unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuhaja tena ipata sauti himbasana yesu yuhaja tena nakujnakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bedi 25 kutokea mkoani morogoro kumbuka waweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya endelea kuungana nami kupitia mtandao wetu wa www hii leo ungana nami kibaga mwaipaja nikisimamia matangazo kwa siku hii tulionayo kwa upande wa waimbaji ni waimbaji wa, wa msanii music ambapo watakuja kwako katika wimbo wa kwanza na wimbo unaosema mbinguni nifurahabinguni ni furaha hakuna matatizo yesu niye mambo yote tutaishinaye binguni ndi furaha hakuna matatizo yesu niye mamboyote na katika wimbo wa pili tutakuwa na kwaya ya mashahidi kutokea morogoro wao watakubariki kwa wimbo unaosema kwa mguso wa imani Wangu. hii leo tutapata wasaa wa kuweza kusikiliza mahojiano ambayo nilipata kuyafanya na walimu wa watoto wa chama cha wavumbuzi kutokea kanisa la bigwa basi nikusiuungane nami kwa siku ya leo na kwa kwanza tafadhali wategesikio waimbaji wa, wa msanii na wimbo mbinguni Mbingu ni furaha mbinguni ni furaha hakuna matatizoyu Mambo, you take to take she na ye. Mingun in mambo, Ali Jawai Ona, lewe Ali Jasi yeah, yale Kristoka Anda. sante sana msanii musik kwa ujumbe huu nami ni katika kipindi chetu kwa siku ya leo katika siku hizi tunajua wana vitu vingi sana ambavyo wanavifahamu kuliko tunavyofikiria na wamekuwa wadadisi mno kiasi kwamba usipokuwa makini mwalimu unaweza ukafikili hawajui kumbe wanajua ila wanakuangalia unapokosea sasa wewe kama mwalimu unapodili na watoto ambao wana uchokonozi wa vitu mbalimbali mbali, na wakati huo wanajua vitu vingi pengine penginetuambie ni changamoto gani hasa mnazozipata kwa watoto ambao mnaona kwamba ni watafiti na wanajua vitu vingi pengine kuwazidi walimu mnafanyaje changamoto tunayoipata ipo kwa pande zote mbili kuna wakati kwa wale watoto ambao wana udadisi ambao ni faida kwao hauna madhara yoyote hiyo inasaidia lakini tunaambiwa katika kuwafundisha tuwape na muda wa mapumziko ule muda wa mapumziko anapoenda kucheza tu wameenda kucheza naendelea na shughuli zako pata muda unaangalia wanavyocheza vile wanavyo wanavyokuwa wakiwasiliana marafiki str zao wanazozipiga kwa hiyo kupitia zile story na vile wanavyocheza kwa sababu wengine anafanya wanapokuawanacheza na hata hmm. ta atakifanya akiwa na ujasiri zaidi tunakushukuru mwalimu groli kwa maelezo hayo mazuri nitarejea kwako kwa baadaye lakini sasa hivi nizungumze na mwalimu jois kingu wewe bwana ndo umebeba idala unawafahamu watoto wako tumeona walikuwa wanapika si wanafanya nini nini kuna mambo mengi natamani uizungumzie kwa ujumla wake tunataka kufahamu kwanza sifa zao kuu watoto wa chama hiki cha cha wavumbuzi wavumbuzi ni zipi hasa kabla maana kuna wazazi ambao wana watoto lakini lakini hawajui kama wanapaswa kuwa kwenye chama chama na yawezekana wanafahamu kwa kwa nini hawajawapeleka tupate picha ya ujumla wake unaweza ukiwa mwalimu wao mkuu hiki chama tuna mm-hmm. na zile ndizo zitakazomfanya mtoto apende cho chana kuna sketi au suruali za daki bluu mashati meupe pamoja na nembo za kwenye mashati kuna kofia kuna mkanda kwa hiyo mtoto anapokuwa kwenye sare anafurahia yule mzazi ambayo unaona analegalega anakuwa ajamuweka mtoto kwenye mazingira ya unifomu mtoto hatafurahia tuambie tunajua kama wazazi hatu fanani mmoja anaweza kawa na uwezo wa kumfanya mtoto wake aonekane kwenye mazingira ya mwingine hana uwezo huo kama mwalimu unafanyaje kwamba kwa angalau basi yule ambaye haja kwenye kwenyef anazipata unatumia mbindu gani kuwashawishi wazazi ili watoto watotowa kwenye ambayo kweli unaona kwamba nikipeleka wangu sehemu si flani watakuwa wote kwenye monekano sawa sio mmoja anayo mwingine hana unafanyaje ni kweli katika vipato vyetu hatufanani lakini sisi katika kanisa letu tunashirikisha kanisa tukiona mtoto hana uwezo na anatamani na unaona kabisa mzazi anatamani mtoto wake hawe kama mtoto wa fulani tunachokifanya sisi waalimu tunawaomba wazazi ambao wana watoto wanaweza kuwashonea hawa watoto unifomu mwingine mzazi anashtukia tu mtoto amevaa ili sionekane kasaidiwa na fulani na fulani na fulani ila anaona tu mtoto amependeza mm-hmm. na pia tuna watoto ambao sio waimani yetu wow. na wanapenda sana mm-hmm. hao ndio tunaowekea kabisa jicho kuona kwamba wawe kwenye namba moja mm-hmm. halafu tunakuja ndani ya kanisa kwa hiyo maana unakuta watoto ni wengi na wote wanasale tunakuwa kitu kimoja umezungumza kitu kizuri hapo naona kama unaanza kunishawishi kumbe watoto wana nafasi kubwa ya kufanya uinjilisti kwa watu wengine ilikuwaje mkawapata hao watoto wanne ambao unasema sio wasabatu na tayari wako kwenye mliwafikiaje mpaka wakawa hapo kwenu tuna idara ya watoto kanisani kwa hiyo tunapopanga muda wa kwenda kugawa vijizuo tunaenda tukiwa na na na sare sare sare tunaweza tukaenda tukaenda za idara ya watoto au za chama tunapoenda vile wale watoto wanafurahia wanaona ha watoto wamependeza wanaenda wapi watakuja wanatufata utaona wazazi wao pia kama anavutiwa atamleta mtoto na hawa watoto ukiwaangalia ni tunaanza nao toka wadogo mpaka wanakuwa tunao ambao nao toka wakaja tkana sasa hivi wanaenda kwenye vya juu lakini wazazi wao sio yetu ila watoto wanawaruhusu hmm. na ndugu mtangazaji watoto hawa waot wanawaiaisani <laughs> Sambili, lazima wawe wawe na na na pia wanachokifanya wanapokeaje hiki kitu mtoto ambacho anakitoa kanisani kwa hiyo tunakuwa na ya namna hiyo kwaho kumbe mnawashirikisha watoto mnapokuwa mkitoka nje ya kanisa kwa ajili ya uinjilisti umesema wazazi wanawaruhusu watoto wao kuja kanisani lakini wao hawaji je yeah, mnafikiri kwamba kwa kile ambacho mnakifanya kwa watoto wao wazazi wanaweza wakapata imani hii Tuna imani watapata hii imani watapata kwa kupitia watoto wao ungemwambia nini msikilizaji ambaye pengine hakutumia fursa yake aliyoipata kuwasaidia watu wengine kama ambavyo nyinyi mmewasaidia watoto ambao mliona wanavutiwa kuwa kwenye kile chama na mkaamua kuwa mnawashonea mnawafanyia kitu chochote ambacho mtoto ambaye yuko kanisani anafanyiwa ungetamanuwambi mtoto siku hizi sio wa mlezi mmoja ila zamani ilikuwa hivyo kwa sasa hivi mtoto amekuwa ni wa mzazi kwa changamoto ambazo zimekuwa ni nyingi inabidi tutawanye imani huku na huku na hawa watoto wanapokuja kanisani atamleta na wajirani naam msikilizaji hiki kipindi ni cha watoto na tumekuwa na watoto kutoka kanisa la bigwa lakini ni chama cha wavumbuzi ka leo hii tulikuwa na watoto wavumbuzi pekee yao hatukuwa nawatafuta njia wala mabarozi na wamefanya vitu vizuri naamini kwamba vizuriiamba na, na ninatamani tuendelee kuzungumza na walimu kwa sababu wanayo mengi wa mwalimu walimua wewe ulikuwa mmoja kati ya walimu ambao lia anasimamia zoezi la mapishi unafikiri kwa nini ni muhimu kuwafundisha watoto wetu kupika hata kama ni wadogo hawa kuanzia miaka minne mpaka hapo tisa ambapo tunajadili leo ni muhimu kuwafundisha watoto wetu kupika ili hata pale mz anapotokea anaumwa au mzazi hayupo mtoto amewahi kurudi shule mtoto asiwe tegemezi kwa mzazi akirudi ananjaa njaa anakoroga kama yale maandazi tuliokuwa tunayapika anachemsha chai anakunywa kama ana wadogo zake pia anawapa wanakunywa kwa pamoja sio mpaka mama arudi baba arudi ndo awafanyie hivyo vitu inawezekana kuna msikilizaji ambaye alikosa nafasi ya kuweza kukiangalia kipindi hiki kwenye televishen lakini basi anaowasawa wa kuweza kukisikiliza kupitia redio naomba tutajie hatua muhimu za kutengeneza hayo maandazi au kuyapika hayo maandazi wewe kama mwalimu ashum sasa huko jikoni hapa yule msikilizaji ambaye hakuona kwenye tv basi anakisikia lakini ni kama anakiona akiwa kwenye redio useme hicho <laughs> ni sana karibu mnotabasaanariutulijifunza pamoja na watoto upika mandazi ya kumimina mandazi haya yanachukua hmm. muda mfupi sana kwa mtu mzima anaatu zma acukui zaidiyadakika kumi na tano mpaka taaaiat pishi hili aishiahitaji tu vikombe viwili viwili unakuwa na vikombe vyanganu, hmm. kikombe kimoja cha mafuta vikombe h vipo spesho kwa ajili hmm. ya kipimo hiko mm-hmm. ni kikombe gani hasa maana mwingine naweza kasema nitumie kikombe cha robo kumbe uo litumia cha nusu kikombe cha robo a tupatie hivyo vipimo halisi e, cha robo natumia vikombe viwli vya unga wa ngano kikombe kimoja cha maziwa sukari vinne baking jvinnm kijiko kidogo kimoja cha chakoola, cha chai pia tunakuwa tunakuwa na mafuta ya kupikia vikombe vitatu ki ombe vitatu vya mafuta ya kula E, mafuta ya kula okay. kwa ajili ya kupikia okay, okay. Mm-hmm. tunakuwa na ai moja pia tunakuwa na flavor au tunatumia ganda la limao hizi flva au ganda la limao inaeta radha kwenye mandazi yetu lakini pia wakati huo inakata shombo ya mayai kwa hiyo unachukua unachuka lako safi unaweka unga wako wangano ambayo ni vikombe viwili utatia pamoja na sukari baking d yai utachanganya mkorogo wako pamoja na maziwa kikumbe kimoja utakoroga mpaka e mlaini kuvutika baada ya hapo unabandika mafuta yako jikoni unachota kwa kijiko yawe madogo kiasi yasio makubwa sana ili yawivi mpaka ndani unayachoma mandazi yako yanakuwa tu na rangi nzuri ya yanye kuvutia sababu tunaamini kwamba t watoto wa miaka minne hawawezi kufanya kitu kumbe tukiwashirikisha wana uwezo wa kufanya kitu kama msikilizaji ulipata nafasi au mtazamaji ulipata nafasi ya kuweza kuona kwenye t nain a kwamba kile ambacho tunakiongea utakuwa umekishuhudia kwa hio sasa kumbe tuwahusishe watoto ili waweze kujisaidia wao wenyewe hata kama sii wazazi hatupo kwa nini likuja na wazo hili la kuwafundisha watoto kuwa wanajitegemea zaidi mwalimu joyce katika chama chao kuna hiyo ni mojawapo ya ya ya ya tuzo ya pini, ya tuzo tuzo tuzo madarasa madarasa pine pamoja na kwa hiyo hapo tulikuwa kwenye tuzo ya mbale ambazo tumewafundisha watoto kuna tuzo ya mapishi kuna tuzo ya hali ya hewa kuna tuzo ya bustani kuna tuzo ya rafiki anayejali ni tuzo nyingi tunazowafundisha hawa watoto nao wanazifurahia kwa sababu tuzo zao nyingi zinatumia kazi za mikono mm-hmm. lakini watoto wanaposhirikishwa wao huwa wanawambia nini nyiwe walimuao kama mrejesho wa kile ambacho mmewasaidia wakienda okay, nyumbani wanawaeleza wazazi na wanaelezeana mashuleni maana wanaalikana o wanapotuletea hizo taarifa sisi tunafurahi right. ninaamini ya kwamba katika kuwafundisha watoto sio kitu kidogo tunakumbuka kwamba watoto ni waina mbalimbali kuna wastaarabu kuna wakorofi kuna... nyinyi kama walimu kwa ujumla wenu sasa kila mtu ataniambia kwa wakati wake mnafanyaje kuhakikisha kwamba watoto hawa wanakuwa ni wenye utii adabu lakini zaidi wanasikiliza kila ambacho nataka wakifanye kama walimu kuoganiz kama walivyofanya na mpaka akafanya vizuri kama walivyofanya najua sio kitu kidogo kwa mtoto nyinyi mnafanyaje kufanikisha hili jambo ili kujua tabia zao tunapokuwa kwenye mafunzo tunatumia siku nzima tutawaambia kila mmoja aje na njaa pale wanapokuja na vile njaa ndipo utakapopima tabia ya kila mtoto hmm. akija anajitenga yake anaenda anakula kuna mwingine anakusanya wenzake anataka wale pamoja kuna mwingine hataki chakula chake kiguswe mwingine anakuja hana chakula kwa hiyo yule ambaye hana kwa hiyo hapo kwenye tra ndipo tunapojua tabia za watoto mwingine unaweza ukaona tabia yake hii sio unatafuta namna ya kumwingia mzazi kuongea naye ili tusaidiane kanisani tusaidiane na nyumbani kumbuka asilimia sb5 toto kanisa unasemaje maana ni mwalimu wa watoto kwa mtazamo wako kwa mtazamo wangu mm-hmm. watoto hawa ili kuwafanya wae kitu kimoja mm-hmm. tu, ku, tuseme kuwapongeza kupitia kazi mbalimbali tunazo hapa kuna kazi za mikono tunawapa wanaenda nyumbani wanafanya kwao tunapokutana kwa pamoja yule ambaye anaonyesha juhudi unampongeza ili na mwenzake pia ambaye hajafanya na nayy atajitaidi afanye ili apongezwe na nawatoto hawa hawapongezi tu kwa, mdomo. kwa pungeza, lazima uena, vitu ambavyo vitawashawishi kuendelea kufanya no kama hivyo na maandalizi tunaandaa mdoomda na vibites kidogo juisi muda mwingine unaweza ukawapongeza basi leo tunaenda kutembea no, wanafurahia kuwa na vitu tofauti tofauti tofauti tofauti kwa sababu wanatoka kwenye mazingira unakuta no mwingine anatoka nyumbani yuko ndani ya geti tu hatoki akitoka ni shuleni kurudi ndani ya geti kanisani ndohivo kwa mnapotoka mnatembea anafurahi naiyo kake anaona mizawadi <coughs> na kushukuru msikilizaji kwa kuchagua kwa pamoja nami mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki kwa maswali maoni au changamoto anwani hii hapa yakuniandikia nakujanakujaa Yes, so you na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 57814 na pia unaweza kuhasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho tutakuwa na kipindi cha vijana na maisha naamini hutapungukiwa kitu kuweza kututegea sikio na kufikia hapo ndiyo tamati ya kipindi hiki kwa siku ya leo kumbuka utabarikiwa na waimbaji wa mashahidi kwaya na wimbo unaosema kwa mguso wa imani