nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idha ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena iptsauti imbsana yesu ywaja tenankjnkuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia moja kwa moja kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 mpendwa msikilizaji ungana nami kupitia morning moningstfm na kupitia rock fm iliyoko kule mkoani mbeya hi leo utakua nami kibaga mwaipaja kama msimamizi wa matangazo nikusii tuweze kuonda sambamba mwanzo mpaka mwisho katika kipindi hiki cha vijana na maisha na nitambulishe kwako uh, waimbaji ambao watapata wasa wa kuweza kufungua vipindi hivi vya idhaa ya kiswahili ya yaretlimwenguni wa ni waimbaji wa ilala uh, ambasada hawa wanakwambia ushindi na katika wimbo wa pili tutakuwa na kundi la the thetave kutokea morogoro hapa nchini tanzania wanakwambia ninapofikiri juu ya yesu kumbuka kipindi hawan ni vijana na maisha na hapa tutakuwa naye mchungaji david mbaga akizungumzia mada anayosema usiwe mfungwa wa mapenzi inawezekana ni wengi wamekuwa wafungwa wa mapenzi basi kupitia mada hii naamini ya kwamba utajitoa uwe huru kutokana na kifungu ambacho kinakufunga nisimalize maneno mengi msikilizaji basi hawa paa ambasa dailala wanakuambia ushindi, ushindi She knew You uh -huh. asante sana ambasada kutoka kanisa la ilala na wimbo uliokuwa unasema ushindi ni wasawa kuweza kumtegea sikio mchugaji david mbaga anapokwambia usiwe mfungwa wa mapenzi usiwe mfungwa wa mapenzi napoongelea hili inaongelea sana bari ya vijana wako vijana ambao wapo katika mahusiano ambayo ni kama wapo katika ufungwa fulani ni wafungwa lakini hawajui kwamba ni wafungwa sikiliza kuwa na akili ya kupambanua mambo katika mahusiano usiwe mlevi mlevi hawezi kujua kupambanua mambo wengi wanapuuza viashiria kwa sababu ya ulevi vile viashiria ambavyo tumevisema hapa wengi wanavipuuza kwa sababu ya ulevi wakati naangalia baadhi ya ment kwenye mtandao nilikuta ment mbili tofauti kabisa moja moja anasema niliona dalili hizo lakini nilipotezea hadi nilipozalishwa mtoto na ndume ikakimbia dalili aliziona kabisa kuna mwingine yeye amekomenti anasema mimi sikuona dalili hizo lakini hivi nateseka kwenye ndoa nimeelezea dalili chache sikuelezea zote ila ndani ya moyo wangu naamini ya kwamba hakuna tukio lolote ambalo mungu hakukupa tahadhari inawezekana tu hukuona kwa macho yako au ulipouza lakini mungu alileta tahadhari mtu ambaye ameelewa mlevi yoyote hata kama ujaribu kumwelimisha haelewi kuna watu wabishi duniani wawili maarufu wawili maarufu ni wabishi kweli kweli. namba moja mtu anayesinzia anayelala mtu anayelala ni mzuri sana aba kabisa nimepitiwa na usingizi ila anayesinzia sema sema tuko pa tuko pamoja pamoja muulize alikuwa anasemaje hivyo ambaye ni ni mbishi ni mlevi mlevi utamwambia usinzi huwezi kuendesha gari anakwambia niweke tu kwenye sasa mtu ambaye ni mlevi wa mapenzi utamwambia kila kitu lakini haelewi tofautisha kati ya kupenda na kuhemka kuna mtu yupo kwenye mhemko lakini anafikiri ya kwamba amependa elewa kutofautisha vitu kama hivi wanasayansi wame, wamefanya tafiti za kutosha kuhusu tabia za watu ya kwamba kuna vichocheo vya mwili na kemikali za mwili ambavyo huathiri tabia na ameongea vizuri sana daktari ya kwamba vingine vikizidi vinakuwa ni ugonjwa ukienda hospitali kwa magonjwa ya akili yote dokta anakusikiliza na unavyomsimulia anajua hapa kuna homon fulani imepanda kwa hio inabidi akupe dawa ya kushusha angalau ili kubalansisha wanajua nini cha kufanya Wame, wamefanya utafiti wa kina sana wamejua pia kwamba kuna watu ambao ni walevi wa mapenzi wamefanya tafiti za kina sana sikiliza nikuambie hili kuna watu mahusiano yao yanawapeleka jehanamu hivi hivi kuwa unaona na kuna watu mahusiano yao yatawasaidia ya waingie mbinguni aleluya kuna wengine wanakuja kujutia uzeeni na wanaathirika mpaka wanakuwa ni wagonjwa wa akili kwa sababu ya kushindwa kuelewa nini cha kufanya kijana unayenisikiliza omba hekima na utulivu wa moyo ili usianze kuhemka acha papara mwambie mungu nisaidie ili niweze kuwa na utulivu wakati mwingine husisha watu wengine kukuombea haleluya na nikwambie kama una bahati ya mama yako bado yuko hai huyo ndiye kipaumbele cha kukuombea usije ukaniambia kwa nini baba tulia tutaendelea huko kwenye masomo tutaelewa vizuri mama kama hunielewi sikiliza i upendo wa kwanza wa dhati unatoka kwa mama yako mwisho wa kunukuu a wengine mama yako anakujua yani na uchafu wako wote lakini bado anakupenda kama ulikuwa hujamtumia hela na baada ya kipindi mtumie mwamala yule mama tabia zetu zina uhusiano mkubwa na vichocheo albert na mwenzake stinbar walifanya utafiti ambao niliupenda sana kwenye, uh, kwenye jono ya, ya psikolojia wanasema hivi wakati wa mahusiano ya jinsia tofauti kuna vichocheo kadhaa huzalishwa ambavyo vinasababisha tabia fulani za ajabu kwa vijana ambazo zinaonekana nzuri lakini zisipoangaliwa zinaweza kuleta madhara ya hapo baadaye ndio ndonashangaa kisichana ki, ki, ki, kivulana kinaelekezwa hakisikii vinatoroka mpaka shule vinaruka geti mama ameongea mpaka amechoka ni matatizo ya, ya baba anawaelezea kuna vitu hasikii kavulana kameanza kuwa na besi na kenyewe kanajidai kanalingana baba yake yaani kanahitaji kaje saa saa nne usiku nyumbani alafu kaachiwe na ugali akifika kanauliza chakula kiko wapi dawa ni ndogo kikichelewa kinyime chakula ili kijue pale ndani mfalme ni huyu ni mmoja tu anaye chakula akina mama tumieni muda wa kutosha kuongea na wasichana wenu ili wawambie na msichana akikwambia yupo katika mahusiano na mvulana fulani acha kung'aka usianze kupiga kelele hiyo inakusababishia asikuambie tena kwa kwahio watakuwa wanafanya kwa siri kuwa rafiki wa binti yako usishtuke wewe mama hata wewe katika usichana wako na wewe ulikuwa hivyo hivyo tumia makosa yako kumsaidia asikose habari ya kung'aka bayakungakamambo mambo gani, gani haya mambo gani haya sawa kanajua unapiga kelele katatulia na wanachama chao humo ndani na dada zake na nawe huelewi wataambizana wao watafundishana na madawa wananesi wao humo ndani na nadokta wao humo ndani hajasomea udaktari ila akimshika tumbonitu hvm miezi miwili mfanye kua rafiki d fish ni kati ya madaktari ambao natumia sana tafiti zao ninamkubali sana sio kila sh mi naikubali lakini huyu mama nimempa tiki fanya sech kubwa sana sikia amegawanya mapenzi katika hali tatu tamaa mvuto au mvutano kushikamana au kujitoa aina tatu ya kwanza ni tamaa ya pili ni mvuto au mvutano ya tatu ni kushikamana au kujitoa amezigawanya hivyo sikiliza ya kwanza ambayo ni tamaa ameiwekaje hii husukumwa zaidi na kuona na kutafakari unamwona mtu unaanza kutafakari jinsi alivyo unaanza kumkubali kwenye akili yako unadhani umependa kumbe umemtamani sikiliza tafiti hii tena ya william g alan ni profesa wa medical optics anasema hivi more than 50 of the cortex the surface of the brain is devoted to processing visual information zaidi ya asilimia hs ya cortex katika uso wa ubongo inafanya kazi ya kuchakata habari zinazoonekana ndio sababu watu wengi leo wamekamatwa kwenye simu za mkononi maana kuna vitu wanaviona humo wanatazama wanavyoona kuna namna ambavyo ubongo unaviweka vizuri sikiliza mwanamume anapomwangalia mwanamke yeyote ambaye anaamini katika tafsiri ya ubongo wake ya kwamba ni mzuri ubongo unachakata na matamanio yanaingia ndio maana yesu akawaponda mafarisayo akawambia msijidai ya kwamba nyie sio wazinifu amtazamaye mwanamke kwa kumtamani amezini naye kwa sababu anajua kile ambacho ubongo unachakata kitabu cha yohana wa 216 maana kila kilichomo duniani yaani tamaa ya mwili na tamaa ya macho na kiburi cha uzima havitokani na baba bali vyatokana na dunia tamaa ya macho unapotamani kwa mwanamume kuna homoni tatu zinahusika estrogen nitric oxide siku nitakapoongelea matatizo ambayo yanawapata wanaume kuanzia miaka thelathini kwenda juu hizi homoni tatu lazima tutazigusa na ndizo ambazo zinachangia tabia ya umri fulani mwanaume anabadilika ghafla lakini unapoingiwa na matamanio zote hii zinafanya kazi kwa hiyo wakati ule huongozwi na fikra unaongozwa na tamaa kichocheo kikubwa kinachohusika ni tetostron estrogen na nitric oxide vina kazi zake tetosrn kazi yake ni homoni ya kiume ndio inayofanya ujisikii kwamba we ni mwanaume unapokuja kwenye estrogen ni homoni ya kike japo mwanaume lazima awe nayo ili kubalansisha tabia unapokuja kwenye nitric oxide hii siyo homoni hii ni cemico inahusika na mtiririko wa damu vyote vikiungana unajawa na matamanio unafikiri umependa unaingia katika hatua ya mvuto au mvutano homoni kubwa ambayo inahusika katika mvuto au mvutano kuna homoni kadhaa ambazo zinahusika lakini hii nayo ni mojawapo katika homoni ambazo zinahusika unapoingia katika habari ya mvutano au mvuto unajikuta kwamba unavutwa na homoni ya ositosin hii homoni ina kufosi kupenda lakini pia ina kwenye utendaji zaidi yaani unatamani una, una kutenda ndicho ambacho kinakusukuma hapo na unapoingia kwenye utendaji mapigo ya moyo yanapiga kwa kasi kubwa alafu unajikuta unaingia katika utendaji ndipo wengi unapouliza ilikuwa kwaje anakuambia hata mimi sielewi ili anachojua nasikia kichefuchefu chefu ilitokea tokeaj alidhani anapenda lakini kumbe alikuwa anasukumwa na mihemko mbao hata kuielewa na unavyoendelea zaidi kwa jinsi mnavyoendelea kuwa karibu sehemu ya ubongo wako inajazwa na, na uzalishaji wa hizo homoni unazibwa kabisa eneo lako la kutafakari na kubainisha mambo kwa uwezi kubainisha mambo tena uwezi homoni kubwa sana epinefrine naongea hivi kwa sababu kuna, kuna wataalam wanaosoma saikolojia madaktari wanasikiliza wanafuatilia vipindi hivi inahusika hivieinahusika sananoe zote hizi inahusika kwa ajili ya kumwingiza mtu katika utendaji husukuma mwili kuchukua hatua mapigo ya moyo hubadilika kichocheo cha furaha huzalishwa na huwazi tena madhara bali kujifurahisha yaani hata huwezi kuwaza hivi huyu mtu yuko sawa sawa kee unakuta mtu mwingine anakumbuka kupima hiv We, umepima bibilia inasema ikimbieni zinaa bibilia haisemi ipigeni magoti muombe imesema ukiona inachungulia fanya nini kimbia kwa nini kwa sababu kuna saa unaongozwa na hmon baada ya hapo unaingia hatua nyingine ya kushikamana kushikamana homoni ambayo inahusika sana unaingia kwenye mkataba ukiwa kwenye mhemko na unaingia kwenye ndoa ukiwa kwenye mhemko otsi inahusika na, na vasopre inahusika hii inakuwaje hii homoni ikimwagwa unajisikia kuwa karibu na mtu automatic sikiliza ni kwa nini maandiko na mafunzo ya dini yanakataza kufanya mapenzi kabla ya ndoa ni kwa sababu wakati wa kitendo kile homoni ya okstosini inazalishwa na ikizalishwa inakufanya kufungamana na mtu ndivyo ilivyo na wahanga wakubwa wa uzalishaji ni wanawake mwanamume yeye ni tofauti yeye anaweza akazalisha homoni nyingine ya kuditach yani kuachana ndio maana akishaondoka hapo hana habari na weye tena kwa sababu yeye ana mawazo mengine kabisa hizi zinasukuma kukamata mtu asiondoke ndo unajikuta mtu anaomba kabisa ee mungu nirudishie mchumba wangu unaomba mchumba arudi mlifunga ndoa mpaka mwingine anakwenda kwa mganga wa kienyeji akapigiwa naramli kabisa sema nirudishie na siku hizi wamejua kwamba ndio dili mitandaoni wanaweka kurejesha mchumba piga namba hii unaongozwa na homoni wakati ule nimesema hivi moja ya sababu ya ukataza kufanya mapenzi kabla ya ndoa ni kwa sababu hiyo na hii ipo kwenye biblia kabisa baadaye ndipo nashtuka kumbe alikuwa hakupendi lakini alikuwa anakutamani wakorindo nz 6t6 anasema au hamjui ya kuwa yeye aliyeungwa na kahaba ni mwili mmoja naye maana asema wale wawili watakuwa mwili mmoja hili andiko h hatulielewi tunadhani linaongelea ndoa tu hapana linaongelea tendo la ndoa yule ambaye umefanya naye umefungwa na yeye ndio kufungamana kwenyewe sikiliza hiya, raka, raka hii haraka kijana ikusaidie unapofungwa na yeye kwa stahili hii kama ana mambo ya kiroho mabaya yanakuhamia ndiyo maana haitakiwi subiri muda ambayo mungu ameukusudia ili homoni ifanye kazi sahihi bwana awabariki sanaks to to can be shared to can be shared mpokeyo yasio naubu himu kukabili maisha hayenye shida kevise tureke vise tusiangamize kizazikicaco tuta cauliza tuta semanini na msikilizaji kama una maswali maoni changamoto au jambo linaokutatiza unayo nafasi ya kuniandikia kwa nwani hi hapa ifuatayo yesowja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ka ulikua nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kutokea morogoro hapa nchini tanzania ninapokamilisha matangazo yetu haya ni kukumbusha kwamba kesho ni sera za ndoa na the Travellers wanakuambia ninapofikiri juu ya yesu endelea kubarikiwa nao tukutane kesho ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi kutoka hapa studio A ja asuburi, you ini,