unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuaja tena nipate sauti himbasana yesu yuaja tena nkujnakuja yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena chegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya ward2ts0 awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na awr intercity mbeya vile vile tupo katika tovuti ya www awr nchini kenya tunasikika katika 897 kisima fm penzi msikilizaji wa idhaa ya kiswahili karibu tena katika kipindi kizuri sana cha sela za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na hivyo ninakualika kualika tuwe sote tunapoanza mpaka pale tutakapofika tamati ya kipindi hiki basi kwa kuanza kipindi chetu tutasikiliza wimbo kutoka kwao Triumph wimbo unaosema usiache kutenda wema jina langu habi wategesikio wategeskiomtu asiye haki hao ni aivu kamwe yeye hutenda uwavu kuirihisha nafsi yake bali mwenye roho wa mungu kamwe uwo vūndani yake autahonekana ntūasīye hakī ao ni aibūkamwe yeye hutenda ūtenda ūwavu nafsi yake bali mwenye po wa mungū ūlumūkūteda wema kamwe uo vūndani yake autahonekana limwenyelo owa mugu udu wokūtenda wema kamwe uwovundani yake autahonekana ntu asiye haki ao ni aibūkamwe yeye hūtenda uwavu kūinidishanafsi yake bali mwenyelo owa mugu vuda yakomkdako wle kib yako yakeo kutnawema wewete naemkba yaq usyachekute nawema wewe nwem kbak yaq kusi ya nchenge. kutenda wema, wewetenda wema. tenda wema. wako wa leho. iya kiba yako ya kesho. kusi ya nchenge. kutenda wema, wewetenda wema. tenda wema wa. wako wa leho. iya kiba yako ya kesho. kusi ya nchenge. kutenda wema, wewetenda wema. tenda wema. Kiba yako ya kesho asanteni sana triumph generation na wimbo wenu huo mzuri na sasa tunamsikiliza mchungaji prigzota katika kipindi cha sera za ndoa katika mada hii nzuri ya kwamba ndoa ni tamu kama segala asali sehemu ya tatu ukizingatia haya basi utaona utamu katika ndoa ulio nayo katika somo ambalo nimelipenda sana ni hili somo la migogoro e, kwenye biblia kwenye wimbo uliogora mbili fungu la kumi na tano anatumia lugha rahisi anasema tukamatie mbweha wadogo waharibuo mizabibu maana mizabibu yetu ya chanua yani unakuta kwamba kuna mbweha wadogo wanaharibu mizabibu kwenye nchi za mashariki ya kati mizabibu ilikuwa ndio zao kubwa na kama mnavyojua zabibu ni tamu mbweha wadogo lazima wakamatwe ili zabibu ziendelee na katika ndoa kuna zabibu tamu kuna ale maisha ya furaha lakini ndani ya hayo maisha ya furaha ni lazima upige hatua vizuri kuelewa kwamba kuna mbweha wadogo wanaosumbua ukisikia mbweha wadogo wanaosumbua ndani ya ndoa ni kwamba ni vijitu vidogo vidogo ambavyo vinafanya watu wasiendelee kupendana na unajua wakati mwingine vitu vidogo vidogo hivyo vinaweza kukuletea shida sana nakumbuka wakati fulani kulikuwa na ndoa fulani ilikuwa na matatizo na wao walifikiri jambo ni kubwa lakini lile jambo kumbe lilikuwa dogo sana na wao walikuwa watu wa waheshma sana wakashangaa kwamba katika hali ya pekee sisi tunaheshimiana tunajaliana lakini mbona tunakuwa hatuelewani basi wale watu wakaulizwa vizuri kwamba tamka kitu gani ambacho ndicho kinaleta shida yule baba akaeleza jambo moja eh, yule baba akaeleza jambo moja zuri sana akaeleza kwamba huyu mama simpendi kwa vile amenikosea na yule mama akaambiwa na nawewe nafikiri amenikosea sasa wakaambiwa kosa lenu ni nini akasema wel unajua huyu mtu hanistahi je hakustahi kwa jambo gani sasa kumbe watu hawa wanapendana na jambo lililotokea lilikuwa rahisi lakini hawakuweza kulijua kwamba ni rahisi na walipolieleza kwa yule mshauri wa ndoa walipowaeleza suluhisho walicheka na kukumbatiana na ikaisha yaani mwanamme aliitwa usiku saa uh, ofisini sasa yule mama naye akakasirika akasema mmegani ambaye anaitwa usiku ofisini lakini sasa yule mpatanishi wa ndoa alipokuja kuwapatanisha yule baba akasema kulikuwa na dharura ofisini saa tisa tulikuwa tunaandaa ripoti fulani iende kwenye bunge na hii ilikuwa muhimu sana e, ilikuwa ni mambo muhimu na tukaandaa lakini ajabu huyu mwingine yeye akawa amelalamika kwamba tisa mtu utaitwaje lakini kumbe katika hali ya pekee kule kuitwa au kutokuitwa kulikuwa ni jambo ambalo lina sababu zake unajua wakati mwingine kwenye nchi zingine kuna kawaida kwamba watu wanapitisha sheria fulani na kuna watu ambao wengine wanaitwa minority rights kwamba haki za wachache kwa hiyo yule msee akaeleza kwamba mimi ni mtu mkuu wa uhuru wa dini kwa hiyo nimegundua kwamba kwenye bunge la nchi fulani e, ambayo naishi imepitishwa kwamba kila mtu afanye hivi na hivi lakini kajua kwenye dini yangu hii haikubaliki kwa hiyo tukaandika mswada unaohusu haki za wachache kwa hiyo nilienda kushughulikia jambo nyeti yule huh? mama akasema huyu mtu ameondoka usiku sasa mpatanishi wa ndoo akauliza jambo zuri sana kwamba mama sasa huyu aliondoka mara moja na kama unavyoelewa ni mtu mwaminifu tena ni mtu anayemjali mungu na hata akapewa kitengo cha uhuru wa dini na anakiongoza vizuri na alipogundua kuna jambo haliko sawa akabidi andae jambo apeleke panapohusika ili hakieleweki sasa wewe kwa nini unakasirika nasa mimi sitaki mwanamme ambaye anaitwa saa tisa usiku na anatawanyika lakini katika hali ya pekee jambo lililotokea ni kwamba yule mama akaulizwa sasa huyu mmeo hiki cheo chake cha kurugenzi wa uhuru wa dini unafikiri kitaendelea miaka yote hapana kinaisha kwa miaka mitano na sasa kimebakiza tu uikichache sanaambiwa sasa kama mtu aliitwa kwa sababu ya majukumu yake na hilo jambo halijirudii sasa hujui itakuwa ujinga mkiachana kwa jambo ambalo lilitokea tu mara moja na halitajirudia kweli wakacheka na kushangaa kwamba kwa kweli hapa tumefanya faulu katika hali ya pekee nkuambie tu kwamba kuna wakati ambapo mnakuwa na mgogoro na jambo ambalo halihusiki wengine tu ni namna labda mtu anavyonywa eh, nywele au namna anavyofanya kitu fulani sasa kumbe kile kitu ni kitu ambacho kimefanyika mara moja na hakirudii hiyo jambo likiwa ni hivyo ni vizuri kuwa mwazi sasa kuna sheria kumi za kutatua migogoro ya kwanza inasema uwe wazi e, kama kuna jambo ambalo linakukera kuhusu mwenzako uwe wazi kwamba baba fulani kwa kweli unavyoingia na mabuti yako mpaka ndani na umekanyega matope kweli hainifurahishi basi baba watoto wataelewa kwamba la kumbe haya mabuti yanakukosesha raha e, alafu jambo la pili ni uache ubinafsi kuwacha ubinafsi maana yake ni kwamba ujali mwenzako anafikiriaje anatakaje e, usijitangulize wewe e, kama mmewana watu wa makabila mbalimbali wo mbali. e, oh, unatoka milimani na mwingine anatoka usukumani basi mwenzako anaposema napenda samaki usilazimishe kwamba napenda makande hapana kubali makande yapikwe na samaki wapikwe kila mtu achague ale ashibe kwa vile pale ni nyumbani alafu kanuni ya tatu mjue kusameheana e, uh, makosa yanatokea lakini mnaposameheana na kuendelea mbele inakuwa vizuri unaona tu watu hata walimu utakuta mwalimu mmoja anaandika ubaoni kwa furaha kabisa pale ameandika somo la jography na kwa vile ameandika somo la jography utakuta mwalimu mwingine akija anasema no huu ni uchafu futeni anaandika kiswahili kiswahili akimaliza nasema futeni anakuja wahistri na uwewe kwenye maisha kuwa mwalimu unayefuta mambo siyo jambo limetokea asubuhi mpaka jioni alafu kwenye familia sio lazima uombe msamaha kwa kupiga magoti kuna namna zinazoeleweka za kuomba msamaha unakuta mama alizoea kukupikia kande lakini siku hiyo katumia blenda yake vizuri kakuandalia jui nzuri elewa tu kwamba haya maandalizi yanasema nisamehe na wewe ukinywa ile jui simwambie kwa kweli nashukuru kwa jui nzuri nimekusamehe makosa yaliyopo na yajaye kwa lugha rahisi ni kwamba unaonyesha thamani ya kuelewa kwamba umeombwa msamaha halafu kuna kanuni nyingine ya upendo unapoonyesha upendo na kumthamini mtu na kumjali inatatua migogoro iliyo mingi mtu anajua kwamba naheshimika alafu uwe mtu uliyejaa hekima na busara unapomwona mwenzako kwa mfano kavaa kanda mbili na mnaenda mahali usiwe mjinga wa kumwambia kwamba na nawe mshamba kwa nini umevaa vibaya mweleze tu vizuri ulivyo mrembo angalau kwenye harusi hii uvae kanda mbili vaa vile viatu vyako utokelezee kwa vile umezungumza katika hali ambayo ni ya hekima unakuta mnaenda vizuri halafu kuna kitu tunakiita kanuni ya utu e, ungwana tumie maneno makali hata kama mambo yameenda vibaya tumia lugha ya unyenyekevu lugha iliyo nzuri na unapozoea kuwa na lugha ya ungwana unakuta kwamba mtu anafurahi japo mtu unataka kumwambia labda kuning'inizie nguo wewo mfupi basi unasungu, usemi ei hey, wewe njo kaandike nguo pale hapana badala yake unaweza kusema mama watoto unaweza unisaidie kidogo kunianikia nguo zangu pale unajua e, sipafikii pale basi unakuta kwamba ufupi wako si tatizo unatumia aumiangwana alafu kanuni nyingine anasema unyofu e, lazima uwe mtu ambaye maneno yako na lugha yako inajali na kuheshimu wengine lakini unapokuwa mtu ambaye kila saa unachemka unazungumza asiofaa basi unakuwa mtu hufai kwenye ndoa watu wanapenda maneno mazuri hakuna kukemewa ovyovyo na kusemewa mabaya halafu kanuni ya nane uwe mkweli unaposema kweli unakuta kwamba ndoa inasogea vizuri jamani leo ntachelewa nitakuja saa fulani tuna shughuli hii lakini unaponyamaza watu wanaangalia sawana sambona imefika saa sita usiku mzee haonekani au mama haonekani ukija ndio unasema unajua leo tulikuwa na kikao sasa kwa nini hukueleza tangu jana kuwa mkweli halafu kuna kitu muhimu sana sheria nambat inasema kuutawala ulimi e? ulimi wako uweze kuutawala uweze kuzungumza maneno ya busara hata kama mtu ana matatizo yake lakini mwelezee vizuri umbuka wakati mmoja alikuwa mwalimu unakuta mwanafunzi fulani anatakiwa kuelezewa kuwa yeye ni nani basi eleza tu vizuri kwamba huyu ni kijana john aa, ni kijana mashughuri anacheza mpira vizuri kupata ameusaaupataome usiingilie ule udhaifu wake kwenye kusoma kwamba huyu ni kijana hovyo tu anapata ziro hapana tafuta sifa nzuri ambayo ule mtu anaifanya na hiyo uizungumze vizuri kuna wengine hata kwa mabinti Anabuaje unamjua binti fulani ndiyo baadaye ya kusema le ni binti chapakazi anajitegemea na eka moja ya ngano unakuta mwingine anasema ah yule binti bwana na kichogo E, kisogo chake kimesogea maili nzima basi zungumza yale mambo ambayo tumia ulimi wako, vizuri na mwisho unatakiwa ujifunze kitu kinaitwa unyenyekevu unyenyekevu au upole e, tunapaswa kuonyesha ukiwa zimaaaamamo ayonaasamawao efii bl fuu laau mpaka nne utakutae alie mumbaji aliweza kujinyenyekeza akaja duniani akazaliwa akaishi pamoja nasi akafa akafufuka akapaa wewe nawe katika hali ya pekee unapotaka ndoa yako iweze kwenda vizuri uweze kuwa namna hiyo kwa hiyo mara nyingi vimbweha vinavyoharibu ndoa vimbweha hivi vidogo vinaweza kufukuzwa na njia rahisi ni wewe mwenyewe kuwa mkweli kuwa mwazi kujua kusamehe kupenda kuwa mtu wa hekima kuwa mnyofu mungwana kutawala ulimi na kuonyesha upole mbweha wanapovamia bustani yako ya mihabibu hupaswi kukasirika na kuonyesha harara hapana badala yake unawafukuza hata huku kwetu utakuta kwamba kama mtu ana shamba la mpunga na ndege wanasumbua hachukii shamba lake badala yake anashughulikia wale ndege namna ya kuwafukuza na wue kwenye ndoa yale mambo ambayo yanasumbua sumbua yanaleta mgogoro hayo fikiria namna ya kuyatatua badala ya kuwa mkali kuona kwamba mambo yatakuaje ndugu msikilizaji napenda kukutia moyo kwamba hata kama ndoa yako ina mgogoro mkubwa kiasi gani unaweza kutatua hatua kwa hatua na unapoanza mapema mambo yanakuwa mazuri kuna mtu mmoja yeye alikosea akawa ni mke akaacha akakasirika kuwa mmewo hampendi lakini hakusema kakaa kwenye karibu miaka mitano lala siku moja ndiyo akasema imetosha sasa nataka nipambane na mme wangu na kaambia baba watoto leo na jambo ngambia haya sasa akaambiwa sema akasema we mmee wangu mkhorofi akasema uk- ukorofi gani akasema nakupakulia chakula lakini naona baada ya daka mbili unanitoroka kwa nini unafanya ukorofi huo nimejaribu kujipakaa marashi na kila kitu kizuri lakini naona mkikupa chakula unanitoroka mmewa akasema pole lai tungenieleza tangu mapema sababu yake ni rahisi akasema nini akasema unajua tulipowana tulikuwa tunakula chakula saa kumi na mbili kwa hiyo tunakula tunashiba alafu ikifika saa mbili tunaenda kwenye chumba chetu tunasikiliza au kuangalia taarifa habari sasa polepole pole, chakula badala ya kuliwa saa kumi na mbili kimekuja kuliwa saa moja na hivi kinaliwa saa mbili kasoro dakika tatu sasa mimi kawaida yangu ni kupenda taarifa na saa mbili nakuwa kwenye chumba ambacho kinahusika kutazama taarifa sasa uwe mke wangu sio kwamba nakuchukia lakini kwa kawaida napenda chakula na nnakula lakini baada ya chakula naenda taarifa lakini sasa wavii chakula chako kimekuja dakika cheche tu kabla ya taarifa basi unaponipatia chakula na kutoroka naenda sebuleni kuangalia taarifa ile mama ndio akasema lit ningejua kumbe ni jambo rahisi mii kwa miaka hii nimekuwa na mjihu, hoji mbona mmewangu ananitoroka lakini kumbe Ebu una jambo jema hebu ndugu ambaye unahusika nipende kukutia moyo kwamba bwana aliye muumba wa mbingu na nchi anapenda uweze kufanikiwa katika maisha yako na katika maisha yako hayo unayofanikiwa ni lazima uwe mtu ambaye ujasiri kujua kwamba mungu wa mbinguni anapenda mambo yako yaweze kufanikiwa na kufaulu kwa vile mungu anapenda mafanikio na mafanikio katika ndoa hayapatikani isipokuwa umejifunza namna sahihi ya kuweza kutatua matatizo hebu bwana akubariki kwa jina lake yesu amina nawezekana kabisa ukawa na swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi ana kuja, ana kuja, na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anone ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania tumefika tamati ya kipindi hiki hatuna la ziada asante sana kwa kuwa pamoja nami toka tulipoanza na mpaka hapa tumefika mwisho mungu akubariki sana jina langu habi machil mshana nikutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba hapo kesho tutakuepo nacho kipindi cha ijali y ya afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa wimbo na kuacha nao ni kutoka kwao triumph tgeneto unasema tutakwenda mbinguni endelea kubarikiwa kubarikiwasuti zafurah passons passons passons passons rotisons au fou raha bam bam bam bam bam bam bam bam son rotisons au fou raha tout yesu von bekaut ki lii no to ku fu mwingi na malaika. Walter, what we are, what a a toa eu ooia wenye mbalango ya ingoni utatemea auita ysu Malango ya mbingoni tutatembea kwa ushindi Tutakwenda zetu na Yesu o minguri. okfka we baango y ingon tutmta setoa yesu onnoik eye alango ya mbigoniutatembe sisi tu wasafiri tunakwenda juu mbinguni jia kukutana na yesu iliajapo akutwae duniani sisi tu wasafiri tunakwenda jumbinguni jia ndaye kukutana na yesu Ele a Japo Akou to etna yes ominoni aoika wenye mbalango ya bingoni tutatembea a uiotea etona yesu onon o sautia yesu ikarita toludimanangu dikonili politika semmanamibwana udiokore semmanami bwana udikore sikutamboha sikumelewa dilipasimama