unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya akelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuj yuwaja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu mpendwa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr unaotangazia kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 mpendwa kumbuka unaungana nami kupitia fm na vilevile vile kupitia rock fm iliyoko kule mkoani mbeya na hii leo endelea kunipata vyema kabisa kwa masafa ya wwwrg jina langu ni kibaga mwahipaja nikukaribishe sana katika matangazo yetu hii leo ambao watapata wasawa w kuweza kutufungulia matangazo yetu ni waimbaji wa kwaya ya ilala watakuja kwako na wimbo unaosema damu ya yesu na katika wimbo wa pili tutakuwa nao watoto kutoka kule nchini kenya ambao watakuja kwako na ujumbe unaosema lord leo hii utaungana nami kibaga mwaipaja katika kipindi cha watoto wetu basi ni kusia kwamba endelea kuwasikiliza waimbaji wakwaya ilala wakikwambia damu ya yesu no. you asante sana ilala kwaya na huu ni wasaa wa kuweza kuungana nami katika kipindi hikicha watoto wetu tafadhali twende sote ujambo mtoto mzuri unayenisikiliza muda huu napenda nikukaribishe sana katika kipindi kizuri cha watoto wetu na leo ninatamani usikie kisa kizuri cha mfalme mdogo huyu ni mfalme yosia mfalme yosia yeye alikuwa akiishi yeye pamoja na mjomba wake na shangazi yake mjomba wake alikuwa akifahamika kwa jina la hilkia na wakati shangazi yake alikuwa akifahamika kwa jina la yehosheba basi ni kuombe unisikilize ujue huyu mfalme mdogo yosia yeye alifanya nini basi shangazi yake aliyefahamika kwa jina la yehosheba alikuwa akimwambia mtoto yosia usilie usilie mtoto yosia siku moja utakuwa mfalme utavaa taji katika kichwa chako na kukaa katika kiti chako cha enzi lakini kama malkia mwovu atakusikia ukilia atatuma askari waje wakuchukue na ndipo hautakuwa mfalme na wala hautavaa taji na kukaa katika kiti cha enzi mjomba hilkia ambaye alikuwa ni kuhani wa hekalu na shangazi yehosheba walimtunza mtoto yosia katika chumba cha kulala cha hekalu yosia alijifunza kutembea alijifunza kuongea kama watoto wengine ambao ni wadogo kabisa ambavyo wanajifunza kutembea kuongea wakati mwingine watoto wakiwa wadogo maneno yao hayasikiki vizuri na wala hayaeleweki vizuri lakini kwa kadri wanavyokuwa maneno yanaweza kusikiwa vizuri na kueleweka vizuri ndivyo alivyokuwa pia mtoto yosia malkia mwovu hakuweza kumpata kijana yosia alikuwa katika kila siku ya siku yake ya kuzaliwa akisimama mlangoni na kujipima mchana wote kila siku mlango ulikuwa ukifungwa kabisa ili watu wasije wakamwona hekaluni na kumpelekea habari yule malkia mwovu wakati wa jioni watu wakiwa wameondoka mlango ulikuwa unawachwa wazi na yosia alikuwa anapata nafasi ya kuweza kutembea na mjomba wake katika varanda za hekalu kama unavyofahamu huyu mtoto alikuwa amefichwa huko hekaluni basi jioni moja wakati yosia na mjomba hilkia wakitembea pamoja katika varanda za hekalu yosia aliona tundu katika kuta za hekalu akaona tundu lingine na lingine tena kuta za hekalu zilikuwa zimejaa matundu matundu yalikuwa ni matokeo ya watoto wa tundu wa malkia movu walifanya hivyo ili wajenge hekalu la sanamu wao alisema mjomba hilkia akimwambia yosia ili kukarabati matundu kunahitajika pesa nyingi na hakuna pesa katika hazina ya hekalu mjomba hilkia alikuwa akimweleza yosia habari hizi mjomba hilkia alimfundisha yosia kusoma sheria za mungu yosia alisoma kama ambavyo watoto wengine wanasoma hivi leo usiwe na miungu mingine ila mimi ikumbuke siku ya sabato itakase waheshimu baba yako na mama yako usihibe na sheria zingine nyingi tu kini yosia pia alipenda kusoma sheria za mungu na kwa sababu alikuwa anampenda mungu alizishika hizi sheria za mungu siku ikafika ambayo yosia alikuwa na miaka saba mjomba hilkia alimchukua na kumpeleka hekaluni wakasimama katika nguzo ya shaba mistari ya maaskari ililinda hekaru watu wengi walikuwa hekaluni kimya wakisubiri maana kwa kawaida ukisikia tarumbeta unajua kuna jambo ambalo linatokea kwa hiyo maaskari walitulia kimya wakisubiri kujua ni jambo gani ambalo watakuwa wakiambiwa mjomba hilkia alimpatia yosia gombo la sheria na kuweka taji ya kifalme katika kichwa chake ndipo akachukua pembe ya mafuta mazuri na kumwagia kichwani ili awe mfalme tarumbeta zilipigwa zile za fedha waimbaji waliimba nyimbo za shangwe watu walipiga makofi na kelele nyingi zikawepo hapo mungu mwokoe mfalme mungu mwokoe mfalme hizo zilikuwa ni kelele za watu mbalimbali ambao walikuwepo kwenye sherehe hiyo ya kumwapisha kijana mdogo yosia kuwa mfalme malikia mwovu alikuja hekaluni anakimbia kama unavyojua alikuwa anakimbia mbio na yeye alikuwa ajuu hizo tarumbeta zinapigwa kwa sababu gani kao ikabidi akimbie mbio ili ajasikilize mara akasikia tarumbeta zikiendelea kupigwa na nyimbo zikiendelea kuimba alipomwona kijana mfalme amesimama karibu na nguzo aliacha vazi lake na kupiga kelele mapinduzi mapinduzi aliamrisha askari wamtoe kijana lakini askari walimchukua yeye watu walikusanyika katika gwaride askari waimbaji makuhani tarumbeta ziliongoza gwaride walitoka nje ya malango ya hekaluni na kuingia barabarani kuelekea ikulu walikuwa wamembeba mfalme kijana yosia ikulu itakuwa nyumba yake sasa taratibu yosiya alitembea katika ikulu alipanda ngazi akielekea katika kiti cha kifalme kiti cha enzi kilikuwa kikubwa na miguu yake ilining'inia juu lakini alikaa wima kama mfalme wapiga tarumbeta walipuliza tena tarumbeta zao mungu mwokoe mfalme mungu mwokoe mfalme hizo zilikuwa ni kelele zinazosikika wakimwombea mfalme mdogo yosia kwa mfalme ni jukumu kubwa atahitaji kupata msaada kutoka kwa mjomba wake hilkia kwa miaka mingi zaidi mfalme yosia alikumbuka mashimo katika kuta za hekalu ni vipi atapata fedha za kukarabati ukuta alituma watu nchi nzima wakusanye sarafu lakini watu walitumia sarafu hizo nyumbani mwao mashimo katika kuta za hekalu bado yaliendelea kuwepo mwishowe yosia alibuni mpango mwingine wa namna ya kuweza kukusanya hizo sarafu ili aweze kumjengea mungu hekalu zuri yosia alimuuliza mjomba hilkia alete sanduku sanduku liwekwe kando ya mlango wa hekalu akasema sanduku liwekwe mlangoni tutoboe shimo juu yake yosia alisema shimo lililotosha kuingiza sarafu litobolewe katika sanduku hilo shimo lilitobolewa katika sanduku sasa watu walipokuwa wanakuja hekaluni kuabudu wataliona sanduku na kutumbukiza sadaka zao humo watu walikuja kutoka sehemu mbalimbali sehemu za mbali sehem na karibu ili waone sanduku la mfalme wavulana kwa wasichana walikuja baba na mama na babu na bibi hapo mwanzo sarafu zilipiga kelele kudu kudu kama unavyojua mtoto mzuri ukiwa nadumbukiza sarafu au sadaka zile zenye coin kwa kizungu lakini hizo sarafu ukiwa kwenye liko tupu linapiga kelele ndivyo ilivyokuwa hata kwenye lile sanduku la mfalme yosia aliloliweka pale mlangoni ili watu waweze kutumbukiza sadaka zao sanduku lilipofika nusu sauti ilibadilika na lilipokaribia kujaa sauti ilisikika kubu, kubu kubu basi mtoto mzuri watu wengi waliendelea kujitokeza kutoa sadaka kwa ajili ya ujenzi wa hekalu kutokana na watoto wale watukutu wa malkia mwovu leteni sanduku katika chumba cha hazina aliagiza yosia katika chumba cha hazina wasaidizi wake waliziweka sarafu katika mifuko halafu sanduku likarudishwa tena mlangoni na sarafu ziliingizwa tena kudu kudu kudu basi watu wakaendelea kuweka sadaka zao humo kwenye hilo sanduku zikawa nyingi tena na tena watu waliendelea kujaza sadaka zao humo kwenye hilo sanduku na hatimaye sanduku likaanza kujaa na baadaye likapelekwa katika chumba cha hazina mpaka wakakusanya pesa zilizokuwa zinatosha sasa kuweza kuanza kuziba yale matundu yaliyoharibiwa na watoto wa malikia mwovu wakatamawe seremala kwa uhakika walianza kazi kazi hii ilikuwa ni ya ujenzi wa nyumba ya mungu mwishowe mashimo yalizibwa sasa watu wengi walikuja kuabudu hekaluni walijifunza kumwelewa mungu kama yosia alivyo mungu aliitazama kutoka mbinguni akafurahi kuona hekalu zuri waabudu na mfalme kijana katika enzi basi mtoto mzuri ni kuombe uweze kubarikiwa na wimbo mzuri kutoka kwa kwaya ya mwenge ambao wimbo huu unaendelea kuhimiza namna ambavyo mungu anaweza kumtumia mtu yoyote akimchagua akiwa mdogo akiwa mkubwa akiwa ni mzee madam tu mungu amemchagua kama ambavyo mtoto yosia ambaye alichaguliwa na mungu kuwa mfalme aliweza kumtumia naye alisikia na akampenda mungu wimbo ni wa mwenge unasema sema nami bwana mibwanda na sikio imekuja mbeleza ku nimbeleta yote yani sumbo hayo mana wewe niwe kimbili beep <laughs> No! iyondiyo tamati ya kipindi hiki cha watoto wetu hii leo kama na maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kuniandikia yesoiwaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni vijana na maisha naamini ya kwamba tutajifunza mengi kupitia katika kipindi hicho kumbuka Uh, ulikuwa ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redoadventist ulimwenguni awr kutokea morogoro tanzania na hawa pa watoto kutoka kule nchini kenya wanakuambia tach lord basi barikiwa tunapoagana tukutane kesho mungu akitupatia nafasi nyingine me so