nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena njnakuj yuwaja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia redio ya adventista ulimwenguni awr awr hii leo inaekukaribisha katika matangazo yetu jina langu ni kibaga mwaipaja ninaamini kwamba tutakuwa sote katika siku hii ya leo na ni muhimu katika kipindi cha bibia kujibu tuweze kupata majibu ya maswali yetu ambapo majibu haya yataletwa kwako na mchungaji emmanuel andrew pamoja nayenue tanda wakitaka kufahamu je kuna mungu wangapi naamini kupitia swali hili ambayo liliulizwa litaweza kutubariki wengi ambao hatufahamu kuna mungu wangapi lakini hii leo kumbuka unanipata kupitia masafa mafupi ya mita bendi 5 kutokea morogoro na kunipata kupitia Mornings fm bila kusahau Rock fm mtandao wetu ni wwworg basi waimbaji hii leo tutakuwa na waimbaji eh, ni waimbaji vijana kutoka kwaya ya yombo wanakwambia hesabu baraka lakini katika wimbo wa pili tutakuwa naye mwimbaji gideon kasozi anakwambia mwokozi wangu ila kwa sasa hawapa kwaya ya vijana wa yombo wanakwambia hesabu baraka Dah Zamani, Shazi ku Songa po, unapo na ku kata am. Kesa bumi barakam oja oja, ssbasi huyo hapampendwa msikilizaji kwa mara nyingine tena ninakukaribisha katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu mimi ni fnuel tanda lakini bado nipo naye mchungaji emmanuel andrew na tutaajibu maswali mbalimbali mbali ambayo imeweza kuulizwa mpendo wa msikilizaji hapa inakutana na swali ambalo ameuliza huyu ndugu baraka mtoi kutoka kule musoma yee anauliza kwamba hivunmunakatifaribu sana mchungaji emanuel andrew kwa ajili ya kujibu swali hilo asante sana ndugu mtangazaji na nimshukuru sana mpendwa msikilizaji kwa kuuliza swali zuri ya kwamba hivi kuna mungu wangapi na yeye ana meeleza kabisa kwamba kuna mungu baba mungu mwana na mungu roho mtakatifu je wako wote mbinguni mm. Aa, kwanza kabisa nikukaribishe na tunapoanza tuangalie uhusiano wa kiutendaji ndani ya uunguni no. lazima tuufahamu uungu kwanza na katika uungu ndani yake tutaangalia uhusiano wa kiutendaji tangu zamani katika ganola kale hata sura ya mstaiwa3aa msikilizaji kaandika ama ukisoma isa ya sura ya aa mstari ule wa tao ama isaya uh, zakaria kmina n msari ule wa tisa inaeleza juu ya mungu mmoja hebu tusome torati torati n theathii na tano neno la mungu linasemaje neno la mungu linasema hivi wewe umeonyeshwa haya ili upate kujua ya kuwa bwana ndiye mungu hapana mwingine ila yeye bwana ndiye mungu na ukisoma kitabu cha zekaria anasema mungu ndiye mmoja kwa hiyo tangu agano la kale waisraeli waliamini ya kwamba na mungu mmoja lakini hata unapokuja katika agano e, jipya nalo limeweka mkazo huo huo kwamba mungu ni mmoja unaposoma katika kitabu cha maro sura ya kumi na mbili msari wa ishiina tisa hadi msari wa thelathini na mbili kitabu cha marko lakini pia unaweza ukasoma kitabu cha yohana sura ya kumi na saba msali wa tatu lakini pia unaweza ukasoma kitabu cha wakorinto wa kwanza sura ya nane msali wa nn hadi wa sita lakini kwa sasa tusome tu kitabu cha marko sura ya kumi na mbili nauli msari wa ishiiatisa hadi wa ha uone neno la mungu linasemaj wakati yesu anajaribu kueleza juu ya amri maana aliulizwa kwamba ni amri ipi kuu yesu akamjibu akisema ya kwanza ndio hii sikia israeli bwana mungu wetu ni bwana mmoja huyu ni yesu anajibu anasema bwana mungu wetu ni mmoja kwa hiyo hata katika agano jipya bado msisitizo na mkazo ni kwamba mungu ni mmoja ad tusome fungu jingine katika yohana 173 anasema na uzima wa milele ndio huu wa kujue wewe mungu wa pekee na wa kweli na yesu kristo uliyemtuma kwa hiyo hapo naona ya kwamba anaposema mungu wa pekee kwa hiyo maana yake ni mmoja hana ufananio hapo tunajaribu kuangalia uhusiano wa kiutendaji ndani ya uhungu lakini tujaribu kuona matumizi sasa ya uwingi huu kwamba kwanini asaatsadaambbaatakaf kwa atatu a i mnu oja o tumeonaakamba msisitizo wa bibilia aganolakale naano jpa liasisitiza juu ya mungu moja sasa unapoingia katika matumizi ya uwingi katika biblia hiyohiyo tunaposoma katika kitabu cha mwanzo sura ya, ya kwanza msikirizaji mwanzo moja uh, msari ule wa ishiri na sita katika utendaji nenoamungu lnasema hiv mungu alipotaka alipotakakumumba mwanadamu anasema mungu akasema inayosema mungu akasema ni sentensi inayoashiria ni mmoja maana wangekuwa wengi angesema mungu akasema au mungu mungusema hiyo ni kauli inayoonyesha umoja He, halafu anasema na tumfanye mtu anapotumia neno tu tumfanye maana yake anatumia tena wingi kwahiy utaona ni mungu mmoja anapotamka anasema mungu akasema katika kusema anasema katika umoja lakini katika kutenda anasema tumfanye maana yake ni nini maana yake ni mungu aliye mmoja lakini ana namna mbalimbali za kiutendaji na hizo namna mbalimbali mbali, ndizo tunaziita nafsi za mungu za kiutendaji na mungu amezishirikisha au zimeshirikiana katika kutenda kazi keiyo hapa mungu anaposema mungu akasema ni nafsi inayoonyesha kwamba mungu ni mmoja na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu kweiyo hayo ni maneno yanayoonyesha ya kwamba mungu ni mmoja lakini kwenye kutenda ziko nafsi tatu za utendaji na hizo tutaziangalia tu vizuri na ukisoma pia kitabu cha mwanzo sura ya tatu mstrw2 mwanzo sura ya1 aya utaona mungu akijipambanua akieleza matumizi ya wingi katika neno mungu lakini pia tunaona mungu amejipambanua katika utatu wake mtakatifu katika kitabu cha isaya ukisoma mpendo wa msikilizaji kitabu cha isaya isaa s48 mstari wa16 lakini pia utasoma kitabu cha isaya 2 mstari wa kwanza utaona mungu anajipambanua akipambanua uh, utendaji wake akitaja habari ya mungu habari ya roho na habari ya mwana lakini pia hata wakati eh? wakati wakati wa ubatizo yesu yesu anabatizwa tunafahamu ya kwamba yesu alizaliwa na wakati huo mtangulizi wake yohana mbatizaji akiwa mto yordan anabatiza bibria inaeleza E, kwamba yesu akatokea unaposoma kitabu cha matayo sura ya tatu kwanzia mstari wa ki na t5 kuendelea inaeleza yesu akatokea na huduma hile ikafanyika huduma ya ubatizo wakati yesu anabatizwa mambo matatu yalionekana jambo la kwanza sauti ikatoka mbinguni katika e, mwanzo e, matayo sre matayo sura ya tatu matayo sura ya tatu yesu anapobatizwa kitu, kitu kikatokea sauti ilitokea kutoka mbinguni ikisema maneno haya mstari wa1 matayo anasema hivi natazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye kwa hiyo baba alitoa maneno ya kutia moyo wakati yesu anabatizwa lakini pia mwana ambaye ni yesu maana yesu mungu mwenyewe anasema huyu ni mwanangu mpendwa kwa hiyo kitendo hicho kinaonyesha yesu ni mwana wa nani mwana wa mungu na anapobatizwa yeye mwenyewe ndiye aliyejitoa ili abatizwe kwa hiyo wakati yesu anabatizwa hapa duniani mungu yuko mbinguni anatoa sauti halafu tunapokuja kwenye roho mtakatifu nafasi ya roho mtakatifu tunaona ya kwamba yeye alijitoa ili amuezeshe yesu unaposoma katika kitabu cha luka sura ya mstari wa na 122 kwamba wakati yesu anapitia majaribu hapa duniani roho mtakatifu alikuwa pamoja naye akimuongoza akajawa roho kwa hiyo unaona nafsi hizi zote tatu sasa baba mwana na roho mtakatifu eh, zinafanya kazi kwa pamoja lakini zote kwa pamoja ni mungu kwa nini wote wana sifa moja ya uungu hawapatwi na mauti hiyo ni sifa ya mungu wanapatikana kila mahali hiyo ni sifa ya mungu yaani zile tunaita uh, zote zanazohusiana na sifa ya mungu yesu anazo roho mtakatifu anazo kwayo ndio maana wanaitwa mungu mmoja katika nafsi tatu maana hata sala ya baraka wakati wa mitume eh, inahusisha nafsi zote za uungu katika kitabu cha wakorinto wa, wa pili sura ya kumi na tatu mstari wa ki nan hapa ninatamani tusome kama tunaweza tukasoma wakorinto wa pili kwa haraka haraka sura ya kumi na tatu wakorinto wa, wa pii sura ya kumi na tatu na mstari wa kumi na nne paulo anasema maneno haya neema ya bwana yesu kristo mwana huyo na pendo la mungu mungu huyo na ushirika wa roho mtakatifu ukae nanyi nyote kwa kwahiyo nafsi zote tatu zinahusika hapo katika sara ya baraka ya mitume lakini pia nafsi moja kuwa ndani ya nafsi nyingine ukisoma wa wa sura ya a yesu anasema ya kwamba mungu uwe ndani yangu kama mimi nilivyo ndani yako ili wawe na umoja kama mimi na wewe tulivyo umoja kwa kwahiyo tunaona ya kwamba mungu ni mmoja katika umoja wa nafsi tatu zinazofanya kazi kwa pamoja kwa kwahio unaposema habari ya miungu hao wote wako mbinguni nafsi zote ziko mbinguni isipokuwa sasa nafsi ya pili ya mwana alipokuja hapa duniani neno ikachukua mwili na sasa hata alipoondoka kwenda mbinguni akaondoka katika nafsi ya mwili katika hali ya mwili inasema ya kwamba alienda kama hivyo hivyo na atakuja hivyo hivyo tutamuona tena Kwa yeye tunapoenda mbinguni tutamuona katika nafsi ya umbo la mwili roho mtakatifu hatuwezi kumwona kwa sasa mungu baba hatuwezi kumwona yesu hata kwa sasa hatuwezi kumwona lakini atakapokuja na tutakapoenda mbinguni tutamuona akiwa katika umbo la kibinadamu lakini ni mungu aliye neno tunaposoma katika kitabu cha wa e, waraka wa kwanza wa yohana waraka wa kwanza wa yohana sura ya tano e, na ule mstari wa nne anasema hivi kwa maana wako watatu wa shuhudi yao mbinguni mm-hmm. baba na neno na roho mtakatifu na watatu hawa ni umoja kwahiyo wako mbinguni mm-hmm. na ni wamoja Dio. na tunavyojua katika utendaji kwamba yesu eh, ambaye ni neno neno nafsi ya pili ya wungu inaitwa neno nafsi ya kwanza ya wungu inaitwa baba nafsi ya tatu ya wungu inaitwa roho mtakatifu sasa hizi nafsi nafsi ya pili ya neno ilikuja duniani ikabeba umbo la kibinadamu ndio tunamwita yesu hata alipokuwa hapa duniani akasema imenifaa mimi niondoke ili roho aje. aje na nafsi ya pili ikaenda wakati huo mbinguni nafsi ya baba ilikuwa mbinguni maana wakati yesu anabatizwa sauti ikatoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa msikilizeni kwa hiyo nafsi ya, ya kwanza baba na nafsi ya tatu roho mtakatifu wakati nafsi ya pili ikiwa duniani hizi nafsi mbili zilikuwa mbinguni mbinguni kwa yesu anapoondoka anasema nitakwenda lakini nita mle, nita roho kwa wakati nafsi nafsi nafsi ya ya ya pili tatu tatu ikaja duniani ta tunaye ndio maana kwa kwa sasa iko bli wakati huo huo biblia nasema wako watatu wapi mbinguni wanaofanya namna gani wanaoshuhudia huko mbinguni kwa hiyo hapa duniani katika shayari yetu dunia tunayo au naweza nikasema uwepo wa nafsi ya tatu katika utendaji kushughulika na mwanadamu iko ikishughulika na mwanadamu direct. na hata hizo nyingine ziko zinashughulika pia pamoja nasi ni kushukuru sana mchungaji emanuel endr kwa kuweza kujibu swali hilo kutoka kwake baraka mtoi kutoka kule msoma kuhusiana na mungu wako wangapi bila shaka ameweza kuhusiana na mungu baba mungu mwana na mungu roho mtakatifu asante sana kwa kuwa nasi mungu kubariki na kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kwa maswali maoni au changamoto basi anwani hii hapa yna yes, so hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 57814 na pia unaweza kuhasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mskilizaji kesho ni mafundisho makuu linaamini ya kwamba tutajifunza mengi kwa siku ya kesho usipange kukosa msikilizaji wangu napotoka hapa studio gideon kasozi ndio ambaye anatamatisha kipindi hiki cha biblia kujibu na wimbo unaosema mwokozi wangu 我心相望。 Thank you. Oh,