unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti hibasana yesu yuhaja tena nakujnakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena sikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya wad ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2 lakini pia aweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na awr intecit mbea hivyo msikilizaji napenda ni katika kipindi hiki kizuri ambapo utaungana nasi tunapoanza kusikiliza kipindi cha ijali afya yako na mara baada ya hapo utapata kusikiliza kipindi cha siri za ushindi ni imani kwamba hali yako ni njema mimi jina langu habi machilo mshana kumbuka tu ya kwamba tunapatikana katika masafa ya mita bendi 25 hapa morogoro lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na awr intecity mbea vilevile vile tupo katika tovuti ya www org nchini kenya katika masafa ya 89.7 fm kisima tunapatikana pia basi tusikilize wimbo kutoka kwao mikocheni sda kwaya wimbo unaosema mwisho wa mambo yote mara baada ya hapo kipindi cha ijali afya yakos mikocheni s kwaya na wimbo huo mzuri na sasa tunamsikiliza mary mseli sehemu ya pili kuhusiana na mahusiano yenye afya mahusiano yenye afya mtegeskio kwa makini kitu kingine ambacho kinajenga mahusiano yenye afya tunasema ni mawasiliano yenye uwazi unapokuwa na mawasiliano ya, ya uwazi hii inakusaidia pale kuzungumza au kuhusisha vile vitu ambavyo inaweza kawa ni changamoto inaweza kawa ni mafanikio inaweza kawa tu ni mambo yako tu ambayo unatamani sehemu fulani yafike, ya, ya, yafike kwa wakati fulani kwa hiyo unapojaribu kumshirikisha mtu ambaye unaona kwako ni wamuhimu wa, wa ambaye anaweza akakusaidia kwa mawazo kuwa mwazi usikae na kitu ambacho kikawa kinakuumiza kwamba ukashindwa kufanya maendeleo yako kwa sababu tu unaogopa kuwa wazi kuwa ambapo utakaposaidika sio hilo tu inaweza kawa pia hata kwa mtoto kwa baba au mtoto kwa wazazi au wazazi kwa watoto wazazi wameona mtoto wa, wa labda amefanya kitu fla, kosa ambalo sio zuri baada ya kwenda kusema kwa mtu mwingine ni vizuri vizuriwewe kama mzazi au mlezi ambaye eona huyo mtoto anafanya kitu ambacho sio kizuri a zrkafatkangea naye ukamweleza kwamba mwanangu hicho unachofanya sio kizuri unacho, inalacho, kizuri hicho sio sio yenye uwazi yatajenga urafiki zaidi na kizuricaa tu inaweza mwazimawasenye labda ni mtu ambaye labda alikuwa ameenda hospitali akakutwa na hali fulani ya kiafya ambayo sio nzuri kimia, ikiwa unajua hiyo hali ili upone ni lazima umshirikishe mtu labda kulikuwa kuna changamoto labda ni ya kiafya labda ahitajika kiasi fulani kwa ajili ya matibabu kuwa muwazi ili jinsi watu wajue jinsi gani ya ya kukusaidia na sio kukaa kimya tu kwa sababu watu wengine wanaweza kakaa kimya kadi unavo kukaa kimya kile kitu ambacho kinakutatiza ambacho naona kinakusumbua ni shida nacho kinakufanya unakuwa unalimbikiza mambo moyoni nanakuwa na baadaye ana kuumiza bila wewe kujua sio hilo tu tunasema kuwa wa wakweli na hii inahusisha kuwa mwaminifu na mwadilifu pia hautakiwi kuficha mambo au kufanya vitu kwa siri mfano kusaliti kwa wale wanandoa kuna wengine wanaweza wakawa na wasaliti wenzao bila kujua kuna wale ambao wanadanganya na utakapofanya hivyo utajihisi salama na uko uhuru na huo unaohusiana na kujua kuwa hau, hauwezi kumuumiza kihisia au kimwili kwa sababu unafahamu wana kuheshimu na kufariji au kutia moyo kufanya maamuzi sahihi kwa hiyo mtu unapokuwa mkweli ile hali ya ya kudanganya sizani kama itahusika hapa unapokuwa mkweli madanganyo hayatakiwi unapotakiwa kuwa mkweli usaliti hapa hautakiwi wala hautakiwi kutunza siri ndio hatutakiwi kufanya mambo ya siri tunatakiwa kufanya mambo ya siri katika mambo yetu baadhi inashauriwa ina, ina hivyo lakini sio katika kila kitu na muda mwingine ni vizuri ukashea na mtu yule ambao una, unajua unamwamini kwamba nikimwambia hiki kitu unamwamin lakini sio hilo tu kufanya kazi kwa umoja mahusiano yenye afya huambatana na kufanya kazi kwa umoja nasema mahusiano yenye afya hutafsiriwa kama umoja mfano watu wanapokuwa makazini wanapofanya kazi kwa pamoja wanaposaidiana ile na na ina kwanza inaleta inaleta kufahamiana zaidi na a inasaidia ina kumjua mwenzako ni mtu gani ile mnavyo fanya kazi kwa pamoja hata kuna kuna muda mwingine mnaweza mkapishana unajua kabisa hapa mimi nafanya kazi na mtu aina gani kwahiyo niendene naye kivipi au nimchukulie vipi kwa sababu kikawaida watu tunatofautiana kitabia kimatendo kwa sababu kila mtu ana tabia zake kila mtu ana tendo yake kwa hiyo pale ambapo mnafanya kazi kwa pamoja itasaidia kujua kwamba mwenzangu huyu yeye ni waaina hii k naye hivi na huyu mwenzangu ni hii ni naye hivi kwamba huyu mwenzangu yeye hapendi kitu fulani, anapenda kitu fulani fulani anapenda lakini hiyo kwa sababu ya nini ya kufanya kazi kwa pamoja kitu kingine tunasema mahusiano yenye ya afya yanajengwa na utatuzi wa migogoro kuna changamoto imetokea inaweza kawa ni ndani ya familia labda kuna jambo ambalo haliko sawa kutokuwa sawa kwa mambo naweza labda nikawa ni, ni mzazi jambo haliko sawa mzazi kama jambo haliko sawa kuna baadhi ya wazazi wengine wanaweza waka wakawa mambo hayako sawa wanafanya ile tunasema displacement yani kwamba mtu ametoka ametoka kazini na matatizo yake labda amevurugwa na na na na, na bosi wake lakini izle, ile, ta, ile, ile changamoto au ile kuchanganywa na bosi wake huko kazini alikotoka ani iishie huko huko yeye anakuja nalo hadi nyumbani baada ya ya kudili nalo yeye kama yeye ana, anajaribu labda kuwafukea watoto anajaribu kuwagombeza watoto au kumkaribia mke wake labda kitu kidogo tu huyo kwa hiyo utatuzi wa migogoro unatakiwa kwanza uanze kujua kwamba hili tatizo nilionalo linasababishwa na nini kwa nini inakuwa hivi koo changamoto ambayo una ambayo unayo isi, isifanyekawaathiri wengine tatua lile tatizo wewe kama wewe ile migogoro yako wewe binafsi ambayo ulionayo isiwaathiri wengine kama unahisi na unashindwa zaidi jaribu kumtafuta mtu ambaye una, unajua kwamba ukimshirikisha utasaidika naweza kawa ni mshauri namnasihi au nirafikia kwa karibu ambaye unajua nikimshirikisha hili jambo yeye ataweza kunisaidia na kwenye utatuzi wa migogoro sio hilo tu hata katika mahusiano haya ya kawaida huwa kuna kutofautiana kuna kutokuelewana na muda mwingine kujihisi kuchanganyikiwa au kukasirikiana mara moja moja na hivyo kunapotokea haya yote haimaanishi kuwa mahusiano haya tuy hayana afya hapana ila cha muhimu hapa kinachohitajika ni jinsi ambavyo mnavyopata muda wa kutatua hiyo migogoro yenu kwamba haijalishi kwamba hawa watu wana kwenye mahusiano enye efu tunasema haijalishi kwamba hawa watu wana wana mahusiano mazuri lakini tunasema kwenye mahusiano mazuri sio kwamba hawa watu htuhawatu pata migogoro migogoro itakuwepo na itatokea lakini hiyo migogoro inapotokea je unaitatua vipi migogoro inapotokea wewe unamkaribia mwenzako au unatafuta muda wa kwamba ameshatulia kwamba baada ya sila zimetulia zime unamtafuta mnakaa kwa pamoja na kuongelea zile tofauti zenu au wewe una migogoro imetokea mnaanza kupigana humo ndani kwa hiyo hebu kila mtu hapo ajiulize yeye migogoro inapotokea yeye anachukua hatua gani huwa anatoka na kumkaribia mwenzake ambaye anashirikiana naye inaweza kawa kazini inaweza kawa nyumbani inaweza kawa hata barabarani migogoro inapotokea unaamishia hasira zako kwa wengine je ambaye sasa huenda amekukosea kwa namna moja au nyingine anapokuwa amekukosea unaenda unapigana naye au unatafuta muda wa kuongea naye skilizaji inawezekana ukawa na swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapasojt na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na sasa msikilizaji karibu katika kipindi cha siri za ushindi leo tunamsikiliza javen kasela katika sehemu ya pili akieleza kuhusiana na ushirikiano yani timwek hebu mtegesikio basi kipengele cha sita wa msikilizaji wa awr ni utatuzi wa migogoro kutathmini utatuzi wa migogoro inamaanisha kuchunguza namna ambayo timu inaweza kushughulikia kutokubaliana na namna timu inaweza kustahimini migogoro ili kuweza kufanya kazi vizuri kwa hiyo timu bora inabidi iwe inaweza kuweza kutatua migogoro mbalimbali ambayo inakuwa inatokea kazini au kwenye uongozi au kwenye jambo fulani lazima waweze kujua namna ya kutatua migogoro bila kumuumiza kihisia yule ambaye unamlenga kumfikishia ujumbe kuna njia nzuri za za kumfikishia mtu ujumbe na yeye bado akawa na hali nzuri ya kihisia hajavunjwa kihisia hajaumizwa kwa namna fulani huyu mtu ataweza kuinuka tena na kujirekebisha na kurudi katika mstari na kufanya kazi kwa ufanisi migogoro inatokea mahali popote pale kwenye familia kwenye jumuia mbalimbali katika vikundi vya sara katika shule kazini kwa hiyo sasa mtu anabidi aangalia kwamba mgogoro sio kama kikwazo bali ni njia mojawapo lazima tuipitie ili kutatua na kuleta mafanikio katika kazi huenda mlitofautiana kiimani e, imani juu ya namna ya utendaji kazi unatakiwa uwe kwa hiyo sasa mnapokuwa katika mgogoro mnakaa pamoja mnasikilizana unamwomba kumsikiliza upande huo wa pili na we mwenyewe unazungumza e, mnasikilizana ili mweze kujua tatizo liko wapi shajua tatizo liko wapi basi unaweza ukasuluhisha hilo tatizo na mambo yakaendelea vizuri kutokubaliana kupo na sio vibaya kutokubaliana lakini ni namna kufikia mahali na kusema kwamba ili kazi iendelee ili kazi iweze kwenda vizuri na sisi tufanikiwe katika kampuni yetu katika timu yetu inabidi tufike mahali na kuona kwamba inabidi tukubaliane kwa namna fulani kupishana mawazo ni kawaida lakini lazima kurudi kwenye mstari na kukumbuka kwamba a, nia yetu au mazumuni yetu katika kazi ni kufanikisha mambo mbalimbali mbali ambayo tuliyaweka au tuliyapanga hapo awali kama timu kipengele cha saba ni waingereza wanasema mudi chanya au hali chanya timu bora imejengwa juu ya misingi ya kutiana moyo imejengwa juu ya misingi ya ucheshi hali ya ucheshi ya hapa na pale na matarajio ya kufanikiwa timu bora inatakiwa pia iwe na uchechi kidogo sio kila mara ni kuhusu kazi kazi kazi lakini saa zingine kuna kaucheshi kidogo kuna kutiana moyo kuna ile hali pia kujua kwamba tuna tarajia tufanikiwe katika lengo fulani hali chanya ni kipengele muhimu katika kukabiliana na hali tofauti uh, iwe mbaya au iwe nzuri hali tofauti kazini sio siku zote ni siku za kufurahi kuna siku labda eh, msongo unaweza ukazidi sasa ile hali ya mtu kuweza kukabiliana na msongo pia inategemeana na mudi alionayo wakati huo na mudi ya timu nzima kama timu ina hali nzuri au hali chanya ya kukabiliana na matatizo basi huyu mtu ataweza kustahimili katika hiyo timu na kufanya kazi vizuri pia huongozwa na imani ya ninaweza kufanya timu bora inaongozwa na imani ya nini ninaweza kufanya ile hali ya kujiamini ya kwamba ninaweza kutekeleza jambo fulani ninaweza kuzungumza na mtu fulani ninaweza kuongea mbele za watu ninaweza kufanya mtihani vizuri au kuongoza watu vizuri hii mudi au hali chanya ni kitu muhimu sana katika kuboresha ufanisi wa kazi katika timu kulingana na mfumo huu timu inaweza ikastawi na kuleta tija kulingana na hivyo vipengele saba ambavyo nimetaja hapo awali na kwa maneno ya henry ford alisema kwamba kuja pamoja ni mwanzo kukaa pamoja ni maendeleo kufanya kazi kwa pamoja ni mafanikio ko lengo la timu sio tu kuja kwa pamoja au kukaa pamoja bali ni kufanya kazi kwa pamoja na kwa ufanisi kama henry ford alivyosema mtu akifanya haya yote au timu ikizingatia haya yote basi watapata mafanikio je wewe ni sehemu ya timu yenye ufanisi unadhani unaweza ukafanya nini ili kukuza e, ufanisi kazini au ujuzi uliopata siku ya leo basi mpendo wa msikilizaji ni kuache na hilo swali lakini pia naweza nikatoa mfano wa timu bora au timu inayofanya kazi kwa ufanisi mfano timu ya mauzo katika makampuni mbalimbali mbali huwa zinafanya kazi kwa ufanisi mzuri mno huwa wanakuwa wanapata mafundisho mazuri ambayo yanawafanya wao waweze kuwa bora katika kazi au eneo lao la kazi mfano E, timu ya mauzo ya crdb timu ya mauzo ya benki ya dtb timu ya mauzo ya coca cola e, kama hawa watu wasingekuwa na timu bora e, haya makampuni yasingekuwa na timu bora basi ni kuahidi kwamba kampuni ingekuwa imeshakwisha kufa zamani ingekuwa imekwisha kufa zamani kwani timu ya mauzo ndio inayokuza kampuni timu ya mauzo ndo inayokuza kampuni kwani wao wanaleta mapato wanakuuza mapato ya kampuni husika timu nyingine ni kama tigo voda hawa wote wana timu ya mauzo nzuri sana ndio maana mpaka leo tunawaona bado wapo bado wapo na wanafanya kazi kwa ufanisi mzuri sio tu tigo na voda bali hata at na makampuni makampuni mengi ambayo yako ndani ya nchi yetu ya tanzania kwa hiyo kwa kusema haya yote ni muhimu kwa mtu yoyote anayeanzisha kampuni yake au anayeanzisha kitengo chake anabidi afahamu namna ya kukuza na kuleta mafanikio katika uongozi wake katika kampuni yake na ni kwa kujenga timu timu kadhaa kadhaa timu ya mauzo timu ya hudumu timu ya vitu mbalimbali ambavyo viko kwenye kampuni au vitengo mbalimbali ambavyo viko kwenye kampuni tunatakiwa tujuane kihisia tuko vipi tuko katika hali gani tunatakiwa tue tuna wasiliana vizuri e, tunatakiwa tue tuna uvumilivu katika kazi mtu unakwenda kazini e, siku tano tu ushachoka unatamani kuacha kazi basi ujue labda kwenye hiyo kampuni timu haiko vizuri lakini kama kuna timu nzuri katika kampuni katika kanisa katika kazi yoyote ile husika basi huyo mtu atapenda kuendelea kubaki ataweza kuvumilia vikwazo vya muda vya hapa na pale kwani ameshaona kwamba hii hii kampuni inanijali inanithamini na inataka mimi nifanikiwe na mimi inanibidi nifanikishe malengo ya kampuni kuwa na mawazo ya kufanikisha malengo ya kampuni hivyo basi mpendw msikilizaji wa awr natumaini umepata chochote na kitu kutoka kwangu kuhusu na ufanisi wa timu asante sana kwa kunisikiliza ulikuwa nami javin kasele kwa maelezo zaidi kuhusu timu na mambo mbalimbali naweza nikakuachia namba yangu ya simu ambayo ni sfri68477886847788 asanteni sana nikutakie siku njema na kwa kufikia hapo sina la ziada asante sana kuwa pamoja nami toka tumeanza kipindi hiki na mpaka tumefikia tamati yake mungu akubariki sana jina langu habi machelumshana ni kutakia uskilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa studio na kuacha nao mikocheni sj kway na wimbo unaosema kama bwana angehesabu wategeskio