unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu ipata sauti nimbasana yesu yuaja tena njnakuj yesu swhii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena na hii ni idhaa ya kiswahili ikikutangazia kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 mpendo a msikilizaji kumbuka unaweza kunipata pia kupitia mng fm na bila kusahau rock fm iliyoko kule mkoani mbeya hapa nchini tanzania bila shaka msikilizaji unaweza kuungana nami kwa mtandao wetu wa www jina langu ni kibaga mwipaja na hii ni awr hii leo katika kipindi cha sera za ndoa linaamini kwamba tutaweza kubarikiwa sana pamoja naye emmanuel na mada unayosema hatari ya kukagua simu ya mwenza wako hiyo ndio mada pendo ambayo itakuwa hewani hivi punde tu lakini kwa upande wa waimbaji tunao wa waimbaji sua tukasa kutokea hapa morogoro watakuja kwako na wimbo unaosema ngambo ya yordan na katika wimbo wa pili tutakuwa na waimbaji watemeke kwaya kutokea dares salamu wao wanatuambia lipo wimbi basi hawa pa tukasa kwaya kutokea hapa mkoani morogoro hawa ni sua ng'ambo ya yordan Bye. msikilizaji kwa ujumbe huo anachukua nafasi ya pekee kukaribisha kuweza kumtegea sikio emanuel ulime na mado unasema hatari ya kukagua simu ya mwenza wako mpenzi msikilizaji karibu katika kipindi chetu cha sela za ndoa siku ya leo upo nami emanuel ulime ni mtaalamu wa ushauri nasihi kutoka chuo kikuu cha jordan siku ya leo tutazungumzia hatari ya kukagua simu ya mwenza nazani madai inawezekaa na utata kwa baadhi ya watu kutokana na zana ambayo imejengeka kwamba labda kama mi ni mwaminifu na mwenza wangu ni mwaminifu kuna haja gani labda ya kuficha jumba inazoingia kwenye simu yangu au simu simu zote zinazoingia katika yangu kwa hiyo ausutioingiakatia inategemeana na baadhi ya wanandoa jinsi ambavyo wanaendesha mambo yao na jinsi wanavyohusiana katika simu ya mkononi lakini lakini tafiti nyingi katika dunia ya ya ya leo kuwa kuna hatari kubwa sana sana wenza simu za wao ambapo ambapo matatizo mengi kiakili au au kutokana na hii tabia ambapo wengine kujiuwa, au wengine kujiua hata hata kusababisha madhara kwa kwa watu kuwadhuru pia kupelekea ndoa nyingi sana kuvunjika kutokana na hii tabia na mara nyingi tabia hii imekuwa ikijitokeza kutokana na baadhi ya wenza kutengeneza ile hofu ya wenkutengeneileofua na mara nyingi hofu ya inatokana pale mwenza labda navoisi mwenzie ana mahusiano na mtu mwingine labda hana ma, au hana mapenzi ya dhati kwake hivyo basi inampelekea basiampelekea kwanza hiyo tabia ya upekuzi na mara nyingi hofu ya usariti huwa inatokana pale ambapo labda mtu anakuwa na wivu kupita kiasi au inaweza sio ivu kupita kiasi ikawa tu ni mabadiliko ya kitabia kwa mwenza wake au inaweza ikawa ni kukosekana kwa mawasiliano tukianza na ule wivu kupita kiasi wivu kupita kiasi hu unatokana labda unakuta mtu anashindwa kujiamini au kujikubali mwenyewe labda kwa mwonekano alionao na kuhisi mtu alionaye ana hazi kubwa sana kuliko hivyo basi anaanza kutengeneza ile hofu ambapo labda akimwona mwenzi ake amesimama na mtu anacheka naye au hata anaongea naye yule mtu mtu ambaye anakuwa labda anahisi, ye, anahisi, haba, labda anahisi anahisi ana mzuri kuliko kuliko au na kipato kikubwa kuna jambo mpenzi anamsaliti kutokana tu kwamba ssulemtu ambae muda mwingine anea z ni mabadiliko ya ya ya kitabia ya kitabia mabadiliko mabadiliko au ya mwenendo no mwenza inaweza kaa labda kipindi cha uchumba alikuwa anaonesha tabia nzuri au alikuwa naonyesha yale matendo ambayo yalikuwa yanamtengenezea mazingira ya ye kubalika kwa mwenza wake lakini kumbe ana mapungufu mengine naaficha, ambayo ambayo alikuwa labda labda kukosa nafasi kwa mwenza wake wake hiyo ikifikia kipindi ameshaingia kwenye ndoa na na mwenzi wake, anaanza kuleta yale labdaameshaingiakwenedoaashazoaaaenzwake yake ya kawaida kawaida jinsi alivyokuwa alivyokuwa tabia zake za kawaida, kwa an- anatenda nampelekea huyu mwenza kutokana na yale mabadiliko makubaamjitokeza akahisi labda mwenzake ana mtu mwingine maana labda anamtendea hivyo lakini kumbe tu kwa sababu hakujua kiundani mazaifu ya mwenzake kwa hakupata muda wa kutosha wakutosha naye kujua kwamba mapungufu yake ni yapi. kwa hiyo pia inaweza apoaakapeeka kutengeneza ile hofu ya kukosekana kwa yanajumuisha vile ambavyo mwongeaji anawasilisha yaani au mtu anavoongea na jinsi mtu ambae anamsk anfskils w ata d kwa nyingi kwa, kwa fanisi imekuwa ni shida kubwa sana katika ndoa nyingi. Kwa jinsi labda mwenza anaeza kalitegemea kwamba nikisema hivi naweza nikajibiwa hivi lakini mtu kutojua jinsi sahihi ya kumjibu mwenzie anaweza kajikuta akamkwaza mwenzie labda akamjibu kwa namna ambayo mwenzi akatafsiri vibaya afu na akaisi labda huyu. labda kuna mtu mwingine anampa maana hivi au hana mapenzi ya dhati na mimi, kutokana tu vile ameshindwa kujua kwa namna gani amjibu vizuri mwenzi wake kwa hivyo basi ni moja ya vyanzo mojaaa mbnapekea hofu ya ambayo inampelekea mtu sasa kuanza kuwa na ile tabia ya kupekua simu ili kujua labda mpaka anakuwa anafanya hivi au kutaka kujua kitu gani kinaendelea kukutana nini labda unakutana na nini ukiwa ladanapekua simu ya mwenzi wako wako wako unaweza ukawa simu ya ya mwenzi mwenzi usijue labda labda labda jinsi anavyohusiana na na na marafiki zake upande wa mwanamke kwa ya sasa unakuta wanawake wengi wanakuwa urafiki ule na, na marafiki zao wa kike wakike amoe afikule unakua iwandani sana kwa majina ambayo anaitana labda yanaweza akaa yakakushtua labda mwanaume kwa mfano labda unakuta mwanamke wako ana jina labda kwenye simu yake unakuta amesevu labda witat bebi mane au mpenzi au hata unakuta meseji ambazo zinaingia kutoka kwa rafiki yake ya kike ni zile meseji unakuta ni za mahaba au ni meseji nzito ambazo hata u mwenyewe lakini tu hakike wanavyohusiana labda ufahamu. Up, labda ufahamu endapo umechukua simu utumiwe umepekua unaangalia unakutana na hicho kitu ni ni kwamba kwamba utashituka ngumu sana kuamini labda na endapo labda ulikuwa na ile hofu a usarti kamalafu umekuja kukutana na ese kama hizo alafu unakuja kwambia labda nirafiki knza kaa ni ngumu sana kuamini kwa unaz kajikuta labda umepata mshtuko mkubwa sana ambao mshtuko ukaambatana pia na msongo wa mawazo ambao ukaendelea kutafuna siku hadi siku ukajikuta unatengeneza magonjwa mbalimbali kwa mbali yakiakilijiuta umepata sonona kutokana tu na yale maumivu ambao unakuwa unaypti moyoni kutokana na kile kitu ia kukiona na na na sasa kama kama unakuwa hiyo hofu ya usaliti unakutana meseji hizo lakini so, kwa wanaake, kwa tu wa wanawake hata wa wanaume ahof tumetofautiana katika malezi ya familia kuna baadhi ya familia unakuta mtoto wa kiume na dada zake jinsi mahusiano majina yani majina ambayo labda labda kama ni wapenzi labda unakuta mwanamke katika familia yake ye na ndugu zake hiyo tabia siku mahusian kuona labda unakne simu ya mme wake kuna- kuna labda dada yake labda anamwitaayo majina aa ngumu zaidi inakuwa ni ngumu sana kuamini kwamba ni kweli labda ni dada yake ndo kamwita hivi au mdogo ake kamwita hv kutokanaa kwamba hana mazo ayo katika familia yake kwa namita majina mazuri mazuri au hata hatkutat mama ake, labda ajina, muita, yani inaweza jinanaomwtaktengezea wasiwasi endapo kama anakuwa na ile hofu ya usaliti ndani yake kwao ndo hivyo inaweza kampelekea mtu akajikuta anapata yule msongo wa mawazo unaweza ukaendeea kumtafuna taratibu taratibu na akajikuta kinga yake ya mwili na zorota na magonjwa mbalimbali yule mshtuko unaweza aule labda, labda hasira ya unaweza unaezaukakuta umemshambulia mpenzi wako au mwenza wako ukamuumiza vibaya ambayo matatani lakini kutokana tu tu na kwamba umepekua simu yake ningependa kusema kwamba simu ya mtu au kupekua simu ya mtu ni saa sana y kuingilia faraga yake unaposhika simu ya mwenzi wako na kukagua yake kwa baadhi ni sana kuingilia ya mazuumz so kwani kama kuna jambo hajakwambia hajakuambia kuwa muda mwafaka wafaka kujua kuna vitu hasa hsa ndani ya familia ya kila ya kuna, kila ya, kila mmoja unakuta labda kuna kuna vitu ambavyo katika familia ambavyo kila mmoja unakuta anaongea na familia yake ambapo unakuta mwenza wake hapa hapasi kufahamu mke anakuwa hataki mume wake afahamu vitu ambavyo inaendea katika familia yake ambapo anakuwa na wasiana na familia yake lakini pia labda mume pia unakuwa na vitu na familia yako ambavyo hutaki labda mwenzawako afahamu ni kwa sababu tu labda muda hujafikia au anajihisi kuwa hayupo huru kufanyaje wewe ufahamu muda huo kwao unapokuwa unapekua simu ya mwenzako pia unakuwa unaingilia faraga yake kwa hiyo sio kwamba tu takutengenezea madhara wewe endapo labda ukakutana na meseji au ujumbe ambazo zikakutatanisha lakini pia hata ee pia unakuwa umemuingilia ile faraga yake naweza akajisikia vibaya naye ee pia pia am ni muhimu kufahamu kuwa mwinzi wako ana wa kuwa na marafiki zake lakini pia ana uhuu na mauzui ambao anamtumia kwa njia tofauti ambazo nasiyana, ambazo ee pia upasu kuzifahamu ili kuepuka hayo yote Kwepuka, kuni ni vyema kuepuka ni vyema kuepuka kushika au kuwa karibu na simu ya ua au Ona ili ili ili uweze kuepuka kufanya hivo, kwa kwa sababu mara nyingi na hof ya kwa ili usiwe na hofu hofu ya lambda, ili ya kwanza ya hiyo labda isikupelekee kufikia hatua enzamaanzisa mausano ka kumfaamu mwenza wako pande zote kwamaana ya mazaifi yake vizuri na upande wake mzuri vizuri ili unapoingia katika mahusiano usiwe hiyo hofu ya usaliti kasabbu nakua nafaamu enzwako vizuri ni vizuri labda kao katika ile hatua ya urafiki urafiki ambayo katika hatua ya kila kila mtu anakuwa anakuwa huru huru kuonesha kuonesha kuonesha tabia zake vizuri vizuri yake kila kitu ambacho kitakusaidia kumjua mahusiano unakuwa unamjua kabisa kina urafikieaaa ake kiundani zaidi ambayo itakuwa ni rahisi zaidi kufahamu kama hapa hapa au apa, ni maze yake tu ya kawaida kwa huyu ni vyema kuwa na mahusiano na mtu muda mrefu kabla ujaingia katika mahusiano ya ndoa ili kuweza kumfahamu mtu vizuri na changamoto baadaye labda labda kukosa uaminifu naye kuhisi usaliti, au hata kupita kupita kiasi kiasi lakini pia kitu kingine kuepuka ni vyema kutafuta mtu ambaye unahisi naye na kwa maana ya kwamba ukijangalia wewe ukimwangalia na mwenzio unahisi kwamba mnaendana kwamba mtu ambaye hata kupa mashaka endapo anakuwa ameenda sehemu amechelewa kurudi au ukimwona anacheka na na na watu wengine kwamba inabidi uwe na mtu ambaye unahisi ni hadhi yako sio kupalamia palamia yoyote ambayo labda unakuwa una hofu hata ukiwa naye kwa hiyo ukawa na hiyo changamoto ya mwish wa siku ajiuta naanza kuanzsafunaanza kupekuaekua simu yake na ukapata mahala makubwa kama ya kisikolojia lakini pia hata mazala mengine unaza ukapata asira kali ukigundua vitu ambavyo hukutarajia kuvikuta labda hata umemuumiza na umeishia sehemu mbaya lakini pia kuondokana hilo kabla ya kuingia katika mahusiano unaweza ukatafuta msaada wa wanasii wa au waak kaba a kunga atikadoa kwa ajii ya kufahamu mambo tofauti tofauti ambayo mnatofautiana katika mahusiano wenu au mnaeza kapanga mambo ambayo mnaweza mkayafata katika mahusiano yenu ili kwamba isitokee migogoro yoyote au changamoto yoyote hapo baadaye kwao ni vizuri pa mka kakutana mka mkamfata mnasihi m- m- mwanasikolojia kwa ajili ya kufahamu kwamba mi na changamoto hizi au tofauti zetu ni hizi kwao mkaweza kuzimaliza kwamba mtakabiliana nazo vipi ili muweze kuwa na mahusiano yaliyo bora ambayo yatakuwa hayana hofu ndani yenu na siokuwa na wivu kupita kiasi na kani mahusiano yenye mtizamo chanya au yenye ustawi mzuri ambao utawaepusha nyie na migogoro mbalimbali au na changamoto mbalimbali ambazo a zikawasababishia mazara makubwa a kiakili lakini hata pia kimwili huo huu ndo mwisho wa somo letu asanteni kwa kutusikiliza na kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha sera za ndoa ni tu kwamba kama utokuo na maswali au jambo inaokutatiza endelea kuwasiana nami kwa anwani hii hapa ifuatayo anakuja anakuja yes te na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kesho ni ijali ya fya yako na siri za ushindi napokuaga kutoka hapa studio endelea kubarikiwa na wimbo kutoka kwa waimbaji wa mwenge wakikwambia lipo wimbi barikiwa msikilizaji 国家。 救梦不久 tiyakerongo mtakatifu iketimisa badilike uwenganodufunwe pamoja ngano sakoma itacitenga na ママ。 So great. Seu as Zina huzuni Kipo tovu kitanyo