unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuja So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya radio adventist ulimwenguni awr unakutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bedi25 kutokea mkoani morogoro kumbuka waweza kuungana nami kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya hii leo utaendelea kutupata kupitia mtandao wetu wa www org jina langu ni kibaga mwaipaja na hii ni awr hii leo msikilizaji utakayokuwa nayo hapa studio ni pamoja na waimbaji wa triumph generation utoea daresalamu wao watakuja kwako na wimbo nasema usiache kutenda wema mtu asiye haki ao ni aivu kamwe yeye hutenda uovu kuilimisha nafsi yake bali mwenye roho wa mungu hudumokutenda wema kamwe uwovu ndani yake ntuasiye haki ao ni aibu kamwe yeye hutenda uwavu kuinivisha nafsi yake bali mwenye balimwenyeloho wa mungu kuliwukuteda wema kamwe uwovu yake au tahomekana na katika wimbo wa pili tutakuwa na wimbo wa kwaya ya boso kutokea kule simiu watakuja kwako na wimbo unaosema tazama uaja ictaakijana tukufu wake kila jicholi kwa upande wa kipindi ni kipindi cha bibia kujibu tutakuwa naye mchungaji joseph chengula akiwa nami kibaga mwahipaja tukijibu maswali yako na kwa kwanza tafadhali wategesikio waimbaji wa wati generation na wimbo usiache kutenda wema ntu asiye hakī ao ni aibūkagwe yeye hūtenda ūwavu kūbīnībisha nasi yake balīmwenyelo hū wa mungū hūdū wūkūtenda wema kamwe uwa kūndani yake autahonekana ntzu asiyehak a ni aibūkagwe yeyehutenda uwovu kuīlidisha nafsi yake bali mwenye ko wa mugū huduwokūteda wema kamwe uwovu yake autabonekanda ntu asiye haki a ni aibukamwe yeyehutenda uwavu kuinidisha nafsi yake bali balimweyeloho wa mungu kudu wokuteda wema kamwe uwo kundani yake aotahonekana asiye haki ao ni abu kamwe eyehutenda uwavu kūīlibisha nafsī yake bali alimwenyelo owa mungu udumo kūtendawema kamwe uwavu ndani yake hautahonekana usiyacekutenda wema weweteidawema n wew nm kibyak yaqnm ww t nwmbk yn we train now we the way more waleho lia kibayo yako ya kesho. Don't wait for me, we waiting now, don't wait for me, walk away oh, lia kiba yako ya kesho, usiache, da wema for me, we waiting now, don't wait for me, walk away oh, lia kiba yako ya kesho, usiache, don't wait for me, we waiting yako ya naaminya ya Na kwamba kwa wimbo huu umekuwa tayari kabisa kuweza kubarikiwa katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu basi ungana nano utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja lakini siko peke yangu niko sambamba pamoja na mchungaji jose chengula na hapa tuna maswali mengi ambayo tuliulizwa na hii leo nkusia kwamba tega sikio lako kuweza kusikia majibu ya maswali yako ambayo ulikuwa umetuuliza na moja na kwa moja msikilizaji wangu naamini ya kwamba wewe pamoja na jirani yako mko tayari kabisa kwa ajili ya kuweza kubarikiwa na majibu ya maswali ambayo mlitutumia hapa studio basi bila kupoteza wakati tuna swali la kwanza ambayo tuko nalo hapa studio yeye anasema mchungaji naomba unisaidie jambo je ni kwa vipi yesu kristo anajishuhudia mwenyewe kama yeye ni mungu bahati nzuri au mbaya hakuweza kutaja jina lakini hapa kuna namba zake za simu kwa hivyo tunaamini mambo yote yatakuwa yako vizuri na mchungaji uh, unajua watu wanatamani kufahamu vizuri vizurij wewe mwenyewe kujishuhudia <laughs> yeah, yeah, nini yeah. anataka kujua yesu kwa nini kwanini ysajishuhudia mwenyewe kwamba yeye ni mungu pengine ni kupatia fursa ya kuweza kuzungumza na msikilizaji hatimaye aweze kupata majibu ya swali lake hili karibu mchungaji asante sana nashukuru mpendwa msikilizaji kwanza napenda nikupongeze kwa kusikiliza vipindi vyetu vya habari njema kutoka kwa mungu kulingana na hii swali kwamba vipi yesu anajishuhudia mwenyewe e, napenda tu mpendwa msikilizaji unapochukua biblia yako na kusoma katika kitabu cha yohana sura ya tatu ule mstari wa kumi na sita neno la mungu linasema e, kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu akamtoa mwanaye pekee ili kila mtu amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele mm-hmm. kwa jambo la kwanza tunaona utume hajitangazi ndio maana hapa nasema kwa maana mungu aliupenda ulimwengu mm-hmm. lakini si hivyo tu tunaposoma katika eh, kitabu cha kutoka sura ya tatu mpendwa msikilizaji wangu sura ya tatu mstari wa 14 mungu akamwambia musa habari ambayo inahusu habari za yesu jinsi alivyokuja kwa ajili yetu sisi wanadamu hapa musa alipokuwa anatumwa kwa ajili ya israeli musa alikuwa na, anaona tabu anaona tabu anaona kigumizi nitasemaje nitasemaje kwa hawa watu mungu akamwambia musa wewe nenda tu alafu ukienda kawambie kwamba amenituma huyo bwana ambaye ni mungu lakini katika kitabu cha yohana 174 eh, baba yesu anasema mwenyewe baba hao ulionipa nataka wawe pamoja nami popote nilipo wapate kuutazama utukufu wangu ulionipa mm-hmm. kwa maana ulinichagua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu kwa hiyo yesu alishakuwepo hata kama asijishuhudie lakini alishakuwepo kabla ya misingi ya dunia kuwekwa lakini katika yohana 8 mstar wa 5 8 neno la mungu nasema yesu akawaambia amini amini nawaambia yeye ibrahimu asija kuwapo mimi niko kwa hiyo alikuwako tangu mwanzo na niko ni cheo cha mungu kwa hiyo ndio maana yesu anaitwa niko ambaye ni mungu ambaye ni mwenye uweza lakini si hivyo tu katika ma sura ya 1sab msari wa tano neno la mungu inasema alipokuwa katika kusema tazama wingu jeupe likawatia uvuli na tazama sauti ikatoka katika lile wingu ikisema hivi huyu ni mwanangu mpendwa ninayependezwa naye msikilizeni yeye yeyenni mm-hmm. na mtu alikuwa anazungumza mm-hmm. so, zaidi ya mm-hmm. yesu mwenyewe mm-hmm. ndio maana nasema kwamba sauti ikatoka katika mm. lile wingu ikisema huyu ni mwanangu mpendwa ninayependezwa naye msikilizeni yeye lakini neno hili hili katika kitabu cha luka 9 34 had 6 nachukua neno tu moja la linalosema huyu ni mwanangu lakini katika kitabu cha luka dkt luka nasema hivi huyu ni mwanangu mteule wangu msikilizeni yeye kwa hiyo ile mwanangu mpendwa hapa dokta luka hapa anasema kwamba huyu ni mwanangu mteule wangu msikilizeni yeye kwa hiyo hapa pia inaonyesha ni zaidi ya yeye mwenyewe yesu anatambulishwa lakini katika isaya sura ya ti wa sita maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa tumepewa mtoto mwanaume na uweza wa kifalume utakuwa begani mwake naye ataitwa jina lake mshauri wa ajabu mungu mwenye nguvu baba wa milele mfalume wa amani anatajwa alafu anaitwa ni baba huyo <laughs> huyo anaitwa tena baba labda <laughs> labda niseme neno moja <laughs> <laughs> um, katika yoanuramsarad atkulikuwa na maswali kama hayo yalikuwa naulizwa kama mpendo a msikilizaji alivyouliza <laughs> <laughs> filipo akamwambia bwana utuonyeshe baba tuonyeshe baba, baba ya tosha yesu akajibu hivi akamwambia mimi nimekuwapo pamoja nani siku hizi zote wewe usinijue filipo aliyeniona mimi amemwona baba mm-hmm. kwa hiyo naamini mpendwa msikilizaji kwa hili tumejibu hili swali na bila shaka mambo yote yamekaa vizuri ni kushukuru sana mchungaji kwa ajili ya majibu ya hilo swali zuri ambalo naamini ya na kwamba msikilizaji ambaye alipata fursa ya, ya kuweza kuliuliza atakuwa amebarikiwa na majibu kumbuka yesu si tu kwamba anajishuhudia mwenyewe lakini yote ambayo tumeyasoma kupitia mafungu ya biblia takatifu yanamwelezea sio lazima ajishuhudie mwenyewe lakini tayari na tumeyasomakupiti mafunu y i mskilizaji ni shuhuru sana kwa kuchagua ka pamoja nasi katika swali hili kuweza kupata majibu yetu nami namnachukua nafasi ya pekee kukaribisha katika swali lingine ambayo tumelipata hapa studio ambapo yeye anafahamika kwa jina la laezra anasema mchungaji bwana yesu asifiwe naomba unisaidie kujua fungu hili la yohana 5 fungu la 18 anasema kwa nini yesu alivunja sabato kama alivunja sabato anataka tufanye nini sasa na hili lina maana gani anataka kujua tena wagalatia 4 fungu la8 mpaka la1 pia wakolosai 2 fungu la, la 1s naomba unisaidie kujua haya mafungu <laughs> ameaorozesha hapo lakini kabla yayote ametanguliza hapo sabato kwamba yesu alivunja sabato je ni kweli yesu alivunja sabato au ni nini chungaji karibu mm-hmm. asante sana mpendwa mtangazaji na sante pia mpendwa msikilizaji ninakushukuru kwa swali hili zuri jambo la msingi tu napenda nikufahamishe ni, ni, ni kwamba mpendwa msikilizaji kwamba yesu hakuvunja sabato yesu hakuvunja sabato kwa nini kwa sababu sabato ni kwa ajili ya mambo mema yesu alishitakiwa eti kwa sababu ameponya Shitaka, Ukis, eh, shitaka ukisoma mm-hmm. yohana sura ya tano ule mstari wa kwanza mpaka wa kumi mm-hmm. tunaona watu waliokuwa wanahangaika miaka mingi lakini wakaambiwa waingie kwenye betizata alafu wanatibwa maji wakitibwa maji tu mm-hmm. wanapona lakini hilo wakamwambia kwa nini unaponya siku ya sabato <laughs> na yesu amesema kwamba siku ya sabato ni siku ya furaha yeah. sasa watu wanapenda eti watu wahangaike miaka yeah, yote i eh, na sabato ni siku ya utakaso sasa utakaso miongoni mwake watu wenye ukoma walikuwa naponywa watu wenye upofu walikuwa naponywa watu wenye magonjwa mbali, mbali. yesu aliwambia jitwike godolo lako uende nayo ilikuwa ni sabato mm-hmm. kwa hiyo kinachosumbua hapa ni ni sabato ambazo watu waliziweka kama zinaitwa modification ya sabato yani kuhibore, wanasema wanaiboresha sabato kwa mfano wanasema siku ya sabato sasa ili tuitunze vizuri lazima mtupo wajiwe kutupa jiwe linapoishia ndio mwisho wa kutembea sasa zile zilikuwa ni sheria ambazo waliziweka mpaka zikafika zaidi ya mia st kwa hiyo sasa zile sheria wao wenyewe zikawa zinawashinda sasa sabato ambayo mimi mimi nimeizungumza nime kwenu katika mkutano ya habari njema mm. kutoka kwa mungu ni sabato ya siku ya saba ya juma mm-hmm. juma la umbaji na ndio maana katika mfurulizo wa vipindi vyetu hivi tuliangalia siku ya kwanza mungu aliumba nini siku ya pili mungu aliumba nini lakini ilipofika siku ya saba mungu alimaliza mm-hmm. labda mpendwa mtangazaji mm-hmm. kama na neno kabla sijajibu na kulingana na mafungo ya biblia karibu mimi sitaki kuzungumza sana lakini nataka tu turejee kwenye fungu lake hilo la yohana 8 maana hapo ndi akoibua wa hoja kwamba uh, yesu alivunja sabato pengine tunosoma mchungaji mm. ili na wengine wajue linasema nini alafu tuanzie mm. hapo asante sana yohana hapoasante sanayo8 inasema hivi pendwa msikilizaji karibu sana ninakushukuru kwa kuuliza maswali mm-hmm. maswali ni ufahamu ambayo mtu anaupata la mungu linasema hivi basi kwa sababu hiyo wayahudi walizidi kutaka kumuua kwa kuwa hakuivunja sabato tu bali pamoja na hayo alimwita mungu baba yake ilo nishitaka piaa eh, eh, alishitakiwa hilo alafu akijifanya sawa na mungu sasa katika, katika swali hili ambalo limeulizwa yesu hakushitakiwa na sabato tu ila alishitakiwa hata kuitwa mwana wa mungu na sehemu nyingine ambapo tunajifunza katika waraka wa kwanza wa yohana mpendo wa msikilizaji mm. popote ulipo waraka wa kwanza wa yohana sura ya tano mstari wa nane neno la mungu linasema kuna watatu washughudi yao mbinguni baba mwana na roho mtakatifu mm. na watatu hawa ni umoja kwa hiyo nafsi tatu za uungu wa milele uungu wa mungu wa mbinguni ziko sawa mm. hakuna nafsi iliyo kubwa zaidi mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu nafsi na hizi tatu ni umoja na zote ni sawa na ndiyo ni mimi, na na maana swali aliyeniona aliyeniona baba baba watu wali, ambao walikuwa pamoja na yesu yesu yesu walifika muda muda kwa mrefu wakasema Tunamu tuonyeshe ndipo akasema baba kwa hiyo katika sehemu hii eh, tuje tu kwa swali la msikilizaji kwamba yesu alivunja alivunja sabato sabato na kama yesu aliuna nini nina washauri kulingana na biblia inachosema mm-hmm. sasa katika marko sura ya pili mstari wa ishiina saba na ishiina nane tunaona maneno haya yafuatayo akawambia sabato ilifanyika kwa ajili ya mwanadamu si mwanadamu kwa ajili ya sabato basi mwana wa adamu ndiye bwana wa sabato pia mm-hmm. mpendwa mtangazaji naomba nikuulize swali mm-hmm. hivi mwanafunzi anaweza kawa mkubwa kuliko mwalimu mm-hmm. ni ngumu sasa aliyeanzisha sabato ni mungu eti mwanadamu aliyeambiwa itunze ndiye anayemsaiishi aliyeanzisha na mungu alipoanzisha sabato yake kwamba watu wawe na furaha siku hiyo watu wafurahie ukuu wa mungu uumbaji wa mungu watu wafurahie na ni siku hiyo ya kuwatembelea hata wagonjwa na kuwaombea baraka za mungu ni siku ya kuwasaidia watu mbalimbali katika mahitaji yao hii ni siku ambayo ni ya kuwafungulia watu ambao wana shida mbalimbali sasa mwanadamu hawezi kuwa na uelewa mkubwa kuliko alianzisha sabato sasa watu wamejiwekea sheria mbalimbali mtuukama nilivyosema mtupu wajuwe ndio mwisho wa kutembea eh? shamba likilimwa miaka st mwaka wa saba shamba hilo inatakiwa kupumzika wanasema naye ni sabato sasa sabato ambayo mimi nimeizungumza ni sabato ya siku ya saba ya juma ya niyaka, sita S- ah, wala sio ya mtupo wajiwe kwa sababu zile zilikuwa ni sheria walizoziweka zi, wao na ndio maana zile zilikuwa zinaitwa sheria ambazo ni za maagizo lakini hii ninayoizungumza mimi ni amri ya mungu na miongoni mwa amri zile kumi ambapo nasema ikumbuke siku ya sabato itakase siku sitafanya kazi utende mambo yako yote lakini siku ya saba ni sabato ya bwana mungu wako kama una neno hapo mpendwa mtangazaji alafu nimalizie na hili swali uh, mchungaji mimi hapo sina neno ni kuruhsu tu kwamba tuendelee kuchambua hayo mafungo mengine ambayo aliyasema msikilizaji mm-hmm. basi nimalizie kwa kusema hivi uh, katika katikahezekie sur 0 mstare 12 a20 na anasema tena naliwapa sabato zangu ziwe ishara kati ya mimi na wao wapate kujua ya kuwa mimi bwana ndimi niwatakasae sabato ni ya kufanya mambo mema kwa mfano kuwaponya wagonjwa kuwaombea Eh, kumsaidia mtu labda ametumbukia maana yesu aliwaambia kwamba hivi ninyi ametumbukiandiomaanayeualwambaamba matendo mema hivi ukiwa labda mmoja katumbukia kwenye shimo Utamuacha, au waka, waka, wengine wakasema nitamuokoa. kwa hiyo watu wanapenda inayoafanyahkndoaaoaebadala ya kufanya kile ambacho mungu ana wahitaji waweze kufanya kwahiyo sabato ni ya kufanya mambo mema kwa mfano kuponya wagonjwa kumsaidia mtu ambaye ana shida eh, kumpatia mtu chakula kumbuka sio wayahudi wote waliokuwa na hofu ya mungu kulikuwa na watu wengine ni wayahudi na yesu anatoka katika kabila la wayahudi lakini eh, na ndio manasema, alikuja, na maana maana alikuja walio wake hawakumpokea hapa unaona, yesu yesu kwa kwa mambo mengi, yesu kwa mambo mengi mengi hata hata ya ya kuitwa tu ni mwana wa mungu, mungu, mungu. kwamba ni mungu wakati yeye bibilia hapa inasema yeye ni mungu baba wa milele mshauri wa ajabu mungu mwenye nguvu hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha ja biblia y kujibu kwa siku ya leo kwa maswali changamoto au jambo na kutatiza tafadhali niandikie kwa anwani hii hapa na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu ni kuombe sana msikilizaji usipange kukosa natoka hapa studio na kuacha na wimbo unaokwenda kwa jina la tazama yuwaja ambao unaletwa kwako na waimbaji wa boso sda kwaya kutokea kule simiu naamini ya kwamba utakubariki sana aendelea kubarikiwa na vipindi kutoka hapa studio kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na ulikuwa ikitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio t limwenguni awr Shinniwa zambi, Naojira mkorori, Ummi pa kila moja, moja, What you. You be what you be. owalko amalakauaiiaai lajiran kooni undipakila moja awaliko amalaikau