nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti himbasana yesu yuhaja tena njnakuj yesuwt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena aitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya ward2ts ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kusikiliza kupitia awr tanzania na awr intecity kulembea vilevile vile tupo katika tovuti ya www awr org kisima fm katika masafa ya 89.7 kule nchini kenya waweza kutusikiliza pia karibu msikilizaji katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema ninakualika tuwe sote tunapoanza mpaka tunapofikia tamati ya kipindi cha mafundisho makuu msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilumshana tunapoanza kipindi chetu tutegesikiwakusikiliza mbo utokakwao magadirisho w wimbo naosema bwana shuka ukae ndani yangu 结我开 He and on asanteni sana magadirisho sj kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi tunakwenda kumsikiliza mchungaji josefu chengula akija na somo linaloelezea pambano kuu sehemu ya kwanza tegesikiwa salimu salmkupitiya jina la bwana na mokozi wetu yesu kristo anayezungumza pamoja nawe ni mchungaji josefu chengula karibu katika kipindi hiki cha kujifunza karibu katika kipindi cha mafundisho makuu ya kanisa la waadventisi wa sabato leo tunaendelea na mfululizo wa fundisho kuhusu uokovu imani ya msingi ya 8 inayosema pambano ku. pambano kuu tuombe baba yetu na mungu wetu wa mbinguni tunashukuru sana kwa ulinzi wako na uongozi wako baba wa mbinguni asante kwa ajili ya msikilizaji wangu ambaye yuko tayari kusikiliza katika kipindi hiki cha mafundisho makuu tunayoamini imani za msingi tunazoamini kanisa la wadventista wa sabato tunaomba bwana huwe pamoja nasi kwa jina la yesu amina natumia nafasi hii tena nikukaribishe katika kipindi cha kujifunza imani za msingi za kanisa la wadvendisi wa, wa sabato kama ambavyo tumeendelea kuangalia imani za msingi saba zilizopita na sasa nakukaribisha tuangalie imani ya msingi ya nane inayosema pambano kuu pambano kuu ni nini ni vita hii sasa ni vita kati ya mungu na shetani shetani huyu alikuwa akitwa lusifa kabla hajaasi lakini baada ya kuasi kule mbinguni akawa na majina mengi sana lakini baadaye akaitwa baba wa uongo akaendelea kuitwa shetani akaendelea kuitwa muovu baba wa, wa uongo na kadhalik kwaio vita hii inahusika na ulimwengu wote kwa sababu shetani anatafuta nafasi ile ambayo ilikuwani ya mungu yeye anataka ile nafasi ingekuwa ya kwake lakini tunapoangalia habari ya pambano kuu katika imani hii ya msingi tunayoamini tunatakiwa kutambua kwamba sisi wanadamu wote sasa E, tunahusishwa katika pambano kuu kati ya kristu na shetani kuhusu tabiya ya mungu sheria yake na utawala wake juu ya ulimwengu mgogolo huu ulianziya mbinguni wakati kiumbe aliyekuwa miumbwa na kupewa uhuru wa kuchaguwa kwa kujiikweza na kuwa shetani adui wa mungu na akawongoza sehemu ya malaika katika uwasi alianzisha mmoyo wa uwasi katika ulimwengu huu alipowaongoza adamu na hawa katika dhambi dhambi hii ya wanadamu ikasababisha kuharibika kwa sula ya mungu ndani ya mwanadamu ambayo mungu alikusudiya mwanzoni na ivyo ikatokea kuharibika kwa utaratibu wa ulimwengu uliokuwa umeumbwa na hatimaye uharibifu wake wakati wa garika iliyokuwa ambayo ilikumba ulimwengu mzima kama inavyoelekezwa katika mahelezo ya kihistoria ya mwanzo sula ila ya kwanza e, mbaka kumi na moja na hii ikitazamwa na viumbe vyote viumbe wote duniani ikawa ni uwanja wa pambano la kiulimwengu ambalo kutokana na hilo mungu wa upendo hatimaye atathibitishwa kuwa mwenye haki ili kuwasaidia watu wake katika pambano, pambano hili kuu kristo humtuma roho mtakatifu na malaika watiifu kuwaongoza kuwalinda na kuwadumisha katika njia ya uokovu vita hii ambayo ni pambano kuu mungu alikusudia an mungu alipomuumba tu mwanadamu alikusudia huyu mwanadamu aishi milele aishi kwa furaha aishi bila mateso aishi bila kuugua lakini kwa sababu ya lusifa ambaye alikuwa ni malaika mkuu akaasi kule mbinguni leo hii ni vita ni vita kati ya wema na uhovu shetani anapambana na watu ambao wana wema wa mungu katika maisha yawo na kwa sababu ii vita alianziya huko mbinguni hii inaitwa piya ni siri kuu kuliko siri zote mgogoro huu kati ya wema na uhovu shetani yeye anapenda watu wote wawawe kama wawe kama yeye anavyotaka naona hata yesu alipojaribiwa kule jangwani amefunga yesu siku arobaini akaumwa na njaa biblia inasema shetani akatokea akamwambia wewe kama ni mwana wa mungu amuru mawe haya yawe mkate lakini tunajifunza yesu akasema imeandikwa mtu hataishi kwa mkate tu lakini kwa kwapitia neno anaweza kaishi kwa hiyo hiyo ni y- y- y- vita ambayo ilianza na inaendelea vizazi na vizazi vinapitia katika changamoto hii kubwa ya uwasi wa huyu aliyekuwa lusifa kama malaika mkuu na baadaye yakaitwa shetani lakini chanzo cha pambano ni nini hapa lazima tuangalie kidogo chanzo cha pambano ni nini tunapoangalia habari ya chanzo cha pambano tunajifunza maneno haya yafuatayo e, yakitumiwa ufalume wa tiro hapa tunajifunza chanzo cha pambano yakitumiwa kama mfalume wa tiro na babel kama mfano wa lusife maandiko yanaeleza jinsi pambano hili lilivyoanza lakini lusifa mwana wa asubuhi alikuwa na sifa kubwa sana akiitwa mwana wa asubuhi akiitwa kerubi afunikae ambaye aliishi mbele za mungu kwa muda mrefu na hii tunaweza tukasoma katika isaya sura ya kumi na nne mstari ule wa kumi na mbili tunaweza tukasoma pia katika ezekiel sura ya ishirini na nane mstari wa kumi na nne mpendo wa msikilizaji wangu endapo nifuatilia na kuandika e, maandiko yanasema wewe wakitia muhuri kipimo umejaa hekima na ukamilifu wa uzuri ulikuwa mkamilifu katika njia zako tangu siku ile ulipoumbwa hata uhovu ulipoonekana ndani yako msari msari ule ule wa 12 na mbili na ule wa na katika sehemu hii tunapoangalia chanzo cha pambano lusifa aliyekuwa mwana wa asubuhi lusifa aliyeitwa kerubi afunikaye lusifa ambaye aliishi mbele ya mungu kama tunavyo tulivyosoma alianzisha ugomvi mungu aliye muumba akaanza kupambana naye swali tunaweza tukajiuliza pia mpendwo w wa msikilizaji wangu naweza ukajiuliza pia ilitokeaje ilitokeaje wanadamu wakahusika ikiwa eh, lusifa peke yake ndiye ambaye ariasi yakaitwa shetani inawezekanaje sasa mwanadamu kila mwanadamu anahusika ambaye yupo katika ulimwengu huu lakini tunaona katika mwanzo sula ile ya tatu ule msitari wa tano e, shetani ambaye alikuja katika bustani ya edeni kwa umbo la nyoka alikuja huyu shetani na kumdanganya na kudanganya wazazi wetu wa kwanza kabisa adamu na eva kula matunda kaanza kwa mwanamke ati hivi ndivyo alivyosema mungu musileha matunda hamtakufa kuleni hamtakufa mtakuwa kama mungu tayari shetani akahendeleza uwo udanganyifu mwanamke eva mke wa adamu akala yale matunda na alipokula yula mwanamke yale matunda akampelekeya na mume wake adamu na adamu alipokula kula wakajijuwa wakajiwona wako uchi utukufu wa mungu ukawondoka kwao kwa sababu ameacha kila ambacho mungu aliwagiza waweze kukifanya Diyo maana katika sehemu hii ingawa alitamani chewo cha mungu uyu lusifawi uy? alitamani chewo cha mungu hakutaka tabia yake aling'ang'ania mamlaka ya mungu ila siyo upendo wake uwasi wa lusifa dhidi ya serikali ya mungu ulikuwa ndiyo hatua ya kwanza ya badiliko lake la kuwa shetani au adui ndiyo mwanzo huu mwanzo huu ambapo tunaona jinsi ambavyo huyu lusifa aliendelea kufanya udanganyifu mkubwa kwa sababu alikuwa anataka kile cheo cha mungu yaani kile cheo cha mungu anataka kingekuwacha kwake na hata shetani alipoona ameshindwa kumjaribu yesu kwamba ageuze yale mawe awo mkate akaona ameshindwa akasema nisujudie kidogo nami nitakupa miliki hii yote iwe yakwako eti mungu aliyeumba kila kitu ndiyo anaonekana anapewa lakini yesu akasema mungu nakukemee ewe shetani wakati fulani shetani anakuja kwa njia mbalimbali lakini tunaona yesu alitumia mbinu ya kumkemea shetani asipate nafasi ya kuendelea kuzungumza lakini mwanamke hawa mke wa adam alipoendelea kumsikiliza yule nyoka ambaye alikuja shetani kwa umbo la nyoka akaendelea kujibizana naye akaendelea kujibizana naye baadaye akajikuta ametumbukia amevunja utii ambayo mungu aliweka uweka uweze kutiiwa kwaiyo chanzo kikubwa cha mgogoro huu kule, pambano kili kule mbinguni ni kwa sababu ya kukosa utii lakini tunaona pambano hili kubwa ni kwa sababu lusifa alikuwanataka kile chewo juu kile cha mungu lusifa hakulizishwa na chewo chake cha juu alichokuwa mipewa cha kuwitwa malaika mkuu hakuliishwa hakurizishwa na muumbaji wake kwa sababu ya ubinasi alitamani kuwa sawa na mungu mwenyewe nawe ulisema moyoweni mwako nitapanda mpaka mbinguni nitakiinuwa kiti changu juu kuliko nyota za mungu nami nitaketi juu ya mlima wa mkutano katika pande za mwisho za kazikazi nitafanana na yeye aliye juu hii ni isaya1 sura ya mstari wa hadi shetani tunaona anapambana anataka kuwa kama mungu jambo ambalo ni vigumu kuwezekana kwa sababu wezi kuwa kama mungu mungu hawezi kufananishwa na mwanadamu au na kiumbe kilichoumbwa na mungu lakini lakinii ndivyo alivyokuwa nataka cheo kile cha mungu ndicho alichokuwa nataka kwa cha kwake kwa hiyo sasa uwasi huu ulipoanzia kule mbinguni tunaona umekuja umeshuka kwa adamu na eva alafu umeshuka kwa adamu na eva matokeo yake matokeo yake tunaona hata leo sisi tunapata maana mungu alisema mkila matunda liliyokataza mtakufa hakika lakini matunda mengine yote mnaruhusa kula lakini matunda haya msile maana mkila mtakufa lakini wazazi wetu wa kwanza adamu na eva wakala yale matunda waliokatazwa ni kwa sababu ya kukosa utii na matokeo yake ni nini matokeo kwa jamii ya wanadamu dhambi ikaharibu sura ya mungu ndani ya wanadamu leo hii unaona adamu alikuwa mrefu e, habari mbalimbali za vitabu mbalimbali vinaeleza kwamba katika historia ya adamu kwamba alikuwa mrefu zaidi ya mara mbili ya mrefu duniani e, ukienda kule sudani unakuta watu warefu sana lakini si huko tu na sehemu zingine mbalimbali mbali. lakini adam alikuwa mrefu mara mbili zaidi ya huyo mtu mrefu kuliko wote lakini leo tunaona tunaonatuna milikimo tunaona kuna wengine wako hivi na hivi na hivi tumepoteza ile sura ile ya kwanza ambayo mungu alikusudia ni kwa sababu ya pambano hili kubwa ambalo lilianzia kule mbinguni kati ya wema na uovu ndio maana tunasema hili ni pambano kuu na kwa kuwa ni pambano kuu matokeo kwa jamii ya wanadamu dhambi ikaharibu sura ya mungu mwanadamu ambaye mungu alikusudia asife leo hii tunakufa leo hii tunaugua ni kwa sababu ya chanzo kikubwa cha lusifa akiwa malaika mkuu na akaasi kule mbinguni kwa sababu ya kutaka madaraka ya juu na tunaona wanadamu ile sura ya mungu imeondoka ule utukufu ambayo mungu alimwekea mwanadamu ukapotea na tunasoma pia katika ile mwanzo sura ya tatu mstari wa kumi na tano tunaona bado anasema nami nitaweka uadui kati yako na huyo mwanamke tunaona kila mtu alipewa adhabu katika wahusika hawa watatu waliokula matunda ambayo mungu alikataza kwanza tunaona mungu akamwambia adamu huko wapi akamwambia nimejificha au umekula yale matunda niyokataza usile akasema mwanamke uliyenipa ndiye ambaye amenipa matunda yale nikara mungu akamuliza mwanamke umefanya nini akasema nyoka alinidanganya nikapokea matunda lakini nyoka na nayeye akapewa adhabu nyoka kwa sababu wewe umefanya udanganyifu mkuu sasa eh, kwa tumbo utakwenda mavumbi sasaalafu utapondwa kisigino najua nyoka kabla athambi, alikuwa, eh, Zuri, ya yaambi alikua na rangi nzuriapendezaasmaewe nyoka kwa udanganyifu huu sasa kwa tumbo utakwenda mavumbi ndiutakaokula nautapondwa na utapondwa na mwanamke akapewa adhabu kama tatu adhabu ya kwanza akasema mwanamke kwa kwa kwa kuwa matunda sasa utaza kwa uchungu mume wako atakutawala tamaa yako itakuwa mumeo adhabu tatu huyu mwanaume adam aambiwa sasa wewe mavumbini utarudi maana leo hii tunarudi mavumbini kwa sababu ya matokeo ya dhambi kwa hiyo mwanzo ao tunaposoma mwanzo sura ya 4 mstari wa nane tunaona bado pamoja na kuanguka kwa mwanadamu lakini bado mungu anafanya kazi ya kumtafuta mwanadamu lakini tunaposoma tuaosomaa mwanzo sura ya 6, ule mstari wa tano tunaona maovu yaliendelea mpaka mungu akaleta garika kwa sababu maovu yamekuwa mengi sana saaa mwingi sana duniani kwa sababu hiyo hili ni pambano kuu pambano ili kuu ni kubwa ambalo tunapambana ni pambano la kiroho ambalo tunapambana kwa sababu vita hii ni kali kwa kuwa ilianzia mbinguni ikashuka huko duniani na ndio maana leo tunapitia changamoto mbalimbali kwa sababu dhambi imeleta mateso na dhambi imeleta kifo kwa hiyo haya ni matokeo matokeo katika jamii ya wanadamu tunaona sura ya mungu iliharibika katika maisha ya mwanadamu na wanadamu naona wanauana ni kwa sababu ya kule kupotea kwa sura ya mungu katika maisha ya mwanadamu kae ni matokeo tunayoyapata matokeo mengine kati ya wanadamu tunakufa kwa sababu ya pambano lile kubwa na kwa sababu ya uchaguzi mbaya sasa hapa usif tumepewa neno moja kwamba lusifa kwa uhuru wa uchaguzi wake alifanya mambo ambayo yalikuwa ni kinyume na mapenzi ya mungu akawa na uhuru na kaacha kutii muungu wake wa mbinguni lakini dunia uwanja wa maonesho ya ulimwengu wote dunia uwanja wa maonesho ya ulimwengu wote tunaposoma ayubu moja mstari wa tisa tunaposoma ayubu mbili mstari wa saba nenola mungu linasema e, wana wa mungu walipokuwa wamekwenda kujihudhurisha mbele za bwana shetani naye akaingia kati yao kumbuka anaenda sio kwa ajili ya kuabudu huyu lusifa au shetani na shetani akaingia kati yao akajihudhurisha katika ibada kwa hiyo shetani katika pambano hili kubwa anaingia katika nyumba za ibada watu wa mungu wanapofanya ibada kanisani na yeye anakuja na nausifikiri anakuja kwa ajili ya ibada anakuja kwa ajili ya kupotosha mawazo ya wale waliokuja kumwabudu mungu watu wafikirie biashara wakiwa katika ibada watu wafikirie mambo mengine wakati wa ibada hiyo ni kazi ya shetani na nahilo ni pambano kuu na tutaweza kulishinda kwa njia ya maombi tutaweza kulishinda kwa njia ya kumtegemea mungu tunaweza kumshinda kwa kukataa mbinu mbalimbali ambazo shetani anazileta kwa hiyo shetani anafanya maonesho katika ulimwengu wote anapoenda kujihudhurisha mbele za bwana iliili kuvuruga maisha ya wale wenye kwabudu na vile vile shetani anafanya kazi pia ya kuingia katika mahakama watu hao wanasema uongo na wengi sana wako magerezani wamefungwa lakini hawana makosa ni kwa sababu ya ujanja wa wale wali waharifu namna ya kujieleza lakini wakiwa ni waharifu ndivyo shetani anavyofanya naingia katika mahakama shetani anaingia pia, pia katika ndoa ili kuvuruga watu asielewane maana watu asipoelewana hata maombi yanaweza yasijimsikilizaji ya inawezekana kabisa ukawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni yesu hizit na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hatuna la ziada tumefika tamati ya kipindi hiki asante kuwa pamoja nasi mungu akubariki sana tunakutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea jina langu habi machelumshana na hivyo ninapotoka studio napenda nikuache na wimbo kutoka kwao magadirisho sj kwaya wimbo unaosema tunalo jukumu hebu wategesikio see you chebendo kwa wenye mwili tuwagu te kwa yesu <tipos> E Shependo kwa wenye mwili, tuwa kute kwa Yesu. Ilini agizo lake mwokozi, tufanyekama alivyo tuagiza, tuone shependo kwa wenye mwili.