unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nigapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesuwajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyowashiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni idhaa ya kiswahili kikutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bedi 25 kutoka hapa mkoani morogoro kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kmfm masafa ya 89.7 kutokea kule nchini kenya leo hii msikilizaji ungana nami mtangazaji kibaga mwaipaja karibu sana katika kipindi hiki cha bibya ya kujibu basi kwa upande wa waimbaji leo hii tutakuwa na waimbaji wa kwaya ya magomeni kutokea daresalamu watakubariki kwa wimbo unaosema lini Moja mowu alinjiya ayubu, aka mwambaba na mungu, toa kinga yako. na katika wimbo wa pili utawaangazia waimbaji wa kwaya ya vijana ya majengo ambayo inatokea hapa mkwani morogoro watakuja kwako na wimbo unaosema uniongoze biblia kujibu tutakuwa naye mwinjiristi elias petro tirunena ambaye anataka kutwambia tunda alilokula adamu na hawa ni tunda gani wengi tumekuwa na fikra tofauti kwamba tunda hilo ni kitu fulani ni kitu fulani basi kupitia mwinjiristi huyu elias petro tirunena atatujuza zaidi tunda alilokula adamu na hawa ni tunda gani basi ni msikilizaji wangu usipange kukosa kubarikiwa katika katikailipofailia nilishangaa sana wanajitahidi sana kufanya ufahamu wa watu wengi waamini ya kwamba matunda waliokula adam na hawa sio matunda kabisa hiyo ni maneno ya mafumbo kipo kitu ambacho walikula na hicho kitu walichokula ilikuwa ni vigumu wao kujizuia kutokukila na ndipo katika wakati inafatilia habari zao wametengeneza hoja wameilinda hoja ya kwamba kwa kweli tunda walilokula dam na hawa walifanya tendo lana kwa kuanza kipindi chetu waimbaji wa kwa ya magomeni wanakuja kwako na wimbo wunaosema lini Siku moja movu Aka mwamba wana mungu Toa kinga yako A suburi, aja be podolu mazi bume kita fika mshoangu. Mara ngingi kwenye sita tunakata mtamba doto tu matumai. Show and go. A job, asante sana kwya magomeni kwa wimbo huo mzuri nami nachukua nafasi ya pekee kukuunganisha naye mwinjilisti elias tirunena na kujibu swala linalosema tunda alilokula adamu na hawa ni tunda gani na hapa kuna swali kutoka kwake huyu ni judith lamek yee anatokea iringa anasema ya kwamba anauliza je ni kweli matunda aliyokula adamu na hawa ni matunda halisi huko mwinjiristiuk nah, anauliza yale matunda yalikuwa kweli matunda halisi au kuna matunda mengine kwa okay. kutumia maandiko matakatifu ya biblia karibu mwinjirisipetro asante sana asante sana mpenzi msikilizaji ninakukaribisha sana nikikualika katika kupata majibu kama ambavyo swali hili limeulizwa na judith lamek kutoka iringa uh, dada judith ninakukaribisha katika majibu ya swali lako ambalo umeuliza katika katika katika kipindi chetu hiki cha biblia ya kujibu kwa kweli nitapenda kujibu kama ambavyo maandiko yanaeleza juu ya uwazi wa ukweli huu hapo awali nilikuwa nikichanganya sana nilikuwa nikisumbuka sana lakini nilipofatilia nilishangaa sana wanajitahidi sana kufanya ufahamu wa watu wengi waamini ya kwamba matunda waliokula dam na hawa sio matunda kabisa hiyo ni maneno ya mafumbo kipo kitu ambacho walikula na hicho kitu walichokula ilikuwa ni vigumu wao kujizuia kutokukila na ndipo katika wakati nafuatilia habari zao wametengeneza hoja wameilinda hoja ya kwamba kwa kweli tunda walilokula adamu na hawa walifanya tendo la ngono na kwa namna hiyo ilikuwa ni vigumu sana kwao kujizuia kwa maana adamu alikuwa pale mwanamke alikuwepo pale na kwa sababu hiyo kwa hali hiyo walikuwa wamelemewa na hisia zao kiasi kwamba wasingeweza kujizuia hayo ni mashauri yao na hivyo hata sasa kama utakuwa unaweza kufatilia mpenzi mskilizaji fatilia tu andika hata ukiandika utaona mitandao katika mitandao katika vitu vinavyokuwa vinavyohamasishwa katika kuelezea matunda waliokula ni masuala ya kingono hata ukiandika tunda walilokuladamnahawa wanaweza wakakuletea mwanamke ambaye anaonekana kama vile hajavaa nguo jambo hilo lina shawishishawishi kana kwamba si matunda halisi waliokula bali ilikuwa ni tendo la ngono ngonohebu mpenzi msikilizaji nikualike tuangalie kwa pamoja je mungu mungu wetu anatupenda kiasi gani anasema katika neno lake kama ninyi mlio waovu mnajua kuwapatia watoto wenu vipawa vyema si zaidi baba yenu wa mbinguni atawapatia mema haa wanaomwomba mungu wetu anatujali sana na hivyo hajatuficha katika hili na ametuelekeza katika njia zake katika biblia tunapojifunza habari ya nilipokuwa nikijifunza habari ya, ya matunda kuna matunda ya aina mbili kuna miti miwili ambayo imetajwa sana katika biblia mti wa uzima na mti wa ujuzi wa mema na mabaya mti wa uzima na mti wa ujuzi wa mema na mabaya ni kukumbushe mpenzi mskilizaji kama utakuwa ulifanikiwa kusikiliza somo ambalo lilipita katika wakati fulani tulipokuwa tukijifunza habari uh, habari ya uumbaji katika kipengele fulani hivi tulijifunza ya kwamba mungu aliumba mungu aliumba na mungu wakati anaumba ni katika siku ya tatu ndipo mungu aliumba majani na miti mbalimbali mbali. alichipusha memea sasa tunaposoma katika biblia kitabu kile cha mwanzo sura ile ya mstari wa w tunakutana na maneno haya kitabu cha mwanzo sura il yapili a msta uwat neno msmwaungu akachipusha katika Kila mti unao tamanika kwa macho na kufaa kwa kuliwa na mti wa uzima katikati ya bustani na mti wa ujuzi wa mema na mabaya nisikilize mpenzi msikilizaji bwana mungu akachipusha katika ardhi kila mti unaotamanika kwa macho na kufaa kwa kuliwa mskrizaji pengine ungeanza kutaja aina ya miti unaojua inatoa matunda ungeanza kutaja miti ya kila aina ungetaja mipapae ukataja michungwa ukataja mipela ukataja yani kila mti ambao unajua unatoa matunda akaweka kila mti lakini kuna miti miwili ambayo imetajwa kwa majina yake haujatajwa mchungwa wala mpela wala haujatajwa mfenesi ila tu umetajwa mti wa ujuzi wa mema na mabaya na umetajwa mti wa uzima nitakwambia kwa ufupi sana kuhusiana na siri ya miti hii maana mmoja ni mti ambao katika uwasi kwa kula matunda yake uliletea maasi na kifo lakini mwingine ni mti ambao una uhuisho na, na kuyafanya maisha ya mwanadamu asife yaani mti wa ujuzi wa mema na mabaya matunda yake yalipoliwa kifo kikaanza matunda ya mti wa uzima yanapoliwa uzima unadumu ndani ya huyo mwanadamu siku zote za maisha yake ndiyo maana baada ya mwanadamu kula matunda mungu alimfukuza mwanadamu asiendelee kuishi katika bustani ya edn kitabu kile cha mwanzo sura hiyo hiyo ya pili kwanzia aya ya 16 kuna maneno yanasema hivi mwanzo mwanzo tutasoma mpaka mstari ule wa na tutaruka kidogo neno la mungu nasema, mungu linasema bwana huyo mtu akisema matunda ya kila mti wa bustani waweza kula walakini matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya usile kwa maana siku utakapokula matunda ya mti huo utakufa hakika utakufa hakika mpenzi msikilizaji kutengeneza wazo lililo thabiti linalotegemea ukweli wa neno la mungu ni kwamba kama mungu alimwagiza mwanadamu akasema matunda ya kila mti wa bustani huanaweza ukala je ikiwa bustani inayofikirika katika mawazo ya mtu ya mwanadamu katika mtazamo wa abudu mashetani ya kwamba tunda walilokula ni ngono je kuna aina gani ya matunda katika mwili wa mwanadamu ndipo utagundua ni upotoshaji tu wa shetani yule yule aliyemdanganya mama yetu wa mwanzo hawa hata akakiuka sauti ya mungu iliyomwagiza mungu alisema kula kila mti kula kila matunda kama ni mapela kula kama ni machungwa kula kama nimyani ma... kila matunda kula lakini usile matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya ulikuwepo mti kabisa wa ujuzi wa mema na mabaya mungu akamkataza mwanadamu usile katika ile aya ya sura ile ya yatat ya kitabu cha mwanzo aya ile ya mpaka 22, 2224 neno la mungu linasema hivi bwana mungu akasema basi huyu mtu amekuwa kama mmoja wetu kwa kujua mema na mabaya na sasa asije akanyosha mkono wake akatwaa matunda ya mti wa uzima akala akaishi milele Uh, mpenzi msikilizaji napozidi kutengeneza wazo hili tkatika uh, fikra zako na tamani uweze kuhama katika ule mtazamo wa upotoshaji juu ya kwamba matunda waliokula adamu na hawa ilikuwa ni maswala ya tendo la ngono hapana maana mungu alipomuumba mwanadamu mwanamke na mwanaume aliwabariki akawaambia zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi kwa hiyo swala la tendo la ndoa tendo la ngono halikuwa jambo la kufikirika au jambo la kutamanika hoja kubwa kamili ni kwamba mungu aliwaagiza katika ulaji wao wasile matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya sawasawa sambamba na vile ambavyo leo hii katika kanuni za kiafya ambazo mungu ametupa ametwambia tule hiki tusile hiki kwa sababu tukila hiki kinatudhuru afya zetu adhalika mungu akasema kulahiki kua matundahayaahayaakiayasmaazatunapoendeleakatika kupata majibu ya sahili d mungu alipomwambia kwamba aliposema ya kwamba mwanadamu huyu amekuwa mmoja wetu kwa maana alikuwa hajui mema na mabaya sasa amekula yale matunda anajua mema na mabaya sasa tumwondoshe katika bustani hii asija akala matunda ya, miti ya mti wa uzima akala akaishi milele ha kwa hiyo bwana mungu akamtoa katika bustani ya edeni ailime ardhi ambayo katika hiyo alitwaliwa basi akamfukuza huyo mtu akaweka makerubi upande wa mashariki wa bustani ya edeni na upang, upanga wa moto uliogeuka huko na huko kulinda njia ya mti wa uzima kwa hiyo ndicho tunachokiona ya kwamba mungu alizuia mungu alizuia matunda ya mti wa uzima yasiliwe maana mwanadamu angekuwa ni mwenye dhambi anayeishi milele hebu fikiri mpenzi a leo hii watu wanaugua magonjwa ya kila aina wanateseka wanahangaika je ingekuwaje kama katika mateso na mahangaiko hayo mtu anaishi miaka maelfu ma ya miaka bila kufa ingekuwa ni mateso makali sana lakini mungu kwa huruma zake akazuia mwanadamu asilie matunda ya mtu wa uzima ili asije akawa mwenye dhambi anayeishi milele nikupatie aya hii mpenzi mskilizaji katika kitabu cha ufunuu sura hilia ishibl linalothibitisha ya kwamba matunda ya mtu wa uzima ambayo mungu aliyeweka katika bustani ya edeni wakati anaumba walikuwa dam na hawa kabla ya kuasi walikuwa wanayala hayo matunda Nisikiza vizuri mpenzi msikilizaji waliambiwa kula yote ila tu usile matunda yaliyo katika mti wa ujuzi yalio ata mtaj inaonyesha wazi hata matunda ya mti wa uzima walikuwa wnakula na walikuwa wanayafurahia lakini baada ya dhambi mungu akazuia wasiale hayo maana wakati wakiyala hapo awali kabla yakula matunda ya ujuzi wa na mabaya walikuwa wanaishi siku zote bila kufa na baada ya kula yale matunda yanayoleta kifo matunda ya ujuzi wa mema na mabaya wakazuiwa wasili yale matunda yanayoleta uzima siku zote waasija akawa mdhambi anayeishi mirele zote ufunuo sura2 mstari ule wa pili inatuthibitishia na kutuambia ya kwamba mungu kwa up, ilikuwa ni kwa upendo wake kuwawekea wanadamu mti wa uzima katika bustani maana hata mbinguni mti huo wa uzima upo kitabu cha ufunuo tukianzia aya ya kwanza ufunuo mbili, mstari wa kwanza na bmstari anasema kisha akanionyesha mto wa maji ya uzima wenye kung'aa kama bilauli ukitoka katika kiti cha enzi cha mungu na cha mwana kondoo katikati ya njia kuu yake naupade huu na upande huu wa ule mto ulikuwe, ulikuwapo mti wa uzima uzao matunda aina kumi na mbili wenye kutoa matunda yake kila mwezi na majani ya mti huo ni ya kuwaponya mataifa hii linathibitisha katika makaa ya mbinguni mti huu wa uzima upo mungu aliuondosha aliutoesha duniani ili wanadamu wasija wakala wakaishi milele wakiteseka maana mungu afurahii mateso yetu mungu afurahii huzuni zetu mungu afurahii tunapoumia tunapo bali anahitaji aweze kutuondoa katika maumivu hayo hayotunaposoma aya ile ya 1 kitabu hiki cha ufunuo sura ile ya uh, 2 neno la mungu linasema heri wazifuao nguo zao wawe na amri kuuendea huo mti wa uzima na kuingia mjini kwa milango yake basi mpenzi msikilizaji hili linatupatia uthibitishi wa kwamba matunda waliokula dam na hawa yalikuwa ni matunda kama matunda mengine lakini tu yalikuwa ni matunda yaliyokatazwa wasile na basi baada ya kuyala kifo kikaaja ifo kikawa ni matokeo ya chaguzi yao kula matunda waliokatazwa leo hii yote yaliyokatazwa tunaoafaa acoeketacagua njia ile, ile a io maana meandikwa katika kitabu cha arumi suraile amsa ya, ya kwamba mshaa waamb imautsaamb mashaa aambmaummskzajifikisho hi apenda kukushukuru kkusikiiza Uh, ukawe barozi mzuri wa kueleza ukweli huu mzuri kuhusiana na matunda waliokula ili wanadamu tukawe na ufahamu ulio sahihi kuhusiana na ukweli juu ya kile kilichotokea katika bustani ya edn asante sana mungu akubariki na tuombe sante baba kwa ajili ya saa hii ninakuomba baraka zako zikawe juu ya mpenzi wangu msikilizaji anapoendelea kusikiliza sauti yako bwana ukaweze kumbariki tusaidie katika chaguzi zetu tukafanye yale ya uliyotuagiza ili tuweze kuwa na heri katika maisha yetu haya na maisha yale yajayo na kushukuru maana utatenda katika jina la yesu amina ndyo tamati ya kipindi hiki kwa maswali maoni changamoto au jambo linalokutatiza tafadhali waweza kuhasiana nami kwa nwani hii hapa na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu ni kuombe tupange kuonana hapo napotoka kwaa ya vijana majengo kutokea morogoro wanakuambia uniongoze basi panga tukutane kesho panapo majaliwa kwa heli kwa sasa On, yeah. Ta pwenda gizani Ta wala napsi Ya mungiwe wako oh, oh. Uni on gose Unibariki Uni, uni on nyeshe Njia ya wo Sharia ya, ya koko, mi inu umatendo ya kojo, mbaji wangu. Uki uh, shika, sita kwenda gizari, tawala nafsi.