nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu niwajatena ipata sauti nimbasana yesu niwajatena njnkj So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya red adventist ulimwenguni awr yinayotangazia kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 1s kumbuka morningfm inaendelea kuwa hewani ikiendelea kutubariki lakini pia rock fm mtandao wetu ni www org ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja wilson kwa ajili la kuweza kusimamia matangazo yetu hii leo basi moja kwa moja hii leo kipindi o ni muziki na namziki lakini pia tutakuwa na kipindi cha maneno yaletayo faraja huyu hapa uh, tanda akija kwako na wimbo unaokwenda kwa jina la yesu kwetu ni rafiki, yesu, kwetu ni rafiki. kwa ukomba kwababaambisna mpendo wa msikilizaji wa kipindi cha muziki na wanamuziki ni kukaribisha tena katika kipindi hiki mimi ni mtangazaji wako fnuelitanda na siku ya leo utaweza kusikiliza historia ya wimbo nosoma kwamba yesu kwetu ni rafikiawzd wimbo huu umetungwa naye josephu scriven ambaye alizaliwa mwaka eu89 huko nchini iland na joseph scriven alikuwa ni mtoto wa kapteni babake alikuwa ni kapteni wa meli na alikuwa ameajiliwa na shirika mojawapo la meli ambalo liliua likijulikana kamabitiroya uh, mari joseph alisoma shahada yake ya kwanza ya uhalimu uh, katika nchi ya uingereza lakini baadaye aliamua kuweza kurudi nchini kwao na kuweza kufundisha au kuweza kufanya kazi ya walimu watu wangekudharauwapendao duniabata mikono kiwa anafanya kazi ya ualimu joseh alipata mchumba ambaye walianza safari yao ya mahusiano kwa upendo na furaha kubwa na ikafikia hatua kamati ya harusi kaundwa mipango ya ndoa ikaandaliwa lakini zikiwa zimebaki siku chache kabla ya ndoa kufungwa uh, mchumba wake alidondoka kwenye mtu wa barafu alipokuwa anavuka daraja kwa kutumia farasi na aliweza kupoteza maisha pale pale basi mchumba wake alipoteza maisha joseph baada ya tukio hilo kutokea aa, aliamua kutoa muda wake mwingi sana kuweza kuchunguza maandiko zaidi pamoja na maombi lakini pamoja na kuwasaidia watu wenye shida mbalimbali hasa maskini kwa hiyo mshahara wake mkubwa ambao alikuwa akiupata katika kazi yake ya walimu alikuwa basi akitumia kwa ajili ya kuweza kuwasaidia watu maskini Ambi wa tu kiomba kwa baba ye ma onbia sikia la qui Twa twajikotesho baada ya miaka kadhaa kupita josefu aliweza kupata mchumba mwingine wao aliyejulikana kwa jina la elizabeti elizabeti alimpenda sana joseh na joseph naye alimpenda sana elizabeti walipendana sana na elizabet kwa kuwa alikuwa anafahamu historia ya josefu alijitahidi sana kuweza kumsaulisha yale mambo ambayo yalitokea katika maisha yake na wakati mipango ya harusi inapangwa ghafla elizabeth akapatwa na ugonjwa wa niumonia uliopelekea kifo chake hakika ilikuwa ni jambo la kusikitisha sana josef aliumia sana kwa kumpoteza elizabeth ambaye mbali nakuwa mchumba wake lakini alikuwa ni mfariji wake wa pekee katika maisha yake na josef alichukua maamuzi magumu ya kutoka nchini iland na kwenda kuishi nchini kanada na alipofika kule canada aliweka nadhiri kwa mungu ya kwamba mimi maisha yangu yote nitakuwa maskini ili niweze kuwasaidia watu wengine hivyo aliuza mali zake zote na kazi yake ya uwalimu ikaishia nchini irland na huko nchini canada akaishi maisha ya kimaskini kabisa na akawaombaomba ili tu kuweza kuwasaidia watu wengine waweze kupata milo mitatu na yeye akiwa ana hata uhakika wa kupata mlo mmoja na siku moja joseph aliletewa taarifa kutoka nchini kwao island na taarifa hili lisema ya kwamba mama yake yu mgonjwa sana yupo taabani na ilimtaka kwenda kumwona kwa kuwa muda wowote mama yake angeweza kupoteza maisha joseh hakuwa na fedha hata za nauli za kumwezesha kutoka nchini canada kwenda nchini ireland hivyo alichukua peni yake na karatasi na akaandika shairi ambalo ilikuwa lina beti tatu shairi hili aliweza kupanga kuweza kumtumia mama yake huko ireland lakini kwa bahati mbaya mama yake hakuweza kuliona hata hilo shairi lililokuwa linasema kwamba yesu kwetu ni rafiki aambiwa ajapia na tukiomba kwa babaye dua atasikia ni baadhi ya maneno ambayo yanapatikana katika shairi hili la beti tatu ambalo josef aliweza kumwandikia mama yake akiwa pale kitandani kuna wakati josefu aliweza kuugua na hakuweza kufanya kazi yoyote hata kuweza kujipikia chakula chake hivyo rafiki yake alikuja kuweza kumsalimia na kuweza kumsaidia kuweza kufanya kazi na hasa kuweza kumpikia rafiki yake pembeni ya kitanda chake aliona karatasi iliyoandikwa shairi la beti tatu akamuuliza josef nani aliandika shairi hili joseh akamjibu ni mimi rafiki yake akachukua kipande hicho cha karatasi na akakipeleka kwa mtaalamu wa muziki na mwanasheria ambaye alijulikana kwa jina la charles nvx ambaye pia yeye alikuwa akiishi hapo nchini canada na mwanasheria huyu aliweza kupitia shairi lile na akatengeneza muziki mzuri na kwa sasa ndio unasikia wimbo huo unasema kwamba yesu kwetu ni rafiki aambiwa aja pia tukiomba kwa babaye dua atasikia maneno ambayo yanapatikana kwenye shairi hilo na ukapatikana wimbo huo na baadaye sasa huyu mwinjilisti dwt m ambaye alikuwa ni mwinjilisti kutoka marekani na watu wengi wanafikiri kwamba ndiye mtunzo wa wimbo huu lahasha yeye yeah, yeah, dwet m alitumika katika kuweza kusambaza kote duniani ili kuweza kuusambaza wimbo huo na kuwezesha kuandikwa kwa lugha mbalimbali na ndiyo maana mpaka sasa wimbo huu unasikika kote duniani na kwa lugha mbalimbali na makabila pia sio lugha tu mtunzi wa wimbo huu alifariki akiwa hajui chochote kuhusiana na kuenea kwa wimbo wake wala kujua ya kwamba umetengenezewa muziki ambao tunauimba hivi sasa yesu kwetu ni rafiki na siku moja alikutwa huyo ni josef alikutwa amefariki pembezoni mwamto uko nchini kanada ikiwa ileweke sababu ni nini na kwa kutambua mchango wake serikali ya nchini kanada imejenga sanamu ya josef kuonyesha sadaka kubwa aliyoitoa kwa watu maskini katika taifa hilo alikuwa radhi yeye ashinde njaa ili wengine wapate chakula hakika huo ni upendo wa ajabu na sasa tunawimba wimbo huu unatufariji yesu kwetu ni rafiki yesu kwetu ni rafiki ambi wahaja piau ni rafiki wambiwaaja pia tukiomba kwa babaye mmbasmpendwa wa msikilizaji basi endelea kusikiliza wimbo huo ukiendelea kwu utafakari kwa bakini maneno yake ambayo eh, joseh scri aliandika shahiri hilo kwa ajili ya kuweza kumfariji mama yake alipokuwa mgonjwa na kutekea baraka za bwana mungu kubariki tuonane wiki ijayo tena katika kipindi cha muziki na wanamuziki lakii twajikosesha twajitweka vibaya kwamba tulimwomba mungu dhu. Ever your basi hicho ni kipindi cha kwanza cha muziki na wanamziki naamini ya kwamba kimeweza kukubariki karibu katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha maneno yaotoyo faraja na leo hii urithi wa yesu kwa wafuasi wake huyu hapa mwinjilisti stephen gomela anatubariki katika kipindi hiki cha maneno yaotoyo faraja Endo lako, Na sin you know. The... sa, sa tru- wako stephen ambaye eh, namba zangu za simu ni s6s584 ukiwa na tatizo eh, lolote katika somo uh, au kuna kitu nataka tu, tushee pamoja basi ni vizuri ukatumia namba hiyo kwa ajili ya mawasiliano s684 somo letu la leo linasema urithi wa yesu kwa wafuasi wake urithi wa yesu kwa wafuasi wake urithi ni mali mtu anayoachiwa na mwingine hasa aliyeishi akafa wazazi wanapokufa huacha mali nyuma yao na watoto huichukua kama urithi hili ni jambo la kawaida kwa wanadamu yesu alipokuwa akiondoka hapa duniani aliwaachia wanafunzi wake urithi ambao yeyote anayekuwa mfuasi wa yesu hupewa yesu anasema amani yangu nawaachieni amani yangu nawapa ni wapavyo mimi sivyo ulimwengu utoavyo msifadhaike mioni mwenu wala msiwe na woga47 huu ulikuwa wasia wa yesu kabla ya mateso yake yesu alikuwa na amani licha ya maisha ya mateso aliyo ya kabili kama mwanadamu alituachia kielelezo kwani alikuwa mtu wa maombi mengi ili kudumisha amani aliyokuwa nayo na alikuwa na mawasiliano na mungu siku zake zote wale wanaosalimisha roho zao kwa yesu watapata amani ya yesu aliyowaachia wamwaminio faraja ya ajabu kwa watu wa mungu leo licha ya kuwa tunaishi katikati ya mapambano tunapaswa kuwa na amani ya yesu aliyotuachia tukimjua aliyetuachia amani kuwa ameshinda kwa ajili yetu Tutakap- tutaipokea amani yake anasema ni wapavyo mimi si kama ulimwengu utoavyo hapa tunapaswa tuelewe kila yesu anachomaanisha anaposema atoavyo si kama ulimwengu utoavyo yesu anapopokelewa moyoni anafanya ubatizo wa roho mtakatifu hivyo roho ya mwanadamu aliyempokea yesu inakuwa roho mpya yohana mbatizaji akimtambulisha yesu anasema katika kitabu cha yohana sura ya kwanza mstari wa thelathi natatu yohana anasema wala mimi sikumjua lakini yeye aliyenipeleka kubatiza kwa maji huyo aliniambia yeye ambaye utamwona roho akishuka na kukaa juu yake huyo ndiye abatizaye kwa roho nami nimeona tena nashuhudia kuwa huyu ni mwana wa mungu hapa tunaona kuwa yesu ndiye abatizaye kwa roho mtakatifu nasi tukibatizwa kwa roho mtakatifu tunakuwa viumbe vipya na mitazamo yetu inakuwa tofauti na mitazamo ya kidunia ndio maana yohana anapomtambulisha yesu anasema huyu ndiye anayebatiza kwa roho mtakatifu na ubatizo wa roho mtakatifu unafanya mioyo ya mwanadamu eh, kuwa mipya kwa hiyo sisi kama wanadamu tukimpokea yesu tunapata ubatizo wa roho na ndio maana eh, yesu anaposema anavyotoa yeye ni tofauti na dunia inavyotoa ni kwa maana hiyo kwamba anatubatiza kwa roho mtakatifu anageuza mioyo yetu anatufanya mipya na hivyo inakuwa mioyo inayoweza kuhimili amani ambayo kristo anatuachia amani anayoitoa sio kama dunia inavyotoa kwani katikati ya shida adha mateso na masumbufu ya dunia hii bado amani ya kristo inatawala hali ya kujipenda nafsi inayoharibu amani haitatutawala nafsi itakapokufa na maisha yetu yatakapofichwa na kristo katika mungu hatutatilia maanani dharau fedheha uzalilishaji na kubezwa amani ya mungu ipat, ipitayo ufahamu wote itahifadhi mioyo na nia zetu hata kristo ajapo na ndio maana urithi huu ambao kristo anatupatia ni urithi unaotuwezesha kuhimili misukosuko ya dunia huku tukiwa na tumaini la kumpokea yesu tukiwa na amani licha ya fedhea licha ya dharau licha ya uzalilishwaji licha ya kubezwa kwa maneno ya watu ambao ni wapinzani wa mungu bado tutakuwa na amani neema ya kristo ikipokelewa moyoni itashinda uadui itatuliza dhoruba na kujaza roho upendo faraja kubwa tulio nayo leo ni kuwa kristo ametuachia amani yake na hakuna cha kutukwaza kama kristo alivyokabili msalaba akiwa na amani na kwamba kristo eh, alikabili msalaba akiwa na amani kwa sababu alikuwa anajua kile anachokifanya anakufa kwa ajili ya ukombozi wa wanadamu wote na sisi E, tuna paswa tuwe na amani kwani hata tunapokabili shida na fedheha za dunia hii tukijua kwamba e, tuna tunafanya kitu ambacho kitatuokoa nafsi zetu tutakuwa na amani kama amani ya kristo kwa hiyo sisi kama wanadamu tumwombe mungu atusaidie ili tuwe na amani ya kristo ndani yetu ili hatimaye jina la mungu liendelee kutukuzwa hebu tupate ombe mtakatifu mungu wetu wa mbinguni si jambo jepesi kuwa na amani tunapokabiliwa na matatizo lakini kama ilivyo ahadi yako tunakuomba utupatie amani yako hadi utakaporudi tunaomba tukiamini kwa jina la yesu aliye bwana na mwokozi wetu amina aminanongoz nym sa Atani meto seka, atani wakati waku. na msikilizaji kwa maswali maoni changamoto tatizo lolote anwani hii hapa ya kuweza kutuandikia redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 1848820 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 205 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania asante sana kwa pamoja nami ninapotoka hpa studio endelea kukumbuka kwamba kesho ni watoto wetu basi usipange kukosa kwa heli endelea kubarikiwa mskilizaji