nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj yesu yswt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ni matumaini yangu hujambo na unaendelea kutika sikio idhaa ya kiswahili inaopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya www g ni tena katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno ya yatayfraja mimi ni fanalitanda naungana nami leo katika historia yawimbo unasoma kwamba yesu unipe nampendw wa msikilizaji karibu tena katika kipindi cha muziki naona muziki mimi jina langu ni fanuel tanda na siku ya leo utaweza kusikiliza historia ya wimbo unaosema kwamba yesu unipendae niwimbo e ambao unaweza ukaupata katika vitabu vyetu vya nyimbo za kristo uh, vya kanisa la uadventista wa sabato lakini pia unaweza ukaupata katika tenzi za rohoni wakati fulani nchini marekani kulitokea vita vya wenyewe kwa wenyewe kundi moja walijiita jina la union kundi ningine walijiita jina la vita lata iilipiganwa na ulipofika mwaka mwa vita itahii ilimalizika baada ya vita hii kumalizika askari waliopambana wale wa union pamoja na wakawa na mkutano wa pamoja nchini marekani askari mmoja aliyekuwa upande wa wad alisimulia kisa ambacho kiliwasimua wa wengi sana askari huyu anasema hivi ilipokuwa imebakia siku moja kabla ya vita kuisha alikuwa katika doria na alivyokuwa katika doria akamwona askari yani askari wa upande mwingine ule wa eh, union anakuja katika eneo al, alilopo anasema nilikuwa nimekaa sehemu kwa mapumziko na nimekaa kama gogo nilivyomwona adui nilichukua bunduki yangu na kuiweka tayari kwa mapambano ili nifyatue risasi lisasi oh, lakini kabla sija risasi nilisikia yule askari wa upande wa union akiimba wimbo wa yesu unipendaye niliishiwa nguvu kabisa na kuweka bunduki yangu chini yesu unipendaye kisha nikaondoka eneo lile wakati sasa huyo askari wa the thekonfidesi yopo katika mkutano ule anaelezea hayo mambo kulikuwa na askari ambaye amekaa karibu yake akamwambia yule askari uliyetaka kumpiga risasi siku moja kabla ya vita na ni mimi askari yule akajivu akasema niliona kuwa wewe ni mtu mwema wa mungu nikaamua kuacha kwa kupiga risasi na niliona una kitu ndani yako baada ya kusikia wimbo ule wa yesu unipendaye Na kueleza nguvu ya wimbo huu wa yesu sasa basi mpendwa msikilizaji hebu tujikite kwa mtunzi wa wimbo huu wa yesu unipendae ambaye anajulikana kwa jina la charles wesley ambaye alizaliwa kule nchini uingereza mwaka 177 na alifariki m1788 baba yake alikuwa ni mwinji ambaye alikuwa anajulikana jina la samuel westley na mama yake aliyjulikana kwa jina la susanna wesly char alikuwa ni mtoto wa mwisho kati ya watoto kumina tisa wa mze samuel, samuel alianawatoto kuminatisa mamamoja aijulikana kwa jina aawawatai kumasili mtotowako aelojkasema mimi siwezi kukupa jibu la moja kwa moja chales mwenyewe ndio anaweza akakupatia jibu kama itawezekana kumfanya awe mtotowakoa hiyo ni changamoto ajaribu upiga cata yani az labda akufate mtukma amoja na matajiri wengine wakubwa we ya we wengi kitajiri ambayo wengi wanayapenda lakini ikawa tofauti kidogo kwa charles alikataa ile ofa ya kuasiliwa kama mtoto wa mbunge tajiri huyu mbunge wa, ambaye alikuwa anajulikana kwa jina la gareesly na akamwambia baba yake mimi nitaendelewa kuitwa charles, charles, charles na sio charles nasiocharege kwa hiyo maisha yakasonga charles na kaka yake john huyu john ni miongoni mwa wale watoto 19 sasa wa mzee wesl uh, walikuwa wanasoma katika chuo kikuu cha oxford nchini uingereza na walikuwa ni miongoni mwa watu wenye misimamo mikali ya kidini na muda mwingi walihutumia katika ibada baadhi ya wanafunzi katika chuo kikuu cha oxford wakawapa jina jinaa pamoja na kaka kaka yake yake wakasema basi nyinyi wa, methodist kwa sababu ya ya ile misimamo yao ya kidini kwa na kakake, methodist, methodist, methodist, methodist, methodist. Kubwa. na kadiri muda ulivyokuwa unakwenda wakajikuta wanatengeneza kikundi ambacho kilijulikana kama wamethodist na mpaka leo hii wanajulikana dini hii ya yamthdist chanzo chake ilikuwa ni charles pamoja na kaka yake huyu john sasa, uh, sasa tuachane na hayo twende hasa kwenye utunzi wa wimbo ambao aliutunga huu yesu unipendae kwako na kimbilia wimbo huu uh, wa wataalamu wa historia wanazuoni pamoja na wasomi wanaeleza ya kwamba kuna visa viwili tofauti ambavyo vilisababisha wimbo huu charles akaweza kuuandika sasa kuna visa viwili ambavyo inakusimulia kisa cha kwanza siku moja charles na kaka yake walikwenda kuhubiri kwenye kijiji fulani lakini wenyeji wa kile kijiji hawakupenda sana jinsi walivyokuwa wakiitangaza abari za mungu katika kile kijiji hivyo walitaka kuwamaliza kabisa kuwaua kabisa ikabidi charles na kaka yake john wakimbie kuepuka kipigwa kikali kwa hio akakimbia kimbia john na chales wanakimbia wakajificha kwenye kichaka fulani wana kijiji wakapitiliza na wanakijiji wakapitiliza pale wakawa wamewapoteza kwahio wakawa wanasubiri ya kwamba sasa hasira zao ziishe na waende mbali zaidi wanakijiji ili wao sasa wapate fursa ya kuondoka kurudi nyumbani au kwenda kwenye kijiji kingine kipindi wapo katika kile kichaka wamejificha pale sasa wanatafakari pale ni kumtafakari mungu maana wapo hatarini maisha yao yapo rehani maisha yao yapo ya hatarini ha maneno yakamjia maneno mazuri ya wimbo huu yesu unipendaye akaandika hakuwa anapenda karatas lakini akaandika katika ubongo wake akaandika katika akili yake anafikiria yale maneno yesu nipendae anatafakari kwako nakimbilia niwewe utoshae mwovukinijia pamoja na maneno mengine uokoe maisha yangu ni baadhi ya maneno ambayo ha alikuwa akiatafakari kile kichaka amejificha na wananchi wenye asirakali wanapita hapo hicho ni kisa cha kwanza lakini wataalam wengine wahistoriawanaelezaya kwamba siku moja cha akiwa amekaa sebuleni kwake kuna ndege aliyekuwa anakimbizwa na bundi keyo yule ndege akakosea ramani akaingia katika koti la chars baadaye chale ssa akawa amemkumbatia yule ndege katika koti lake ndege akiwa nalia na chales anampapasa yule ndege analia sasa chares baada ya kuona vile akamjia maneno mengine ya, ya mabeti mengine ya wimbo huu wa yesu unipendae kwako kwa nakimbilia ambapo kama utausikia vizuri kabisa wimbo huu akaona ya kwamba aendeleze mabeti mengine kuandika ya wimbo huu mabeti mengine aliyapata pale katika kile kichaka wananchi wenye hasira kali kwa sababu ya kuhubiri lakini sasa huku akapata sasa kuhubirnjiliakisauu maneno yakamjia zaidi baada ya yule ndege sasa kukimbilia katika koti lake uh, maneno yalivyopatikana ya ya kuandika wimbo huu lakini binafsi kando sa vyote hivyo ni kwamba yesu kweli anatupenda na anatujali na wimbo huu umeokoa maisha ya walio wengi na kuwaleta kwa yesu kristo yesu unipendaye wewe unatosha kwako ninakimbilia ndiye kimbilio bora kabisa napokimbilia kwako utanificha katika mbawa zako kama yule ndege alivyokimbilia katika koti la chales akajificha na chale naye akamficha na, na mbawa zake kupitia koti lake sante sana mpendwa msikilizaji kikubwa yesu ni kimbilio yesu anatuokoa na ni kweli anatupenda anatupatia afya njema anatupatia mahitaji yetu ya kila siku hakika anatupenda endelea kubarikiwa na wyimbo huu wa yesu unipendane takuona moni mbalimbali changamoto swali tujuze kupitia anu ani h ya paifatayo na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi kizuri cha pili ni kipindi cha maneno ya yatayofaraja na hapa tokwa naye mchungaji emmanuel rajabu anakuja na somo inasema kwamba kisa cha mfalme yosia ni katika jina la kristo na matumaini ya kwamba uzima ni mimi mtumishi wako mchungaji emanuel wa ajabu nikaribishe tena katia kipindi kizuri nyingine muhimu ya mfalme ua mfalme kijana huyu na leo tu, tukubali tu, kwa, kama wanadamu uh, kwamba huwa tunakosea tunakosea yote hii ni kwa sababu ya dhambi yahambi wenginasema ni ubinadamu lakini yote hii ni kwa sababu tu ya dhambi na dhambi zinatufanya lakini ikiwa makosa amb bt ni rahisi sana kupata msaada ni yani kupata msaada wa kusaidiwa lakini pia unakukubali kua mekosea njia nzuri ya kuleta uponyaji wako we mwenyewe He, unapokubali unakosea ama umekosea ni sehemu ya kupata uponyaji ya kujisaidia wewe mwenyewe na sio hivyo tu ni rahisi zaidi watu kusaidia maana unapokubali kukosea sina maana ya kwamba uko tayari kuweza kusaidiwa kwa hiyo hilo ni jambo muhimu na ni jambo la msingi sana katika maisha yetu na huo ndio ukweli hata ukiwa kiongozi sisi viongozi tunaongoza sehemu tofauti tofauti e, tukubali tu kubal tukua kama wanadamu huwa tunakosea vile vile kama wengine wanavyokosea kwa hiyo hata kama unaweza kuwa o ni kiongozi kwa sababu e ni mwanadamu sio kwamba ni ni, ni ni mkamilifu mkamilifuasilimia iaja u unakosea kama ambavyo wengine wa pia wanakosea sasa inakuja hapa pale Kuli kibari, e, kuli kosa hapo ndipo cangamotoale ja, ambao tunakua na madaraka tunakuwa na elimu tunakuwa, tunakuwa mara nyingi hivi huwa huwa na wanasema kwamba mara nyingi hai, yote yanatokea hu kusikia au kupokea ushauri tunaopewa na hivyo kwa sababu ya kiburi na kujiinua basi tunakuwa hatutaki kabisa kusikia wala kupokea ushauri wowote kwa pale tunapokataa kusikia kusikiliza ama kupokea mashauri mara nyingi tunaelekea katika kukosea zaidi na zaidi na hatimaye tunaelekea katika katika kuanguka katngk iko mifano mingi ni kweli wanaosema mafanikio wa kielimu mali vyeo madaraka ndio huonyesha tabia halisi ya mwanadamu wako sahii kabisa kwa hivyo hivi vyeo mali madaraka mafanikio ykielimu katika dunia hii mara nyingi tukishafikia revo hii ndio tunaona tabia y halisi ya mwanadamu tunauona utu wa mtu huyu mtu yukoja na utu ama hana utu katika hatua hizo zote anasikiza wengine na mashauri a wengine amalaa leo tumwangalie ofisia ambaye kwa kweli alifanya vizuri sana katika utawala wake kwa kuleta uamsho na matengenezo kwa yuda lakini kuna wengine wanasema uamsho huu ulikuwa ni wa nje tu lakini ndani ya mioyo ya watu ilionekana e, watu baazi walikuwa hawajapata uamsho kamili hawajafanya matengenezo maana waliendelea na ibada za miungu lakini pia hi yote ni kwa sababu ya manase manase eh, alifanya mabaya sana alifanya maovu sana na kwa hivyo kuondoa ile hali ilikuwa bado ni ngumu ilikuwa ni ngumu sana kwa hivyo mungu alikasirika na kwa hivyo aliamua kuwaadhibu mfalme wa misri alikuwa akienda kupigana na washuru kwa mtu wa flati eh, na yosia akasikia akataka kupigana na mfalme meko lakini mfalme neko alimshauri yosia asilingane na yeye maana hilo lilikuwa ni shauli la mungu lakini mfalme yosia aligoma na akutaka kusikia ushauri wa mfalme neko amisri kuwa jambo hilo ni ajizo la mungu baadale yake alienda kujana na mfalme neko kwa vita ila mfalme yosia akapigwa vibaya na kujeruhiwa huko megido lakini vijana wake wakamrudisha yerusalemu naifyo akafia yerusalemu ni muhimu hapa kutambua kuwa kila kilicho cha kweli haijalishi kinasehemwa na nani basi hicho ni cha mungu kweli zote ni za mungu yosia hakutaka kumsikiliza mfalme wa misri neco pengine aliamini kwamba huyu anawezaje kuniambia mimi haya nj amezungumza hii inakwaga hivo wakati fulani tunakuwa na dharau yaani unaweza ukasema mtu mwingine hawezi kukwambia chochote lakini unajua mungu anaweza kuzungumza nayeyo kupitia mtu yoyote katika dunia hii kyo inahitaji roa mungu nahitaji unyikevu ili kuweza kuwasikizaafanyaaa nikamshusha mpaka umauti hii yote ni kwa sababu ya kutaka kusikia wala kupokea mashauri pengine mafanikio yalimpumbaza hata leo sisi tunapofanikiwa kusikiza na kupokea mashauri ya watu wengine huwa ni ngumu sana huwa ni ngumu wako wanaokubali lakini huwa ni ngumu na kwa sababu ya hayo angaliya yosia wakweli a hata hivyo hakuna kifo kilicho kizuri kuna njia nyingine ni vya aibu bwana atusaidie leo tusitumie udhaifu wetu binadamu kungokwa kwa sababu ya kiburi ukataa mashauri hata na maonyo ya mungu bwana atusaidie kuyakubali makosa yetu kwa njia hii tunaweza kupata msaada tunaweza kusaidiwa tunaweza kusaidika kani makosa mengi tunayo yafanya tena karibu yote kwa sababu tumekataa kusikiliza au kupokea mashauri tunayopewa mungu atusaidie kuwa na tabia ya enyekevu na kujishusha bwana akubariki bwana akulinde bwana na kutunze bwana nakuangazie nuru ya uso wake bwana abariki shughuli zako za mikono bwana abariki shughuli zako za kilimo za kujiajiri za kuajiliwa za biashara za ufugaji bariki na familia yako na kuponya kulinde na kutunze katika jina la kristo mkozi wetu amina asante sana mchungaji emmanuel rajabu mimi ni fanuetanda na ni kushukuru sana mpendo wa msikilizaji kwa kuwa nasi katika idhaa ya kiswahili ya redio ya adventisa ulimwenguni We keep