unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti himba sana yesu yuhaja tena nakujnakuj yesu yesuywajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena mhaligani mpendo wa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya redoadventist ulimwenguni awr yunayotangazia kupitia masafa mafupi ya mitab5 kutokea hapa mkoani morogoro kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm leo hii ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja katika matangazo yetu kumbuka hewani tutakuwa na kipindi cha ijali afya ya yako na vilevile vile kipindi cha siri za ushindi katika kipindi hiki cha ijali afya ya yako msikilizaji tutakuwa na mada y unaosema tatizo la mawe kwenye figo figoikiw katika sehemu ya pili naitaletwa kwako na daktari bernard chenge watu wenye hatari zaidi ya kuugua tatizo hili si yote si yote siyote ambao wanaweza akapata tatizo hili kuna makundi ambayo yanaweza kuwa kwenye hatarishi hatarishiriskimoja ni wanaume wanaume wapo kwenye hatari zaidi kubwa sana kuliko wanawake sababu zake ziko bado hizi hata wataalamu tunajua bado hmm. tunajua bado hazijajulikanauaitabawakati no katika siri za ushindi tutakuwa na ushuhuda na hapa tutakuwa naye mchungaji john ismail nanguka akielezea ushuhuda wake na hii ni sehemu ya mwisho ambapo tutakuwa tukimsikia kumbuka kwa upande wa waimbaji tutakuwa na waimbaji wa tukasa kutokea kule mtwara watakuja kwako na wimbo wa kwanza unaosema maisha Shah Haiyanuku Yana Tabu saana Mudam Winging Ta Tse na katika wimbo wa pili tutakuwa nao waimbaji wa, wa nazareti kutokea kule mwanza wao watakuja kwako na wimbo wunaosema yesu ngome yangu za kipindi chetu msikilizaji hawapa waimbaji watukasa kutokea mtwara wanakuambia maisha asante sana waimbaji wa tukasa kutokea mtwara ni kukaribisha katika kipindi kizuri cha ijalia afya yako maada y hewani ni tatizo la mawe kwenye figo ni sehemu ya pili huyu hapa daktari bernard chaila kingine tuangalie riski watu wenye hatari zaidi ya kuugua tatizo hili si yote, si yote siowote ambao wanaweza kapata tatizo hili kuna makundi ambayo yanaweza kuwa kwenye hatarishi Risiki. moja ni wanaume wanaume wapo kwenye hatari zaidi kubwa sana kuliko wanawake sababu zake ziko bado bado bado hizi hata watalam, tunajua, mm, tunajua no, kwa hiyo watu wenye umri wa, wa kwanzia miaka thelahini makamu anzia miaka thelahini hadi hamsini wako kwenye hatari lakini wengine ni weupe wamarekani wako kwenye hatari zaidi kuliko wa weusi wanaotumia madawa kwa muda mrefu waliowahi kuugua magonjwa kama vile vilet nitakuja nizungumzie somo zuri sana na uti na nat na matatizo ya, ya ya y eh, na, na na watu wasiofanya mazoezi naona mazoezi pia limegusa hapa watu anaw, ambao ni wazembe kufanya mazoezi na naisema kwamba angalau wewe hata kama ni mzembe basi angalau kwa wiki hufanye mara tatu kwa wiki kwa hiyo mazoezi ni muhimu sana sasa baada ya kuangalia watu wenye hatari tuangalie hatua za kuweza kutibu mawe kwenye figo Aa, kwa watu wengi kitendo cha kutoa jiwe kwenye figo kupita mkojo kunaweza kuchukua mpaka siku tano huku ikiambatana na maomvivu makali lakini habari njema ni kwamba kuna njia nyingi sana ambazo unaweza kutumia kuharakisha eh, utolewaji wa, wa mawe kwenye figo na, na kuzuia mawe kurundikana kurudi kwenye vilasi kwenye figo yako yakojapo katika katika mazingira baazi itakulazimu kufanyiwa upasuaji ili kuondoa mawe yaliyokwama kwenye figo kwa sababu tulishae kuona wazee jinsi wanavyoumia kitu cha kwanza ni kunywa maji ya kutosha pendwa msikilizaji unanisikiliza tunaona maji yanazungumza kila sehemu kila ugonjwa maji ya kutosha kila ma, kunywa mara kwa mara kwa sababu utokunywa maji ya kutosha kuna kuna, kuna, kuna uweka katika hatari kubwa ya kupata mawe kwenye figo hasa kama wewe sio mtu wa mazoezi pia unatumia una, unaweza wanaotumia sana vinywaji vyenye sukari kwa wingi na unaishi katika mazingira ya joto sana kwa unakuta watu vinywaji sana vyenye sukari na nanaishi kwenye sehemu ya joto hivi ni vhatarishi sana tutakuja kuzungumzia aadakii kingine ni kula chakula vyenye virutubisho vya kutosha wasikilizaji tunazungumzia virutubisho lishe ulaji wa, wa vyakula visivyo na kamba kwa wingi na viondoa sumu vyakula vyenye mafuta mazuri eh, na na kiasi unaokuweka katika hatari zaidi ya kupata mawe kwenye figo ulaji ulaji pia wa vyakula vyenye chumvi kwa wingi na na nat kiasi k, kiasi cha cha kuongeza kiwango cha uh, kingine uh, vyakula vyenye kamba kamba faiba kwa wingi vya kamba kamba uh, kwenye mlo wako weka vyakula vingi vyenye kambakamba tunaita mlo kamili kamba kamba ni kama nyuzinyuzi nyuzi mfano kama vile kalanga hakikisha wamekula kalanga nafaka isiyokobolewa hasa wanasikilizaji jamani wengi wanakula vyakula vilivyokobolewa sana sasa unaweza ukapata tatizo hili maharage kula maharage mboga za majani na mbegu lakini parachichi epo na viazi vitamu hivi vyote ni vyakula vya nyuzinyuzi kingine ni mboga za kijani na matunda tushazungumza sana ya tafiti tunaona kwamba zinasema kwamba watumiaji wa vyakula vya majani kwa wingi kuliko nyama wapo kwenye hatari ndogo sana kupata kupata tatizo hili la figo ukilinganisha na waraji wanyama zilizosindikwa na kuhifadhiwa kwenye vifungashio kingine ni vyakula vyenye vitamini e uh, kwa wingi uh, vitamini e wengi hawafahamu uh, uh, vyakula vyenye vitamini e kwa wingi ni kama mafuta ya mizeituni parachichi mafuta za bibu hivi vyote vinaweza vinawezaakusaidia kuondokana na tatizo hili vingine uh, ni vyakula vyenye magnesium na kwa wingi hii itasaidia kuan uwe, uwepo wa madini ya kwenye mwili kwa hiyo hakikisha unawaongeza kwenye mlo wako mboga mboga za, kija, za kijani eh, lakini matikiti parachichi na ndizi hizi zote zinaweza kusaidia Nyingine ni kuepuka vyakula ambavyo vina fanya upate mawe kwenye figo e, msikilizaji unaweza ukasema ni vyakula gani sasa ambavyo vinaweza kukufanya upate mawe kwenye figo vyakula vyenye sukari cha kwanza vyakula vyenye sukari tafiti ambazo tumeweza kuvifatilia kwa makini zinasema kwamba matumizi ya vyakula na vinywaji vyenye sukari kwa wingi huongeza ukubwa wa tatizo kwa hiyo hakikisha unapunguza matumizi ya, ya vinywaji unayotumia hasa kama soda tuzungumzie uh, tatizo hili lakini kingine nafaka zilizosindikwa na kusafishwa sana bidhaa hizi ni kama unga wa ngano ugali na, na, na, na, na mikate nyama zilizosindikwa nyama zilizosindikwa husababisha mwili kutoa kalisha mnyingi na hivyo kuongeza kuongezeka kwa hatari ya, ya, ya mawe kutengenezwa kwenye figo kingine matatizo mengine yanayoathiri sana kwenye figo ni pombe na vyakula vyenye pendwa pombe ni somo pana sana nitakuja dm a hapo kipindi kingine vyakula hivi eh, vyakula na vinywaji venye e na pombe hupunguza maji kwa kiasi kikubwa kwenye mwili na hivyo uharakisha kuhala, eh, kufanyika kwa mawe kwenye figo kwa kwa kwa kwa kwa kwa sababu pombe ni ni ni kemikali kwa hiyo inapunguza sana maji maji kiwango cha mwisho wa siku unatengenezwa yale mawe eh, kingine mazoezi mazoezi mazoezi mazoezi mazoezi ratiba ya kufanya mara mara mara mara tatu kwa wiki, mara tatu kwa wiki wiki ni, ambavyo niliona ni namna tu kwa wale wa ambao hawafanyi mara mara. lakini ni muhimu sana kabla ya kuoga na kafanya mazoezi ni tiba nzuri ya mawe kwenye figo mazoezi ni tiba nzuri sana ya kwenye figo mazoezi haya hasa ya kutumia nishati nyingi na mazoezi mbalimbali ya kupunguza unene ni mazuri katika kujenga mifupa kwa hiyo hilo ni ni, ni, ni ni nzuri sana virutubisho vingine ambavyo vinaweza kusaidia ni magnesium ambao unaweza kutumia vidonge vyenye si vizuri sana unaweza ukatembelea kwenye vituo vya afya ukaweza kupata hivi madini kingine ni vitamini vitamini b b e, virutubisho vya kuondoa kupunguza kujikusanya kwa na ambapo hupelekea mawe kwenye figo unaweza kuchukua vidonge vya vtamin b na, ku, na kumezaii kingine ni virutubisho, virutubisho vya basi baada ya hapo hiki ndio kipindi ambacho tumezungumzia cha mawe kwenye figo kini pia niwakaribishe kwa kipindi kingine kinachofuata ikiwa unaendelea kutufuatilia nilikuwa mimi chenge Aa, mungu aweze kuwabariki sana na unaweza kutupata kwa kufuatilia kipindi chetu kwa namba zifuatazo 767358 mungu aweze kuwabariki namini ya kwamba umebarikiwa katika kipindi hiki cha ijali afya yako ni kupatia nafasi kuweza kuungana nami katika kipindi hiki cha siri za ushindi cheti cha kwanza tuna akwanzatanatakiwa okay, isizidi miezi mitatu mfululizo au amepata mauzo ya milioni mbili laimo a tisi hivi anakuwa tayari anaenda cheti cha pilikitendo mm. yani, tu cha kuingia cheti cha kwanza lakini cha kwanza akiingia tu ajitaidi miezi mitatu mfululizo awe na mauzo ya milioni mbili laimo a tii anakuwa tayari anaingia cheti ca na chapii kina kigezo gani kwa kwahiyo tunaita initial okay. anakuwa ameingia cheti cha pili au initial license. sasa anapokuwa ameingia hapo anapaswa kufanya kazi moto moto kwa bidii zote <laughs> mpaka afike mauzo mm-hmm. ya milioni nane na lakinne hu hayo mauzo yanamfanya kuwa sasa full yeye ni license n yani ni cheti cha pili sasa okay. hapo mwaka huo unapokwisha vikao vinavyokaa na kumvoti kwamba huyu sasa ni cheti cha pili kwa mauzo ya milioni nane na laki huko na kitu huyu atarudishiwa asilimia tatu mm. ya mauzo yake ah. kama bonazi. tunaita kamatunaitaatarudishiwa asilimia tatu ya mauzo hayo huyu huyu mwenye cheti ikiwezekana mwenye... yeah. na... Yeah. Na... Yeah. Na... Na... na kuendelea kuendeleahuyo anakuwa tayari ni cheti cha pili anapovotiwa tayari huyu anakuwa anapata anarudishiwa asilimia tatu ya mauzo hayo mm-hmm. lakini wakati huo huo atatibiwa huyu okay. mtu kwa asilimia arobaini mm-hmm. atatibiwa yeye atatibiwa mtoto wake watoto watotowake wasiazidi wanne mm-hmm. atatibiwa pia na mme wake ikiwa ni mwanamke mm-hmm. atatibiwa na mke wake ikiwa yee ni mwanaume mm-hmm. asante hizo mwanaumehizo benefit ambazo anazipata ufaida anazozipata huyu wa huyucheti cha tatu sasa cha cha mwisho cheti tatu huyu mwinjilisti wa vitabu anapaswa kuuza eh, fedha eh, zaidi ya milioni kann na laki nn anatakiwa kuuz zaidioni huyu anakuwa tai cheti cha tatu huyu naye akifikia uh, mauzo hayo atarudishiwa sita ya hizo. Mm-hmm. Sita ya hizo hizo atarudishiwa fas mabonh zinait mm. anarudishiwa fedha keshi au akitaka anazibadilisha kupewa vitabu kama mtaji okay. yes. ama yye mwenyee apokee pesa kama pesa mm. au waseme kwamba mi nataka vitabu mm-hmm. kwaiyo abc kule kul watampatia vitabu lakini mm-hmm. pia wakati huo huyu sasa wacheti cha tatu yeye atapata msaada wa matibabu kwa asilimia sab Okay. yeye sb kama baaccha pili yeye atapata hizo kwa kutibiwa yeye mwenyewe kama akiwa ni mama yeye pamoja na mme wake ikiwa kama ni mwanaume yeye pamoja na mke wake pamoja na watoto wasiozidi wanne lakini pamoja na kusomeshewa watoto wasiozidi mm-hmm. wanne kupata huduma hizo za elimu kwa asilimia sbn akini mm-hmm. baadaye akifanya kazi kwa muda wa miaka kumi na tano makaahuyo anaweza kustafu na kuendelea kupata malipo yake ya kila mwezi mpaka kufa kwake hapo mchungaji umetuweka vizuri angalau mtu anaelewa akisema cheti cha kwanza anamaanisha hivi cheti cha pili namanisha hivi De. na sitaki kuingia dipu lakini kwa maelezo haya naomba niweke nukta kwa maana kwamba sitakuwa na maswali mengi ya yakuoji kama nitakuwa na maswali mengi nitaandaa kipindi maalum ili ili watu waelewe ili mtu anapoingia basi anakuwa anafam, nini anachokwenda kukifanya Asante. na mchumbaji tukiwa tunaelekea hitimisho la kipindi hiki natamani kupatia nafasi ya kuongea neno la matumaini kwa mtu fulani ambaye pengine alikuwa anachukulia kwamba kazi hii ya uuzaji wa vitabu maana tulijikita kwa upande wa wa uuzaji vitabu zaidi kwamba hii kazi si kazi duni kama watu wanavyofikiri wengine ambao hawajapata mwanya wa kuelewa vizuri lakini pia mpe neno ambalo itamsaidia hata yule ambaye iko kazini ambaye pengine ana changamoto naita changamoto kwa upande wangu ambazo anakutana nazo katika kazi zake ambazo zitamfanya asikate tamaa lakini asonge mbele karibu mchungaji asante sana um, mjumbe wa mungu g white novemba njozi hii ya kuandika machapisho na kuchapa machapisho na kupeleka kwa watu mungu alimtumia huyu mjumbe wake mungu alikuwa na kusudia kubwa sana unajua mm-hmm. unapokuwa wewe ni mshiriki wa kanisa hili la wadent za wasabato ndani yake tayari mungu alishakupatia ajila bila wewe mwenyewe kujua na wengi hawajui hilo amii na nataka nipitie kipindi hiki nipate kuwafahamisha mm-hmm. hawa msikilizaji mm-hmm. apate kuelewa kitendo cha kuwa muadventista tayari uko kwenye ajira kwa sababu unapotumwa ulimwenguni na kwa kazi hii ya unjirisi wa vitabu kulingana na maelezo ambayo nimeyatoa hapo awali mm-hmm. unaona tayari ajira ipo mm-hmm. haina sababu ya kutembea na vyeti kuomba kazi tayari ukijiunga na matokeo ya njozi hii mm-hmm. ya g white tayari unakuwa na ajira yako mkononi unapata mambo makubwa mawili moja ni swala la kutimiza lile kusudio lako la utume ulimwenguni mm-hmm. kwa njia ya machapisho nakuwa umepeleka kuongoa watu lakini la pili familia inapata kitu mm-hmm. na maisha yanaendelea unaoweza w kujenga nyumba unaweza wkunua magari na vitu kama hivyo na maisha yakaendelea lakini pia e, sehemu ya, ya, ya pili ambayo nataka nizungumze kwa msikilizaji wetu apate kufahamu vizuri ni kwamba kuna umuhimu mkubwa sana wa kujiunga na idara hii ya uchapishaji ni kazi nzuri kwa sababu ni kazi inayokwenda kuwafikia watu kazi nyumba kwa nyumba mm. utakuta kuna watu na na na na machozi mm. wengine wengine wengine wameumizwa wameumizwa wameumizwa waume zao wame na wake zao wake watoto wao hawana faraja, hawana faraja matumaini sasa wewe ambaye ni mwinjilisti wa vitabu unapotembea nyumba kwa nyumba mm. tofauti na mwinjilisti yule yule wa wa mm-hmm. huyu ni kwa nyumba. Huyu pita, nyumba kwa nyumba huyu anapopita nyumba kwa nyumba unakwenda kugundua mambo mengi ukimkuta mtu analia amekata tamaa utamwombea utamtia moyo na kuna wakati mwingine inakulazimu wewe utoe fedha yako mfukoni mm-hmm. uweze kumpatia chakula kuna wengine hawana chakula kuna wengi wamempokea yesu kristo kwa bwana na bwan wa maisha yao kupitia huduma hii ya machapisho Amen. kwa hiyo uh, mimi ninatoa wito kwa kwa wasikilizaji wetu na hii sio tu kwa walio wa kwawalio hata mm-hmm. kwa siesabat anakaribishwa mm-hmm. aje wito umetolewa huko wazi mungu anaita watu wote wa rangi zote waje kwa ajili ya kushirikiana pamoja kuongoa roho za watu asante sana mchungaji kwa neno lako hilo naamini ya kwamba mtu ambaye ulikuwa ukinitegea sikio utakuwa umepata jambo endelea kumtegemea mungu katika changamoto mbalimbali mbali ambazo unapitia lakini kama usiache kufanya kazi ya mungu kama kamandio ambayo unaona kwamba unabarikiwa nayo namsaidia mwingine ambaye hamfahamu kristo aweze kufahamfikia otunafikia tamati ya kipindi hiki cha siri za ushindi leo mchungaji a aicunaji tukizungumza mengi kuhusiana na na ya vitabu na tukijikita kwenye swala zima la uinjilisti hapo kwenye machapisho ya ya ya ya ya vitabu kwamba mengi, lakini pia mungu kwa, kwa sababu ile kauli ya kwamba basi sote tukatumike kadri ya mapenzi ya mungu lini pia nilikuwa naye mchungaji john ismal nanguka hatuna la ziada kuutana kipindi kijacho ambacho kitakujia muda na wakati kama huu kwa heli kwa sasa msikilizaji ndiyo tamati ya kipindi hiki cha siri za ushindi kwa maswali maoni au changamoto tafadhali waweza kuwasiliana nami kwa anwani hii hapa ifuatayouj Yes, so you na hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 57814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Kwa nami kibaga mwaipaja na ulikuwa ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio adventist limwenguni awr kesho ni bibia ya kujibu naamini tutakuwa sote kuweza kubarikiwa waimbaji wa nazaret kutokea mwanza wanakuja kwako na wimbo unaosema yesu ngome yangu ndio wimbo ambao unakamilisha matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya redoadventist ulimwenguni awr