nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuja tena njnakuj yesu yesuwajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redio riventisto limwenguni awr hi leo utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja karibu sana katika matangazo yetu basi moja kwa moja kumbuka unanipata kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2ha kutokea morogoro tanzania na kupitia awr tanzania na vilevile vile kupitia kismfm mtandao wetu ni www rg hi leo waimbaji tutakaokuwa nao hapa studio ni waimbaji wa kwa ya mkundi kutokea hapa mkoani morogoro watakuja kwako katika wimbo wa kwanza na wimbo wunaosema mwanakondoo tutaimba wimbo wa musa na mwanakondou tukifika kule mbinguni juu tena tutakuwa tukiimba kila moja bila kufundishwa wimbo huo kila moja ataimba wimbo kwa sauti yake bila kufundishwa tukiimba kila moja bila kufundishwa wimo huo kila moja ataimba wimbo kwa sauti yake bila kufundishwana katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao kwa ya mkundi watakuja kwako na wimbo unaosema kando iya mito ndoyamitoyababeli ndiko tulikoketi tukilia tulipoge kumoka sayondi ukowalitu mateka kati kate yametigiliyo ndani ya, ya ketuli tunika benumbi jetu to ibeje wembo wa bwana Kanchi ya ugeni kando ya mito ya babeli ndikotulikoketi tukilia tulipo ekumo ka sayondi walituchukua wa mateka mateka kati kati yamitingiliyo ndani yake ketu le tondika wa bewmboawakatika nchi ya ugeni hi leo tutabarikiwa katika kipindi hiki cha watoto wetu na watoto kutoka kanisa la bigwa na hiki ni chama cha wavumbuzi ambao tulipata fursa ya kuweza kuwa nao hapa studio wakitubariki na hiini sehemu ya pili nikusi uweze kuwategea sikio na kwa kwanza basi hawa pa waimbaji wa kwa ya mkundi na wimbo mwana kondoo I'm a woman, I'm a woman, i juu a woman, I'm a woman, I'm a woman, I'm a woman, i sauti a bila swali lilitujihulize mimi nawewehivi kwa letutakuwepo pale wakati watakatifu wakeimba huko wimo mzuri ajabu uo wengene wakepega bena na vyendobena zezebela kufundishwae suri ajabu umo wengene wakebega vena na veno bena kufundishwa Pale. na msikilizaji kwa wimbo huo basi moja kwa moja karibu katika kipindi hiki cha watoto wetu na hawa paa watoto wa kanisa la bigwa ni chama cha wavunduzi <gulia> <gulia> mimi ni nyuki ya shughuli naenda kuzungumzia rafiki mzuri habari rafiki je yeah, unajisikia huzuni au unajisikia mpweke usiogope nina habari njema kwako leo sisi ssisi wavumbuzi tulijifunza tunajifunza mahali pakupeleka shida zetu nikuambie ni yesu kristo aliye mwokozi wetu kuna wengi waliosaidiwa naye kama wagonjwa kama wagonjwa waliofiwa waliokata waliokatatama hata waliokosa ujasiri yesu anasema njoni kwangu watanyie mliolemewa na mizigo unakawawia nini rafiki ungana nasi kumpokea yesu amina bwana yesu asiiwe katika darasa la, la mwali wa jua tulijifunza kus, kusema fungu na nimekuja hapa kusema fungu la la toka warumi sit mfunga ishirini na tatu nayo linasema kwa maana mshahara wa dhambi ni mauti bali kalama ya mungu ni uzimamelee katika kristo yesu bwana amina we katika darasa la mali katika la mali wa jua tulijifunzwa magonjwa magonjwa yanayoambukizwa kwa njia ya hewa husababisha na vimelea vinavyosambazwa kwa njia ya hewa mfano wa magonjwa haya ni surua kifua kikuu na uviko kumi na tisa magonjwa haya tunaweza kujikinga kwa njia ya chanjo usafi na kufuata kanuni za afya amina katika darasa oskatikadarasaya la mungu amenijalia talanta ya kukaribi mafungu nitaenda kusema isaahamsii na tano haya kila anaekiunjoni majini na nasena fedha njoani nunueni mle nanjani nuneni divai na maziwa bila fedha na bila thamani kwani kutoa fedha kwa ajili ya kitu ambacho si chakula na mapato mapatoni kwa, kwa kitu kisichoshibisha nisikilizeni kwa bidii mle kilichochema na kujifuresha nafsi zenu kwa unono tegeni masiki yanayo na kunijia sikiani nafsi zeno zitaishi na mi nitafanya nany agana na milele na amraima za daudi zilizo imara angarani imeneka kuwa shaidi kwa kabila za watu kiongozi na jemedari kwa kabila za watu tazama utaita taifa usio lijua nataifasiokujuawewe takimbiliaksauanua itapatmty naache njia yake na mtu haki, maazi yake bwana mungu wetu na kabisa maana yangu si nseimaazmaazangu simaazen wala njia si njia zangu bwana maana kama vile mbingu zilivyojuu sana kuliko nchi kadhalika njia zangu zijuu sana kuliko njia zenu na mawazo yangu kuliko mawazo yenu maana kama vile mvua ishukavnauji kutoka mbinguni wala hairudi huko bali inywesha ardhi na kuichipuza na kuizalisha ikampa mtu apandae mbegu na mtu alae chakula ndivyo utakavyokuwa neno langu itakala katika kinywa changu aitairudia bule bai tatimiza mapenzi yangu itafanikiwa katika mambo niiyo maana mtatoka kwa furaha mtangozwa kwa amani mbele yenu mani mbela tatoa nyimbo itapiga makofi baadae ya mcongomtaa msmba baadaeya mbigili ajambotakakumpatianajina taka nshaa milele siokatiliwa mbali mimi ni darasa la mkonoa msaada katika ulimwengu wa vyumbi asii tumejifunza namna ya kutunza mazingira kwa mfano unaweza kuhifadhi ndege kutu kumpiga maya vimbo au kutega na kutuharibu vyota vyao mimi ni darasa la mkono wa msaada pia tumejifunza tuza sabato tuzoji natusaijia kuwaelewa na kuthamini michango yao waanzilishi hao ni g white white james white, joseph Butts, Madison, na william miller mimi ni darasa la mkono wa msaada katika darasa hilo tulijifunza mishani ya hali ya hewa vitu ambavyo vinapatikana katika hali ya hewa ni anga jua mawingu na mvua vipimo vinavyotumika kupima hali ya hewa ni kipimeta meta barometa na kipimo cha mvua kipimo cha mvua hutumika kupima mvua imeonyesha kwa kiasi gani barometa hupima kasi ya upepo nmeta hupima shinikizo la hewa kipimeta hupima joto la hewa nitaelezea mzunguko wa maji mzunguko wa maji huanza katika mito bahari na maziwa joto likizidi katika maji hupanda juu kama mvuke na utengeneza mawingu huko juu angani joto likizidi angani mawingu huyeyuka na kutengeneza mvua na hiyo mvua huenda katika mito bahari na maziwa hii ni niliyoishika inaitwa wingvin. upima upepo unatoka wapi na kuelekea wapi nitawaonyesha unavuma na kila sani kibadilisha usema upepo ntokea wapi na muja wapi huenda south na east to west Sikilizaji wa idha ya kiswahili Aa, niko na walimu wa watoto kutokea bigwa aama kuwategea sikio katika kipindi kilichopita na ninaowasawa pekee kuweza kuzungumza nao najua wana mengi ya kuniambia kwa kile ambacho wanakifanya katika chama hiki cha wavumbuzi nakumbuka kwamba tulikuwa na watoto wa chama cha wavumbuzi hawa walikuwa ni watoto ambao wanajitegemea tu kwa chama chao sasa natamani kufahamu kabla hatujaendelea watuambie kwenye hiki chama cha wavumbuzi wao kama walimu sifa zipi zinazomfanya mtoto awe kwenye chama hiki wataniambia na kabla sijaanza kipindi changu natamani niwafahamishe kwamba utakuwa nami kibaga mwahipaja katika kipindi hiki ambapo tutapata wasaa wa kufahamiana hapa na kwa kwanza kabisa nimpatie nafasi mwalimu wa chama hiki ajitambulishe ni nani anatokea wapi kisha nitawapatia nafasi walimu wengine ndipo tuanze mazungumzo yetu karibu ni mwalimu wa chama cha naiaw chama chetu kina madarasa sita darasa la kwanza ni lile la kondoo mdogo ambalo hili ni darasa jipya tunashukuru sana wameweza kuliweka ao watoto walikuwa bado hawajapewa wa maongozo lakini sasa hivi wapo darasa la pili ni kinda la ndevu pia hawa ni miaka mitano na wao ni darasa ambalo limezinduliwa sio muda mrefu na miongozo yao darasa ambalo liko miaka yote ni ashu tunajua watoto hao wna shughuli nyingi sana darasa linalofuatia hapo ni darasa la mwali wa jua hawa ni umri wa miaka 7 pia kuna darasa la mjenzi hawa ni miaka 8 darasa la mwisho ni la mkono msaada hayo ndio madarasa yetu sita katika chama chetu cha adventure nnaamini ya kwamba umemsikia wana madarasa sita kuna la kwanza ni kondoo mdogo alafu la pili ni kinda la ndege ilo la miaka mitano wakati ili la kwanza miaka minne kasema pia nyuki wa shughuli miaka sita lakini lingine ni mwale wa jua miaka saba hawa mjenzi miaka nane na ili la mwisho ni kundi gani mkono wa msaada ndo ambao wanadili nao hawa ndio watu ambao tunakua tukizungumza kuwahusu katika siku ya leo baada ya kuwa mmezisikia programu zao ambazo walikuwa wanazifanya nije kwako mwalimu tafadhali tunaomba tukufahamu kwa majina gloria livingstone anahitwaking natokea kanisa la latist wa sabato bigwa morogoro ni mwalimu wa chama cha wavumbuzi na sana sana nina dili na wanachama wenye umri wa miaka minane pamoja na miaka tis ambao ni mjenzi pamoja na ona msaada mwalimu mm-hmm. karibu kwa majina naitwa na ilijo acengere kitojo ni mwalimu wa wavumbuzi katika kanisa la bigwa mimi na sana na kondo mdogo watoto wenye miaka minne mm, kondo mdogo tuanzie hapo unajua mi najua kwamba kwenye upande wa watoto wenye miaka minne ambao tunawaita kondo mdogo ni watu ambao wana shughuli nyingi sana sasa wewe kama ni mwalimu ambaye unahusika nao hasa labda tuambie unawezaje kuwafanya wakusikilize watoto hawa maana tunajua ni watu ambao kwa kwakweli akilizao ni dakika mbili wamekuwa hivi dakika tatu wamekuwa hivi lakini kwenye tuliwaona wamefanya vizuri unafanyaj uh, kwanza kabisa sisi mazoezi yetu yanakuwa sana sana siku za jumapili au siku za ambazo hawaendi shule kwa hiyo walimu tunakuwa tunajiandaa tukijua kabisa kama kesho tuna zoezi tutaamka mapema labda tuandae vikitu kidogo kama karanga ili kuleta usikivu na pia katika masomo watoto wale hawataki kuchoshwa kufanya muda mrefu kwao unaandaa tu visomo kidogo wakimaliza hapo na shughuli mbalimbali za viungo yani ile ya kucheza cheza ukimaliza wanakuwa wameelewa mwalimu labda nifahamu ni muda gani ambao wanafaa kufundisha watoto hawa a miaka mine ambao ndio kondo mdogo yani ni kwa muda gani wanatakiwa wafundishe ili wapate usikivu wako nusu saa mpaka lisaa isizidi sana hapo unataka kuniambia kwamba mtoto wa miaka anaweza minn naeza kka isaimoa na we tu hapana yaani kwenye vipindi vyetu tunavitenga muda kadhaa muda kadhaa naweza nikawafundisha daka nyingine ntaambee nukeni tuimbe antaapa daka tano za kenda chooni dakika tano za kucheza daka tano za kula vitu tulivyoandaa andaa alafu nyingine hapo anapata usk kabisa okay vipi kufinyana finyana kubwa ufnaananal ishkuwa aoufianauo ai <laughs> tunakabiliana tuna nao <laughs> <laughs> naelija anazungumza kuhusiana na kondo mdogo watoto wa miaka minne nije kwako mwalimu gro wewe umesema umejikita zaidi kwa watoto wa miaka 8 na miaka tisa hawa ni mjenzi na mkono wa msaada tupe kidogo kwenye kuwaongoza wao maana tunaona kwamba wao wanakuwa tayari wanaanza kujitambua tambua hapo unawaweza vipi kuwafanya wakuelewe kile ambacho natamani wakipate kutoka kwako hasa ukiwa kwa mwalimu kwanza kabisa watoto hawa unapojipanga kwenda kuwafundisha kitu fulani uwe na uhakika uwe na wa asilimia mia ya kile utakacho wafundisha mm-hmm. kwasababu katika mlanaoanza kujitambua ni rahisi kuuliza maswali lakini kwa namna fulani wanakuwa na uwezo wa kutambua kwamba hichi tunachoambiwa ni uongo mm-hmm. hichi ni kweli au hichi mwalimu hana uhakika nacho kwa hiyo kwanza mwalimu wanzamwalimua uwe na uhakika wa asilimia mia kile unachoenda kuwafundisha ni sahihi kwa sababu katika vitu tunavyojifunza kupitia makadi au tuzo mbalimbali vingi tunavyojifunza humo wanajifunza pia na shuleni mm-hmm. kwa hiyo wanapoona kuna utofauti mm-hmm. lazima watahoji eidha ni mwalimu wa shuleni au mwalimu wa kanisani mm-hmm. kwa hiyo tofauti ambao wanatakia waipate kwa sisi ambao ni watanzania lugha yetu ni kiswahili walaukuwe na utofauti wanapojifunza shuleni vyoni vya kiingereza na huku vyoni vya kiswahili mm-hmm. tofauti tuwe ni lugha lakini kitu kiwe kile kile ki umesema hapo ndi watoto ambaopo wanakuwa na udadisi hasa na wana uwezo wa kutambua kama umewadanganya au hujawadanganya ikitokea kwamba kuna changamoto pengine umefundusha kitu ambacho wao wanaona kwamba pengine hakikwenda vizuri au wamekuuza swali ambalo kimsingi huwezi kulijibu unafanyaje kukabiliana nao unapoona kwamba hiki kwanza kama ono, kitu hauna wa nacho mm-hmm. na kipo katika mtaaro unapokuwa waambie ni bora ukiache kama kama hakina madhara sana kuliko kitu ambacho kit mm. ikitokea ukawasilisha kitu hakikueleweka jitahidi kama ni umechelewa sana kipindi kijacho anza kwanza kuwasahihisha kile ambacho ulikikosea kwa nyuma ndipo uendelee na lazima uhakikishe kwamba kwambah hoambia kwa kuuliza maswali mara mbili mara tatu mm. ili waondoe kile ambacho walikipata mwanzo ambacho sio sahihi mm. kitakachoingia kliniki sasa hivi ambacho ni sahihi watoto wa siku hizi tunajua wana vitu vingi sana ambavyo wanavifahamu kuliko tunavyofikiria na wamekuwa wadadisi mno kiasi kwamba usipokuwa makini mwalimu unaweza ukafikii hawajui kumbe wanajua ila wanakuangalia unapokosea sasa wewe kama mwalimu unapodili na watoto ambao wana uchokonozi wa vitu mbalimbali mbali, na wakati huo wanajua vitu vingi pengine tuambie ni changamoto gani hasa mnazozipata kwa watoto ambao mnaona kwamba ni watafiti na wanajua vitu vingi pengine kuwazidi walimu mnafanyaje changamoto tunaoipata ipo kwa pande zote mbili kuna wakati kwa wale watoto ambao wana udadisi ambao ni faida kwao hauna madhara yoyote hiyo inasaidia lakini tunaambiwa katika kuwafundisha tuwape na mda wa mapumziko ule muda wa mapumziko anapoenda kucheza usiwache tu wameenda kucheza na shughuli pata muda naangalia wanavyocheza vile wanavyo wanavyokuwa wanavyo, wanavyo wakiwasiliana marafiki zao wanazozipiga kwa huyo kupitia zile tor na vile wanavyocheza kwa sababu wengine kwa wadadisi, kwa wadadisi wanapokuwa wanacheza kila siku anajitahidi kutengeneza kitu kipe, au kwa na wenzake awanaoactataoo ata aokua kwapaaisaw atakiweza kwasaau kitu fulani kwa una hata unapokuja hakikisha unajua kwa sababu atakifanya kiwa na ujasiri zaidi naam tunakushukuru mwalimu goli kwa maelezo hayo mazuri nitarejea kwako baadaye lakini sasa hivi nizungumze na mwalimu j kingu wewe bwana ndo umebeba idara unawafahamu watoto wako tumeona walikuwa wanapika si wanafanya nini nini kuna mambo mengi natamani uizungumzie kwa ujumla wake tunataka kufahamu kwanza sifa zao kuu watoto wa chama hiki cha wavumbuzi ni zipi hasa kabla hajajiunga maana kuna wazazi ambao wana watoto lakini hawajui kama wanapaswa kuwa kwenye chama cha wavumbuzi na yawezekana wanafahamu lakini kwa hawa nini hawajawapeleka tupate picha ya chama kwa ujumla wake ukiwa mwalimu wao mkuu chama kuna una mm-hmm. na zile ndizo zitakazomfanya mtoto apende hicho chama kuna sketi au suruali za daki duu mashati meupe pamoja na nembo za kwenye mashati kuna kofia kuna mkanda mm-hmm. kwa hiyo mtoto anapokuwa kwenye sare anafurahia yule mzazi ambaye unaona anaregarega anakuwa ajamuweka mtoto kwenye mazingira ya fm mtoto hatafurahia kiapo ndio tamati ya kipindi hiki kwa maswali maoni au changamoto anwani hi yapa ya kuniandikia yesoijatenana hii ni awr radio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni vijana na maisha na napotoka hapa endelea kubarikiwa na waimbaji wa kwa mkundi wimbo kando ya mito kando ya mito ya bab ndiko tolikoketi tukiia tuliboikumuka sayundi ukowalituchukua mateka katikati ya miti iliyo ndani ya kituli tundika vinumbi jetu toibeje wimbo wa bwana katika nchi ya ugeni kando ya mito ya babeli yabb kecitukili tulipoikumuka sayundi uko walituchukuwa mateka katika kati ya miji iliyo ndani ya kituulitunika vinumbi vetu tuibete wimbo wa bwana katika nchi ya ugeni bwanabwana naumba uniongoze kuima wimbo wa bwana mb wmuowimbo wa ushindi ni jenikiwa nikiwa uumwa ni baberi wana wana naomba uliongoze kuimba wimbo wa bwana kwenye nchi ya ugelidenitambmb huwimbo wa ushind ni tauwimbaje nikiwa utumwa ni bbri ameniweka hulu na kama sitaweza kunyamaza nitaima nyimbo za sayudi wakati wote minali hai nitasemasema habari za huyu yesu limwengu wote usikie nitaemba tena kwa shamfwe nitatangaza sifa zake yesu ameniweka huu nitaweza kunyamaza nitaima nyimbo za sayuni wakati wote mingali hai nitasemasema habari za huyu yesu limwengu wote usikie nitahima tena kwa shawe nitatangaza sifa zake bwana bwana na uma uniongoze kuima wimgo wa bwana we mo we follow ocean the our