nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nnakuj yesu wat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 5 kutokea hapa mkoani morogoro na vilevile vile kupitia rock fm hii leo mtandao wetu unaweza kutupata kwa www awr hii leo tutakuwa na kipindi cha bibia ya kujibu na hapa tutabarikiwa naye mchungaji emmanuel Andrew, pamoja aandpamoja nayetanda wakijibu maswali yako ambayo aliweza kutufikia hapa studio basi moja kwa moja tuangalie watakao tubariki kwa njia ya nyimbo katika wimbo wa kwanza tutabarikiwa na waimbaji wa dodoma adventist wakija kwako na wimbo nosema, Mwana katika wimbo unaosema katika wa pili basi kwaya ni wavunaji na wimbo ni kusudio naamini tutabarikiwa na hawa nahawaaa waimbaji wa dodoma adventist Chorus, tazameni dodomazammwaand tazameni ni mwanakono achukuae gambia ulimwengu aliyechinjwa tangu kwa misingi ya dunia huyu ndiye ha bari zake zilimenwa kwamba atakulaku A quer, calcão, mozir, eletimizou, na boa é se I was Ima to the pata toca quam fame alie cofa. Qua adi lietu. Damo e leo pang e carinatosha. Osafeda. See where you go. safida visa watua te wanaomamieni Yesu na kwa wimbo huo huyu hapa fanuel tanda pamoja naye mchungaji emmanuel andrewna mpendo wa msikilizaji nikukaribisha tena katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu mimi ni fanuel tanda na nimeweza kupata fursa pekee kwa naye mchungaji emmanuel andrew ambapo leo ataenda kujibu maswali mbalimbali mbali ambayo imeweza kuuliza katika kipindi hiki na swali la kwanza linatoka kwake huyu alois mweza kutoka kule iringa yeye anauliza ya kwamba dhambi ilitokea wapi ikiwa mwanadamu aliumbwa mkamilifu ni kukaribisha sana mchungaji emmanuel nr kwa ajili ya kuweza kujibu hilo hilo swali dhambi ilitoka wapi lakini kwanza tunapuzungumzia dhambi hasa tutafahamu dhambi ni nininiafu taendelea karibu sana mchungaji manuleu asante sana ndugu mtangazaji kwa kipindi hiki kizuri ambacho uh, mpendwa msikilizaji aam ya kwamba amekisha jiunga katika redio yake na tuko pamoja sasa katika kipindi hiki cha uh, biblia yakujibuendwa uh, ka na kama mtangazaji ulivyosema ya kwamba hivi dhambi ni kitu gani hasa kwamba dhambi ni nini tunapozungumza habari ah, hii na tutaelewa pia kwamba nini maana ya dhambi kwa sababu tunaposoma katika kitabu cha ah, waraka wa eh, kwanza wa yohana waraka wa kwanza wa yohana sura ile ya, ya tatu na ule mstari wa nne inajaribu kutuonyesha na kueleza hasa nini maana ya dhambi wa wa kwanza yohana wa sura ya tatu, na ule mstari wa nne. anasema ya kwamba kila atendaye dhambi afanya uwasi kwa kuwa dhambi ni uwasi kwa hiyo dhambi ni uwasi na ni uwasi ni wa nini ni uwasi wa sheria kwa hiyo mwanadamu aliasi sheria ya mungu na kile kitendo cha kuwasi kinaitwa dhambi na mungu alipoumba aliumba vitu vyote vikiwa vikamilifu katika ukamilifu wake na katika mwanzo ile sura ya kwanza e, ambayo mungu aliitumia na inaeleza juu ya namna ambavyo mungu alifanya kazi kubwa ya uumbaji na kwa muda wa siku sita aliumba na baadaye alipotazama vitu vyote alivyoviumba akatamka maneno haya katika kitabu cha mwanzo sura ya kwanza mstari wa 31 mungu akaona kila kitu alichokifanya natazama ni chema sana ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya sita kwa hiyo mungu alipoumba vitu vyake vyote kazi yake yote ya umbaji alipoitazama ile kazi yake akasema tazama e, imekuwa njema na kwa namna hiyo basi ninatamani sasa tuangalie dhambi katika dhana kubwa mbili moja e, dhambi tunasema kabla ya, ya maisha hapa duniani lakini pia dhambi katika nyakati zle ama mbinguni yani tunataka tugawe maeneo mawili tuongoza tutazame mbinguni na tutazame duniani kwa sababu kuna maisha kabla ya dhambi na maisha baada ya dhambi na kwa sababu tunazungumza juu ya dhambi lakini tuangalie basi e, tunafahamu kwamba mungu alipoumba vitu vyote vilikuwa ni vikamilifu na vitakatifu wakiwemo malaika nmoja ya malaika ambaye aliumbwa alikuwa anaitwa usife e, hapo baadaye tutaona kwamba aliitwa nani lakini tunamwona anayeitwa usifa na anaelezwa katika kitabu cha ezekiel ezekiel ile sura ya ishirini na nane ndipo tunakutana na habari hii katika kitabu cha ezekiel e, sura ya ishirini na nane na ule mstari wa kumi na tano neno la mungu linasema maneno haya ya kwamba ulikuwa mkamilifu huyu anaezumza anazungumzwa anae kwamba ulikuwa mkamilifu katika njia zako tangu siku ile ulipoumbwa hata uovu ulipoonekana ndani yako kwamba biblia inapoandika juu ya habari ya dhambi na mwanzo wake inasema ya kwamba uh, alikuwa kiumbe kama viumbe wengine walioumbwa na alikuwa mkamilifu kama viumbe vingine lakini nasema ya ya kwamba mpaka pale uovu ulipokuja kuonekana ndani yake kwa hiyo tunaona ya kwamba kumbe asiri ya dhambi au mwanzo wa dhambi ulitokea ndani ya kiumbe kinachoitwa ya malaika malaika na tunafahamu ya kwamba, uh, malaika na tunafahamu kwamba walikuwa majukumu mbalimbali kulikuwa na malaika wanaitwa makerubi kulikuwa na malaika wanaitwa masarufi hao wote walikuwa ni makundi mbalimbali mbali ya malaika na Lucifer, alikuwa ni malaika mkuu aliyekuwa kiongozi wa malaika wengine kwa wenginekitendo chakuwa karibu sana na mungu anaona utendaji wa zile nafsi tatu na ikafika mahali kwa sababu anapata maelekezo kutoka kwa mungu kwenda kwa malaika wengine sasa akaona ile nafasi aliyokuwa nayo inaweza ikawa ni nafasi nzuri kwake kuitumia ili kupenyeza mambo yake akajinua na kwa sababu hiyo basi mwanzo na ndani yake dhambi ikaonekana uovu ikawonekana. na kwa sababu tumesema dhambi ni wasi wa sheria kilitokea basi alianza kushawishi malaika wenzake ili ya kwamba waambatane pamoja naye na hili tunaliona katika mstari ule wa tunaposoma hapa wambatane hivi anasema moyo wako uliinuka kwa sababu ya uzuri wako umeiharibu hekima yako kwa sababu ya mwangaza wako nimekutupa chini nimekulaza mbele ya wafalume wapate kukutazama kwa hiyo moyo wa uliinuka akajinua akajinua ndani yake na kitendo cha kujinua ndani yake akaona ya kwamba anaweza akafanya mambo mengine makubwa na akatamani ile nafasi ambayo ilionekana kuwa ni nafasi ya nani nafasi ya mungu na kwa sababu hiyo e, mungu hakupendezwa na nalile jambo na maana katika kitabu cha ufunuo ufunuo sura ya na ile aya ya ufunusabasab inaeleza habari fulani nayohusiana na, na huyo nini kilitokea katika ufunuo msari wa n anasema kulikuwa na vita mbinguni kwa hiyo vita inayotokea mbinguni ni vita kati ya lusfe na na na na na na na na mikaeli mikaeli jeshi jeshi jeshi lake lake lake vita ilikuwa ni kati ya ya kwa hiyo alikuwa na jeshi lake. anasema kulikuwa na vita mbinguni malaika malaika malaika zake zake wakapigana yule yule joka, joka naye akapigana nao pamoja na malaika zake. Hake, alipo jinua, na yake alipojinua ndani alishawishi baadhi ambao kwamba kwa amba, hata alipotupwa tutaona hapo mbele alitupwa na theruthi moja ya malaika kwahiyo hao walioungana naye wakawa upande wake na huo upande ukawa umeasi sheria ya mungu kwa hiyo aliwaambia ya kwamba sheria ya mungu kanuni ya mungu taratibu za mungu ni kandamizi mungu hana haki na kwa namna hiyo wote walioungana naye wakawa kinyume na malaika wa mungu chini ya jemedari uh, mikaeli kwa hiyo kukawa na pande mbili zinazokinzana juu ya sheria ya mungu na hapo ndipo tunaona asiri ya dhambi maana nandiomaana yoana ndaraawaaza asema hambi eh, ni uwasi wa sheria sheria akaasi ya mungu na akapata akapata watu kundi kubwa la malaika lililoambatana naye wakawa wakaaaa ni kundi la wa sheria ya ya ya mungu na hapo ndipo tunaona dhambi maana baada tukio hilo uh, akatupwa chini maana hakushinda, wa, wa e, hakushinda lakini sasa unaweza ukisoma kisoma maraaneufunu abisoma ufuu kumi nabkumi na mbili kwa kuwa hakushinda basi alishushwa alitupwa hapa chini na anachokifanya sasa ni kitu gani akiwa hapa wa kwanza wa petro tunaelezwa jambo fulani hapa anasema ya ya kwamba anachokifanya kwa sasa anazunguka zunguka kama simba au akitafuta mtu nini Ameze. kazi ya ni na aliposhuka hapa hapa mbinguni ndio utagundua ya kwamba katika uh, wakati ule mungu mwanadamu hapa duniani, mwanadamu tunapozungumzia sasa duniani huyo alikuwa mkamilifu na yeye na kwa sababu ya ukamilifu wake mungu alimpa sheria na taratibu katika mwanzo basba alimwambia unaweza matunda matunda yote ya ya miti lakini usile matunda ya mti ulio katikati kwa sababu ni mti ambao matunda yake ni ni ya ya ujuzi wa mema na nini, na mabaya. na na na nini mabaya anamwambia kwamba siku utakapokula utakufa hakika na kwa sababu shetani alishakuwa mpingaji yani mpinga sheria ya mungu alipotupa akaendeleza ule wamema wake ndipo tunaona katika katia mwanzot shetani kupitia kinywa cha nyoka anaenda kwa mwanadamu huyu nyoka mwanadamu huyu hawa na anamwambia ya kwamba kwambaa uh, hivi ndivyo mungu alivyosema wanaanza mazungumzo juu ya sheria ya ya mungu ya mungu mungu na na mwanamke anamwambia anamwambia kwamba amesema wala tusiaguse. lakini mwanzo 34, nyoka mwanadamu hata ukila hautakufa hakika mn naaake anamwambiaaam m smauaaaaao unaona kauli mbili kinzani mungu anasema anasema utakufa hakika hakika shetani hautakufa na na mwanadamu akala lile tunda hatimaye tena ikaingia katika ulimwengu huu uh, kama aniisi ama mwenye asili mbebaji wa dhambi tangu mbinguni hapa duniani alipotupa hapa duniani kwa sababu yeye kazi yake ni udanganyifu akamdanganya mwanadamu dhambi ikaingia pia kwa mwanadamu mmoja na mpaka leo tunaendelea kuyaona matokeo ya dhambi katika ulimwengu kwa hiyo dhambi ni uwasi wa hapo sasa tumeangalia cha sheriacunaatuanaiaano a amtumanmaaaaukinachomwongoza mwanadamu kufahamu kwamba hii ni dhambi unaposoma katika kitabu cha kutoka sura ya ishirini mstari wa kwanza hadi wa kumi na saba kuna sheria pale za mungu ambazo tunaziita amri za mungu katika bibilia kuna amri za mungu mungu na na na na amri eh, wapo, ni amri ni ile ya kwanza kabisa kwamba miungu miungu miungu mingine mingine mingine ila ila mimi kwa hiyo anatupa sheria maelekezo tusiwe yeye ninapokwenda kuwa na miungu mingine. maana yake nimevunja a ya munguaaoawapo mungu iie ai nayosemayakwanza abisa amasam ne naesema kwamba nisijifanyie salamu ya kuchonga wa mfano wa kitu chochote kilicho duniani wala mbinguni hiyo hiyo hiyo ni amri amri amri amri amri ya nyingu, amri ya ya ya ya pili kwa kwa sasa nikichonga nimekwenda kinyume kinyume kinyume na na ile ile mungu mungu mungu mungu ziko nyingi ukisoma inasema usizini nikizini nimeenda sheria za maelekezo ndani biblia yanayonielekeza nini cha kufanya ninapotenda na vile uaan inapoelekeza tayari nimekuwa nimetenda dhambi kwa sababu niko kinyume na sheria ya mungu. mwanadamu anaathirika kwa namna nyingi moja athari ya kwanza ni athari ya kiuchumi ziko dhambi ambazo zinapokuwa sehemu ya maisha ya mwanadamu zinamuathiri kiuchumi e, maana yake ni nini au unamaanisha nini kijana anapokuwa anajishughulisha na uzinzi maana yake ni kwamba katika kutenda hilo atawekeza fedha nyingi ambazo angezitumia kwa ajili ya ya mambo mengine pombe pombe anatumia fedha nyingi kwa pombe na wakati mwingine kutelekeza familia, familia yake lakini kubwa zaidi ni kwamba mwisho wa siku mungu anasema ya kwamba atakapokuja kwa mujibu wa waraka wa kwanza wa thesalonike sura ya 1 had 1 atakapokuja ataangamiza wote wenye dhambi kwa hiyo waliotenda dhambi wote wataangamizwa na wataangamizwa milele wakati walioishi maisha mazuri maisha ya kumcha mungu wanapewa uzima wa milele hawa walioishi maisha ya dhambi wanapewa aibu ya milele kwa hiyo maanayake ni kwamba athari ziko nyingi sana na kubwa zaidi ni ya kupotea milele katika uso wa dunia basi ni kushukuru sana mchungaji emmanuel n kwa kuweza kumjibu huyu ambaye msikilizaji ambaye ameuliza anayejulikana jina la alois mkweza kutoka kule iringa bila shaka atakuwa ameweza kufahamu vizuriapi mpendo wa msikilizaji tuweze kukutaa tena katika kipindi kijacho asante naamini na kwamba kupitia majibu ambayo umeweza kupatiwa hpa studio utakuwa umejifunza mengi kumbuka kuwa mwalimu kwa mtu mwingine anayekutegea sikio na mungu ataendelea kukubariki sana kesho tutakuwa na mafundisho makuu nami ttajifunza pamoja neno la mungu kupitia biblia takatifu napokwaga kutoka hapa studio kumbuka ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikushukuru sana kuchagua kuwa pamoja nasi katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu na hawa pa wavunaji na wimbo ni kusudio tukutane kesho panapo majaliwa Niko sudi ala mungu tuwe salama Alipoma dunia ya kupende zaha Tamu vifo ni matoke ya dhabi. Ni wa wa sheria tulizo pewa Za ha, tava vi To whom be maisha yanko ya we harzina jubinguni kohay wetoleho lina parsia peke kupanya uchaguzi ju ya maisa yetu די דעם אישער איז when yeah time