sasa utazipeleka wapi ni lazima kwamba izo nguvu utazitumia kwenye mambo mengine yasiyo faa hivyo basi epuka uvivu maana unakufanya udhalaulike jambo la pili muonekano wa kijana kijana mwenye muonekano wa kihuni kama ni mvulana anavaa heleni anasuka manywele anavaa suluali mlegezo kama ni msichana nguo fupi zinazoonesha maungo mapambo ya jabuajabu huyo kijana ni lazima tadharaulika kijana ambaye mambo yake ni ya kihunihuni tu anaingia kanisani anakuja kanisani lakini lakini mambo ya yake ni ni hakuna mtu atamheshimu watamdharau watamdharau nani huyo ah chana naye msichana anapenda kuvaa nguo lazima watu watamdharau. Lakini kwa nini basi udharaulike mwingine atasema navaa tu hizo nguo lakini tabia yangu si hivyo si kweli mwonekano wa mtu unaonesha tabia yake ya ndani maana kile kilichoko nje ni matokeo ya kile kilichoko ndani na hivyo kwa vijana wa kristo hasa waadventisti wa sabato haifai uwe na muonekano wa kihuni haifai we binti uvae nguo zisizokusitili nguo kazi yake ni kutusitiri mapambo ya ajabuajabu ajabu. biblia imetufundisha namna ya wanawake namna ya kujipamba sisemi uwe mchafu hapana we binti usinielewe kwamba sasa nimesema uwe mchafu katika vipindi vyangu vingine nilieleza jinsi unavyopaswa kuwa unapaswa kuwa msafi lakini kwa mapambo yale ya kikristo chana nywele zako vizuri unapoteza muda mwingi kijana una wa kikristo msichana wa kikristo unaenda saluni unakaa chini unasuka nywele tangu asubuhi mpaka jioni na biblia imesema wazi juu ya kusuka nywele unapoambiwa na wazazi wako na wakubwa wako unawadharau wewe ndio unayedharaulika wala si wao kwa hiyo hilo ni jambo linalofanya vijana vodharaulike jambo la tatu kudharau mambo ya kiroho kudharau mambo ya kiroho katika mithali moja fungulil la saba hebu tulisome pamoja mithali j funla saba anasema kumcha bwana ni chanzo cha maarifa bali wapumbavu hudharau hekima na adabu kumcha bwana ni chanzo cha maarifa bali wapumbavu hudharau hekima na adabu kijana mambo ya kiroho kijana na na kwa kwa nini sababu hamchi mungu maana kumcha bwana ndicho chanzo cha maarifa maarifa hana je wewe unamcha mungu dharau mambo ya kiroho kanisani unaenda saa yoyote ile unayopenda tena vijana wengi makanisani wanapenda kukaa benchi la mwisho mwisho za ili kikisha tu Achomoke wa kwanza kutoka unakimbia nini kwa nini sikae hapo ukatulia na vijana wengine wanapenda penda kupiga kelele makanisani tena basi anaingia na kisimu kanisani kisimu kinapiga kelele kinasumbua wa watu wengine unafikiri kweli hutadharaulika kwa mambo hayo unayofanya unadharaulika kwa hakika pia kijana anadharahulika yule ambaye hawatii wazazi wake kijana ambaye hawatii wazazi wake kwa hakika atadharahulika katika mithali kumi na tano na lile fungu la nne anasema mithali knaa na fungu la tano mpumbavu hudharau kurudiwa na babaye bali yeye aangaliaye maonyo hupata busara kijana ambaye haheshimu baba yake na mama yake msichana ambaye haheshimu baba yake na mama yake ni lazima kwa sababu kuwaheshimu dunia yote itashuhudia watu watu watakuwa maana atakuwa anafanya mambo yotaka, anafanya mambo mambo anayopenda yeye yeye mwenyewe anarudi nyumbani anayotaka vazia, anayotaka anayotaka anavaa mavazi na hivyo azma taaaaaafanya mao anayopenanyw a aa kwama hbinti a iaa aa dabu a uti ka wazaziwake aaa aaaa danganya wasichana wa watu yaani anayechumbia chumbia anamwambia anamwambia nitakuoa kijana hiyo vivyo hivyo na msichana anayekubali kuchumbiwa chumbiwa naye pia sasa unapenda udharawrike. Udharawrike? na biblia inasema mtu awa eyote asiudharau ujana wako bali uwe kielelezo katika usemi na mwenendo kijana anayependa marafiki wasio faa jamii vijana wengi anasema anasemamimi nina tabia nzuri sio kama wale haiwezekani rafiki yako nitakwambia tabia yako watu wawili waweza kutembea pamoja wasipopatana haiwezekani uko na hilo kundi la wavuta bangi walevi kwa sababu wewe ni mmoja wapo na kama si mmoja wapo hiyo ni hatua mojawapo ya kuingia uwe mmoja wapo ukipenda marafiki utadharaulika kijana anayependa kukaa kukaa vijiweni anapenda na tu kijiweni nzima yuko kijiweni akipita msichana huyu wanamsema hivi akipita mama huyu anamsema hivi wako tukijiweni bila sababu unadharaulika kwa hakika lazima utadharaulika katika kipindi chetu cha leo kijana unayenisikiliza hebu tujifunze visa viwili kisa kimoja ni kile kisa cha yusufu kinachopatikana katika mwanzo 8 kuna kitu cha kujifunza kwa ajili ya maisha ya ujana mwanzo h katika mwanzo mwanzo mwanzo kuna kisa tunaweza kujifunza ndugu msikilizaji ni 8 hapa tunapata kisa cha yusufu kijana aliyepelekwa utumwani kwaajili ya wivu wa ndugu zake lakini hata katika ile nchi mbali na wazazi mbali na watu wanaomfahamu hakumwacha mungu wake vijana wengi leo anapokuwa nyumbani kwao anakuwa kijana mwema sana lakini anapotoka mbali na nyumbani anakuwa kijana mwenye tabia za ajabu kabisa kwa nini kwa sababu wetu watu hawamuoni watu wanaomfahamu hawamuoni hebu tujifunze kisa hiki kwa pamoja kuna mambo ambayo tutajifunza katika kisa hiki yusufu akaangukia katika nyumba ya potifa akida wa farao mkuu wa askari kule misri na hapo akaenda katika nyumba yake ndio pale akawekwa mtumishi umo ndani na biblia inasema kwamba yusufu alikuwa mtu mzuri mwenye uso mzuri ni hb kijana anayevutia kumtazama mama wa ile nyumba akampenda yusufu kama ambavyo leo mashugamami wengi wanapenda watoto wa watu bila kujali kwamba wanamharibu au la na huyu shugamami akampenda yusufu ingekuwa kama ni vijana wetu wa leo angeweza kusema lo bahati hii iniangukie malangapi eh? vijana wanasema zali lamentali limeniangukia lakini kijana huyu mcha mungu hebu sikiliza maneno aliyosema naanza kusoma mwanzo fungulile la 9, hebu tuanze katika fungulile la saba ikawa baada ya mambo hayo mke wa bwana wake akamtamani yusufu akamwambia lala nami lakini akakataa akamwambia mke wa bwana wake tazama bwana wangu hajui kitu kilichowekwa kwangu nyumbani na vyote alivyo navyo amevitiya mkononi mwangu hakuna mkuu katika nyumba hii kuliko mimi wala hakunizuilia kitu chochote ila wewe kwa kuwa wewe umkewe nifanyeje ubaya huu nimkose mungu sikiliza maneno hayo nifanyeje ubaya huu nimkose mungu kijana unayenisikiliza kabla hujafanya jambo hebu jiulize hili jambo ninalofanya mungu wangu ananionaje yusufu hakusema ninamwogopa potifa hakusema hayo maneno lakini alisema nifanyeje ubaya huu nimwogope mungu maana yusufu alijua ya kwamba popote anapoenda mungu yupo anamwangalia yuko na mungu mahali popote hata gerezani yusufu aliingia pamoja na mungu wake katika nyumba hii yusufu akiwa mtumwa yuko pamoja na mungu wake na anatamka maneno haya nifanyeje ubaya huu nimkose mungu wewe umefanya namna hiyo kijana bila kujali, ya kwamba, bila kujali kujali ya ya kwamba kwamba mungu jaam lakini wenzako yusu tena yusufu alikuwa na nguvu kuliko wewe maana vyakula vyao vilikuwa nivile vyakula ambavyo havijahalibiwa kama hivi vyetu vya leo baada ya miaka mingi zambi imeendelea kuitafuna nchi na hivi hata vyakula tunavyotumia vingi vyake vimeharibiwa na madawa yusufu alikuwa kijana kijana mwenye nguvu ingekuwa ni wewej umeshawjuuliza hivyo mara nyingi nimewauliza vijana hivi kweli hata mimi hapa nitokee nikwambia hivyo kijana wewe utakataa utasema hii bahati gani hii. lakini lakini alikataa alichofanya alichofanya unakijua maana kuna vijana wengine anasema mimi mimi mimi bwana mimi, staki, bwana sitaki sitaki yuko hapo hapo sikiliza alichofanya. endelea kusoma pamoja nami fungu la kumi akawa kizidi kusema na yusufu siku baada ya siku lakini hakumsikia alale naye wala aongee naye umesikia wako nyumba moja na kila siku anamwambia na siku tu mama mama alikuwa na lakini, yusufu, haku haku yusufu, alikuwa hakumsikiliza wala wala hakuongea naye naye huyo wako moja wanamkwepa wewe we mtu mtu unakaa mbali mbali mita mbali kwa nini kumkwepa uyumtu, alafu, unadanganya eti, ningefanyaje ungefanyaje anamwambiaaa wa maoni ushauli changamoto anwani hizi hapaa za kuweza kuniandikia redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha2 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania basi msikilizaji endelea kubarikiwa unapoendelea kutegea sikio vipindi kutoka hapa studio tafadhali kesho ni sera za ndoa naamini ya kwamba mwanandoa utajiandaa kwa ajili ya kuweza kubarikiwa na hawa paa waimbaji wa mashahidi kwaya kutokea morogoro tanzania wanakwambia atanificha Keep it moving!