unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipate sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesu yuwaja te hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventisa ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi ishirini na tano lakini pia tunasikika kupitia awr tanzania lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr intercity kulembea vilevile vile tupo katika tovuti ya www awr org nchini kenya tunapatikana katika masafa ya 8907 kisima fm karibu sana mpenzi msikilizaji katika siku ya leo katika kipindi hiki cha ijali afya yako pamau yaamba hali yako ema ahivo basi ninakus a jinalangu naitwa habi machulumshana na nikiwa na imani ya pekee ya kwamba hali yako, ninjema, yako. Kabisa, ni njema tutaanza siliza kipindi a af ungeni sda kwaya wimbo unaosema yanini kuhangaikia ya dunia wategesikio <muchos> yanini kuhanga ikia ya dunia kwayana yo pita niubatili yote yoteni hasara tupu yesu azema tumtafute yeye kwagaramazote muzima niye uzima ni uzima wa milele muzima niyeuzima ni uzima, uzima wa milele natumika shambani mwake bwana bannaa siingalibo ni na kuna ujila wangu yeye bwana ameahidi natumika shambani mwake bwana bananafa siingalibo ni na kuna ujila wangu yeye bwana ameahidi ipouna nguvu ninajua ke ujira ke nuu na ameahidi wakatituliyo na ndugu yangu wathamani kubwa hakuna muda hakuna muda wathezajeza na lami yesu wasemane ninakuja uupesi na ujila wangu kumpa kila mmoja kwa kazi aliyofanya kumpa kila mmoja kwa kazi aliyofanya singliuna ujila wangu y an meaatumi shanganiake sinali una ujila wangu yeybana mea santeni sana mikongeni sa kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi tunapata nafasi ya kwenda kusikiliza kipindi cha ijali y afya yako hapa tunakwenda kujikita na kuangalia mahusiano yenye afya afya inasababishwa pia na mahusiano mazuri ni mahusiano gani hayo yenye afya hebu mtegeesikio mr mseli ametuandalia kipindi hiki kwa maarifa kabisa ili tuweze kuwa na afya njema mtegeeskio benki msikilizaji karibu tena kwenye kipindi chetu leo cha ijali afya yako kwa jina ninaitwa mary mseli ninatokea katika chuo cha jordan kilichopo hapa morogoro na leo mada yetu inahusu inyiafya. mahusiano yenye afya mahusiano yenye afya kuna mtu anaweza akajiuliza mahusiano yenye afya ndo apy yo lakini ili kufahamu na ili kuelewa kuhusiana na mahusiano yenye afya hapo ulipo mpendoa msikilizaji ukae kwa makini na usikilizane. na na na na na usikilizane mahusiano mahusiano yenye afya afya ni yapi yakoje ya na nini na nini na sio hilo tu tutaenda tutaona ambayo hayana aiiao ilo tuaeaanza kabisa mahusiano ni, ni, ni ushirika unaoendelea mara nyingi wa kujitolea kati ya watu wawili au zaidi kama vile katika familia katika urafiki au ndoa ambapo washiriki wana kiwango fulani cha ushawishi wa mawazo hisia na matendo ya kila mmoja wao katika hili hapa hapa tunaangazia ma, mahusiano ambayo ni ya kawaida tu tunayohusiana inaweza ikawa ndugu inaweza kawa jamaa rafiki na haya sio yale mahusiano ya kimapenzi labda mahusiano ya wanandoa hapa tuna tunaangazia mahusiano ya jamii kwa ujumla inaweza kawa ni mama na baba inaweza kawa ni baba na mtoto inaweza ikawa ni mama na mtoto shangazi na mtoto shangazi na mjomba hivyo au ni kaka na dada kwa sasa katika haya mahusiano ku, mahusiano natakiwa kuangalia yenye afya sasa yanajengwa ya na nini katika haya mahusiano kwamba ili watu sasa wao wanahusiana vizuri hapa wafanye nini au wanatakiwa wawe na nini kwanza kabisa mtu asija kachanganyikiwa kusikia kwamba ni mahusiano yenye afya ni mahusiano mazuri mahusiano mahusiano mahusiano imara yenye yenye kujenga kwa hiyo wala usipate shida kunaposikia afya zaidi kujua kwamba mahusianomara mhs nyeena o walaae shidaaaema mahusiano yenye afya ni yale yanayojengwa kwa msingi wa upendo yanayojengwa kwa msingi wa heshima uelewa na ushirikiano si hilo tu katika mausiano nye afya watu wanaheshimiana wanasikilizana na kujifunza kutoka kwa mawasiliano jinsi ambavyo watu wanawasiliana unawasiliana naje kauli unazozitumia na kujitolea kwa ajili ya mafanikio ya pamoja na sio hilo tu kuna hali ya kujiamini kunakuwa na usawa kati ya washiriki ni muhimu katika mahusiano yenye afya kwa hiyo tu, n tuendane kusikiliza pointi moja moja ili tuweze kuelewa zaidi kwamba haya mahusiano yenye afya yanajengwa na nini ili mtu aonekane au ajulikane kwamba huyu sasa huyu mahusiano yake huyu na huyu mtu fulani awa mahusiano ni, ni mazuri familia hii na familia hii hawa mahusiano yao ni mazuri mahusiano yao yana afya tuendelee sasa kusikiliza ili tuweze kuelewa kwamba mahusiano hayo yanajengwa na nini kama ambavyo tumesema kwenye kuielezea ile mahusiano yenye afya tumesema yanajengwa na upendo kwa hiyo kwenye mahusiano yenye afya endapo mtu unakuwa na upendo utakuwa unampenda mwenzako utakuwa una una unamjali kwa kile ambacho labda ana shida nacho unaweza akawa na changamoto fulani na wewe iko kitu na uwezo nacho waku kumsaidia unaonyesha upende kwa kumsaidia na hata kama aune naweza une, kawa ni kama ni wazo unaweza ukamsaidia kwa wazo kasadika kutokana na changamoto au tatizo ambalo changamoto au au au ni ni ni tu labda umeona kuna kitu kitu kitu ambacho ambacho anafanya anafanya anafanya hakiko hakiko sawa sawa na wewe unaona kabisa huyu mtu inaweza kaka au, ni dada umemwona mdogo wako baada ya kusema unamgombeza unamchapa unamwita kwa upole unamwambia mdogo wangu ii ulichofanya sio sahihi unamweleza kwa upendo kwa ukarimu kwa upole bila shaka mambo yataenda vizuri lakini sio hilo tu heshima katika mahusiano yenye afya lazima watu waheshimiane sio kwamba kuheshimu kwamba ni mdogo tu wamheshimu mkubwa hapana hapa tunazungumzia wote kwa ujumla inaweza kawa umla ni mama au ni baba babaueshmu mwanao pia ni vizuri zaidi inaweza kawa ni shangazi au ni nani kumwheshimu yule ambaye ni, ni ni mdogo kwako inapendeza kama kawaida kwamba tunajua ni kawaida kwamba asilimia watu wengi wamezoea kwamba heshima ina ina na inatumika tu kwa wadogo kwenda kwa wakubwa hapana hata wakubwa kuwaheshimu wadogo pia ni vizuri hiyo tunasema o ni sehemu ya mahusiano yenye afya ni sehemu ambayo inafanya watu mnakuwa mnahusiana vizuri na kitu kingine ambacho kinajenga mahusiano yenye afya tunasema ni mawasiliano yenye uwazi unapokuwa na mawasiliano y- ya uwazi ii inakusaidia pale kuzungumza au kuhusisha vile vitu ambavyo inaweza inawezakawa ni changamoto inaweza naezakaa ni mafanikio inaweza tu ni mambo yako tu ambayo unatamani sehem fulani afike kwa wakati fulani kwa hiyo unapojaribu kumshirikisha mtu ambaye unaona kwako ni wamuhimu niwa wa, wa, ambaye anaweza akakusaidia kwa mawazo kuwa muwazi usikai na kitu ambacho kikawa kinakuumiza kwamba ukashindwa kufanya maendeleo yako kwa sababu tu unaogopa kuwa wazi kuwa muwazi kandipo ambapo utakaposaidika sio hilo tu inaweza kawa pia hata kwa kwa mtoto kwa baba au mtoto kwa wazazi au wazazi kwa watoto wazazi wameona mtu mtoto wa, wa fulani labda amefanya kitu amefanya kosa ambalo sio zuri baada ya kwenda kusema kwa mtu mwingine ni vizuri wewe kama mzazi au mlezi ambaye umemwona huyo mtoto anafanya hicho kitu ambacho sio kizuri naye kwamba mwanangu hicho hicho unachofanya sio sio kizuri inalacho, kizuri kuwa mwazi mawasio yenye uwazi yatajenga urafiki zaidi na sio hilo tu inaweza kawa labda ni mtu ambaye labda alikuwa ameenda hospitali akakutwa lada na hali fulani ya kiafya ambayo sio nzuri usikae kimya ikiwa kamba unajua hiyo hali ili upone ni lazima mshirikishe mtu inawezekana kabisa ukamepata swali au una changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa anakuja hapankunkuj yesohja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kilizaji karibu katika kipindi cha siri za ushindi kwa siku hii ya leo na bila kupoteza wakati katika kipindi hiki ninakuunganisha naye kibaga mwaipaja aliyepata fursa ya kuweza kumhoji uh, mabushi machilu katika kipindi cha siri za ushindi akielezea siri ya kuweza kulipenda somo la hesabu watu wengi uona, hesabu ni ngumu lakini leo maarifa haya uweze kulipenda eh, somo la hesabu wategeeskio penda mskilizaji karibu katika kipindi kizuri cha siri za ushindi hapa tunaangazia mambo mbalimbali ambayo uh, yanatoa kama hamasa kwa mtu fulani kuweza kujaribu kufanya jambo fulani ambayo inaweza ikamsaidia yeye kujikwamua kutoka alipo kuelekea sehemu nyingine na kwa bahati nzuri leo hii nina mgeni wangu hapa studio ambaye nitampatia nafasi ya kuweza kujitambulisha ndipo nizungumze naye kumbuka kipindi ni siri za ushindi na utakuwa nami kibagamwaipaja ambaye nasimamia kipindi hiki tafadhali uende pamoja nami mwanzo mpaka mwisho naamini ya kwamba utajifunza mengi sana kwa siku hii ya leo karibu uweze kumsalimia msikilizaji utuambie pia wewe nani hasa eh, kwa majina ninaitwa mabushi Nixon, ni mwalimu wa hesabu pia ni mtaalamu wa hesabu <laughs> mm. mtaalamu wa hesabu ndiyo mabushi hapo tutakuja hapo kwenye utaalam wa hesabu kwa nini mm. ni mtaalamu wa hesabu mm. tutafahamu na huyo ndio mgeni wangu ambaye nitakuwa naye katika kipindi hiki cha si za ushindi mm. na kama ulivyosikia kwa kweli nimemtafuta kwakelinimemtafuta a saau utaalam wa hesabu hesabu <laughs> mm. <laughs> tunajua bwana imekuwa changamoto kwa watu wengi sasa unapotuambia mtaalam tunajua mungu atakupatia nafasi ya kuweza kutuambia huo e, utaalamu unatusaidiaje na sisi ambao tunaogopa hesabu E, ambao tunaona bwana hesabu kama mlima tuweze kuziona nzuri na ambazo sio za kutisha kama ambavyo wewe unaona lakini awali yayote ningependa ni kufahamu vizuri mabushi wewe ni nani tupatie historia yako kidogo tu ya maisha binafsi kwa ufupi tu alafu tutaenda kwenye historia ya shule kielimu tuanzie apo uh, mimi ni mtoto wa nne katika familia ya mzee dison hamisi machiru ambao ni familia ya watoto s Mm. basi huyo ndio mabushi mabushi ninajua wewe ulikuwa ni mtoto wanne kama ulivyosema mm. lakini najua na wewe una historia yake kwenye upande wa elimu tupe kidogo safari ya elimu yako na tufahamu huyu mtoto wanne ambaye ni mtaalamu wa hesabu ambaye anazungumza naye hii leo y upande wa historia yake ya elimu ilikuwaje hasa tuanzie elimu uh, nilisoma shule ya msingi <laughs> makuburi makubur mm, kuanzia mwaka 9 darasa la kwanza na hadi na saba nikamaliza mwaka tisini na, mm-hmm. na kuanza shule shule iliyokuwa inaitwa form form na na kumaliza nikipata ufaulu mzuri tu tu nilipata ya mm-hmm. ya ya kusoma tu shule za serikali okay. form five na form sixi, mm-hmm. nilisoma sekondari kibasira okay. e, sijawahi kutoka nje dar salaam nazunguka hapa hapo tisaatamaaatufau mutuwo lipatabahtakusoma tusule zaeikat adalamt <laughs> <laughs> na, hapo form na form naom ndipo nilipoanza kuzifanya hesabu vizuri zaidi kuliko kule chini nilikotoka kwa hiyo ka nilokua nikisogea juu mm-hmm. kwangu mimi mahesabu ndo yanazidi na, ya kuwa marahisi mm. kabla tujaenda hapo mm. umeeleza historia ya elimu yako kuanzia shule ya msingi ulifanya vizuri ukafaulu kwenda sekondari mm. sekondari ukafaulu kwenda kidato cha tano na cha sita mm. lakini nifahamu tunajua kwamba hesabu changamoto zake hazianziagi tu hukujuu mm. tunajua kwamba hesabu ni msingi pia wanasema hebu tupe safari ya ufahamuji wako wa hesabu kwenye elimu yako ya msingi na olevo hapo ulikuwa napo unazibabua au bado ulikuwa nawe kama sisi wengine ambao tunaogopa hesabu hii likuaje kwako kwa uh, shule ya msingi mm-hmm sijajua kwa ajili ya utoto kkuto kujitambua mm-hmm. na hatukuwa na mazoezi mengi kwao hakuna mtu anayekusimamia wala mm-hmm. tulikuwa tunafanya tu kawaida kawaida lakini sio kwamba ndo nilikuwa wa, wa kabisa <laughs> hapana bado kwenye wale <laughs> top B, siku nyingine na zipata, pata a walesu nyinginenazpataatsabin themanthemanapatikana vizuri tu okay. na hata hiyo form bado mm -hmm. hesabu ulipata Laka... hapo <laughs> hukua na msingi mzuri maana mzurimaana unasema huku juuu ndo nikaona kwamba naweza kuzifanya hesabu na kwanzia mtiani wa kwanza mm -hmm. naanza kufanya shule sababu akili sameshakomana mm -hmm. kujitambua aunafanya na nini mpaka nafanya mtiani wamwisho mm -hmm. It was excellent. Yani, excellent. Mm. <laughs> lakini lakini yote unatisha eh. Lakin tufahamu unahisi ni nini kilikusaidia wewe kufahamu hesabu maana naamini ya kwamba yawezekana kuna wanafunzi wengine ambao walikuwa wanatamani kufikia malengo fulani ya kuwa wanafahamu vizuri hesabu lakini hawawezi nini ambacho uh, kinafanya wengine wasifahamu afu wee ukafahamu pengine kuna tofauti ambao unaiona hapo kitu cha kwanza kabisa mm-hmm. katika penda kufanya hesabu vizuri au masomo mengine yoyote tu kwa ujumla yes. kwanza mwanafunzi anatakiwa alipende hilo somo <laughs> apende kitu anachokifanya chochote nafikiri kwenye maisha kitu chochote utakifanya vizuri mm-hmm. kwanza ukipende na kitu kingine cha pili muhimu kabisa wale wanaokuongoza mm-hmm. sasa walimu katika masomo haya ya hesabu masomo mm-hmm. ya kemia yanayohitaji mahesabu mengi walimu wengi wamekuwa wakali sana yaani wakiona umeshindwa <laughs> kitu kidogo imbo mtakazochezea an yani, kama shule ile ya msingi bakora tulizokuwa tunapigwa yani, mtu hutamani tena kurudi unasema mm, hapana sasa mazingira kwamba hicho kitu mnachokifanya mm, i say ni yani, ni kama wanafanya ni cha watu special. Yani, kuna watu fulani fulani special kuna wamechaguliwa kufanya hivyo nyinyi wengine mnabaki mm, azaaaii tutaweza hizo ni za wakina flanilani hizo eh, eh. za akina fulani kwahio mkisha mtoto akishaweka ile kwamba hiyo ni mm. fulani anakata kabisa nini na mimi kufanya kitu mm. kama hona flani aaanakiniwalimuatakakua na rafiki nauauta wale katika ile levo ya yajuu mm-hmm. pata walimu walikuwa ni kama marafiki zangu yani yeah. sio ni zaidi ya mwalimu Mira na kwakufikia hapo basi hatuna laziada tumefikia tamati ya vipindi hivi kwa siku hi yaleo asante sana kwa kutenga muda wako nakuwa pamoja nami kwaajili ya kuweza kusikiliza vipindi ambavo tuaaiu akubarikisana jinalangu habi machilu mshana nikutakia usikilizaji mwema wavin vaoendelea es yako endelea kubarikiwa amawewe nitajiwi na yajua na matukano yao wajifanyaho vayahudi balikume isinagogi lashetani na ijua la diki yako na umasitiniwako badiwewe utabue awewe nitajiwi na yajua ovadifany vayahudi balikume isinagogi lasetai ntateswa ntapigwa kwa ninana bwana yesu na wengine ntafanywa mafuma magereza ni jeimani mliyo nayo nitakufanya ushinde tafakari ndugu yagu ntapigwa kwa nyinala bwana yesu na wengine ntafanwa mafuba wa magereza ni Je imani muliyonayo itakufanya ushine tafakari bugu yangu muda mudabada ungalipo Zuri, Muze Mawa Mile, O Sika Teta Maa, Japakona De Kiko, Tuta Kuane Washimbe, Lava Yam Toyo Dani, O Sika Teta Maa,