unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuaja tena ipata sauti himbasana yesu yuaja tena nujnakuj yesu wajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita na 25 kutokea mkoani morogoro mpendwa msikilizaji unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisim fm iliyoko nchini kenya mtandao wetu ni www jina langu ni kibaga mwaipaja na kukaribisha sana katika matangazo yetu siku hii ya leo na leo msikilizaji kipindi hewani ni sera za ndoa katika kipindi hiki tutakuwa na mjadala ambapo mjadala huu utakuwa na mada unaosema uonevu katika ndoa na hii ni sehemu ya pili ya mjadala huu unaoendelea hapaueua a changamoto wengi wetu tunawezekana tusizifikirie lakini kwenye ndoa hilo ni janga mm. kwa mfano u- wale ambao wameoa na wanatufatilia sasa watakuwa wanaelewa mm. kwamba e, unapotoka kuoa hata mm. ukiwa umeoa tunayakumbuka yale mapigo mapigo ya siku zile za kwanza mm. e, tunaelewana mm. lakini kadili unaona siku zinazidi kwenda unaona hata ile hali ya mwanaume na mwanamke katika uwanja ule inapungua siku kwa mm. kwa siku niende tu kwenye mlengo huu kwamba wanaweza kuwa ni wazima kabisa kifikra na kimwili nini kinawapelekea hawa watu wanapunguza tatizo ninalokuja kuliona katika huo mchango wangu wa kilei niliyosema kingine ni mazoeawa upande wa waimbaji takwa na waimbaji wa mpakani adventist kwaya ambapo watakuja kwako na uwimbo nasema usisononekea sela tabo katamoya wavujika aunatomaeni tabo zimekwndama umekata na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao waimbaji wa, wa mpakani kwaya wakikwambia ni upendo basi kwa kwanza matangazo yetu ni kusiuwezi kuwategea sikio waimbaji wa, wa mpakani kwaya wakikwambia usisononeke Oh وول不زمد <dı> <Ed -man -ministEsže203> 你过要那回说泪后过的s不福ת满你ש那z做花tז Funapa, ya kuro, ya Yesu taisu, mirinugo, sego ya o komboze. O se re, rendo, ba, o na neke, I'm going sana mpakani kwaya nami nichukue fursa pekee kukaribisha katika matangazo yetu kumbuka kipindi ya wa ni sera za ndoa na mada uonevu katika ndoa ni sehemu ya pili tukiwa na mjadala katika kipindi hiki tafadhali tutegeesikio swala la kuridhishana katika swala la ndoa tunarudi pale pale, pale kila mtu akitambua wajibu wake mama akitambua wajibu wake kama mama kama mke kwa mume atafanya sehemu yake na baba akitambua wajibu wake kama baba kama mume atafanya sehemu yake ninapenda historia e, moja nilisoma ya mwandishi mmoja maarufu kwamba alikuwa na majukumu mengi ya kufanya kwa, anasema kwamba hakupunguza tendo la ndoa kwa mme wake lakini pia hakupunguza huduma kwa watoto wake hakupunguza huduma yoyote ambayo ina, ni wajibu kwake kwa, kwa maana hiyo kwamba anasema kwamba alikuwa anampatia mme wake suala la, la, la, la, la, la seksi kwa wakati ili kwamba eh, unyumba, unyumba eh unyumba yes. asant <laughs> sana eh, kwa wakati ili kwamba aweze kubaki katika nafasi yake kama mwanamke na mume asija akasema kwamba huyu mama ametingwa na shughuli nyingi na nini na nini ajaruhusu kusema maana leo hii tunasema nimebanwa nina shughuli nyingi na na kadhalika kwa kwa hiyo hata inafika hatua kwamba sijisikii kuwa na mme wangu kwa sababu nina, ninafanya majukumu mengi hapana hakuruhusu fa kwa sababu anajua kabisa kwamba ni wajibu wake mme wake kadhalika tukirudi kwa baba ajue kwamba mimi ni mwanaume ni, ni mume wa mke huyu ninapaswa nimhudumie kinachotakiwa nifanye nini kuhudumia by the way hbb imesema kabisa mwanaume na mke wake kwa mavazi na ngono kwa, kwa nini kwa usahihi zaidi kwa hiyo yote hayo watu wakitambua nafasi yao hakutakuwa na ruhusa ya, ya au na mwanya wa unyanyasaji au kutoridhishana mbuja, yes, yes. mbuja narudi kwako naam tumeona vitu vyote vilivyosemwa kama uonevu okay. lakini kwa nini uonevu chanzo cha uonevu kwa nini vinakuja hivi vitu vyote kwa nini mwanamke apewi nafasi hiyo kwa kwa kwa kwa nini nini nini nini hivyo yaani tuangalie mwanamke unatokea mwanaume pamoja na vile vilivyosema unajua tuna labda nizungumze katika mlengo wa kwa habari ya, ya tendo lenyewe la ndoa kwa sababu lenyewe hicho ni chumba kikubwa lakini kwa nini mwanaume au mwanamke anaweza kwamba asirizishwe sababu kubwa kuliko zote inaweza kuwa kama mchungaji aliposema maandalizi lakini mimi nikichangia niki katika uharisia na kijamii Eh, hali ya maisha ya sasa pia inatoa rm mm. hiyo watu tukobize kutafuta mm. salari tunakimbizana na muda kuangalia tunamudu vipi yani tumegeuza kwamba hilo na nkinachotokea kwenye akili kwamba yule ni mke wangu ntamkuta yeah, nitaenda ntamuomba tutapeana tu tukitaka mm. lakini tunasahau kwamba ni tendo lilifaa kuandaliwa muda na tumejikita zaidi katika utafutaji wa maisha mfano tulikuwa hapo asubuhi na tukasikia wataalamu wa wetu wa maswala ya shauri wakishauri kwamba wakati mwingine ni vizuri kuutenga muda wa ku hata kubaki na familia kusikilizana hasa ukija kwenye hili tendo la ndoa kutolizishana au kulizishana kunategemea pia kwa hali ya msawazo wa kiakili lakini mbili e, tunaweza tukalizishana itategemea tumesikia masomo kadhaa kiafya masuala ya kiafya pia yanaweza kuwa yanasaidia au yanapunguza kwa maana ya kuchochea au kutochochea hali ya lile tendo la ndoa tunapozungumza tendo la ndoo sio tuku abali ya, ya hali njema kimwili unaweza kwawa una, huko vizuri una pumzi kutosha wewe ni mtu wa jimjim lakini basi akili yako haikupi kushiriki lile tendo kwa raha naweza sijui kama nikawa nimejibu kidogo kufikia hapo asante kwa mchango wako sasa nimsikilize mwana saikolojia naye atueleze kuhusiana na chanzo cha uonevu asante ndugu mtangazaji e, labda nirudie tu kile kile ambacho nilikizungumza hapo awali kwamba chanzo hasa kinachopelekea mambo haya kuweza kutokea E, kwa sababu mchangiaji aliyepita kaka amesema kwamba wakati mwingine mtu aazakawaanaonekana ni mzima lakini kumbe akili yake haiko sawa ana changamoto za kiafya ya akili au labda e, ana, ana, ana magonjwa fulani ambavyo mengine ya, ya kimwili yanamsumbua hivyo hawezi kufanya kazi zake vizuri na kupelekea mambo mengine ya uonevu lakini chanzo chake hasa ni kile kile ambacho nimekisema hapo awali kwamba ukosefu wa elimu ambayo inamfanya mtu huyu aweze kutambua na kuthamini mapungufu nanini na, na, na tofauti ambayo uko anayo yee na, na mwenzi wake kwamba anapokua anatambua kwamba mwenzangu sasa labda ni mgonjwa atakiwa yeah, lad awe na uvumilivu fulani mwenzangu ladaaaakaiooaazuri kye asaa ya unyumba nanini aooumea h ana ananda k mu aakua hatambui, hatambui yale mapungufu au tofauti alionayo huyu mtu mwingine na nandomana inapelekea kwenye mambo mengi hasa ndo inaanza kutokea hizo namno tofauti tofauti za uone mpenzi mtangazaji unajua mimi nachangia kilei mm. sio kitaalamu <laughs> unajua kumekuwa na changamoto ambazo wengi wetu tunawezekana tusizifikirie lakini kwenye ndoo hilo ni janga kwa mfano u- wale ambao wameoa wa na wanatufatilia sasa watakuwa wanaelewa kwamba Eh, unapotoka kuoa hata sisi tuliopo hapo kwa wale wanandoa ukiwa umeoa tunayakumbuka yale mapigo ya siku zile za kwanza eh, naposema mapigo tunaelewana lakini kadili unaona siku zinazidi kwenda unaona hata ile hali ya mwanaume na mwanamke katika uwanja ule inapungua siku kwa kwa siku niende tu kwenye mlengo huu kwamba wanaweza kuwa ni wazima kabisa kifikra na kimwili nini kinawapelekea hawa watu wanapunguza kuliona katika mchango wangu wangu wa niliyosema kingine ni mazoea yani huyu mke wangu, aa, uyu mke wangu, sawa jana eh, mtu alikuwa anasema kifo cha mende atizo inakuja eh, klonakatiaua mchangowangu wakilei liosemajkuuisha uuisho unaojitokeza kwenye ndoa zetu k kwa, kwa nikiegemea tu kwenye ilo pande la tendo la ndoa tendo la ndoa linahitaji kuwa kama mtoto anaekua siku kwa siku kwa siku sio yale yale tulioyazoea haileti hali mpya kwa kadiri aleti hali mpya hata hiyo nayo inaweza kupelekea kutofikishana kwa sababu mimi hakuna kitu kipya ninacho ninachopata ymbuja naona umetoa msisitizo hapo unajua kabisa kwamba hiyo ni mojawapo ya uonevu ule mwingine wote maana mtu aifanyi vizuri hawezi kukuaca kutoa hela ya matumizi hmm. mama hawezi kuwa na njaa mambo yataenda vizuri kwa hiyo vyanzo viwili hapa ambavyo nimeviona elimu pamoja na mazoea yanapelekea sana kuleta uonevu katika nini katika wanandoa kwa hiyo tuwe makini sana kama wanandoa tusichukulie mazoea tujue wajibu wetu pale nyumbani kama mama anatakiwa atendewe hiki na hiki na hiki kama ulikuwa una hiyo elimu basi ukisha ipata jua kwamba hilo ni jambo la msingi ili ndoa yako iweze kuwa kamili yenye furaha yenye afya yenye tija na sasa kwa sababu tumeshaona chanzo na tumesha pata kuelewa kwamba mazoea nayo ni changamoto basi tutaweza kuangalia madhara ambayo yanaweza akajitokeza madhara yani kwamba sasa uonevu upo katika ndoa wana ndoa tayari hawana amani kwa sababu ya mazoea waliofanya nini walio ya rusu, sasa mambo hayaendi kama ilivyo ilivyokuwa awali sasa madhara yake ni nini kama wana saikolojia mtatueleza lakini pia hata sisi wengine tutaweza kueleza au kuchangia madhara yatakayosababishwa au madhara yanayojitokeza kulingana na uonevu mchungaji eli anashukuru sana e, kabla ya kuingia kwenye madhara tunapohitimisha ile mada yako mm. e, kwa kweli solution ni kumtanguliza mungu mungu ni namba moja kwa sababu mungu ndio aliyetuumba ndio aliyeanzisha maswala ya ndoa tukimwacha mungu hata namna gani mungu hayupo ni kazi bure mm kwao lazima namba moja tuwe na mungu katika maisha yetu ndipo tujue wajibu kwanza atatuongoza tujue wajibu wetu asante sana lakini madhara sasa yanayotokea baada ya mambo yametokea ni ndoa kufarakanika nile wanaita separation of family mgawanyiko wa familia kwamba sasa watoto watabaki kivyao mama atabaki kivyake baba atabaki kivyake mwisho wa siku tunakosa ile unity ya familia inasambaratika hapo inakwisha lakini pia itapelekea kuwa na magonjwa kwa sababu huyu ataangaika huku na huyu ataangaika mmojawapo ataleta magonjwa nyumbani kwa sababu kuna, kuna kitu ambacho kina mis pale nyumbani lakini pia itawapelekea watoto kutokea watoto wa mitaani kwa sababu wanakosa ile ile ule, ule, ule muunganiko mzuri wa kifamilia kwao watoto utajikuta wat, mwisho wa siku wanajitafutia wenyewe watatokea watoto wa mitaani na hatutatengeneza muunganiko mzuri wa familia wakuendelea wakuridzishana kwamba huyu mtoto naye akawe na familia bora na, na kadhalika nakadhalika kwenye jamii haita kwa hiyo kuna madhara makubwa ya namna hiyo asante kwa mchango huo mzuri na sasa ninaendelea kupata mawazo na michango mbalimbali kuhusiana na madhara yanayojitokeza baada ya uonevu kuwepo katika ndoa karibuni asante mpenda mtangazaji na madhara mengine ambayo yanaweza katokea hapa kutokana na uonevu ndani y ya, ya ndoa ni pamoja na divos tunasema divos kuwachana fwa wanawataraka wana, wanandoa kuwachana na hii inaweza kapelekea pia kama awali ambavyo mchungaji ametoka kusema familia zikatengana awakaenda huko a wakaenda waka lakini sio hilo tu changamoto nyingine ambayo inaweza kapelekea hapo ni kukosa furaha ndani ya familia watu awana furaaatu wanamani kwamba mke na mume hawawezi kukaa kwa upendo ndani ya familia na kingine ambacho tunaweza tukaongeza ni anakuwa hawaheshimiani kwa sababu ya ile migogoro ambayo inaendelea wa, mara kwa mara heshima inapungua na sio hilo tu tunasema pia hata ufanisi wa kazi makazini unaweza ukatokea pia kwamba yuko kazini baadaye awaze nini anatakiwa afanye kazini anawaza kuhusu familia yake kule nyumbani itakuwaje nitafanyaje yani baada yaykonentretiani atenshen yake iwe kwenye maswala ya kazi ili mambo mengine yaendelee yeye bado atakuwa anawaza kuhusiana na familia yake jinsi gani nitatatua migogoro yangu au kwa nini imekuwa hivi mbona mwanzo mke wangu hakuwa hivi mbona mwanzo mme wangu hakuwa hivi imekuaje kwangu labda a hapo ndio na ningependa pia kuchangia kwamba kuna mambo kadhaa ambayo anaeza kajitokeza hapo kwamba madhara mojawapo mbaa kajitokeza po kwamba mtu anakua anakosa uwezo wa kujiamini na kujithamini kwamba pale ambapo anakuwa naona mwenzake anamfanyia uo mara kwa mara kao hali yake ya ndani yakuweza kujitambua kujithamjina kmani mtu ambafana jambo lolote ne jamamaaa E, nizekampelekea ni mtu ambaye akakosa au akapoteza uwezo wa kuwa na mahusiano mazuri na na wanafamilia au jamii jamii kwa ujumla e, labda uonevu huu unazokaa ni uonevu ambao ni mtu ambaye ananyumwa nafasi ya kutoka nyumbani kwamba wewe hautakii kutoka nyumbani hautakii kwenda sehemu nyoyote kwa sababu wana ndoa wengine unakuta ameingia kwenye ndoa mwanzoni mambo yalikuwa vizuri lakini baadae kwasababu hajamtambua mwenzi wake anakuwa namnyima uhuru kwahiyo hamruhsu kshirikanaatuewezwake wkujenga mahusiano mazuri na watu iea wa kfa ya watu weesa akekada aea kufia kuna tarajia wakati wanaingia katika uhusiano huo inawezekawa ni njia pia mojawapo ikamfanya sasa yeye awezi kuwa katika hali ambayo wanajihisi ni mtu ambaye sababu muda wote atakuwa mtu mwenye huzuni mtu ambaye ana msungo wa mawazo mtu ambaye ana sonona kwa hiyo hawezi kufurahia maisha yake anakuwa ni mtu ambaye kila siku yaani ile hali yake ya ndani kama ambayo tunasema mara nyingi kwamba hali yake ya ndani inakuwa ina mshtumu a aaaaaaa hawezi kufanya jambo temasaa maisha yake yake kama ni au haki haki mtu yakeaaaaadaa haki sawa na mtu mwingine na hiyo ndi tamati ya kipindi hiki cha sera za ndoa kwa siku ya leo kwa maswali maoni au changamoto anani hia pa ya kuniandikia yesoiwja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kesho ni ijaji afya yako na kipindi cha siri za ushindi napotoka hapa studio endelea kubarikiwa na waimbaji wa mpakani kwaya wakikwambia ni upendo Oh mimi na kushukuru kwa nguvu mpendo uliyotufanyio Ni upendo mkuu tena wa ajabu aliacha NC kaja kutufio ni upendo I am the one who is Thank you