nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yuwaja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena usikilizaji wa idhaa kiswahili ya redio ya wadventisa ulimwenguni ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na hivyo basi inapenda nikukaribisha katika kipindi kizuri cha mafundisho makuu kwa siku hii yaleo mi jinalanuz a reio yako basi unaskiliza ia ya kiswahili ya re aulimenguni utangaziatmasafa yaab utorg sikiliza kupitia awr tanzania awr intercity kulembea vilevile tupo katika tovuti ya www awr org nchini kenya tunasikika katika masafa ya mita bendi 89.7 fm msikilizaji msikilizaji hebu wategesikio mashahidi sda kwaya na wimbo unaosema msalaba baada ya hapo tutaanza kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu katika somo zuri inalosema pambana kuu wategeskio na sasa basi ni wakati wa kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu tunaye mchungaji josepf chengula akituelezea kuhusiana na pambano kuu sehemu ya kwanza nakusalimu kupitia jina la bwana na mwokozi wetu yesu kristo anayezungumza pamoja nawe ni mchungaji josepf chengula karibu katika kipindi hiki cha kujifunza karibu katika kipindi cha mafundisho makuu ya kanisa la waadventisi wa sabato leo tunaendelea na mfululizo wa fundisho kuhusu wokovu imani ya msingi ya 8 inayosema pambano ku. pambano ku. tuombe baba yetu na mungu wetu wa mbinguni tunashukuru sana kwa ulinzi wako na uongozi wako baba wa mbinguni asante kwa ajili ya msikilizaji wangu ambaye yuko tayari kusikiliza katika kipindi hiki cha mafundisho makuu tunayoamini imani za msingi tunazoamini kanisa la wadiventisa sabato tunaomba bwana huwe pamoja nasi kwa jina la yesu amina natumia nafasi hii tena nikukaribishe katika kipindi cha kujifunza imani za msingi za kanisa la wadventisi wa, wa sabato kama ambavyo tumeendelea kuangalia imani za msingi saba zilizopita na sasa nakukaribisha tuangalie imani ya msingi ya nane inayosema pambano kuu pambano kuu ni nini ni vita hii sasa ni vita kati ya mungu na shetani shetani huyu alikuwa kitwa rusifa kabla hajaasi lakini baada ya kuasi kule mbinguni akawa na majina mengi sana lakini baadaye akaitwa baba wa uongo akaendelea kuitwa shetani akaendelea kuitwa muovu baba wa, wa uongo na kadhalika kwa io vita hii inahusika na ulimwengu wote kwa sababu shetani anatafuta nafasi ile ambayo ilikuwani ya mungu yeye anataka ile nafasi ingekuwa ya kwake lakini tunapoangalia habari ya pambano kuu katika imani hii ya msingi tunayoamini tunatakiwa kutambua kwamba sisi wanadamu wote sasa E, tunahusishwa katika pambano kuu kati ya kristu na shetani kuhusu tabiya ya mungu sheria yake na utawala wake juu ya ulimwengu mgogolo huu ulianziya mbinguni wakati kiumbe aliyekuwa miumbwa na kupewa uhuru wa kuchaguwa kwa kujiikweza na kuwa shetani adui wa mungu na akawongoza sehemu ya malaika katika uwasi alianzisha mmoyo wa uwasi katika ulimwengu huu alipowaongoza adamu na hawa katika dhambi dhambi hii ya wanadamu ikasababisha kuharibika kwa sura ya mungu ndani ya mwanadamu ambayo mungu alikusudia mwanzoni na ivyo ikatokea kuharibika kwa utaratibu wa ulimwengu uliokuwa umeumbwa na hatimaye uharibifu wake wakati wa garika iliyokuwa ambayo ilikumba ulimwengu mzima kama inavyolekezwa katika mahelezo ya kihistoriya ya mwanzo sula ila ya kwanza e, mbaka kumi na moja nahii ikitazamwa na viumbe vyote viumbe wote duniani ikawa ni uwanja wa pambano la kiulimwengu ambalo kutokana na hilo mungu wa upendo hatimaye atathibitishwa kuwa mwenye haki ili kuwasaidia watu wake katika pambano, pambano hili kuu kristo humtuma roho mtakatifu na malaika watiifu kuwaongoza kuwalinda na kuwadumisha katika njia ya uokovu vita hii ambayo ni pambano kuu mungu alikusudia mwanadam mungu alipomuumba tu mwanadamu alikusudia uyu mwanadamu aishi milele aishi kwa furaha aishi bila mateso aishi bila kuugua lakini kwa sababu ya lusifa ambaye alikuwa ni malaika mkuu akaasi kule mbinguni leo hii ni vita ni vita kati ya wema na uovu shetani anapambana na watu ambao wanautafuta wema wa mungu katika maisha yawo na kwa sababu ii vita alianziya huko mbinguni iyi inaitwa piya ni siri kuu kuliko siri zote mgogoro huu kati ya wema na uovu shetani yeye anapenda watu wote wawe kama wawe kama yeye anavyotaka tunaona hata yesu alipojaribiwa kule jangwani amefunga yesu siku arobaini akaumwa na njaa biblia inasema shetani akatokea akamwambia wewe kama ni mwana wa mungu amuru mawe haya yawe mkate lakini tunajifunza yesu akasema imeandikwa mtu hataishi kwa mkate tu lakini kwa kapitia neno anaweza kaishi kwahiyo hiyo ni y- y- y- vita ambayo ilianza na inaendelea vizazi na vizazi vinapitia katika changamoto hii kubwa ya uwasi wa huyu aliyekuwa lusifa kama malaika mkuu na baadaye yakaitwa shetani lakini chanzo cha pambano ni nini hapa lazima tuangalie kidogo chanzo cha pambano ni nini tunapoangalia habari ya chanzo cha pambano tunajifunza maneno haya yafuatayo e, yakitumiwa ufalume wa tiro hapa tunajifunza chanzo cha pambano yakitumiwa kama mfalume wa tiro na babel kama mfano wa lusife maandiko yanaeleza jinsi pambano hili lilivyoanza lakini lusifa mwana wa asubuhi alikuwa na sifa kubwa sana akiitwa mwana wa asubuhi akiitwa kerubi afunikae ambaye aliishi mbele za mungu kwa muda mrefu na hii tunaweza tukasoma katika isaya sura ya kumi na nne mstari ule wa kumi na mbili tunaweza tukasoma pia katika ezekiel sura ya ishirini na nane mstari wa kumi na nne mpendo wa msikilizaji wangu endapo nifuatilia na kuandika e, maandiko yanasema wewe wakitia muhuri kipimo umejaa hekima na ukamilifu wa uzuri ulikuwa mkamilifu katika njia zako tangu siku ile ulipoumbwa hata uhovu ulipoonekana ndani yako msari msari ule ule wa 12 na ule wa na katika sehemu hii tunapoangalia chanzo cha pambano lusifa aliyekuwa mwana wa asubuhi lusifa aliyeitwa kerubi afunikaye lusifa ambaye aliishi mbele ya mungu kama tunavyo tulivyosoma alianzisha ugomvi mungu aliyemuumba akaanza kupambana naye swali tunaweza tukajiuliza pia mpendo wa msikilizaji wangu naweza ukajiuliza pia ilitokeaje ilitokeaje wanadamu wakahusika ikiwa eh, lusifa peke yake ndiye ambaye ariasi yakaitwa shetani inawezekanaje sasa mwanadamu kila mwanadamu anahusika ambaye yupo katika ulimwengu huu lakini tunaona katika mwanzo sura ile ya tatu ule mstari wa tano e, shetani ambaye alikuja katika bustani ya edeni kwa umbo la nyoka alikuja huyu shetani na kumdanganya na kudanganya wazazi wetu wa kwanza kabisa adamu na eva kula matunda kaanza kwa mwanamke ati hivi ndivyo alivyosema mungu musileha matunda hamtakufa kuleni hamtakufa mtakuwa kama mungu tayari shetani akaendeleza uwo udanganyifu mwanamke eva mke wa adamu akala yale matunda na alipokula kula mwanamke yale matunda akampelekeya na mume wake adamu na adamu alipokula kula wakajijuwa wakajiwona wako uchi utukufu wa mungu ukawondoka kwawo kwa sababu ameacha kila ambacho mungu aliwagiza waweze kucifanya ndio maana katika sehemu hii ingawa alitamani cheo cha mungu uyu lusifawi uy? alitamani chewo cha mungu hakutaka tabia yake aling'ang'ania mamlaka ya mungu ila siyo upendo wake uwasi wa lusifa dhidi ya serikali ya mungu ulikuwa ndiyo hatua ya kwanza ya badiliko lake la kuwa shetani au adui ndiyo mwanzo huu mwanzo huu ambapo tunaona jinsi ambavyo huyu lusife aliendelea kufanya udanganyifu mkubwa kwa sababu alikuwa anataka kile cheo cha mungu yaani kile cheo cha mungu anataka kingekuwacha kwake na hata shetani alipoona ameshindwa kumjaribu yesu kwamba ageuze yale mawe awo mkate akaona ameshindwa akasema nisujudie kidogo nami nitakupa miliki hii yote iwe yakwako eti mungu aliyeumba kila kitu ndiyo anaonekana anapewa lakini yesu akasema mungu nakukemee ewe shetani wakati fulani shetani anakuja kwa njia mbalimbali lakini tunaona yesu alitumia mbinu ya kumkemea shetani asipate nafasi ya kuendelea kuzungumza lakini mwanamke hawa mke wa adam alipoendelea kumsikiliza yule nyoka ambaye alikuja shetani kwa umbo la nyoka akaendelea kujibizana naye akaendelea kujibizana naye baadaye akajikuta ametumbukia amevunja utii ambayo mungu aliweka uweze kutiiwa kwayo chanzo kikubwa cha mgogoro huu pambano kili kule mbinguni ni kwa sababu ya kukosa utii lakini tunaona pambano hili kubwa ni kwa sababu lusifa alikuwa nataka kile chewo juu kile cha mungu lusifa hakurizishwa na chewo chake cha juu alichokuwa mipewa cha kuyitwa malaika mkuu hakuliishwa hakurizishwa na muumbaji wake kwa sababu ya ubinasi alitamani kuwa sawa na mungu mwenyewe nawe ulisema moyoni mwako nitapanda mpaka mbinguni nitakiinua kiti changu juu kuliko nyota za mungu nami nitaketi juu ya mlima wa mkutano katika pande za mwisho za kazikazi nitafanana na yeye aliye juu hii ni isaya sura ya mstari wa hadi saasu shetani tunaona anapambana anataka kuwa kama mungu jambo ambalo ni vigumu kuwezekana kwa sababu wezi kuwa kama mungu mungu hawezi kufananishwa na mwanadamu au na kiumbe kilichoumbwa na mungu lakini lakinisi ndivyo alivyokuwa nataka cheo kile cha mungu ndicho alichokuwa nataka kwa cha kwake kwa hiyo sasa uwasi huu ulipoanzia kule mbinguni tunaona umekuja umeshuka kwa adamu na eva alafu umeshuka kwa adamu na eva matokeo yake matokeo yake tunaona hata leo sisi tunapata maana mungu alisema mkila matunda liliyokataza mtakufa hakika lakini matunda mengine yote mnaruhusa kula lakini matunda haya msile maana mkila mtakufa lakini wazazi wetu wa kwanza adamu na eva wakala yale matunda waliokatazwa ni kwa sababu ya kukosa utii na matokeo yake ni nini matokeo kwa jamii ya wanadamu dhambi ikaharibu sura ya mungu ndani ya wanadamu leo hii unaona adamu alikuwa mrefu e, habari mbalimbali za vitabu mbalimbali vinaeleza kwamba katika historia ya adamu kwamba alikuwa mrefu zaidi ya mara mbili ya mrefu duniani e, ukienda kule sudani unakuta watu warefu sana lakini si huko tu na sehemu zingine mbalimbali mbali. lakini adam alikuwa mrefu mara mbili zaidi ya huyo mtu mrefu kuliko wote lakini leo tunaona tuna milikimo tunaona kuna wengine wako hivi na hivi na hivi tumepoteza ile sura ile ya kwanza ambayo mungu alikusudia ni kwa sababu ya pambano hili kubwa ambalo lilianzia kule mbinguni kati ya wema na uovu ndio maana tunasema hili ni pambano kuu na kwa kuwa ni pambano kuu matokeo kwa jamii ya wanadamu dhambi ikaharibu sura ya mungu mwanadamu ambaye mungu alikusudia asife leo hii tunakufa leo hii tunaugua ni kwa sababu ya chanzo kikubwa cha lusifa akiwa malaika mkuu na akaasi kule mbinguni kwa sababu ya kutaka madaraka ya juu na tunaona wanadamu ile sura ya mungu imeondoka ule utukufu ambao mungu alimwekea mwanadamu ukapotea na tunasoma pia katika ile mwanzo sura ya tatu mstari wa kumi na tano tunaona bado nasema nami nitaweka uadui kati yako na huyo mwanamke tunaona kila mtu alipewa adhabu katika wahusika hawa watatu waliokula matunda ambayo mungu alikataza kwanza tunaona mungu akamwambia adamu huko wapi akamwambia nimejificha au umekula yale matunda niyokataza usile akasema mwanamke uliyenipa ndiye ambaye amenipa matunda yale nikala mungu akamuliza mwanamke umefanya nini akasema nyoka alinidanganya nikapokea matunda lakini nyoka na yeye akapewa adhabu nyoka kwa sababu wewe umefanya udanganyifu mkuu sasa eh, kwa tumbwa utakwenda mavumbi ndiyo takayokula alafu utapondwa kisigino najuwa nyoka kabla ya dhambi alikuwa eh, ana rangi nzuri anapendeza madini aina mbalimbali anapendeza anaweza karuka wakati fulani lakini mungu akasema sasa wewe nyoka kwa udanganyifu huu sasa kwa tumbo utakwenda mavumbi utakayokula na utapondwa na mwanamke akapewa adhabu kama tatu adhabu ya kwanza akasema mwanamke kwa kwa kwa kuwa matunda sasa utazaa uchungu alafu mume wako atakutawala tamaa yako itakuwa adhabu tatu huyu mwanaume na akaambiwa sasa wewe, kwa sababu mke wako ukala matunda ambayo nilikukataza msile sasa wewe kwa jasho utakula chakula na mavumbini utarudi kwa kwa maana leo hii tunarudi mavumbini sababu ya ya matokeo dhambi mwanzo tunaposoma mwanzo sura ya ne mstari wa wanane tunaona bado pamoja na kuanguka kwa mwanadamu lakini bado mungu anafanya kazi ya kumtafuta mwanadamu lakini tunaposoma sasa mwanzo sura ya ua ule mstari wa watano tunaona maovu yaliendelea mpaka mungu akaleta kwa sababu maovu alendelea maanu aetaaiaasabauau eua mwingi sana duniani kwa sababu hiyo hili ni pambano kuu pambano ili kuu ni kubwa ambalo tunapambana ni pambano la kiroho ambalo tunapambana kwa sababu vita hii ni kali kwa kuwa ilianzia mbinguni ikashuka huko duniani na ndio maana leo tunapitia changamoto mbalimbali kwa sababu dhambi imeleta mateso na dhambi imeleta kifo kwa hiyo haya ni matokeo matokeo katika jamii ya wanadamu tunaona sura ya mungu iliharibika katika maisha ya mwanadamu na wanadamu naona wanauana ni kwa sababu ya kule kupotea kwa sura ya mungu katika maisha ya mwanadamu kae ni matokeo tunayoyapata matokeo mengine kati ya wanadamu tunakufa kwa sababu ya pambano lile kubwa na kwa sababu ya uchaguzi mbaya sasa hapa usif tumepewa neno moja kwamba lusifa kwa uhuru wa uchaguzi wake alifanya mambo ambayo yalikuwa ni kinyume na mapenzi ya mungu akawa na uhuru na kaacha kutii mungu wake wa mbinguni lakini dunia uwanja wa maonesho ya ulimwengu wote dunia uwanja wa maonesho ya ulimwengu wote tunaposoma ayubu moja msari wa tisa tunaposoma ayubu mbili msiari wa saba neno la mungu linasema e, wana wa mungu walipokuwa wamekwenda kujihudhurisha mbele za bwana shetani naye akaingia kati yao kumbuka anaenda sio kwa ajili ya kuabudu huyu lusifa au shetani na shetani akaingia kati yao akajihudhurisha katika ibada kwa hiyo shetani katika pambano hili kubwa anaingia katika nyumba za ibada watu wa mungu anapofanya ibada kanisani na yeye anakuja na nausifikiri anakuja kwa ajili ya ibada anakuja kwa ajili ya kupotosha mawazo ya wale waliokuja kumwabudu mungu watu wafikirie biashara wakiwa katika ibada watu wafikirie mambo mengine wakati wa ibada hiyo ni kazi ya shetani na hilo ni pambano kuu na tutaweza kulishinda kwa njia ya maombi tutaweza kulishinda kwa njia ya kumtegemea mungu tunaweza kumshinda kwa kukataa mbinu mbalimbali ambazo shetani anazileta kwa hiyo shetani anafanya maonesho katika ulimwengu wote anapoenda kujihudhurisha mbele za bwana ilikuvuruga ili maisha ya wale wenye na vile vile shetani kazi pia ya kuingia katika atia watu hao wanasema uongo na wengi sana wako magerezani wamefungwa lakini hawana makosa ni kwa sababu aaafna aii awana aosa nikwa sabau namna ya wa wale, wali, wahalifu, na kujieleza lakini wakiwa ni wahalifu. ndivyo shetani anavyofanya na katika shetani anaingia pia, pia katika ndoa ili kuvuruga watu asielewane maana watu wasipoelewana hata maombi yanaweza yasijibiwemsikilizaji ya ya ya inawezekana kabisa kwaa amepata swali au una changamoto. Ana kuja, ana kuja, na changamoto namba za kuwasiliana ni hiztna hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hatuna la ziada kipindi kimefikia tamati yake asante sana kwa kutenga muda wako na kuwa pamoja nami jina langu abi machmshana nikutakia uskilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki lakini pia kitakuwepo kipindi cha maneno yaletayo faraja nakuachanao mashahidiwaya anaopatikana morogoro na wimbo anaosema asubuhi njema barikiwa na matangazo yetu subu injemo tukim