unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipate sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu yuwaja t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 na kupitia tovuti ya wawr rg ni tena katika matangazo yetu na tutakuwa na kipindi kizuri cha biblia ya kujibu mimi ni fanuel tanda na siku ya leo utakuwa naye muinjilisti edson peter akijibu swali ambalo umeweza kuuliza mpendo wa msikilizaji na swali hilo inasema ya kwamba samaria ni taifa gani katika israel na hapa ataweza kujibu mwinjirisi edison ya kwamba samaria ni taifa gani hilo lakini kwanza ungana nao anasema kwamba si fedha wala dhahabu si asante sana, sana bigwst kwaye basi moja kwa moja nimkaribishe muinjiristi edison peter katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu karibu katika kipindi cha biblia ya kujibu utakuwa nami mwinjiristi edison peter kabla ya kuendelea mbele nikualike tuweze kuomba tunakushukulu mungu na baba yetu mtakatifu wa mbinguni kwakuwa umekuwa nasi tena wakati huu tunapokwenda bwana kuchunguza na kujifunza neno lako ukatuongoze kwa jina yesu kristo amina liko swali ambalo mpenzi msikilizaji anauliza anasema samaria ni taifa gani katika israeli meri kutoka tanga anauliza samaria ni taifa gani katika israeli na matendo nane ule mstari wanne ameweza kunuu funu hilimatendo anmstali wane wa anasema lakini wale waliotawanyika wakaenda huko na huko wakilihubili neno filipo akatelemka akaingia mji wa samaria akawahubili kristo kwa hivyo inatajwa hapa samaria ambapo mpenzi msikilizaji anauliza samaria ni taifa gani katika israeli chakwenda kuangalia e, bibliya inasema nini juu ya samaria samaria ilikuwa ni sehemu au jina la sehemu katika taifa la israeli au nchi ya israeli na mji huu katika jiografia yake ulikuwa unapatikana katika nchi ya manase au katika kabila la manase kwa hivyo ilikuwa ni sehemu ya nchi ya kanani au taifa la israeli ndipo ambapo sehemu hii ya samaria inapatikana na utaweza kuona ya kwamba katika israeli kulikuwa na ufalume mmoja hapo kabla ambao mfalume wa kwanza tunafahamu alikuwa sauli akaja daudi suleimani na baadaye rehoboamu mtoto wa suleimani ambapo baada ya hapo utaona kwamba taifa la israeli au ufalume huu wa israeli unagawanyika na kuwa falume mbili kama nino la bwana linavosema ambapo mungu alizungumza kwamba ufalume huu utagawanywa ataulalua ufalume utoke kwa suleimani na kugawanyika ambapo sasa rehoboamu mwana wa suleimani angebaki na kabila moja na makabila yale mengine yangetengeneza ufalume mwingine kwa sababu ya kosa aliyolifanya sulemani unaposoma katika kitabu cha ufalume wa kwanza sura ya 11 ule mstari wa11 anasema kwa hiyo bwana akamwambia sulemani kwa kuwa umefanya hayo wala hukuyashika maagizo yangu na sheria zangu nilizokuamuru hakika nitaularua ufalume usiwe wako nami nitampa mtumishi wako mungu anazungumza kwamba ufalume wa israeli ungelaluliwa utoke kwake na kupewa mtumishi wa, wa suleimani ambaye alikuwa yerobuamu na utaona baada eh, ya suleimani kufa ufalume unagawanyika rehoboamu mtoto wake anabaki na kabila ya yuda na yali makabila mengine yanatengeneza ufalume mwingine ambao unaitwa ufalume wa israeli kwa hiyo zikaa falume mbili katika nchi ya israeli ufalume wa yuda na ufalume wa israeli ambao ulikuwa na makabila yali mengine yaliyosalia kwahiyo sasa tunaona ya kwamba wa watu wa israeli walipotengeneza uu ufalume mpya ambao ulikuwa chini ya rehoboamu wakawa na miliki yao ambapo sasa huku ndipo samaria pia ilikuwa ikipatikana katika ufalume huu wa israeli hizi kabila zingine mbali na kabila la yuda sasa unaposoma kitabu cha wafalume wa pili sula ya kumi na saba tunaona E, samaria ilikuwa ni sehemu au mji muhimu katika ufalme huu wa israeli ikimaanisha haya makabila e, kumi yaliyosalia na ilikuwa kama makao makuu ya ufalme wa israeli kipindi cha wafalume hawa wa israeli katika wafalume wa pili sura ya kumi na saba mstari wa kwanza anasema katika mwaka wa kumi na mbili wa ahazi mfalume wa yuda hoshea mwana wa ela alianza kutawala juu ya israeli katika samaria akatawala miaka kenda huyu mfalume eh, anatajwa hapa ahazi mfalume wa yuda eh, katika mwaka wake wa kumi na mbili hoshea mwana wa era alianza kutawala juu ya israeli katika samaria kwa hiyo huyu hoshea alitawala israeli katika samaria au eh, mji wa samaria ndio ulikuwa kama eh, kituo cha ufalume wa israeli kipindi cha huyu mfalume na unapoendelea sasa kusoma hapa utaona kwamba kwa sababu ya maovu ambayo waliyafanya e, mungu akaruhusu washuru waje na kuwahamisha watu wa israeli na utaona kwamba e, baada ya uwasi wao wakahamishwa kutoka katika miji yao hiyo mji pia wa samaria wakahamishwa na wakaletwa watu wengine ambao walikuwa ni wapagani sasa ukisoma katika sura hii ya wafomu wa pili kumi na saba unapata habari za hii hii e, nchi au mji wa samaria na kile ambacho kilitendeka ukiendelea hapo kuanzia fungu lile la, la, la, la, ta, la tano anasema ndipo mfalme wa shuru akakwea katikati ya katika nchi yote akaenda samaria akauhusuru miaka mitatu mfalume wa shuru akahusuru huu mji wa samaria kwa miaka mitatu ambapo ndio ulikuwa e, kituo cha ufalume e, wa israeli na nasema fungu a sita katika mwaka wakenda wa hoshea huyo mfalume wa ashuru akautua samaria akawahamisha israeli mpaka ashuru akawaweka katika hara na habori karibu na mto wa Gozan, na katika miji ya wamedi yalitukia hayo kwa sababu wana wa israeli walikuwa wametenda dhambi juu ya bwana mungu wao wahio e, mji wa samaria ulipo ku, u, u, huu mji wa samaria katika israeli e, baada ya kutenda e, maasi mfalume wa shuru anakwea anawahusuru anahusuru mji anawateka israeli anawahamisha israeli wote katika mji huu wa samaria na anawapeleka katika miji hii ambayo inatajwa hapa hara habori huko karibu na mto wa, wa gosan sasa unapoendelea kile ambacho kilichotokea baada ya hawa watu kuhamishwa wafaume wa pili hii kumi na saba utaendelea pia mstari wa kumi na nane anasema kwahiyo bwana akawagadhibikia israeli sana akawahamisha mbali na uso wake wala hapana aliyesalia ila kabila la yuda peke yake kwahiyo mungu akaruhusu israeli wahamishwe wote kutoka katika huu mji wa samaria au kutoka katika ufaume huo wa, wa israeli ikabaki kabila la yuda peke yake ambayo sasa ilikuwa linatengeneza ufalme ule wa yuda ukiendela fungu la ishin bi hadi ihia4 anasema nao wana wa israeli wakaendelea katika dhambi zote za yeroboamu alizozifanya hawakujiepusha nazo hata bwana akawaondoa waisraeli wasiwe mbele zake kama vile alivyosema kwa kinywa cha watumishi wake wote manabii basi waisraeli wakachukuliwa mateka kutoka nchi yao wenyewe waende nchi ya ashuru hata leo naye mfalme wa ashuru akawaleta watu kutoka babeli na nakutha ava na hamathi na sevaimu akawaweka katika miji ya samaria badala ya wana wa israeli wakaumiliki samaria wakakaa katika miji yake kwa hiyo utaona samaria katika ufaume e, huu wa israeli baada ya uasi israeli wanaamishwa wanaletwa watu wa babeli na watu ambao walikuwa ni wapagani ambao sasa wanakuja kukaa katika miji hii ya samaria kwa hiyo e, samaria mji huu unakuwa sasa unakaliwa na wageni awa ambao ni wapagani wasiomjua mungu wanakaa katika nchi hii badala ya wana wa israeli na unapoendelea kusoma hapo utagundua kwamba e, baada ya hawa watu wa babeli na kutha na hamas na, na seim wanapokaa katika hii miji kwa sababu waliendekeza ibada za sanamu ambazo walitoka nazo mungu akaruhusu simba wanakuja kuwashambulia na kuwala ambapo ukiendelea kusoma hapa utaona sasa mfalme pia anaamuru kwamba kuhani aletwe ili aweze kuwafundisha kawaida ya nchi hiyo fungu la ishii6i kwa hiyo aka, wakamwambia mfalme wa ashuru wakasema wale mataifa walio uliowahamisha na kuwaweka katika miji ya samaria kwa nchi hiyo kwa hiyo amepeleka simba kati yao na tazama wanawaua kwa sababu hawaijui kawaida ya mungu wa nchi ndipo mfalume wa shuru akatoa amri akasema mpelekeni mmojawapo wa makuhani mliowachukua mlio kutoka huko aende akae huko akawafundishe kawaida ya mungu wa nchi basi mmoja wa makuhani waliochukuliwa kutoka samaria akaenda akakaa katika betheri akawafundisha jinsi ilivyowapasa kumcha bwana lakini pamoja na hayo watu wa kila taifa wakajifanyia mungu wao wenyewe wakaiweka katika nyumba za mahali pajuu unapoendelea kusoma hapo utagundua wakajifanyia miungu ya aina mbalimbali pamoja na kwamba huyu kuani amekuja kuwafundisha na katika hii samaria baada ya hawa watu wa mataifa kukaa katika nchi huyu kuani anatumwa anawafundisha kawaida ya mungu wa mbinguni na kuwani anapokuja wasamaria hawa wanapewa vitabu vitano na joshua ndivyo ambavyo wanakuwa wanajifunza na ukiendelea kusoma hapo utaona pamoja na hayo yote lakini bado waliendelea kuabudu miungu yao ambayo walitoka nayo katika mataifa yao waliokuwa huko fungu la 4bmoa hapo utaendelea utasoma wanasema kwamba walakini hawakusikia bali wakafanya sawasawa na kawaida zao za kwanza basi mataifa hawa wakamcha bwana tena wakaziabudu sanamu zao za kuchongwa na wana wao vile vile na wana wa wana wao kama walivyofanya baba zao nao wakafanya hivyo hata leo kwa hivyo hii samaria ni inapatikana katika taifa la israeli ambalo walikuwa wakikaa israeli baada ya uwasi mungu akaruhusu wahamishwe na wakapelekwa mbali na nchi ya israeli na badala yake unaona kwamba huyu e, mfalume wa shuru alipowahamisha awa wana wa israeli wa asili akawaleta watu wa mataifa kutoka miji ya babeli kutha Ava, hamath sevai wakakaa katika hii miji ya samaria na walipokaa katika miji hii ya samaria e, wakaanza kuabudu wakaendelea kuabudu miungu yao waliotoka nayo katika mataifa yale ambayo waliletwa kwa hivyo unaona hapo kwamba e, na kwa sababu yuda walibaki peke yao ndicho ndio ikawa chanzo cha yuda na hawa watu au wenyeji wa samaria kuto changamana kwahiyo ndomana unakuta hata wakati hs wanapokuja watu wa yuda e, watu wa uyahudi au watu wa yuda wakawa wachangamani na ili, ili taifa la, la, la wa samaria au watu wa samaria kwa sababu hiyo lakini yote ilikuwa ni katika nchi ya israeli ila tu kwamba samaria ilikuwa ni miji katika nchi ya israeli ambapo wale wa israeli walihamishwa wakaletwa wa, watu wa mataifa ambao waliabudu miungu yao na kwa kuwa waliabudu miungu yao e, ila wao walivyamini vitabu vitano na kitabu cha joshua ambacho ndicho alicholetewa na hawa makuani walioletwa kwa ajili ya kuwafundisha kwa, kwa hivo e, samaria ni nchi au ni mji ambayo upo katika israeli ambao likuwa katika ufaume wa israeli katika yali makabila kumi e, ambayo yalijitenga na mbali na kabila la yuda kwa hivo samaria inapatikana hapo na ilikaliwa na watu wa israeli zamani lakini baada ya kuasi yale makabila kumi yalivyowasi yakahamishwa na wakaletwa watu wa mataifa ambao walikaa katika mji huu wa samaria kwa hivyo ikaleta pia m, kuto kuchangamana kati ya watu wa yuda na watu waliokuwa wakikaa katika huu mji wa samaria lakini yote ilikuwa ni katika nchi ya israeli kama utakuwa na swali lolote utakuwa na maoni tujuze kupitia anuani hapa ifuatayokjkuj yesoha tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni mjeli wako fanelitanda asante sana kwa kuwa nasi i'll be the nikusifu mibadirishe kwana mifanane nawe isiana mawazo kutawale Check out me, he was a So, who I Four