unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yesu ywaja ten hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena jambo na karibu katika matangazo kupitia redio ya uadventista ulimwenguni awr inayotangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka unaendelea kuungana nami kupitia awr tanzania na kupitia mtandao wetu wa www org bila kusahau kisima fm iliyoko kule nchini kenya leo hii ungana nami mtangazaji wako kibaga mwahipaja katika matangazo na moja kwa moja tutakayokuwa nayo hapa studio ni pamoja na waimbaji wa sayuni brothers kutokea hapa mfuani morogoro watakubaliki kwa wimbo nasema gondi na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao waimbaji wa sayuni brothers wanakuambia tazama hiyo haja ni kama siku zake yeye eria kuburuka akiswa kuleta nyama c'est que kipindi vya leo ni pamoja na kipindi cha ijali afya yako hapa tutazungumzia mahusiano yenye afya ikiwa ni katika sehemu ya tatu tutakuwa naye mery mseli na katika siri za ushindi hii leo nilipata wasaa wa kuweza kuzungumza na kiongozi wa huduma za maendeleo ya maisha kwa wajane huyu ni neema tuvako na tulipata wasaa wa kuweza kuzungumza mengi tu ni utegesikio wimbo mzuri kutoka kwa Sayuni brothers wanakuambia gungu Ya mba i tabia ya mingui jenigunigani itakayotukunganisha ili watoto wa mungu towekitu kimoja shetani akipata nafasi hufurahia akiona watoto wa mungu hawaundani kayotukunganisha ili watoto wa mntu wekitu kimoja shetani akipata nafasi hufurahia akiona watotowa ilisiko kujapo twendeze twemblu jina lakoiale hata milele gani kundiganiditakayotiukuunganisha ili watoto wa mungu muu kitu kimoja shetani hakipata nafasi hufurahia akiona watoto wa mungu hawaundani jeni kundi ganii takayotukunganisha ili watoto wa mungu tuwe kitu kimoja shetani hakipata nafasi hufurahia akiona watoto wa mungu hawau. shetani hakipata nafasi ufurahia akiona watoto wa mungu hawaundani jeni gundi gani itakayotukunganisha ili watoto wa mungu tuwekitu kimoja shetani hakipata nafasi hufurahia waotoanuhawaudanmara wa mada wimbo huo basi karibu katika kipindi cha ijalia fiera sema ni mawasiliano yenye uwazi unapokuwa na mawasiliano ya uwazi ii inakusaidia pale kuzungumza au kuhusisha vile vitu ambavyo inaweza kawa ni changamoto inaweza kawa ni mafanikio inaweza kawa tu ni mambo yako tu ambayo unatamani sehemu fulani yafike ya, ya, ya kwa wakati fulani kwa hiyo unapojaribu kumshirikisha mtu ambaye unaona kwako ni wamuhimu wa, wa ambaye anaweza akakusaidia kwa mawazo kuwa mwazi uskai na kitu ambacho kikawa kinakuumiza kwamba ukashindwa kufanya maendeleo yako kwasababu ta kwa kwa kwa, sio hilo tu inaeza kaa piaata kwa mtoto kwa baba au mtoto kwa wazazi au wazazi kwa watoto wazazi wamona mtu mtoto wa, wa fulani labda amefanya kosa ambalo sio zuri baada ya kwenda kusema kwa mtu mwingine ni vizuri wewe kama mzazi au mlezi ambaye umemwona huyo mtoto anafanya hicho hicho kitu ambacho sio sio sio kizuri uka mfata, uka nae, kwa amba, mwanango, fanya, kizuri inalacho, kizuri naye mwanangu unachofanya muwazi mzazia yenye uwazi yatajenga urafiki zaidi na sio siohilo tu inaweza kaa labda ni mtu ambaye labda alikuwa ameenda hospitali akakutwa labda na hali fulani ya yakiafya ambayo sio nzuri usikae kimya ikiwa kama unajua hiyo hali ili upone ni lazima umshirikishe mtu labda labda changamoto ya, ni ya ni kwa matibabu inedla ili watu ya, ya wajue wengine naweza kakaa kimia kadi navo zdi kukaa kimya kile kitu ambacho kinakutatiza ambacho naona kinakusumbua n unashida nacho inakufanya unakuwa unalimbikiza mambo moyoni na nanakua baadaye nakuumiza bila wee kujua sio hilo tu tunasema kuwa wakweli na hii inahusisha kuwa mwaminifu na muadilifu pia hutakii kuficha mambo au kufanya vitu kwa siri mfano kusaliti kwa wale wale kuna kuna wengine wanaweza na wenzao bila kujua ambao wanadanganya na utakapofanya hivyo utajihisi salama na uko huru na huo unaohusiana na kujua kuwa hauwezi kumuumiza kihisia au kimwili kwa sababu unafahamu wana kuheshimu na kufariji au kutia moyo kufanya maamuzi sahihi kwa hiyo mtu unapokuwa mkweli ile hali ya ya kudanganya sizani kama itahusika hapa unapokuwa mkweli madanganyo hayatakiwi unapotakiwa kuwa mkweli usaliti hapa hautakiwi wala hautakiwi kutunza siri ndio hatutakiwi kufanya mambo ya siri tunatakiwa kufanya mambo ya siri katika mambo yetu baadhi inashauriwa ina, ina, ina hivyo lakini sio katika kila kitu na mda mwingine ni vizuri ukashea na mtu ule kitu najua lakini sio hilo tu kufanya kazi kwa umoja mausiano yenye afya huambatana na kufanya kazi kwa umoja nasema yenye afya hutafsiriwa kama aaamoawanapoadiana ileakwanza ata atafaamaaaazao ie mnavyofanya kazi kwa pamoja hata ina, ina, kuna kuna muda mwingine mnaweza mkapishana unajua kabisa mm, hapa mimi nafanya kazi na mtu aina ainagani kwahiyo naye kivipi au nimchukulie vipi kwa sababu kikawaida watu tunatofautiana kitabia kimatendo kwa sababu kila mtu ana tabia zake kila mtu ana ana matendo yake kwa hiyo pale ambapo mnafanya kazi kwa pamoja itasaidia kujua kwamba mwenzangu huyu yeye ni waaina hii ko naye hivi na huyu mwenzangu ni waaina hii ni naye hivi kwamba huyu mwenzangu yeye hapendi kitu kitu kitu fulani fulani anapenda lakini hiyo kwa kwa sababu ya nini? ya nini kufanya kazi kwa pamoja kitu kingine tunasema mahusiano yenye ya afya yanajengwa na utatuzi wa migogoro inaweza kawa kuna changamoto imetokea ni ndani ya familia labda kuna jambo ambalo haliko sawa kutokuwa sawa kwa mambo naweza laba nikawa ni ni mzazi jambo haliko sawa mzazi kama jambo aliko sawa kuna baadhi ya wazazi wengine wanaweza wakawa mambo hayako sawa wanafanya ile tunasema displacement yani kwamba mtu ametoka ametoka kazini na matatizo yake labda amevurugwa na, na, na, na, na, na bosi wake lakini baada ya izle, ile, ta, ile, ile changamoto au ile kuchanganywa na bosi wake huko huko kazini alikotoka iishie yeye anakuja hadi hukokazni aliotoka baada adilnaloe kamayeye anajaribu labda kuwafukia watoto anajaribu kuwagombeza watoto au kumkaripia wake labda kitu kidogo tu huyo Kwayo, kwanza, kwa hiyo utatuzi wa migogoro unatakiwa kwanza uanze kujua kwamba ili tatizo lilionalo linasababishwa na kwa nini kwanini nakuwa hivi ko changamoto ambayo una ambayo unayo sisifanyekawaathiri isi, wengine tatua lile tatizo wewe kama wewe ile migogoro yako wewe binafsi ambayo ulionayo isiwaathiri wengine kama unahisi na unashindwa zaidi jaribu kumtafuta mtu ambaye unajua kwamba ukimshirikisha utasaidika Minasihi, au karibu nikimshirikisha kaa nimshaurnaas utatuzi wa migogoro sio hilo tu hata katika mahusiano haya ya kawaida huwa kuna kutofautiana kuna kutokuelewana na muda mwingine kujihisi kuchanganyikiwa au kukasirikiana mara moja moja na hivyo kunapotokea haya yote aimanishi kwamba aya mahusiano wa watu hayana haya afya hapana ila cha muhimu hapa kinachohitajika ni jinsi ambavyo mnavyopata muda wa kutatua hiyo migogoro yenu kwamba kwenye mahusiano eyef tunasema haijalishi kwamba hawa watu wana wana mahusiano mazuri lakini tunasema kwenye mahusiano mazuri sio kwamba hawa watu waupata migogoro migogoro migogoro na itatokea lakini hiyo inapotokea je unaitatua vipi mwisho wa kipindi cha ijali afya yako ni wasaa wa kuweza kutegea sikio kipindi cha siri za ushindi ungana naye neema tuvau nimepata wasaa wa kutembelea eneo la kitungwa ambapo katika juma hili tumekuwa na mkutano ambao unahusisha huduma za maendeleo ya maisha kwa wajane na hiilao msikilizaji kuweza kujua nini ambacho kinajiri kwa upande huu ninaye mwanzilishi wa huduma hizi mama mchungaji neema tuvako nitapata wasaa wa kuweza kujitambulisha kwako ili ufahamu nini ambacho kinafanyika kupitia huduma hizi na pengine tufahamu kwa nini alikuwa na wazo la kufikiria kuanzisha jambo hili na kwa sababu hiyo nimpatia nafasi ya kueza kujitambulisha kwako na kukusalimia ndipo tuanze kuzungumza karibu sana asante sana ndugu mtangazaji uh, kama ulivyosema ninaitwa neema tuvako ni mke wa mchungaji tuvako ambaye kwa neema ya mungu mungu alinipatia njozi hii kwa ajili ya kuwahudumia wajane ambao wamesahaulika katika jamii kwa kiwango kikubwa wewe ni mama mchungaji ndio natamani kufahamu kwa nini ulipata wazo la kuanzisha uh, huduma hizi kwa mama wajane ulikuwa na nini unachokifikiria kwanza kabisa niseme hili jambo ni mungu aliliweka ndani yangu tangia utoto wangu niliishi na mama ambaye alikuwa na lea peke yake hmm. yako mambo niliyoyaona pale nyumbani na nikkama binti mdogo ziko kazi na biashara ambazo nilikuwa nime imejifunza kufanya na kuspoti familia katika udogo wake huo lakini si hivyo tu niliona ushujaa wa huyo mama namna ambavyo anatunza watoto kualisha kuwasomesha uh, wakati mwingine hata asibakiwe na chochote maisha ya mama ambaye hana baba ni maisha ambayo yana changamoto kubwa yako mambo mengi zaidi niliona lakini siwezi kusema sana ila yalinipa moyo wa kufikiria na kuajali sana wamama hawa uh, tangu nikua b nkua napenda sana mama wazee nikiwangalia ninaona jinsi wamepita njia ya ushindi mpaka pale walifikia mara nyingi nikiwaona hata likuwa naweza kuwapa zawadi hivi na furahi lakini sasa kwanini ilifika mpaka nifikirie wazo hili muda wote huo sikuwa nimefikiria kwamba utakuwepwa uta, wakati ambapo nitakuwa na huduma ya wamama hawa majasiri wajane na wale waliotelekezwa sikufikiri namna hiyo lakini kumbe katika yale maisha yaliyokuwa naishi mungu alikuwa ananiandaa na wakati fulani nilibahatika baada ya kuolewa miaka kadhaa mume wangu akawa amekwenda nje ya nchi kwa masomo na nikakaa miaka kadhaa ya kutosha na wakati nafanya huduma za uinjilisti mungu akazidi kunitia nguvu lakini katika maisha yale ya upweke nikawa nimejifunza mambo kadhaa na ndipo nikamwambia bwana nikafanya maagano na mungu nakumbuka nikiwa kazini kaingia kwenye chumba cha mikutano na nikaomba maombi haya nikamwambia bwana ninakuelewa sasa ninakuelewa na ninaomba kile unachotaka nifanye nitume na nilimwambia hivi ninaomba unapokaa kwenye kikao cha mbinguni kile kikao cha kufanya assignment. kama una kazi yoyote unayotaka mtu aende waambie neema yuko tayari kwaiy nikamwambia yesu kwamba awe anaambia kamati ya mbinguni kwamba kuna neema yuko tayari kutuma wakati nafanya hayo maagano nikamwambia haijalishi mimi nitaishije mm-hmm. wewe utajua nitaishije wangu wataishije kitugani kitatokea lakini mimi nitafanya na kwakweli nikaanza bila kujua ninafanya nini mm-hmm. nikienda kanisani kwamfano uh, nikipewa nafasi ya kuomba aa maombi ya jumatano mm-hmm. nashangaa katika maombi yangu nataja wajane mm-hmm. bwana wakumbuke wajane n tunapotoka kwenye huduma wajane wananikimbilia mm-hmm. waamatuvko asante sana asante umetukumbuka awatutajagi sisi huwa wakiomba wanawambia tu wakezao waumezao watoto wao mm. hawataji wajani lile ah, jambo likanishangaza lika kidogo lakini nikazidi kuwapenda zaidi kila nikiwakuta nawakumbatia na wabusu basi nawambia najua mnahitaji kujoto na kufanyiwa busu kama hivi basi wanafurahi sijui kwamba ndio mnis imeanza ndani yangu mm. lakini kumbuka nimefanya yale maagano na baadaye baada ya kupitia maisha magumu ya upweke na shida nyingi changamoto kadhaa nikajifunza kwamba kumbe jamii haipendi mtu ambaye anaonekana kushindwa maisha kwa namna yoyote ile yni wanaweza wakawa wema kwako ikiwa mambo yako yanakuendea vizuri mm-hmm. lakini kama mtu akiachwa na mme wake hivi akiwa mwenyewe wale marafiki huenda mbali hata wale wanaotegemea ukiwaeleza labda na changamoto hii mtoto hana ada na nini hakuna anayetaka hiyo shida lakini pia kama mwanamke unahitaji mungu aliumba mwanamke kuwa kichwa sasa kama umeshaishi kwenye ndoa unatamani kuwa na huyo mtu wa, wa kiume umuulize maswali mshauriane wakati mwingine usikie tu amepiga simu anasema memkaje hivi basi lakini u, u, yote hayo unapitia we mwenyewe na ndipo nikazidi kuelewa kasema kumbewajani wanapitia mambo magumu na kwa kweli kama isingetokea mme wangu akawa ameenda mbayi nami yaani sijui ungeniambia nini singeelewa so, wajanewajan singe mm. hata siwashangai so, watu wengine wanaouliza wmatuvao We, nageikana wajane kwani unapata nininasema moyoni aitgalijua basi lakini mungu ninaamini jambo la kwanza kabisa niseme mungu aliniandaa kwa huduma hii aliniandaa kwa namna mwenyewe ambavyo aliona upitia, pitia, na aliwekeza kupitia maisha niliopitia na upendo wake unanibidisha sana lakini kwa upande wa pili niliweka nai niliweka nadhiri kwamba ikiwa mungu wangu atanisikia na mume wangu akarudi na tukawa na maisha yale tena siku moja ningewatoa wajane outing lakini nilifikiri tu ni mara moja na nikasema sitaki mtu yoyote awachangie hata shilingi kwa sababu sikutaka mtu yoyote awanyanyase aulize kwanini wanachangiwa kwa sababu watu wengi wanafikiri kwamba wajane wana shida ya pesa mm-hmm. e, pesa tu yaani akiambia ya tuwaone wajane anafikiri ni pesa tu kwa hiyo nikaona nikiwachangisha watu nikiwambia kuhusu wajane watawanyanyasa watasema maneno ambayo yataniumiza hata ingawa wao wenyewe hawas mimi sina la ziada kufikia hapo kama utakuwa na maswali maoni a changamoto anuani hii hapa ya kuniandikia anakuja, anakuja yna yes, so hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 657814 na pia unaweza kuhasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Kupo na ya kujibu ni kukaribishe sana uweze kupata majibu yako napotoka hapa basi balikiwa nao sayi wanakuambia tazama zeni sauti muwimbe kudisifu cingala bwana tasama iwaja amebeba namohivu akinala kambajuwa zambetazikilia pazeni sauti nimwak sikilia risaut udi mwaka wa cupimbe kwenye mdima wasayumbi tumetata wakovotumpewa sauti tupimbe kuesifu ujina lake bwana siucina lake lilliloku usana numamaco tasamamsalaba tulikobata unkombozi tasamaliuaja amedevannamolindu akinara kamajeruwa tambetasikilia pazeri sauti mepata kovu tasama iwaja amebeba namowingu akinara kambajuwa tambetasikillia paseni sauti udi mwaka wa jul wenye mimawansayui tumepata kv I'm not a my oh, i eri sauti uni mwaka wa jubil enye dima wasayumitumepataokovu tasamauwaja amebebana mowingu kinala kambajuuwa tambetazikilia kaeri sauti uni mwaka wa juil enye i ebevana mawingu aking'ala kambajuwa talumbeta zikiliya pazeni sauti uni mwaka wa jubileyi kwenye mlima wansa yunlitumepa ja