nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuaja tena nakjnakuj yesuwajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia tunasikika kupitia awr tanzania na awr intercity mbeya vilevile vile, tupo katika tovuti yaarrg uhaligani mpenzi msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventist ulimwenguniar ni imani yangu ya kwamba hali yako ninjema, ni njema napenda nikukaribishe katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo nami ambaye nasimamia matangazo haya jinalangu naitwa habimachil mshana karibu tuwe sote tunapoanzakipindchetu mpakapale tupofikitamat yote ninapenda nikupatie nafasi ya kuweza kusikiliza wimbo kutoka kwao kurasini sda kwaya wimbo unaosema na, na shangaa na mara baada ya hapo basi nitakukaribisha kwa ajili ya kusikiliza kipindi cha sera za ndoa shngteaa shangaalivamwema shanga. kwangu siku zote kwavabana marafu ya pendo naua na waziwazi wazi. pande zote amelizunguka nabododeka kwenye pendo lake na temea bina wasiwasi katika penda yesu I'm going to anga ikolamachosi kwa yesu ni fura sumiri mo uone yesu atatina wakati kila cha upendo wa yesu nipedoli silo kipimo One year, one minute, one kipimo tina co yesu jasidi tina ca bahari anga hikolamacosi kwa yesu ni pura sumirigo ja uone yesu watatenda ka wakati tina ca upendo wa yesu nibedolisilo kipimo tina co pendro la yesu nacababari angaikona macoze kipimo kina chapendo la yesu nazidi kina chabahariagai konama consi po yesu ni furaha So, yesu ni furama, be so be for your usana shukrani za pekee kwenu kurasini sdi qwaya na wimbo wenu huu mzuri na hivyo basi tunakwenda kusikiliza kipindi cha sera za ndoa leo tunaye mtumishi wa mungu mchungaji prei godinzota katika sehemu ya pili akielezea kuhusiana na ndoa ni tamu kama sega la asali kwa vipi ambatana pamoja nasi b ambayo yanaleta furaha ndani ya ndoa jambo la kwanza ni mawasiliano eh, namna mnavyowasiliana baadale ya kusema lete maji hapana unasema eh, mama watoto na nakiu kidogo basi unakuta unaletewa maji na katika hali ya pekee unapojua mawasiliano mazuri hata watu wanakuwa na afya binti mdogo ndio hebu njio hapa fagie hapa kidogo basi unakuta mtu anaelewa jambo la pili ni kujitoa kikamilifu wazungu commitment unaweza ukute kwamba wengi walioshindwa ndoa hawakuelewa faida ya ndoa lakini kama kuna kitu kizuri sana ambacho kiko kwenye ndoa ni hiki kitu kinaitwa kujitoa kikamilifu unaweza ukute kwamba uko kwenye ndoa umeugua lakini mwenzako kwa vile anajitoa kikamilifu anaweza kuona huyu mme wangu au huyu mke wangu anaumwa sana basi anatafuta gari anakupeleka hospitali anashughulika na unapopona unajua tu kwamba kama ningekuwa bachela ningeshakufa kwa lugha rahisi ni kwamba kwenye familia kuna kitu kinaitwa kujitoa kikamilifu hiki kinaleta raha na amani na kitu cha tatu kinaitwa ujasiri maisha ya ndoa yanataka ujasiri kuna mambo mengi ambayo uta sema siwezi lakini ukiwa kama baba lazima uweze mtoto atakuwa anasema naomba kwenda shule useme sina pesa utakuwa jasiri kufanya shughuli ili angalau mtoto asome na hizi shughuli ndiyo zinafanya maisha yaende halafu kuna kitu kinaitwa mwafaka yani katika hali ya pekee ili ndo ifanikiwe lazima kuwe na mwafaka mwafaka ni kwamba una wazo lako na mwenzako ana wazo lake lakini kwa vile niye ni wawili ni kura ya hamsini kwa hamsini lazima uweze kuona kwamba tuanze lipi tuache lipi kwa mfano kuna watu wengine wakiwa wawili mmoja anapenda kununua gari mwingine anapenda kujenga nyumba sasa mama yeye kwa vile anaishi nyumbani kila wakati anaona eneo liliopo ananyanyasika anasema tungeanza kujenga nyumba mwanamme kwa vile unapanda daladala zinakusumbua unafika unavumbi unasema tungeanza kununua gari lakini kwa vile ni mwafaka basi utakuta kwamba mnapojadili basi lazima mkubali mmoja yashindwe na mwingine ashinde ili familia iendelee basi utasema basi mama kwa heshima yako basi tujenge hiyo nyumba ili tuishi na hata hivyo tuwe na mahali pa kupaki gari hilo utakalonunua kwa hiyo mnafanya mambo yenu vizuri kwa sheria hii ya mwafaka halafu miye kama wanandoa wa kanuni ya tano inasema urafiki wa kina e, mwe na urafiki wa kina urafiki wa kina ni kwamba mtu amini mwenzake anamsema vizuri anampenda anamjali na mnapokuwa marafiki kunakuwa na mafanikio lakini kuna watu wengine utakuta kwamba badala ya kuwa marafiki wa kina kila wakati ni kukosoana mbona ukafanya hivi mbona kile kikawa hivi mbona kwa hiyo mtu anaishi kwa mashaka lakini mnatakiwa katika ndoa na urafiki wa kina mwone huyu ni sehemu ya maisha yako na hata wakati mwingine unaomba ushauri namba sita kuna kitu kinaitwa huruma e, mtu anapohurumiwa anafurahia nyumba kuliko kawaida unapokuwa na homa ukakuta mwenzako anakuambia pole, Bas, unakuta ni ua oh jamani ungependa kula nini basi hiyo ni huruma lakini unapokuta mtu kakaa kibabe kibabe unasema kibabeibabe unadeka basi mafanikio hayawi mazuri alafu kanuni ya mwisho kwenye hii sehemu ya kufaidi raha na amani inaitwa kuwa kumtambua mwenzako kama mwenzi eh, ujue kwamba huyu ni mtu maalum katika dunia yote hakuna aliye kama huyu unajua mara nyingi wanaume wengi wanakosa kuwa na akili timamu unakuta kwamba kwenye wakati wa kuposa aliruhusiwa wachague kwenye binadamu wote duniani mmoja afaye na kwa akili timamu akachagua binti fulani sasa anapokuwa naye baadaye unamkuta anakuja nakuambia huyu binti nataka kumpa taraka unaelewa tu mwenye makosa si binti ni yule aliyeoa kwa vio wasichana walikuwa wengi sasa shida mnini yeye alipomua hakumtambua kama mwenzi alimtambua tu kama wanawake wengine kwa hiyo anapopita duniani anaona huyu anafaa huyu hafai lakini kama angetambua kwamba huyu ndiye yule nilimchagua katika dunia nzima yenye wanawake bilioni tatu na wanaume bilioni tatu huyu ndiye wangu basi ungekuta kwamba angeweza kumheshimu na kumstahi wanakwambia kwamba wakati fulani mama fulani alienda kwa hakimu kushtaki na alipoenda kushtaki akasema mimi naomba taraka yangu huyu mmesimpendi hakimu akamsikiliza akamwambia kwa nini anasema unajua mwanaume huyu hafanyi hiki, hiki, hiki. akaeleza oroha nyingi ndefu basi yule mtu aka hakimu akamkatisha katikati atati sasa umeeleza makosa yake mengi niambie sasa kwa nini siku za kwanza ulikubali ya kuoe anasema alikuwa na mambo mazuri tu kaambiwa kaambiwa hebu yataje anasema alikuwa anajali watoto anatujali anatuhudumia yani, akaeleza mazuri Kambiwa na yule jaji basi sasa nkuambie wewe nenda nyumbani utafakari hayo mema aliyokutendea na uongee hayo na namwongee hayo na kama baada ya mwezi mzima mtakuta bado kuna shida mje na naule hakimu akashangaa kwamba baada ya miezi mwezi mzima hakuna aliyekuja kumbe shida ni kwamba huyu dada badala ya kutafakari wema na uzuri wa mume wake alikuwa anafikiri mabaya mwisho nipende tu kukuambia kwamba mwenzi wako ni kama waridi waridi lazima uitambue uzuri wake na harufu yake lakini kama utaenda ka waridi mtu wa waridi na ukaenda kichwa kichwa utasema jamani huku chini unamiiba jamani umenichoma umefanya nini lakini kama unaenda na akili timamu ya kujua huu ni waridi na unaharufu tamu basi utafurahia vizuri na utakuwa baraka asante kwa hilo na sasa tunatamani kufahamu migogoro ikabiliweje maanaake kwenye ndoa kumbe kuna migogoro sasa pindi migogoro inapokuwa imejitokeza hiyo migogoro inakabiliwaje na pia hata ukitukumbusha kwamba migogoro ya ndoa ni hii na hii na hii nafikiri inaweza ikawa ni jambo jema na hiyo migogoro namna gani uweze kukabiliwa karibu sana mchungaji okay asante sana eh, katika somo ambalo nimelipenda sana ni hili somo la migogoro eh, kwenye biblia kwenye wimbo uliogora mbili fungu la kumi na tano anatumia lugha rahisi anasema tukamatie mbweha wadogo waharibuo mizabibu maana mizabibu yetu ya chanua yaani unakuta kwamba kuna mbweha wadogo wanaharibu mizabibu kwenye nchi za mashariki yakati mizabibu ilikuwa ndio zao kubwa na kama mnavyojua zabibu ni tamu mbweha wadogo lazima wakamatwe ili zabibu ziendelee na katika ndoa kuna zabibu tamu kuna ale maisha ya furaha lakini ndani ya hayo maisha ya furaha ni lazima upige hatua vizuri kuelewa kwamba kuna mbweha wadogo wanaosumbua ukisikia mbweha wadogo wanaosumbua ndani ya ndoa ni kwamba ni vijitu vidogo vidogo ambavyo vinafanya watu wasiendelee kupendana na unajua wakati mwingine vitu vidogo vidogo hivyo vinaweza kukuletea shida sana nakumbuka wakati fulani kulikuwa na ndoa fulani ilikuwa na matatizo na wao walifikiri jambo ni kubwa lakini lile jambo kumbe lilikuwa dogo sana na wao walikuwa watu wa waheshma sana wakashangaa kwamba katika hali ya pekee sisi tunaheshimiana tunajaliana lakini mbona tunakuwa hatuelewani basi wale watu wakaulizwa vizuri kwamba tamka kitu gani ambacho ndicho kinaleta shida yule baba akaeleza jambo moja eh, yule baba akaeleza jambo moja zuri sana akaeleza kwamba huyu mama simpendi kwa vile amenikosea na yule mama akaambiwa na nawewe nafikiri amenikosea sasa wakaambiwa kosa lenu ni nini akasema wel unajua huyu mtu hanistahi je hakustahi kwa jambo gani sasa kumbe watu hawa wanapendana na jambo lililotokea lilikuwa rahisi lakini hawakuweza kulijua kwamba ni rahisi na walipolieleza kwa yule mshauri wa ndoa walipowaeleza suluhisho walicheka na kukumbatiana na ikaisha yaani mwanamme aliitwa usiku saa saatisa uh, ofisini sasa yule mama naye akakasirika akasema mmegani ambaye anaitwa usiku ofisini lakini sasa yule mpatanishi wa ndoa alipokuja kuwapatanisha yule baba akasema kulikuwa na dharura ofisini saa tisa tulikuwa tunaandaa ripoti fulani iende kwenye bunge na hii ilikuwa muhimu sana e, ilikuwa ni mambo muhimu na tukaandaa lakini ajabu huyu mwingine yeye akawa amelalamika kwamba tisa mtu utaitwaje lakini kumbe katika hali ya pekee kule kuitwa au kutokuitwa kulikuwa ni jambo ambalo lina sababu zake unajua wakati mwingine kwenye nchi zingine kuna kawaida kwamba watu wanapitisha sheria fulani na kuna watu ambao wengine wanaitwa minority rights kwamba haki za wachache kwa hiyo yule mzee akaeleza kwamba mimi ni mtu mkuu wa uhuru wa dini kwa hiyo nimegundua kwamba kwenye bunge la nchi fulani e, ambayo naishi imepitishwa kwamba kila mtu afanye hivi na hivi lakini kajua kwenye dini yangu hii haikubaliki kwa hiyo tukaandika mswada unaohusu haki za wachache kwa hiyo nilienda kushughulikia jambo nyeti yule huh? mama akasema huyu mtu ameondoka usiku sasa mpatanishi wa ndoo akauliza jambo zuri sana kwamba mama sasa huyu aliondoka mara moja na kama unavyoelewa ni mtu mwaminifu tena ni mtu anayemjali mungu na hata akapewa kitengo cha uhuru wa dini na nakiongoza vizuri na alipogundua kuna jambo haliko sawa akabidi andae jambo apeleke panapohusika ili haki eleweki sasa wewe kwa nini unakasirika sa mimi sitaki mwanamme ambaye anaitwa saa tisa usiku na anatawanyika lakini katika hali ya pekee jambo lililotokea ni kwamba yule mama akaulizwa sasa huyu mmeo hiki cheo chake cha u-kurugenzi wa uhuru wa dini unafikiri kitaendelea miaka yote hapana kinaisha kwa miaka mitano na sasa kimebakiza tu uiki sasa naambiwa sasa kama mtu aliitwa kwa sababu ya majukumu yake na hilo jambo halijirudii sasa hujui itakuwa ujinga mkiachana kwa jambo ambalo lilitokea tu mara moja na halitajirudia kweli wakacheka na kushangaa kwamba kwa kweli hapa tumefanya faulu katika hali ya pekee nkuambie tu kwamba kuna wakati ambapo mnakuwa na mgogoro na jambo ambalo halihusiki wengine tu ni namna labda mtu anavyonywa eh, nywele au namna anavyofanya kitu fulani sasa kumbe kile kitu ni kitu ambacho kimefanyika mara moja na hakirudii hiyo jambo likiwa ni hivyo ni vizuri kuwamwazi sasa kuna sheria kumi za kutatua migogoro ya kwanza inasema uwe wazi e, kama kuna jambo ambalo linakukera kuhusu mwenzako uwe wazi kwamba baba fulani kwa kweli unavyoingia na mabuti yako mpaka ndani na umekanyega matope kweli hainiifurahishi basi baba watoto wataelewa kwamba la kumbe haya mabuti yanakukosesha raha alafu jambo la pili ni uache ubinafsi kuacha ubinafsi maana yake ni kwamba ujali mwenzako anafikiriaje anatakaje e, usijitangulize wewe e, kama mmewana watu wa makabila mbalimbali unatoka mbali, e, oh, milimani na mwingine anatoka usukumani basi mwenzako anaposema napenda samaki huyo usilazimishe kwamba anapenda makande hapana kubali makande yapikwe na samaki wapikwe kila mtu achague ale ashibe kwa vile pale ni nyumbana nawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hiystn na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Kia hapo sina la ziada nimekuwa msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilumshana nikutekee uskilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi na potoka studio na kuchanao kurasini sda kwaya na wimbo unaosema neema iliyoshuka endelea kubarikiwa na matangazo haya amarijemakoako sikiliza komakidi ema ni bureni bureiiooko turipozangambali amakono milamchuna kwane ema yae aak emaene ili yasuga elesakesanjiya ya wokou ilitolewa na mungu baba mawenye dhambi mema yabure ju yangu ema yabure ju yango ivitorewa kwa jili yangu na ivitorewa kwa jimi yago kokeya ni babure soka kwa mungu ba anji ilitolewa na mungu baba kwaweneambii nu mbeboe wa apt nfasi ndani yangu baema yat ataaeba ili ak le saesanjia a wkoilitlewa na mungu bb kawene dabi ilitolewa kwa jili yangu ya na ilitolewa kwa jili ya ji yaookea nemabure oema yasuka ili lesaeshanjiyau ilitolewa na mungu baba kwa wenye ambi yu aiya okea nema bure toka aema l yas lasanji y ilitolewa na munu baba kwawenge ambi emaybur juy ilitolewa ajii ya ilitolewa a jii ya gobogea nebabure soka kwa munu beman yasuka esafeshajia yauii ioa kajii ya ookea neema bure emaile yasua elesaehanji yao iioa a mu b mayabure juyau e mayabure ju yabo ivitolewakajimiyamuna ivitolewakajiliyabobokeya ni mabure toka kwamu ejemakwako sikiliza komaii ema nibureniburioo turipotangabari amakonomilamchuna kwane ema yae aa eba eli yasuka elesafesanjia yawoko ilitolewa na mungu baba mawenye dhambi mema yabure ju yanu ema yabure ju yao ilitorewa kwa jili yangu na ilitolewa kwa jili yago pokeyani babure tsoka kwamu