unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yamakelele yesu tena ipata sauti hi basara yesu yuwaja tena nakujnakuj yesu wajat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu a msikilizaji wa redio adventista ulimwenguni awr inayokutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka unatupata pia kupitia morning star fm na kwa mtandao wetu wa www jina langu ni kibaga mwaipaja na hii ni awr siku hii alao mpendo wa msikilizaji ni kukaribishe kuweza kuwategea sikio waimbaji wa simiri na singers kutokea kule dar es salam wanakwambia maisha ya ujana maisha ya ujana ni ubatili tena na mamoyake ni kamamoshi tena yanatoweka kwa haraka sana lahata kujua ni fumbo kwa wengi maisha ya ujana ni ubatili tena na mambo yake ni kama moshi tena yanatoweka kwa haraka sana hatakujua ifumbo kwa wengikumokemuhum skuza ujanakabazijaja sku zilizombaya umukemuhua skuza ujana Ya siku si zombaya teza muda mwingi kwa anasa za dunia uleviuzinzi pia uwashereti ndizo kazi bila hata kujua, yote yatapita miasa za dunia waweviuzinzi via uashirati lizo kazi zao bila hata kujua, yote yatapita mukemhuma sikuza ujana Siku zili zombaya Mkumbu kemuhumba Siku za ujana Kabla zidjaja siku Zili zombaya amua ujana wangu litumike kwa yesu siku zangu zote maana natambua mudasi mrefu mazuri ya dunia yatatoweka mimi nimeamua hujana wangu nitumike kwa yesu siku zangu zote maana natambua si mrefu mazuri ya dunia yatatoweka Sana waimbaji kwa ajili ya wimbo huo mzuri ambao unatupatia nafasi ya kuweza kuingia moja kwa moja katika kipindi hiki cha vijana na maisha na hii leo tutakuwa naye mchungaji david makoe ambaye yeye ana mada inayosema usiwe na haraka unapochumbia ni kusii uweze kumtegea sikio turekebishe, turekebishe. uekebishe ausiwe na, na haraka unapochumbia upo msemo wa kiswahili usemao harakaharaka haraka, haina baraka usemi huu ni wa muhimu sana katika kuendesha uchumba vijana wengi hupuuze jambo hili siku hizi ndowa zawo niza kutungua tu watu hukutana siku moja na kupanga kuwana kesho au kesho kutu ndoa za namna hii zina usumbufu mwingi kwa sababu wahusika huowana katika hali ya upofu kilichowavuta si upendo wa kweli mbali ni mahaba ya tamaa za kimwili yeyochochewa na sura ya mchumba wa mtu nakubaliana kabisa na usemi huo kwa upande wa ndoa kwa sababu kesi nyingi hujitokeza hata majuto ya wanawake na wanaume hutokana na kuona haraka haraka bila kufanya uchunguzi wa kina naweza kusema usemi wangu binafsi kuwa funga ndoa haraka vunja haraka uchumba ulioendeshwa haraka haraka una mwelekeo mkubwa zaidi wa kuvunjika kwa ndoa na kusababisha shida naikumbuka moja iliyopelekwa halaka muno ilileta zogo baada ya ndoo hiyo kufungwa ilibayinika kuwa mke alikuwa na mimba tayali ya myezi mitatu na niya mtu mwingine ilipo hivyo ilileta vulugu si kwao tu bali kwa wazazi na kanisa zima watu wengi wamewonywa kuendesha uchumba halakahalaka kuna ndugu mmoja naitwa harodi sheroko katika mwaka alisema lisaii njia ya hekima kwa urafiki kuendesha ni kufanya kwa namna ambayo haiendelei haraka mno kungekuwa na nafasi ya kufikiri kikamilifu na muda mzuri wa kutosha hii ni katika kitabu chake alichokiandika uh, becoming a woman ukurasa wa na, na ndugu mmoja mwingine naitwa uh, na uh, hawa ni wawili ni bibi nbwani bwana uh, na bibi fago walisema ndoa zilizofanikiwa ni zile zilizopata nafasi ya kutosha kuchagua maendeleo ya mbele mithari semayo haraka juta baadaye ingali ya kweli kama ilivyokuwa siku za, za mababu na waliendelea kusema haiwezekani kuzoeana na mtu kwa wakati mfupi tu mapenzi ya ghafula kama ni kimbunga kwa hiyo mapenzi ya harakaharaka yana shida zake kijana unaweza kuuliza swali hili Ye, ni muda gani sasa uchumba uchumba au uchumba udumu muda gani? katika biblia, hakuna uliyowekwa kutajwa hiimdaa habari za uchumba ndani ya biblia zimo kama vile daudi na mikali e, yusufu na mariamu na pengine mtu anayetajwa mariamedesa uchumba muda mrefu ni yakobo yeye uchumba wake na raheli ulichukua miaka saba. sasa hatuwezi kusema kwamba hicho ndicho kipimo ambacho tungeweza kukitumia watafiti wa masuara ya ndoa wamependekeza kwamba kiwango cha chini kabisa kingekuwa miezi sita na kiwango cha juu ni miaka miwili kwa upande wa kiwango cha juu hata ikizidi miaka miwili isieleweke kuwa ni mbaya maana haileti matatizo bali huzidi kuacha nafasi ya, ku, ya, ya, ya, ya kuchambua na kupima zaidi lakini kiwango kikiwa chini ya miezi sita hapo uwezekano wa kupata matatizo upo karibu sababu yake ni nini sababu kubwa ya kuacha uchumba udumu miezi sita na kuendelea ni kuacha wakati wa kujichunguza kinagaubaga nyendo zenu na kuona kwamba je munasukuma kufunga ndoa au la au kwamba mnakata tamaa kwa hiyo muda huo ni mzuri zaidi jambo la sita la kuweza kuangalia ili uimalisha uchumba epuka vitendo vinavyoweza kutafasiliwa vibaya ndugu msikilizaji mtu akiona simba amelala pamoja na mbuzi naye mbuzi huyo amelala tafsiri ya kwanza itakayomwingiza mtu huyo ni kuwa simba ameuwa mbuzi kulala kwa simba kutatafasiliwa kama shibe baada ya kumula mbuzi na kumbakiza akitokea mtu aseme kuwa mbuzi na simba wote ni wazima na ni marafiki hata yeleweka kwa nini kwa sababu aasi simba ni nilabuzi kwa hiyo utaona kuwa kitendo cha mbuzi kukaa pamoja na simba kimetafasiliwa katika hali ya wadui ndivyo ilivyo kwa wachumba vipo vitendo ambavyo utake usitake vitatafasiriwa na watu hutawazuia kutafsiri maana wanaakili za Binti moja, na siku moja, alijikuta na wenzake. Kisa hivi siku mmoja asubuhi uh, uh, aliyenda kazini kwake pale kazini alikuwepo mvulana mmoja ambaye saa zote waliandamana kama kumbikumbi gafula mnamwa saa sita mchana binti akatoweka pale kazini dakika tano baadaye na mvulana akatoweka naye kazini wote walifanyia kazi kampuni moja kwa muda wa masaa kama mawili hivi hawakuonekana baada ya muda huo wote wakawonekana ingawa kila mmoja alitokea upande mwingine mara tu walipoingia katika kundi la wafanyakazi wenzao wafanyakazi hao wakaanza kuzomea kwa mtindo wa kushangilia huku akisema leo mchana mchana leo mchana mchana wengine waliokuwa watu wazima walimwita binti na kuanza kumkemea wakamwambia wewe binti umezidi unaacha kazi unaenda kufanya uchafu wako ndugu mwesikilizaji hebu angalia pichi hiyo je watu hawo walialifiwa wali kuwa alikuwa wapi jibu ni nilaa walitafasili kuwa aliyenda kuzini maana wengine walidahi kujua hata gesti waliyokuwemo kitendo cha kufuatana saa zote kitendo cha kutoweka gafula bila kuwaga kazini kitendo cha kutoweka mwanaume na kitendo cha wote kurudi kwa saa ile ile kilitafasiliwa kuwa wamekwenda kuzini lakini je ni kweli hakuna mwenye uhakika yaweza kuwa kweli au lani kusii uweze kutegea sikio tangazo kutoka studio tangazo tangazo tangazo idhaa ya kiswahili ya redio dventista limwenguni awr inapenda kumtangazia msikilizaji wake kuwa kutakuwa na mahubili ya efort kwa njia ya redio kwa muda moja, tare, wa siku 21 kuanzia tarehe mwezi mwezi wa wa mwaka mwaka mpaka tarehe 13919 neno kuu linasema yesu anarudi haraka maubili haya yatata kwako na mchungaji christopher ungani mkurugenzi wa vyombo vya habari vya kanisa mungu akazitaja amri zake 1wigo ambao ungewalinda wanadamu dhidi ya uwasi wigo ambao ungewaweka katika mikono salama ya mungu taja amri kumi ya kwanza inasema usiwe na miungu mingine ila mimi muda ni kuanzia saa mbili kamili usiku kupitia masafa mafupi ya mita vile vile yamitabendi ishirininaano vilevile satatuna dakiaao kupitia morning star fm radio nyote mnakaribishwa wanaume na wanawake katika uchumba mara nyingi hawajali vitendo vinavyoweza vinavyoweka picha mbaya kwa jamii mara nyingi wasichana ndio wanaopata majaribu ya kutojali hali hii vitendo venye kutoa picha mbaya kwa jamii haviimarishi uchumba bali huharibu hata jina la uchumba baadhi ya vitendo vinavyoweza kutafasiriwa vibaya na watu ambavyo wachumba wanapasa kujihadari ni kujirahisisha maongezi ya kukesha usiku na Sasa, ni kwa vipi. kitendo cha kujirahisisha ni ile hali ya kuondoa mipaka ya uhusiano wenu na kuingia katika vitendo vinavyopaswa kufanywa na waliofunga ndoa tu kumbuka uchumba si ndoa haki za ndoa zote lazima zilindwe kikamilifu mara nyingi wasichana ndio chanzo cha kuvuka mipaka inayolinda ndoa kwa ya kujirahisisha si msichana kumruhusu mvulana kukufanyia kitendo kama vile kupapasa matiti yako eh, sehemu za nyuma na sehemu nyingine nyeti kujirahisisha kwa namna hii hadi mchumba wako akavuka mpaka hukufanya usahau sheria ya mungu na utageukwa kuwa mhanga wa mahaba na sheria ya mungu ikisahulika utakatifu hupotea na heshima pia badala yake mawazo maovu hujengeka vilevile vile hata wanaume usikubali msichana akufanyia vitendo vyenye kuondoa heshima na sheria ya mungu kwa mfano ukiruhusu msichana kukukalia au mwako heshima itakosekana usiamini sana mambo ya kujisikia ndugu msikilizaji ningependa kukualika katika kipindi kitakachofata tukumalizia suara hili uone umuhimu wa kuweza kuimalisha uchumba wako sasa njia nzuri ya kujilinda usitende vitendo vinavyoweza weza vibaya ni kuweka akilini mwako na kujua kuwa malaika wa mbinguni wako w siku zote wakiangalia vitendo vyenu na kuchuka taarifa imani hii takufanya ukataye kutenda vitendo vyenye kuweleweka vibaya mbinguni na kwa, kwa, kwa jamii unamaishi jambo jingine ambalo nilakuangalia maongezi ya usiku wa manane ipo tabia siku hizi ya u, wachumba kudai uhuru wa maongezi usio ni mipaka kwa sababu ya shughuli nyingi wakati wa mchana hutenga muda wa kuongea mambo yao saa za usiku nao huongea hadi usiku wa manane au kukesha usiku kucha ni kweli hawana muda mchana lakini munapopitilize kiasi hicho jamii itawatafasili vibaya mtake musitake watasema vitendo vyenu ndivyo vinavyochochea watu watas, waseme hivo au wawatafasili vibaya tabiya yanamna hii mungu haimpendezi sa za usiku ni saa za kupumuzika kukesha usiku kucha kwa maongezi huzulu afya yako vilevile mazala ambayo unaweza kuyapata kimwili kiakili na kiloho ni kuzoofu kwa ubongo uchovu mwingi amambo ambayo yatafanya hata ufanisi wa kazi zako uanguke madhara mengine ni kuwa maongezi ya mafichone usiku huondoa adabu na hivyo husababisha msiheshimu uchumba pia vitendo hivi huamshe harara za kimuli kitu ambacho kitawatumbukiza dhambini vitendo hivi kwa ujumla vitageuza kuwafanya mateka wa shetani kuna mwandishi mmoja amesema hivi mara kwa mara mazungumuzo ya saa za usiku wa manane katika umri huu wa uovu huleta upotevu kwa yeyote ahusikae wanawake kwa wanaume wakosapo kujiheshimu wenyewe shetani hukwezwa na mungu akasahuliwa huyuni mwandishi lnj wit kuchagua mchumba w ukurasa wa 1 upo udanganyifu mmoja ndugu msikilizaji ambao vijana wa kiume na wakike huwapumbaza hadi kufanya vitendo hivi upotovu huu ni kule kusema ninajiamini ninajiamini wanasema ninajiamini mimi ni mkristo siwezi kutenda dhambi unajiamini wewe ni nani mbele ya shetani shetani na uzoefu wa tabia za binadamu kadiri ya miaka elfu sita wewe hujafikisha hata robo karine unajiaminije hakuna aliye na uwezo wala maarifa mbele ya shetani isipokuwa yesu sasa unapovunja una uhusiano wako na kristo kwa kutofuata utaratibu wake utawezaje kushinda hivyo basi ukitaka uchumba wako uimarike vizuri na naatimaye ufurahie ndoa yako acha vitendo vinavyoleta tafasiri mbaya ukiepuka vitendo hivi utajenga imani kwa, uchum, kwa mchumba wako jamii na mungu wako nasivyo hata mkiyoana mke wako au mume wako atakuwa na kumbukumbu kumbu ya vitendo hivyo akilini na atakuwa na mashaka kuwa pengine unafanya hivyo kwa, mwenza, kwa wanawake wengine au wanaume wengine ukikawia kurudi tu kuwa na mashaka pengine ulikuwa na kesha na mwingine huko hivyo ndo itakuwa yenye kutiliana mashaka imejaa dhuluma migogoro na fujo jambo jingine la kuimarisha uchumba ni kuombeana kwa mungu hili ni jambo nyeti na nala msingi sana katika maisha ya, undo, ya, ya uchumba. uchumba wenu na malengo Isio ili tu naomba. lakini aumbaa mwena mambo ya kuombeana na ningependa nikutajie baadhi ya mambo ya msingi yakuombeana mnapokua wachumba la kwanza ombea on, kuondoa tofauti ndogondogo zinazojitokeza ata uchumbaw la pili ombea maumivu ya mioyo anayopata mwenzako kwa njia mbalimbali ombea mahitaji ya mwenzako nne mwombe mungu awazidishie uwezo wa kupokea na kutoa upendo tano mwombe mungu uwezo wa kutawala msisimuko unawelekea kuwaharibia uchumba sita mwombe mungu akupe uwezo uwezo wa kuombea uwezo mwema wa mawasiliano na mwisho mombe mungu uweze kujitoa kikamilifu kwake haya ni mambo ambayo ni ya msingi yakuombeana katika wachumba kwa hiyo ndugu msikilizaji haya ndiyo mambo ya muhimu tuliweza kuyangalia yanayoweza kuimalisha uchumba sasa ndugu msikilizaji ningependa nikualike tena katika kipindi kingine ambacho kinafuatia tuangalie mambo machache ya msingi sana katika maisha ya uchumba mchumba umepata umeanza kuimalisha lakini kuna mambo ya msingi unayopaswa kuweza ypaan kuna mambo ambayo inabidi amyoybiiaane kabla ya ndoa na kuna mambo ambayo kabla ya kufunga ndoa. haya naweza ikasema kaweka katika kundi moja kwamba kwa ajili ya ya ndoa ndoa kijana vipi katika ndoa yako, ndoa yaki. nini na mambo gani wakubaliane kabla kufunga ndoa ili kwamba wasije wakaanza kuyafanya yaliyopasa kufanya wakati wa uchumba ninakuwalika katika kipindi kinachofata tutaweza kuyataja mambo hayo hebu uweze kuwa tayari kwa kukaa kando ya redio yako ili uweze kusikiliza mambo haya ni vipindi vya muhimu na ikiwezekana halika marafiki zako na hata wazazi wako uwe uweze kuwalika mkaye karibu ili mambo haya mweze kuyasikia na mungu ataweza kuwa katika jina la yesu yesuamitrekebish turekviשe matatizo dani camijetu turek viש turek vi שe mapokeyo יafionaו asante sana msikilizaji kwa kuwa pamoja nami katika kipindi ki cha vijana na maisha nkukaribishe uweze kutuambia kama utakuwa na maswali maoni ya changamoto basi anwani hii hapa parelimwenuniandukulaposta 172 morogoro tanzania anwani yetu ya barua pepe tanzaniaaa yeuybarua namba zetu za mawasiliano ni kama zifuatazo simu za kiganjani namba 767682 au 784 99 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumrisha25 unaweza kutoa maoni yako kupitia facebook kwa jina la awr tanzaniakubuka kesho ni sera za ndoa usipange kukikosa na amini ya kwamba utaweza kubarikiwa katika sehemu ya pili ya mada yetu iliyokuwa inasema ndoa kumbuka ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja na hii ni awr Tsikizaji wategesikio waimbaji wa, wa kwa ya same kutokea kule kilimanjaro wanakwambia naitazamia asubuhietokeawaw na asuburi, nami tazamia wa suvole, asuburi, pataka asuburi, Bella, <imitation> you Oh