unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti himba sana yesu yiwaja tena njnakuj swt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena aendele kuitegea sikio redio ya uadventista ulimwenguni awr ambao moja kwa moja unaipata kupitia masafa mafupi ya mita bendi ishirini na tano lakini pia waweza kutupata kupitia morning star fm radio na kwa mtandao wetu wawww rg jina langu ni kibaga mwaipaja na hii ni awr kutokea hapa mkoani morogoro nchini tanzania ilompendo msikilizaji ni ukaribishi katika kipindi kizuri cha muziki na wanamziki na hapa utakuwa naye ndugu yetu fano mwana akija kwako na historia ya wimbo narudi nyumbani naamini ya kwamba utakubariki uh, wimbo huu kwa siku hii ya leo katika kipindi cha muziki na namziki h muziki na namuziki no nipenda kukaribisha tena katika kipindi kizuri kabisa cha muziki na wanamuziki leo tena hapa utaweza kusikiliza historia ya wimbo unasema kwamba na narudi nyumbani <tipulia> Sa wimbo ambao utauskiiza katika siku yaleo tena mpendowa msikilizaji asili ya wimbo huu ni kutoka katika kitabu cha biblia kitabu cha zaburi fungu la maneno hayo yanasema hivi nami nalisema bwana unifadhili hivone roho yangu maana nimekutenda dhambi ndipo hasa asaalipotoka maneno haya ya wimbo huu unaosema kwamba narudi nyumbani kwamba nami nalisema bwana unifadhili uniponye roho yangu maana nimekutenda dhambi ni kutoka katika kitabu kile cha zabuli 41na fungolile la nne mtunzi wa wimbo huu ni william j klpatric alizaliwa mnamo mwaka188 tc alikuwa ni mwimbaji na mwalimu wa muziki katika kanisa la kimethodisti siku moja kel patrick aliandaa mkutano mzuri kabisa mahususi kuhusiana na suala zima la kimziki aliarika waimbaji mbalimbali ambao walikuwa akiimba pekee bila ya kusikia neno lolote kwa maana nyimbo zilikuwa ni hubiri tosha katika mkutano huo katika mkutano huo ambao kel latic ulikuwa ni kama tamasha la muziki hivyo waimbaji walikuwa wakiimba pekee katika mkutano huo kel patrick alitambua kuwa waimbaji walikuwa wakiimba nyimbo katika mkutano huo bado hawajatambua kuwa bwana yesu ni mkombozi wao hivyo walikuwa wakiimba tu kama mazoea lakini siyo katika roho na kweli Ar- Patrick, baada ya kuona hivyo alijiona mnyonge na mwenye mzigo mkubwa na akasema bwana anahitaji niandike wimbo maalum kwa ajili ya waimbaji ambao utanifanya ni tafakari kile ninachokiimba akini ni mwangu kuwa bwana yesu ni mwokozi wangu wimbo huu nitaimba mimi pamoja na waimbaji wengine anasema nilifanikiwa kuandika wimbo huu na niliwimba kila siku jioni na wakati nikiimba wimbo huu nilisikia moyoni mwangu mungu wa mbinguni akiongea nami moja kwa moja ujumbe haukupotea wakati uouo wa mara kwa mara aliendelea kutafakari ujumbe wa wimbo huo wa msikilizaji sikiliza wimbo huu ambao umeimbwa na dada btri wagala na kuandikwa kimuziki na william j arltc ambapo kusikiliza historia yake katika siku ya leo mimi difunoyotanda barikiwaptkkisa sasa no. yesu asifiwe sana msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri kipindi ukipendacho kipindi kinachokupatia maneno yanayoleta faraja wa haya masomo kwayo utaendelea kubalikiwa sana kao karibu sana karibu sana na somo letu la siku hii ya leo lina kichwa kinachosema majibu ya mungu kwa maombi yetu bwana yesu wasifiwe sana basi tuweze kuomba tujikabidhi mikononi mwa mungu tunapoanza somo letu tuombe baba mungu wa bwana wetu mungu mkuu mwenye enzi na utukufu asante kwa upendo wako asante kwa ajili ya msikilizaji tun, tun, tunakushukuru na tunakuomba sasa ukatufunike kwa mbawa zako tulipotanga mbali nawe lakini basi tunahitaji maneno yako ya faraja maana tunaishi katika ulimwengu ambao unahitaji faraja mimi na msikilizaji wako tupatie faraja lako katika jina ako yesu amina majibu ya mungu kwa maombi yetu ndiyo somo letu msikilizaji karibu twende pamoja katika somo la leo mungu amekuwa ni mwaminifu sana kwa watu wake mungu amekuwa akijibu maombi lakini mungu anataka tumweleze haja zetu anatambua tunachokihitaji na maombi yanaweza kupata majibu ombi linaweza kupata jibu tukimwomba mungu kwa sababu yeye ameahidi na ahadi zake ni za kweli ombeni nanyi mtapewa tafuteni nanyi mtaona bisheni nanyi mtafunguliwa hizo zote ni ahadi za mungu lakini sasa lazima tuelewe ya kwamba maombi yanaweza kupata jibu la ndio bwana yesu asifiwe sana kama tumeomba sawasawa sawa na mapenzi ya mungu maombe mengine msikilizaji yanaweza kupata jibu la hapana kama hatujaomba sawasawa na mapenzi yake mungu huo ndio ukweli biblia inafundisha na kusema hivi katika kitabu cha yakobo aya ile ya yy andiko linasema hata mwaomba wala hampati hata mwaomba wala hampati mm-hmm kwa sababu mwaomba vibaya ili mvitumie kwa tamaa zenu msikilizaji hapa andiko liko bayana liko wazi ya kwamba tunaweza tukaomba tusipate kwa sababu tunaomba vibaya kwa hapa cha kujifunza ni kwamba kumbe kila mmoja wetu anatakiwa kuomba vizuri ukiona huja, umeomba kitu fulani hujapata jitasimini peleleze aii mba kaata kumbe kila mmoja wetu anatakiwa kuomba vizuri ili mungu ampe jibu hapana yake maana maana unapoomba kitu kitu unatazamia upate kitu. Inasema, mwomba vibaya hampati. kumbe mtu anaeomba vizuri anapata bwana yesu asifiwe sana munu ae faraja kwamba tuaoasma vibaya hapati mt vizuri anapata nsasa tutaangalia anayeomba vizuri anaombaje na anayeomba vibaya anaombaje sasa msikilizaji tunapaswa tutambue umuhimu wa maombi maana ya maombi kwa sababu somo linasema kwamba majibu ya mungu kwa maombi yetu kumbe mungu anajibu ila tu tukiomba vizuri bwana yesu vizuribwaayes sana lakini pia maombi mengine yanaweza kupata jibu la subiri maana mungu kwa hekima yake anaweza kuona ni vyema mtu asubiri kwanza unawzokaomba kitu fulani sawa kabisa una nacho sawa kabisa ila kuna wakati mungu wakati mungu ataruhusu kwamba kwa kama huu kitu hiki kinakufaa nmumnacho sawnapoona umeomba sawasawa mapenzi ya mungu na kwa wakati huo kwa mtazamo wako kwa wakati wako mungu hajafanya wakati wa bwana ukifika atafanya bwana yesu asifuw sana wesubiri kwanza wakati wa bwana ukifika atafanya bwana yesu asifuwe sana uenda wakati kaomba bwana asikupe jibu wakati huo lakini kwa wakati wakati wake atafanya mfano ni kijana mdogo anaweza kuomba mungu ampatie mke au mume hajafikia umri wa kupata mke au mume na anaomba kabisa ana miaka kumi na tatu kumi na nne au kumi na tano anaomba, hilo ombi sio baya anatamani jambo jema ila kwa wakati haa kimwomba mungu mba mungu wakatikfika aiumwakati si, wakati wa bwana wawewe ukuatiau lakini pia unaweza kakuta mtu anaomba huenda nomba mchumba lakini mtu huyo ajafanya maandalizi ya kutosha huenda mtu huyo anaishi kwa shemeji anaishi kwa mjomba hana hata godoro hana hata kitanda anaomba apate mke apate mchumba sasa rafiki mungu awezi akakupatia huyo mchumba atakwambia aa subiri jipange kwanza tafuta godoro tafuta kitanda alafu sasa utapata mke ka mtu anaweza kaangaika jamani mbona mke ke kuna vitu ambavyo mungu anataka tuvifanye munu kwa na mke ni jambo jema mazingira kwanza maana iatengeneza kwamba ndoa yeshimiwe. jipange kwanza uwe uwe na na na kitanda omba mke mke mungu atakupa lakini ukiharakisha harakisha unaweza sawa kabisa lakini baada ya kuoa basi mambo yasiende vizuri na ukaanza kujuta fanya maandalizi kwanza maana mungu ni wa utaratibu na yeye anajibu maombi kwa utaratibu kwa hiyo msikilizaji hivyo tukiona kuwa mungu hatupi yale tunayoyaomba tusizani kuwa mungu anasema hapana huenda anatutaka tusubiri kwanza mungu anahitaji tusubiri kwanza atatujibu kwa wakati bwana yesu sana kwa hiyo mungu pia anaweza akatupatia jibu la fanya hivi kwanza ndipo upate ulichoomba umeomba jambo zuri ila mungu anakwambia fanya moja mbili tatu kwanza alafu utapata kile unachokihitaji labda nitoe mfano mwingine katika biblia tunapata mfano wa yule kipofu aliyeomba aponywe upofu wake alipakwa tope machoni na akaambiwa aende akanawe kwenye bwawa la lasla ndipo apate kuona na neno hili tunalipata katika kitabu cha yohana ile ya tisa, ya aya na ya :7 biblia inasema alipokwisha kusema hayo alitema mate chini akafanya tope kwa yale mate akampaka kipofu tope machoni aya ya akamwambia nenda ukanawe katika bwawa la siloamu maana yake aliyetumwa basi akaenda na kunawa akarudi akiwa anaona bwana yesu asifue sana kwa hiyo mungu alimpatia shariti huyo mtu aliyetaka kuona kwanza kwamba nenda kanawe mungu alikuwa na uwezo wa kumponya pale pale lakini akamwambia nenda kanawe mungu akataka afanye kitu fulani kwanza maana huyu ameomba aponywe upofu wake lakini mungu akamwambia nenda kafanye moja mbili tatu nenda kafanye moja mbili tatu nenda kanawe katika birika la sloamu na alipotii alipoenda alivyonawa akarudi ameona lakini vipofu wengine waliguswa tu na yesu wakaona na wengine wala hawakuguswa kabisa ila waliambiwa na yesu imani yako imefanya nini imekuponya nao wakaona ila huyu sasa tunayejifunza habari zake katika kitabu cha yohana sura ya tisa aya ya sita na ya saba yeye alipewa jambo la kufanya kwanza ndipo apate kuona alikwenda kwenye bwawa la siloamu lile aliloambiwa na yesu aliponawa nawa akaanza kuona waiyo akati fulai unaeza aomba ungu akauusu akutende ulichokiomba akiona kinafaa sawasawa na mapenzi yake lakini wakati fulani unaweza ukaomba kitu fulani lakini asema wewe fanya kwanza moja mbili tatu ndipo nitakupa na hiki ulichokiomba kyo kwa si kwamba mungu asikihpana mungu anasikia ila mungu anafanya mambo kwa wakati wake anafanya mambo kwa mapenzi yake mungu ni mwaminifu kabisa na nikupatie mfano mwingine tena katika bibilia tunajifunza katika kile kita kitabu cha wafarume wa pili sura ile ya tano pale kuna habari za mtu mmoja aliyekuwa ana ukoma yeye alikuwa ni jemedari wa jeshi alikuwa anaitwa naamani huyu naamani yeye baada ya kupata habari kupitia yule binti aliyekuwa ametekwa matekwa na yule binti baada ya kusema huyu bwana wangu angekuwa huko nabii angeweza kumponya na baada ya naamani kupata habari na kwenda bibilia inafundisha ya kwamba naamani aliambiwa akaoge mara saba ndani ya maji ya mto wa yordani ndipo apate kupona ule ukoma wake inaeleza azaai naamani aliana udhuru akasema kwetu kuna mito tena bora kuliko hi ya israeli lakini wakamshaurifanya kanza ulivyoeekezwa abbi a aikubaliana na, na, ali na mashariti aliyopewa alipooga mara saba akatakasika kwa hiyo msikilizaji hivyo mungu akituagiza kufanya kitu fulani kwanza tukifanye naye atatufanyia tunayoyaomba bwanayesu asifue sana kao naamani baada ya kuomba aponywe mungu kupitia mtumishi wake alimwambia naamani akaoge mara saba endapo angeoga mara tano asingeweza kupona ukoma wake angefanya mara sita isingewezekana akatimiza haki yote kwa kuoga mara saba katika ule mto yorodani na timaye akatakasika kwa hivyo ndivyo bwana anavyohitaji watu wake tuwe tuwe watu wa maombi tuwe watu wa kuacha mapenzi ya mungu yatimizwe tuombe sawa lakini tuache mapenzi ya mungu yatimizwe bwana yesu asifuwe sana kiwa huenda umeomba vitu fulani huenda hujapata jitathimini je kuna kitu chochote ambacho nimekifanya ni kinyuma mapenzi ya mungu jitasimini lakini pia jitathimini kwamba huenda mimi nimeomba lakini kumbe wakati wa bwana haujafika wakufanya lakini pia unahitaji faraja unahitaji maneno mengine ya faraja unahitaji aya zingine za biblia za faraja lakini pia unatamani kuuliza swali katika biblia basi namba yangu ni sufuri sita tano sita ishirini na nne kumi ishii na tano na namba yangu ya voda ni sufuri saba tano nane thelathin na mbili hamsini na saba kumi na moja hiyo ndio namba yangu piga simu kwa ajili ya kuuliza swali au huenda jambo lolote unahitaji faraja katika neno la bwana nami mtumishi wake taweza maneno aeautia aneno a baba mungu wa bwana wetu asante sababu tumeona unajibu maombi na unaibu ka wakati wako lakini pia wakati fulani tunapoomba tujichunguze je tunaomba wakati fulani tucunutuaomba ndio maana tupokee baraka hizi lakini sasa tunachokuomba na kukusihi ukatufundishe kuomba kama wanafunzi wako ulivyowafundisha msaidie msikilizaji nisaidie nami pia tuziamini ahadi zako na tena tunakuomba na kukusihi ukatuandae katika juma lijaro kwa maneno ya katika edilimwenunisanduku la posta 72 morogoro tanzania anani yetu ya barua pepe ni baruape nikiswalinamba zetu za mawasiliano ni kama zifuatazo simu za kiganjani namba 7672 au 784297297 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumrisha2 unaweza kutoa maoni yako kupitia facebook kwa jina la awr tanzaniakuvuka siku ya kesho tak tukianza afoti yetu ambayo naamini ya kwamba itakuwa ni mbaraka pekee kwako basi endelea kujiandaa kwa ajili ya ot hiyo naamini ya kwamba mungu ataweza kutukuzwa kwa jina lake sina ziada tukutane kipd kiachosauti s kiliona maombolezo mengi raheli akiwalilia watoto wake lakini hakutaka kufarijiwa kwa kuwa hawako tena wana asema evuzuia ya sauti yako isiliye ya mama na macho yako kamwe yasitoke machozi tulia machozitulia hey, moyo aa asema kekuzuia sauti yako uslie baba na macho yako kamwenya sitoke macho zitlia ecipemoyomana kazi yako itapata thawabu na kwa nvumnguvu mpya uta inuliwa tenaown sakilio zimepita zimekisha sasa twasonga tena bele pakazi yake bwala matokia kamwehayatatuka hatishatama tutaweza yote wajinda lake mwenye nguvu na kwa mkono wake yeye mwenyewe hatatuhomgoza wakati tulio nao, zikosakilio zimepita zimekwishasasa tosonga tena bele kwa yake bwana matokiya kamweha yatatu ka hatishatama natutaweza yote kwa jina lake mwenye nguvu na kwa mkono wake yeye mwenyewe atatuhomgoza waam kwa ka badaya hayo yote nitarejea nami nitaijenga tena nyumba yake daudi iliyoanguka nitajenga tenda manguko yake nitaisimamisha kwajili yake bwana twaweza kuhawa mchana usiku kutwa twahesabiwa wa, kuwakamakondo wasu ilio kuchinjwa inikatika mambo hayayatatumeshinda na zaidi ya kushinda kwayeye aliyatupenda jina lake kelisifiwe milele baadaya zikuizo za kupigwa vikali kama alivyo ahidi nguvu uya ametwebati tena wakati tulio nao ziwakuomboleza tena zikusakilio zimepita Aha, sasa tosonga tela bele pakazi yakebwala matoki yakamweha yatatu ka akishatamau natutaweza yote kwa jina lake mwenye nguvu na kwa mkono wake yeye mwenyewe atatuongoza wakati tuliwo naho ziwa kuomboleza tela sakilio zimepita zimepwisha sasa tosonga tena bele kwa kazi yake kwada matokia kamweha yatatu kahatishatama na tutaweza yote kwajimle lake mwenye nguvu na kwa mkono wake yeye yeah, yeah. Jesus anak kita, o si sumukie bangwaya dunia. Kimoja de kawali, Alicia bukomboa. Ditosa sa pa Jesus, o esalama. Jojo Rafiki, Jesus anak kita ose somo ki e mambo ya dole a kifo cha te kabwi alisha kukomboa ito esa sa yesu o