unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yamakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuja yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio yawa adventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 tunasikika pia nchini kenya katika masafa ya 89.7 kisima fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr awr tanzania lakini mbeya tunasikika katika AWR intercity karibu sana msikilizaji katika kipindi hiki uweze kubarikiwa mimi ambaye ni msimamizi wa matangazo haya jina langu naitwa habi machil ninakualika tuwe sote tunapoanza kipindi cha sera za ndoa mpaka pale tunapohitimisha kipindi hiki naamini tukiungana kwa pamoja utabarikiwa na utafaham ni nini hasa ambacho tumekuandalia ambacho kitasaidia katika ndoa yako iwe ni ndoa yenye furaha ndoa yenye amani ndoa yenye baraka tele tutapata kusikiliza wimbo kutoka kwao kingongo sda qway na wimbo anaosema siwezi bila wewe hebu ategeskio <mulia> <mulia> isoma betapoda onamena me angazo mingeya imanipina badadandi i popangu idmetowasadakana kusikaseriagakinisina amanena funaga tanisanina wahinahubirina ima mabadena geko na ba'anakede padosi oibaniliko somaneno dikamaliza biblia lakini dzambi bado inaka na misoma betapopya onyamena mekangwazo bingeya imaripira bada dhambi ipopangu natowasadakana kusika seria lakini sina amani na fulaha tanisemina wehinahubirina ima mavazena geko namahalakeni banosi onibadiliko nikwako yesu fulaha amani ya kudumbu ebarawawako ane anese ni mekubani siwezini lawewe Shin, I will go nowhere. Sigwa, itwa uweza wanasi nguvu zangu kalibara ooyake masema bwana wa majeshi kujitumaini pangu na kujiamini meme kwanipeletashimoni utajeri wango elimo yangome mepeahavijatosha kunihekimisha bado kwangu amanisioni umaarufu na uzuri wangu mimi bada furaha iko mapi katika yangu bila weni mure Oti da tenda maske da ticofunile e desali e quakoyesu fura ha amane yakodumu e paro wako ade andashane mekubali siwaze bilau ewe diku xingi woko nowe sewa owe zau ala segofuzangu bale kuraha amani apodumo eta rada kwa ane na shee ni mekubali siwazi bila wewe nikushindeni wako na wewe sikweweza wala singuvu zangu bali paro roho ya jerusalemu asema bwana wa manyeshi nikwako yesu ane anese nimekubali siwezebilawewe dikushindini woonawe sikwawezawalasingupuzangu balikaryake semabwana wamajesi nikako yesu furaha amaniyakudu And you We're the cochine, we asanteni sana kingongo sda kwaya na wimbo wenu huo mzuri na hivyo basi bila kupoteza wakati ninapenda nikukaribishe katika mjadala huu mzuri ambao ulikuwa unajadili kuhusiana na uonevu kwa wanandoa ni sehemu ya tatu mjadala ambao umewahusisha wanandoa lakini pia na wanasikolojia mary mseli pamoja naye josef kabelela wakiwa wanachangia na kutueleza ni kwa namna gani uonevu kwa wanandoa unatokea lakini pia namna gani unaweza ukaondolewa ili ndoa ikawe ni sehemu yenye furaha karibu tu uhuru wakuweza kushirikiana na watu anapoteza wezowake kuena saaa maisa ake a u ile hali ambayo labda angeweza kuifurahia na, na, na watu wengine au tu yake ange, kuflahia, kama talajiwa, katika ni hali ambayo ni mtu furamaishaakekwaida ma aamataaiwatana anasonona kwa hiyo hawezi kufurahia maisha yake anakuwa ni mtu ambaye kila siku ile hali yake ya ndani kama ambayo tunasema kwa mara nyingi kwamba hali yake ya ndani inakuwa inakua inamshtumu au anajiona kama mtu ambaye ana mara zote kwa hiyo hawezi kufanya jambo lolote hawezi kufurahia maisha yake ambayo anakuwa anaendelea nayo lakini pia jambo jingine wakati mngini akampelekea mpaka kushindwa kujitambua kwamba kwa sababu anafanyiwa jambo hilo anaweza kaona kama vile ni sehemu ya maisha yake au ni haki yake na haki yake yake vile na kama mtu labana, haki sawa na na mtu mtu mwingine kwa mwingine maana amepigwa kabisa amejeruhiwa na watu wameona mpaka hospitalini kwenda matibabu lakini baada ya matibabu anatakiwa sasa aatakasaameruusiwa arudi nyumbani Tunategemea hende, labda tunategemea kwamba aende labda arudi arudi arudi aende sehemu nyingine eh, kwa ajili ya kukaa kwanza kwa mda fulani ili akae vizuri na watuanasema mimi ngoja nirudi kwenye familia yangu kwahio wakati mwingine anashindwa kulishughulikia tatizo lilonalo kwa sababu amekosa yule uwezo wa kuweza kujitambua yeye kama binadamu na na haki sawa na, na binadamu wengine pia lakini pia jambo jingine wa kujenga ndoa imara E, tumeona mambo mengi apo ambayo yalikua yanazungumziwa mfano kama vile masuala ya tendo la ndoa ma, mawasiliano mazuri e, na, na mwenzake, kutatoma, pamoja. Kwa pala hakuna hakuna e, mazungumzo ndani ya familia, hakuna upendo ndani ya ya familia familia upendo huo mazurina wenzaamununohuo nyafamiamwezimkajengandoa iliyoimara k itakuwa ni ndoa ambayo na migogoro na mwisho wa siku sasa kama tunavyosema kwamba itatokea taraka au wanandoa a atatarakiana na kusababisha changamoto nyingine zaidi tutaanza kuona watoto wa mtaani au watu ambao wanakuwa ni wahitaji zaidi katika mambo tofauti tofauti katika maisha haya mambo yanazidi kuwa mazuri lakini ndio tunaelekea tena ukingoni basi hata sijui niseme nini labda tu mimi nigusie tu katika kipengele hiki madhara ya uonevu yanasababisha watu kutokuwa na hamu ya tendo la ndoa na hiyo hamu ya hamu ya tendo la ndoa mwisho wa siku utasema mwanaume huyu kapungukiwa nguvu za nini za kiume hmm. na mwanamke naye sijui anasema anapungukiwa nguvu za kike sijui inakuaje lakini Sakuwa anakosa hisia <laughs> hmm, <laughs> no, hmm. uh, ndo hizo hizo kwa hiyo ndoa nyingi zimeingia kwenye migogoro oh mwanaume hana nguvu za kiume sio kweli ni kwa sababu ya uonevu ambao unaendelea miongoni mwa wanandoa kwa sababu ukijiangalia kwa undani mwanandoa huyo huyo ambaye anakosa hamuna huyo mwenzie lakini kwa mwingine akienda huko unasikia kwamba mume wako huko anafanya moja mbili tatu moja mbili tatu lakini akija nyumbani hamna Mba, kitu kule. <laughs> sasa hiyo nayo ni moja kati ya madhara ya uonevu kwa wana ndoa kwa hiyo tuepuke sana migogoro kwa sababu inaenda kuleta uharibifu mkubwa na mwisho wa siku watu wanatengana maana kwamba watu wanaachana sasa nini kifanyike karibuni mtangazaji japo umehitimisha maada yako mm. lakini mimi nilikuwa nataka kutosahau kuchangia hiki kwenye hayo matokeo ya eh, madhara mm. au matokeo ya uonevu katika ndoa mm. kile nitaka kusema kwamba kwanza itapunguza ustawi na katika ustawi katika nyanja zake zote kijamii kiafya kiakili hayo mambo yote yatafanya nini yatapungua tumeona nyumba nyingi zilizoendelea vizuri japo inawezekana isiwe mtizamo sahihi sana lakini wengi wa waliofanikiwa wanakaa pamoja ustawi unapatikana kwa kujadili mm-hmm. watu wanandoa wakikaa wakajadili mambo yanayohusu familia huo ndio ustawi wenyewe kwamba mafanikio yatakapokuja ya walikaa watu wawili kujadili kwa hivyo hata ikitokea hasara au faida mashangilio na masikitiko yatakuwa ya, ya pamoja angalau italeta ustawi katika familia ustawi katika nyanja ya uchumi namna hiyo angalia wale wenye biashara kubwa ikiwa kama wanandoa kutatokea uonevu yaani kwamba labda inaonekana kati ya hawa wanandoa wawili mmoja kati ya wanandoa ndiye ana nafasi zaidi kuliko mwingine yule mwingine lazima wanasema neno lile la kiingereza yuko inferior. na kwa sababu hana uhuru wa maamuzi ni rahisi sana sana sana kufanya kwa makosa au chini ya kiwango Aa, niende sasa moja kwa moja kwamba nini kifanyike pamoja na ufundi mwingi tunaweza kuutumia ninarudi bado kwenye wazo la mchungaji wa rahis watu wakikaa pamoja na wakatambua ya kwamba bado ndoa hizi zinapaswa kuongozwa na mungu ndoa zikabizwi mikononi mwa mungu ni kweli tunaweza kuwa tuna mapungufu kumbe ni mapungufu ya kawaida ambayo kama watu wangekuwa na loh ya uchaji wa, hata wangechukulia mzigo wa yule mwingine zikana, hivi kwa sababu tu hii tunaweza kuendelea na hili gudu. asante nitoe nafasi kwa watu wengine kulingana na mwezeshaji karibu nashukuru sana uh, mimi nihitimishe kwa mawazo yangu hivi kwamba solution ni kama mzungumzaji alivyosema kwamba ni kwa mungu moja biblia imesema mume na ampende mke wake kama kristo linavyopenda kanisa mke na mtii mme wake kama kanisa linavyotii kristo iyo ni sehemu zote mbili ambazo yesu ha alisema yote hayo tukitambua hayo tutakuwa na nyumba ya maombi kwa sababu maombi ndio solusheni ya mambo mengi na mwisho wa siku kama tunampenda huyu yesu yani tunampenda huyu mungu mwisho wa siku tutajengwa na upendo ule upendo utarudi kwetu sisi na upendo ukishakuwepo hakuna takayeonewa hapo kwa sababu kama nina upendo kwa mwenzangu nitampenda na kama ninampenda siwezi kumfanyia hiana mimi nitoke nje ya ndoa wakati ninampenda nikirudi kwamba ninampenda mke wangu nitagundua kabisa kwamba ninamfanyia nini hiana lakini kadhalika na kwa mwenzake hivyo hivo, hivo. wao mwisho wa siku mungu aongoze familia yetu mungu aongoze mawazo yetu kila kitu tuweke mezani tukianza na mungu hapo ndipo tutakapojenga ndoa iliyo salama na tutaepuka migogoro mingi asante mchungaji lakini jambo lingine ambalo tunaweza tukaliongezea hapo tunasema ni watu kutafuta sababu kwamba chanzo ni nini mpaka kikapelekea tatizo linatokea tafuta chanzo ili uweze kujua jinsi gani ya, kuli, ya kulitatua ile tatizo na jambo lingine ambalo tunasema ambalo linaweza likatatua ni kupata elimu kwa kawaida ua inashauriwa kwamba kabla watu hawajaoana ni vizuri wakapata nvizuri wa kwamba watu kabla ya au kabla ya mtu maamuzi ya kuoa wajadili waende wa, waongee kwamba katika, katika, katika ndoa yetu au katika haya mahusiano yetu si tunataka tufikie wapi ayo mambo ya kifedha mambo jinsi gani wataishi watakuwa na watoto wangapi hivohivyo ni vitu vya kujalili, na ni vitu ambavyo vyakujadili nanivitu ambavo vyaekamtaba wanafanya uonevu ndani ya, ya familia zao kwamba au wale ambao familiaa amaanaae aki vzr watuongea kabla yakuingia ya ndoa lakini sio hilo tu mchungaji ameshasema kwamba ni swala la upendo upendo pia ni jambo zuri ambalo linaweza likatatua lika uonevu na sio hilo tu tu uaminifu kati ya wanandoa kuaminiana kuna kuna kitu kimetokea, tu ako, kuna kitu kimetokea mwambie au noa sawa umca na sio kumficha na jambo lingine tu ambalo naweza nikalimalizia nika nikalmalizia nitamwachia mwenzangu aendelee ni swala la mawasiliano mawasiliano ni kitu kikiki ki, ki, mtu anaweza kaona ni kitu kidogo sana akitu lakini ni kitu kikubwa sana ambazo kinaweza kika karibu familia kwamba kuna dharura imetokea labda we uko sehemu fulani kuna kitu kimetokea jaribu kumshirikisha mwenzako mwambie kwamba mii kuna dharura metokea sitofanikiwa sito kuwai kurudi nyumbani au kuna kitu kimetokea anmepata harura aamilia ni jambo zuri ambalo naeza kaondoa migogoro na uonevu asante ningependa pia kuchangia E, baadhi ya vitu ambavyo vinapaswa kufanyika ili kuweza kusaidia kupunguza au kuondoa kabisa hu onevu katika ndoa e, amezungumza mchungaji hapo na kakaniko pamoja na dada mer kwambaeoaaoeuhuru kwahio ukimpenda mtu vitu vingine vyote vitafuata e, uwezo wa kuweza kutoa uhuru kwa mwenza uuu ae amoak lakini pia kupitia huu huu upendo kawa e, ni, ni fursa ya wenzi hawa kuweza kutafuta namna ambao wanaweza wakajifunza elimu zaidi ya yiwo ya kiroho au kwa ya kawaida ki ya kijamii kwa wanasikolojia na washauri nasihi kuweza kutambua na kuthamini tofauti na mapungufu yaliyopo baina yao na kuweza kuendelea vizuri katika ndoa zao basi nipende kuwashukuru kwa michango na maoni mbalimbali mbali ambayo tumeyapokea katika mada hii ya uonevu kwa wanandoa niseme tu ya kwamba mambo yako mengi ila muda umekuwa ni mchache na kikubwa kama wanandoa ambao mnanisikiliza hivi sasa basi kikubwa ni kujishusha pindi mwenzako anapokueleza hisia zake maanake kambanasad hasau andoa enye furaha yenye amani ndoa ye upendo kasabauotu akili aidanganywi ila uumbana msamaha pindi tunapokoseana basi ilo ndio jambo la msingi maana linaondoa kile kibure au ile hisia mbaya amanmbuauaa sbela i mwanasoloia pamoja nam nimwanaslia mchungaji leo mungu akubariki mi naitwa habi machimshana amani ya bwana idumu kuwa pamoja msikilizaji inawezekana kabisa wakawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hiziaanakujanakuja yesoiaja so tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr.org namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuhasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook wa jina la awr tanzania Kwa kufikia hapo sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa matangazo haya jina langu naitwa habi machilmshana nikutakee uskirizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha asiri za ushindi pamoja na kipindi cha ijali afya yako usipange kukosa ninapotoka studio napenda nikuache nao king'ongo kingongowa na wimbo unaosema niacheni niseme jina langu seme machilumshana barikiwa Same, same, a little bit wangu. sema Oh bari demo oh bari Baale popote, balebona andaponi, a what is فمن ولبر So what I want to Sungana wala unir, wenyemilema, wenyemabone. Nata kami denga zema, bari zema. Nata kami denga zema, I T-