unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuaja tena njnakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyowashiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kutangazia kupitia masafa mafupi ya mita b25 kutokea hapa mkoani morogoro na kumbuka unaendelea kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisimfm hii leo msikilizaji pata wasawa wa kuweza kuungana nami kupitia mtandao wetu wa www org jina langu ni kibaga mwaipaja karibu sana katika matangazo yetu na moja kwa moja atakaotubariki katika wimbo wa kwanza ni waimbaji wa kwaya ya temeke wanakuambia usiku mtulivu <repeated> tokwa na uimbaji wa kundi la anointed singers kutokea hapa hapa mkoani morogoro watakuja kwako na wimbo unaosema msalabani msalabani aliposulubiwa yesu alipoteswa na kuumia kwa uchungu hewani bibia kujibu naamini ya kwamba utaweza kujifunza mengi kupitia kipindi hiki na kwa kuanza tafadhali wategesikio waimbaji wa, wa kwaa temeke na wimbo usiku mtulivu We're ikawaa kwaa haribu akapigwa akachomwa namkuki I got big sana temeke kwaya basi karibu katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu leo tutakuwa naye mwingilisti elias petro tirunena akijibu swali kuhusiana na uchawi ni dhambi mpenzi msikilizaji kwa majina ninaitwa mwinjilisti elias petro tirunena ninapenda kukukaribisha katika kipindi hiki kizuri cha biblia ya kujibu na kabla ya kuendelea nikukaribishe tupate ombi baba yetu mwaminifu tunakushukuru sana kwa upendo wako na rehema zako kwa maana umeichagua siku hii ya leo kwa ajili ya kutufundisha kuisikia sauti yako na kuyafunua mapenzi yako juu yetu jina lako bwana litukuzwe sana karibu uwe pamoja nasi kwa uongozi wa roho wako mtakatifu ili kuisikizisha sauti yako katika nia zetu na mioyo yetu ikafurahi kwa kuyajua mapenzi yako hatimaye utupatie nguvu ya kuyatendea kazi katika jina la yesu namba na kushukuru amin Basi kwake akeed galosha kutokea kule tabora yeye anauliza hivi uchawi ni dhambi mm, ama na. ni sayansi hasa kama situmii kuua watu jamani <laughs> <laughs> hivi kumbe uchawi unaweza uchanaeakaa ni sayansi sayansyamabo yakoje haya swali hli natia furaha kwa maana ya kwamba unajua ni yes. vizuri kuelewa Una, yeah. na na pengine, yangu, galosha, si kwa namna fulani pengine rafiki yangu e si kwamba yeye ndiye muhusika mehusika yeah anafikiria hivi kuna uwezekano hmm. katika karne hii ya maendeleo ya sayansi na teknolojia pengine kuna sayansi za zasili yeah. zisizoonekana maana kama kupitia kompyuta watu wanafanya mambo makubwa yeah. je vipi mtu kama anajifungia chumbani mwake anafanya mambo <laughs> fulani kwa ajili ya maendeleo maendeleoelueli a maendeleo nashukuru sana mpenzi uh, mpenzimskilizaji ninakukaribisha katika kujibu swali hili sana Uh, swali zuri ambalo limenipatia ufunguzi wa kufikiria kwa kina sana kuhusiana na kile ambacho uh, neno la mungu linasema na kutuelekeza napenda mpenzi mskilizaji nikukaribishe tumtazame huyu mwokozi aliyekufa msalabani maana hata kabla ya kuja kwake duniani wachawi walikuwepo mm-hmm. <laughs> wachawi wamezidi kuwepo tangu uasi ulipotokea maana mm-hmm nguvu za kichawi ni kinyume na nguvu za mungu kwa maana ya kwamba kama mtu anaponywa na neema ya mungu na mkono wake unaookoa shetani anaigiza uongo na kuponya watu lakini akijua mahali fulani atawapata tena na atawatendea mm-hmm. mabaya kuliko yale aliyowatendea yesu alizungumza kwa habari ya nuru na giza wakati akiwa hapa duniani nami nakukaribisha mpenzi msikilizaji tunapolitazama neno lake takatifu tuweze kujua kuhusiana na mamlaka ya nguvu hizi ili tuweze kufahamu katika muktadha wa jinsi ya kulindwa na kuwa huru dhidi ya vitisho vyote vya nguvu pia hizi za kichawi bu nisikilize katika kitabu kile cha mathayo sura ile ya 1b matha sua ile ya 2 mstali wa i mpaka matay sua ya12 paa 0 neno la mungu linasema shetani na shetani akimtoa shetani amefitinika juu ya nafsi yake basi ufalme wake utasimamaje na mimi nikitoa pepo kwa beelzebuli je wana wenu huwa huwatoa kwa nani kwa sababu hiyo hao ndio watakawahukum lakini mimi nikitoa pepo kwa roho wa mungu basi ufalume wa mungu umekwisha kuajilia ama awezaje mtu kuingia ndani ya nyumba ya mtu mwenye nguvu na kuviteka vyombo vyake asipomfunga kwanza yule mwenye nguvu ndipo atakapoiteka nyumba yake mm-hmm. mtu asiye pamoja nami u kinyume changu na mtu asiyekusanya pamoja nami nam hutapaya pemskizaji tunapopata ufunguzi wa swali hili zuri la kuuliza je uchawi ni sayansi au ni ni kitu gani je uchawi una madhara yoyote ile kama siui watu maana mm-hmm. rafiki yangu pezi ametaja ya kwamba akwamkuua uh, watu anaona ndilo kosa kubwa yeah. lakini kana, mtu haponi hafanyi nini bado ni uchewek- na anatumiananampezimskezaji hata kama hauwawi mtu mm-hmm. hateswi kwa magonjwa mm-hmm. lakini unawalisha hata watu pengine samaki kutoka ziwani <laughs> kumezivua kwa njia ya uchawi je kuna shida gani yani hebu fikiria viwango vyote vya kutenda wema kwa nguvu za kichawi alafu tuangalie katika saa hii je kuna, kuna dhambi yoyote katika habari hiyo mpenzimsizaji um, nikukaribishe katika fungu hili, hili ambalo tumesoma yesu anazungumzia habari ya kuwa kinyume chake na kuwa pamoja naye ufalume wa mungu na ufalme wa giza ni falume mbili zinazokinzana ufalume wa mungu hata kidogo haupatani na ufalume wa giza na hivyo hata wema ukitendwa kwa namna gani lakini kwa nguvu za giza huo uko kinyume na yesu na hivyo mfuasi wowote anayemfuata yesu anategemea uzima wa milele mungu hatarajii kumwona akifuata na kutegemea nguvu za kichawi yes. kwa nini kwa sababu mpenzi mchezaji tunaposoma katika kitabu cha kutoka sura ya ish mstari wa tatu neno la mungu linasema usiwe na miungu mingine ila mimi usiwe na miungu mingine ila mimi sauti hii ya mungu anapotukataza kuwa na miungu miungu ni kinyume cha mungu maanaake mungu yuko mbinguni yeye ndiye baba yetu ndiye aliyetuumba ndiye anayetupenda ndiye anayetuthamini ndiye anayetulisha ndiye ambaye anajua mwanzo wetu na mwisho wetu anatukataza tusijihusishe na aina yoyote ile inayoitwa mungu au kuabudiwa na nguvu zozote zile ambazo mtu aweza kuzipata kwa namna nyingine iliyo tofauti na mungu na jambo hili yesu uh, kupitia nabii wake isaya anasema katika kitabu cha isaya sura ile ya isaya ile ya suail mstari wa kt anazungumza waziwazi na wakati watakapokuambia tafuta habari kwa watu wenye pepo na kwa wachawi waliao kama ndege na kunongona je haiwapasi watu kutafuta habari kwa mungu wao je waende kwa watu waliokufa kwa ajili ya watu walio hai mungu anataja miongoni mwa vitu kuna kutafuta kuta, taarifa mfano leo hii watu ndugu zangu mpenzi msklizaji unafikiri mtu anaona mambo yake hayaendi vizuri anaamua kwenda kuuliza je kuna wingu lolote au gizagiza giza katika nyota yangu jambo hili linashangaza sana mtu anaona hali ya kifedha familia inaumwa akipambana huku ota yanguaafedaelewekfamiaaaaauuauupatiheli yoyote anajiuliza pengine kuna giza katika nyota yangu ngoja nikaisafishe mungu anasema je tutafute habari kwa watu wanao wanaofanya uaguzi haiwapasi watu kutafuta habari kwa wachawi au watu wanaopandisha majini na ndipo yesu anapoongelea habari za majini anasema mtu anayekuwa upande huo yuko kinyuma changu lakini pia mungu anasema tunapaswa kutafuta taarifa kwake yeye maana yeye ndiye aliye hai na yeye pekee ndiye anayetujali na ndiye anayetupendamsizaji tunaposoma katika kitabu cha matendo sura ile ya a kuna mchawi mmoja ambaye habari zake zimeandikwa katika biblia ili kuweka onyo na maelekezo kwa wote ambao A, tunazidi kuishi tangu kizazi chetu mpaka siku za usoni sana ambapo maisha ya wanadamu wote duniani yatakomeshwa kitabu cha matendo sura ile ya1 mstaiulwas kuna habari kumuhusu rafiki huyu ndugu huyu, anaitua, pafo, vizuli, ndugu huyu huyu anaitwa anaitwa pafo vizuri nani na kitu gani alikuwa kikifanya. aya sita, matendo d inasema na walipo kwisha kupita katikati ya kisiwa chote mpaka pafo wakaona mtu mmoja mchawi nabii wa uongo myahudi jina lake baal yesu mskize peamskizaji mtu huyu ambaye alikuwa ni mchawi ana, ana majina yake alikuwa anaitwa mchawi alikuwa anaitwa nabii wa uongo kwa sababu hiyo basi mungu amesema usimshuhudie jirani yako uongo mtu anayekuwa mchawi huyo ni muongo maana anaonyesha watu kwamba au anafanya na kujidanganya a kwa yake kwamba kuna msaada mahali pengine tofauti na kwa mungu hebu sikia habari za mtu huyu mtu huyu alikuwa pamoja na liwali serio paulo mtu mwenye akili yeye liwali akawaita barnaba na sauli waje kwake akataka kulisikia neno la mungu lakini elima yule mchawi alikuwa anaitwa elima yule mchawi maana ndiyo tafsiri ya jina lake akashindana nao akitaka kumtia yule liwali moyo wa kuiacha ile imani sikia vizuri lakini sauli ambaye ndiye paulo akijaa roho mtakatifu akamkazia macho akasema ewe mwenye kujaa h ewe mwenye kujaa hila na uovu wote mwana wa ibilisi adui wa haki yote huachi kuzipotoa njia za bwana zilizonyooka basi angalia mkono wa bwana huu juu yako nawe utakuwa kipofu usilione jua kwa muda mara kiwi kikamwangukia ma- kika na giza mpezimskirizaji tunapomalizia aya ya kumi na mbili nasema ndipo yule liwali alipo yaona yaliyotendeka akaamini akastajabia mafundisho ya bwana mpezimskilizaji tunapomzungumzia mchawi mchawi ni mtu mwovu ni mtu ambaye ni mwana wa ibilisi mtu aliye kinyume na haki yeye huyu mtu anazipotosha njia za bwana maana ame, anafuata miungu mingine na mungu ametukataza na kwa sababu hiyo mpenzi msikilizaji na natamani tusikie kile ambacho mungu anatuagiza wa akitufahamisha waziwazi wazi ya kwamba kwa kweli hata tunapoishi duniani tukimtegemea mungu kusudi la maisha yetu ni kuishi kwa imani tukimtegemea mungu ili atushindie nguvu za kichawi nguvu za mashetani nguvu za mapepo na ngome za giza ambazo ziko kinyume na yeye na hatimaye zitaangamizwa yesu atakapokuja kitabu cha efeso ile ya ule atakapokujaitauaf1 sauti ya mungu inasema vaeni siraha zote za mungu mpate kuweza kuzipinga hira za shetani hira za shetani ni pamoja na uchawi kwa maana kushindana kwetu sisi si juu ya damu na nyama bali ni juu ya falme na mamlaka juu ya wakuu wa giza hili juu ya majeshi ya pepo wabaya katika ulimwengu wa roho kwa sababu hiyo twaeni siraha zote za mungu mpate kuweza kushindana siku ya uovu mkiisha kuyatimiza yote kusimama sikilizaji mtu ambaye anaridhika kuishi maisha ya uchawi ni kwamba amekabiziwa silaha za giza silaha za uovu ambazo kupitia hizo anampinga mungu na haki yake hata kama anatenda matendo mema kwa watu anafanyiza vyakula kwa miujiza ya kichawi anawagawia maskini anagawia wajane watu wameteseka miguu imepinda kwa nguvu za kichawi yanawaponya wanatembea yote hayo hayafai maana yanadhihirisha ufarume wa giza ambao yesu alikuja ili afe msarabani kuvunja nguvu za giza na nguvu za shetani nimalizie rafiki yangu kukuambia mafungo haya machache kitabu cha mambo ya walawi mambo ya walawi ni kitabu cha tatu kitabu cha mambo ya walawi sua ile ya yats mstari ule wa thelathi nmoja mungu anasema msiwaendee wenye pepo wala wachawi msiwatafute ili kutiwa unajisi na wao mimi ndimi bwana mungu wenu rafiki mm-hmm. kwamba hao wachawi wa, wana unajisi tayari yaani mm-hmm. kuwa tu mchawi tayari wewe ni najisi mbele za mungu na hivyo watu watakaokujia hata watu wa nyumbani kwako wanaokula chakula na riziki inaotokana na shughuli za kiuchawi wanatiwa unajisi na matendo hayo ya kichawi lakini mungu anatuonya kwa habari ya uchawi maana sauti yake iliyo thabiti inasema katika kitabu cha ufunuu sura hili ya mstari ule wanane bali waoga na wasioamini wa na wachuki zao na wauaji na wazinzi na wachawi na hawa waabuduo sanamu na waongo wote sehemu yao ni katika liye ziwa liwakalwa moto na kiberiti hii ndiyo mauti ya pili onyo linatolewa kwake huyu mchawi kama mpezi msikilizaji umeona mfahamu kamwonye na ikiwa pengine umeshawishika kwa namna fulani kutegemea nguvu hizo basi achana nazo kwa sababu sauti ya mungu inatangaza mapema kabla haijatokea kwa sababu ya rehema zake mungu ya kwamba wachawi wote sehemu yao ni katika lile ziwa liwakarwa moto kule hakutakuwa na heli yoyote maana ni maumivu na tabu aya mwisho ambayo anapatia mpenzi mskilizaji kitabu kile cha ufunusneno la 22, Neno, mungu linasema huko nje wako mbwa na wachawi na wazinzi na wauaji na hao waabuduo sanamu na kila mtu apendaye uongo na kuufanya unaposhirikiana na nguvu za kichawi kwa namna yoyote maana yake unamkataa mungu wako maanake unamwahibisha yesu maana yake ni kwamba unakaana nguvu ya mungu na haki yake na hivyo kkuwa ku, sehemu kuwa na sehemu ya ujila atakaupokea shetani wa kuangamizwa milele basi maanake mtu huyo anakuwa amechagua kuangamia naye bwana akubariki katika katika kusikiliza maneno haya na mungu akulinde kwa nguvu zake dhidi ya nguvu za kichawi ili ukawa imara kwa jina la bwana maana yeye ndiye ambaye anatuita tutoke gizani tuingie katika nuru yake ya ajabu bwana akubariki sana asante sana mpendo msikilizaji kuweza kutegea sikio kwa swali ambayo likuwa limeulizwa naye d garosha kutokea kule tabora kwamba je uchawi ni sayansi na mm. kuna ubaya gani kama si watu. Na. Na kwa majibu utakuwa umepata kitu hapo na kama kusaidia, na kama kitakuwa kimekusaidia saidia wenzako siwatut kipd kee t kupitia kipindi hiki kitakuwa ni pekee kwako na na kwa mtu mwingine tena ili kesho kesho kutwa mungu akitujalia neema basi sisi si pia walitegea sikio kipindi tueze kuokolewa amoja kwa pamoja pa nasi kama agojaamaidaa ya kiswahili ya Red umenguni, AWR. kumbuka ulikuwa kumaliza kipindi chetu yaualikiptwai hupfnapnmizajinapo kwenda kuomba ikiwa utapata shida unahitaji kuuliza swali lolote na msaada zaidi au unasumbuliwa na nguvu za kichawi unahitaji maombi ili ufunguliwe basi kupitia namba hizo tutawasiliana tutafanya maombi pamoja na bwana atakufungua tuombe Amen. baba babamwaminifu ninakushukuru sana kwa ajili ya saa hii asane kwasababuya mpezi msikzaji maana umedhihirisha haki yako kupitia neno lako kwa kutuagiza na kutuelekeza katika mapito yaliyo sahihi ili tuweze kuwasalama mikononi mwako naomba kwa nguvu zako ukamlinde mpez mskzaji mpatie nguvu na uthabiti wautegemea wewe katia kila kipengee cha maisha yaket jina ako yesuis kwa maswali maoni o changamoto niandikie kwa nwani kuanuani hiapa ifuatai yesoiwajatena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kutoka hapa anoined singers na wimbo msalabani ndo anafunga matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni awrsulubi wa yesu alipoteswa na kuumia kwa uchungu katiam