unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena naujnakuja yesuwaja tn hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya ward ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na awr intesiti mbea vilevile vile tupo katika tovuti ya www org nchini kenya pia tunasikika katika masafa ya mita bendi 89 nukta 7 kisima fm uhaligani msikilizaji wangu karibu sana katika kipindi hiki kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo jina langu naitwa habi machilmshana ninayoimani ya pekee ya kwamba uko salama na utakuwa pamoja nami tunapoanza kipindi hiki mpaka pale tunapofikia tamati hivyo basi tunapoelekea kuanza kipindi chetu tutawategea sikio kongoe kati sj kwaya na wimbo wanaosema sikutambua na, si na mara baada ya hapo basi tutapata fursa ya kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu Ku LOW i Oh, asanteni sana kongoe kati na wimbo wenu huu mzuri na sasa huyu hapa mchungaji josefu chengula sehemu ya pili akieleza kuhusiana na pambano kuu lakini hoja ya kiulimwengu serikali na sheria ya mungu tunapoangalia katika yohana eh, wa kwanza sura ya t wa 4 eh, uvunjaji wa sheria ya mungu ambayo kwa kiunani inaitwa anomia eh, sheria ya mungu inapovunjwa anomia sheria ya mungu mungu ame, ameweka sheria kama vile tunaona katika katika sheria mbali mba, nchi mbalimbali kunakuwa na sheria ambazo zinaka zimewekwa zinawekwa kwa ajili ya kuhakikisha kwamba eh, watu wanakuwa watii sheria ya mungu wanaitii kwa sababu hiyo watu wanapokuwa watii wa sheria ya mungu kunakuwa na usalama lakini pia watu wanapokuwa watii kwa sheria ya nchi wanakuwa ni raia wema lakini wale ambao wanashindwa kuti sheria ya mungu wanakuwa wasumbufu katikati ya raia na hivyo mungu ameweka sheria yake ili wanadamu waendelee kuishi na hiyo sheria wakati wote hiyo ndiyo sehemu ambayo mwenyezi mungu anatuhitaji tuweze kuishi na kuhakikisha tunafuata mlolongo ambao mungu wetu wa mbinguni ametupatia kwa hiyo matokeo katika jamii tunaona matokio mengi sana garika ilikuja watu wakaangamia wataalamu wengi wanasema kwamba ile garika iliweza kuangamiza watu zaidi ya bilioni kumi na moja na nusu kwa hiyo ni jeshi kubwa watu wengi sana bilioni kumina moja ptan ni jeshi kubwa sana la watu waliangamia kwa sababu ya kukosa utii kudharau sheria ya mungu kama huyu lusifer ambaye aliitwa shetani ambavyo alianza taratibu kuasi sheria ile ya mungu na matokeo yake yamekuwa mabaya sana wakati mwingine baadaye ulimwengu ulipokuwa karibu kuasi kabisa mungu alifanya agano na ibrahimu kupitia kwa ibrahimu mungu alipanga kuwabariki eh, kuwa mataifa yote ya ulimwengu ikiwa wataamua kuwa na imani kwa mungu aliye hai katika mwanzo sura ya kumi na mbii mstari wa kwanza hadi watatu tunakuta habari hii ya ibrahimu ambaye anaitwa ni baba wa imani ambaye yeye tunajifunza jinsi ambavyo alifanya mambo mengi akahitwa rafiki wa mungu kwa sababu ya utii lakini tunapoangalia hii dunia ni uwanja wa maonyesho tunaona ayubu katika ule mkutano wa ulimwengu mzima ambao ulihusika wawakilishi kutoka sehemu mbalimbali za ulimwengu inatupasa inatupasa kufanya kazi ya kuwangazia ulimwengu kuhusu ili pambano kuu kuwasimulia lilianzaje ili pambano kuu ilikuwa siku moja ambayo hawa wana wa mungu walikwenda kujihudhurisha mbele za bwana shetani naye akaenda kati yao bwana akamuuliza shetani umetoka wapi wewe umetoka wapi ndipo shetani akamjibu bwana na kusema natoka katika kuzunguka zunguka duniani na katika kutembea huku na huku humo hiyo ni ayubu moja mstari wa sita na wasaba e, na ukisoma sura ya pili ya ayubu mstari wa kwanza mpaka wa wasaba ndipo bwana kimsingi akasema shetani shetani mtazame ayubu anaitii sheria ya yangu kwa uaminifu mtazame anam, an, mungu anamwambia e, shetani mtazame mtumishi wangu ayubu anatii sheria ya yangu kwa uaminifu ni mkamilifu huyo ayubu ukisoma mstari sura ya kwanza mstari wa an ni mkamilifu mamilifushetani alipolalamika ndiyo lakini ni mkamilifu kwa sababu tu inalipa kumtumikia inalipa kumtumikia mungu kwani si unamlinda kristo alimjibu kwa kumruhusu shetani amjaribu ayubu kwa njia yoyote ile isipokuwa asimuue hiyo ni ayubu sura ile ya kwanza msari wa tisa, e, sura ya pili msarati wa apsarasa kwa hiyo katika maisha yetu tunaona e, matokeo makubwa yaliyoko duniani na hoja za kiulimwengu tunaona shetani anazunguka eh, la mungu mungu unatoka unatoka wapi mungu muliza, unatoka wapi shetani shetani anasema nazunguka huko na nauko nikitafuta watu kwa hiyo shetani anafanya kazi katika pande nne za dunia upande wa mashariki upande wa magharibi upande wa kusini upande wa kaskazini shetani anazunguka huko na huko ili awapate watu waweze kuwa upande wake na kwa sababu hiyo tunapoangalia anomia uvunjaji wa sheria kama neno la kiunani anomia uvunjaji wa sheria ambayo linaonyesha masuala ya uwasi yanaotokana na kumkataa mungu na serikali yake kwa hiyo mwanadamu anapomwasi mungu maana yake amekataa serikali ya mungu na anapenda kuwa huru uwasi ambayo unatokana na kukataa au kumkataa mungu na serikali yake kama vile lusifa ambavyo alikataa serikali ya mungu eh, serikali kule mbinguni akaanzisha hoja za udanganyifu ili kuwapata watu waweze kuwa upande wake lakini ili pambano kuu pambano kuhusu ukweli kama ulivyi swala la muhimu kuliko yote watu hunena mwana wa adamu kuwa ni nani tunaona katika matayo sura ya kumi na sita msari wa kumi na tatu na kumi na nne matayo kumi na sita msarwa kumi na tano hadi kumi na saba tunaona maswali yalitokea mengi wengine wanasema wewe ndiyo elia wengine wanasema wewe sijui ndio nani majibu mengi mengi wengine wanasema elia majibu mengi lakini e, suala ile la muhimu kuliko yote watu wanapomnena mwana wa adamu kama nani kwa sababu alika hawamtambui mta, kwamba yesu ni mwokozi wa ulimwengu ambaye anaweza katushindia mungu ambaye alimshindia ayubu katika changamoto mbalimbali ayubu akaugua mwili mzima akaugua majipu anajikunia vigae kwa sababu shetani amemletea shida kubwa hilo ni pambano kuu hilo ni pambano pambano kuu lakini tunaona shetani anaambiwa ayubu mungu anamwambia shetani ayubu ni mkamilifu hawezi kuniasi mimi ayubu ananifahamu mimi vizuri mimi nakuruhusu tu kamnaenda ka, kamjaribu kamjaribu lakini usimuue shetani ni muwaji kwa hiyo matokeo makubwa mengine shetani ni muuaji ambaye ameleta kifo mungu hakupenda kifo kije kwa mwanadamu lakini mungu alimpenda mwanadamu aishi milele bila kifo chochote lakini msingi wa mafundisho ya biblia tunaposoma katika yohana sura ya mstari wa w mungu anatuita kuuelewa ukweli mungu anatuita tuuelewe ukweli hata tunaposoma katika mstari katikaefeso 1 mungu anatuita tuuelewe ukweli na tuuishi huo ukweli ndani yake katika huo ukweli ukweli ni neno la mungu na kweli ni yesu mwenyewe ambaye kupitia usomaji wa neno la mungu yesu tunamuona na tunaona hila za shetani kwa njia ya kujifunza neno la mungu kwa hiyo tunapojifunza neno la mungu linatusaidia kuelewa ukweli wote tunapojifunza neno la mungu inatufanya tuelewe pambano hili kubwa jinsi shetani anavyopambana lakini hajashinda kama alivyopambana hakushinda alianguka kwa hiyo hata sisi anapopambana na sisi bado tuseme kwamba shetani ulishindwa hata kule mbinguni kwao bado tutaendelea kushindwa kwa sababu huna nafasi maana yesu alikufa kwa ajili yangu yanguumhimu wa wa wa fundisho hili tunapoangalia katika imani hii ya msingi ya pambano kuu e, inatu, inatusaidia tuweze kuelewa kwamba hatuko salama na tukijua kwamba hatuko salama basi tutajum, e, tutazidisha maombi katika maisha yetu pambano kuhusu ukweli kama ulivyo katika yesu tunaona yesu alivyosimama imara leo pambano kuu likiwa linaendelea kwa ghadhabu kali dhidi ya mamlaka ya kristo inahusisha sio tu sheria yake bali pia neno lake kwa hiyo shetani hapendi e, neno hili watu waweze kulisoma yani maandiko matakatifu maandiko njia za kutafsiri biblia zimebuniwa ambazo zinatoa nafasi kidogo na ambazo hazitoi maana halisi inayotakiwa kwa hiyo shetani pia anatumia nafasi kwa watu mbalimbali wanaotafsiri biblia wanaweza wakatafsiri vibaya wanavyoona ili shetani apate nafasi watu wasihutii wasi ule ukweli wote lakini tunaposoma katika waefeso 612 anasema kwa maana kushindana kwetu sisi si juu ya damu na nyama bali ni juu ya falume na mamlaka fundisho ambalo linaonesha hitaji la kukesha daima tunapaswa kukesha daima tukimuomba mungu atusaidie tukimwomba mungu atupe nguvu na ushindi katika maisha yetu ya kila siku tunaposoma pia zaburi 24 wa 8 anasema bwana mwenye nguvu hodari yeye ni bwana wa vita hodari ni bwana wa vita huyo ni mungu ambaye atatupigania tuko katika vita kwa hiyo tunapokuwepo katika dunia hii tuko katika uwanja wa vita na hivyo tumuombe mungu atusaidie ili tupate ushindi lakini siri ya si, siri ya taabu na mateso tunaposoma katika waibrania sura ya kwanza mstari wa tisa umependa haki neno mungu nasema, umependa haki umechukia aiueukia kwa hiyo mungu mungu wako amekutia mafuta mafuta ya shangwe kupita wenzio unapoamua ku kusonga mbele katika hii vita ya kiroho unaona shetani anakufanya ana, ana, ana, ana, ana uweze kushika neno la mungu na lingine kuriachi. unapiga vita unasema hapana imara nampinga huyu shetani sasa hapa bwana anawatia mafuta wale kevu, mafuta wale wanyenyekevu na na na haya roho mtakatifu tunavyokuwa tunavyokuwa hamu hamu ya ya kujifunza neno la mungu kuitii sheria ya kuiti mungu tunaendelea kusonga mbele na yesu akiwa pamoja nasi linarisha katika siri hii ya tababu na mateso inahihirisha pia siri ya msalaba msiri ya msalaba ni yesu aliyekufa kwa ajili yangu mungu alipoona mwanadamu ameanguka katika dhambi akaona hivi hivi akakubali kumtuma yesu aje afe msalabani kwa ajili yetu kwaio yesu alikuja duniani kutoa maisha yake kwa ajili ya ondoleo la dhambi leo unapoona mwanadamu anasema njo uungame dhambi kwangu kataa kwa sababu anayesamehe dhambi ni yesu tu wala hakuna wokovu kwa mtu mwingine awaye yote mwingine lakini kwa yesu tu ndiko ambako kuna msamaha wa dhambi kwa kifo cha yesu pale msalabani yesu alimaliza kila kitu ukiona mtu anasema au kiongozi wa kanisa au mchungaji au nani anasema leta ungama dhambi zako kwangu mwambie mimi nataka msalaba mimi nataka msalaba siri ya msalaba ni yesu aliyekufa kwa ajili yangu aliteseka kwa ajili yangu huyo ndiye ambaye atakubali msamaha wa dhambi zangu katika maisha yangu lakini waraka wa yohana sura ya wa msarwaa atendaye dhambi ni waibilisi hutenda kwa kwa dhambi tangu mwanzo kwa kusudi hili mwana wa mungu alidhihirishwa ili azivunje kazi za blisi a ibilisi anafanya kazi mbalimbali mbali kupotosha ulimwengu lakini tunaposoma yohana mtakatifu sura ya msa neno la mungu linasema ninyi ni wa baba yenu ibilisi na tamaa za baba yenu ndizo mpendazo kuzitenda yeye alikuwa muwaji tangu mwanzo wala hakusimama katika kweli kwa kuwa hamuna hiyo kweli ndani yake asemapo uwongo husema yaliyo yake mwenyewe kwa sababu yeye ni mongo na baba wa huwo petro wa pili sura ya pili msali wa nne anasema nenu la mungu linasema kwa maana ikiwa mungu hakuwachiliya malaika waliwokosa bali aliwatupa shimoni akawatiya katika vifungo vya giza vilindwe hata ije hukumu kwa hiyo hata malaika waliwoasi amba walimutililusi fakule mbinguni na wenyewe waliangushwa herutsi nzima ya malaika wakatupwa duniani kufanya kazi pamoja na shetani lakini mwanzo sura tatu msari kama amaisoma kwa maana mungu anajua ya kwamba siku kula matunda ya mti huo mtafumbuliwa macho nanyi mtakuwa kama mungu mkijua mema na mabaya ndivyo uongo wa shetani yani stkula shetani asema im baba wa uongo lakini ile mwanzo sita mariwatano bwana akaona yakua maovu ya mwanadamu yamekuwa makubwa duniani na kwamb kila kusudi analowaza moyoni mwake ni baya tu siku zote lakini mwanzo sura saba mstari wa kumi na saba na ishirin na mbili na ishiri na tatu ile ilikuwako juu ya nchi siku arobaini nayo maji akazidi yakazidi ykaelezayakaieleleza e, yaka ile safina safina ikaelea juu ya nchi Mbili. kila kitu chenye pumzi ya roho ya uhai pwani mwake kikafa kila kilichokuwako katika nchi kavu moja mstari wa sita limesoma ilikuwa siku moja ambayo wana wa mungu alienda kujihudhurisha mbila ya bwana na shetani akahudhuria lakini tunaposoma katika yohana kumi na n mstari wa sita yesu akamwambia mimi ndimi njia na kweli na uzima mtu haji kwa baba ila kwa njia ya mimi yesu ndiyo kimbilio letu la pekee hiyo tunapaswa kumkimbilia yesu mana ndiyo mwokozi wa ulimwengu ya waebraniya s1 basi kwa kuwa watoto wameshiriki damu ya mwili yeye naye vivyo hivyo alishiriki yayo hayo ili kwa njia ya mauti amharibu yeye alikuwa na nguvu ya mauti yani ibilisi kwaiu shetani hana uwezo anaharibiwa uwezo wa mungu unaharibu nguvu za ibilisi katika nyakati zote zotemata na kuwafundisha kuyashika yote ndiliyoamuru ninyi natazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa dahari hapa tunajifunza jinsi ambavyo uwezo wa mungu ni mkuu na jinsi ambavyo mungu atatusaidia katika maisha yetu hatuko peke yetu tuna ushindi kupitia kifo cha yesu pale msalamani na yesu alikufa kwa ajili yangu na yesu alikufa kwa ajili yako hapa anasema kwamba kwa, kwa maana kushindana kwetu sisi si juu ya damu na nyama bali ni juu ya falume na mamlaka juu ya wakua giza hili juu ya majeshi ya pepo wabaya katika ulimwenguwa habari jemani hii pamoja na pambano hili kubwa ole wa nchi ole wa nchi na bahari kwa kuwa huyo mshtaki wenu ibilisi ametupwa kwenu mwenye garabu nyingi akijua kwamba ana wakati mchache tu lakini katika ufunuo sura surakb mstarwa kiasab anasema shetani anakasirika kwa wale wanaozishika amri za mungu na pia wana ushuhuda wa yesu ukiona watu wanazishika amri kumi za mungu ama zilivyo kama sura ile ya ilea msari wa kwanza mpaka wa kumi na 7 shetani anawakasirikia hawa wanaozishika amri za mungu nenda kazifuatilia hizo amri za mungu kwa hiyo vita ya shetani anawakasirikia wale wanaozishika amri za mungu mkimbilie yesu leo katika hili pambano kuu ambalo tumeona usalama wetu ni kumkimbilia yesu katika fundisho hili tunajifunza kwamba kushindana kwetu sisi sijuu ya damu na nyama bali juu ya falume na mamlaka na wa wakuagiza hili kwa hiyo sisi tupambane kwa njia ya kumwomba mungu kutafuta njia ya bwana kutii sheria ya mungu ndio usalama wetu katika maisha yetu ya kila siku ikiwa ni nia yako kwamba nataka mungu anisaidie nilishinde hili pambano hebu mtafute madventista wa sabato popote kama ni kule zanzibar kama ni kule tanga arusha kule moshi kule Uh, mwanza namsoma kila mahali mbeya airinga morogoro dar es salaam kote hebu tafuta kanisa la aentiswa sabato ili uamue maisha yako kum, kum yesu ambaye ya ambaye alikufa kwa ajili yangu alishinda ya mapambano haya makubwa na ametoaidia kutushindia mungu ayubu katika mwili wake anaugua muda mrefu kama ayubu lakini habari njema ni hii ayubu alirudishiwa afya yake kwa sababu ya kumtegemea mungu mungu na na kama nisaidie natoa maisha yangu mpendo nitoe kwa yesu inua mkono wako baba hebu tuombe baba wa mbinguni mungu mwenye nguvu tunakushukuru sana kwa ulinzi wako na uongozi wako baba sande kwa ajili ya msikilizaji wangu mpendwa ambaye amekuwa pamoja nami katika kipindi hiki cha kujifunza juu ya pambano kuu baba tumejifunza kwamba pambano hili ni kubwa maana lilianzia mbinguni na limeshuka kwetu hapa duniani ili shetani apate wateja watakaokuwa upande wake bwana tunaomba bwana utusaidie utupatie ushindi bwana tunaomba utuwezeshe kwa msaada wako tushinde nguvu za ibilisi tunaomba utusaidie tushinde kila kitu hapa duniani tujipatie nafasi ya kuokolewa asante kwa ajili ya mtumishi wako ambaye anaangaika alipate kanisa aweze kubatizwa baba naomba msaidie aweze kubatizwa neema yako naomba huyu pamoja naye msaidie amshinde ibilisi ambaye anamwambia subiri subiri bwana tunaomba kama ni sasa ni sasa hivi tunasalimisha maisha yetu kwako kwa jina la yesu amen sikilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizia na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anaone barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Kwa kufikia hapo sina la ziada tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo mungu akubariki sana nikutekea usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho kitakuepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno faraja, usipange kukosa ninapoondoka studio na na kuacha yaletaofarajausipange uosa andoka uac mo uo na wimbo nmoaosema na na tulistahili kufa jina langu habi machelmshana