unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya mmakelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimba sana yesu yuwaja tena njnakuja yesu wat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya radio adventist limwenguni awr inayokutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 msikilizaji yaendelea kuungana nami kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya na bila shaka utaendelea kubarikiwa sana kupitia awr tanzania ambapo moja kwa moja tunakuwa sote kwa mtandao wa www jina langu ni kibaga mwaipaja hilo msikilizaji tutakayokuwa nayo ni pamoja na wimbo kutoka kwake mwimbaji na msifu maluhu unaosema sijaio na siku ningine motutapata wasawa wa kuweza kusikiliza na katika wimbo wa pili tutakuwa na kundi la jicho voice ambapo wao watakwambia watu wahitaji mungusuzote wapita namnawatazama barikiwa na watoto kutokea bigwa naamini ya kwamba watakubariki sana na kwa kwanza kipindi chetu basi na msifu maduhu na wimbo sijaiona siku ingie sate msikilizaji kwa kuwa pamoja nami katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki kwa kutegeasikia wimbo huo mzuri nami Na ni kualike katika kipindi hiki cha watoto wetusas mimi ni nyuki ya shughuli naenda kuzungumzia rafiki mzuri hafari rafiki je yeah, unajisikia uzuni au unajisikia mpweke usiogope nina habari njema kwako leo sisi sisi wavumbuzi tulijifunza se, mahali pakupeleka shida zetu nikwambie ni yesu kristo aliye mokozi wetu kuna wengi waliosaidiwa naye kama wagonjwa kama wagonjwa waliofiwa waliokatatama hata waliokosa ujasiri yesu anasema njoani kwangu watanyie mliolemewa na mizigo unakawawia nini rafiki ungana nasi kumpokea yesu amina bwana bwanayesu asifiwe katika darasa la, la mwali wa jua tulijifunza kusema fungu na nimekuja hapa kusema fungu la, la toka warumi sita fungu ya ishirini na tatu nayo inasema kwa maana mshahara wa dhambi ni mauti bali kalama ya mungu ni uzima uzimameyee katika kristo yesu bwana weu amina banaeas katika darasa la mali katika darasa la mali wa jua tulijifunzwa magonjwa magonjwa yanayoambukizwa kwa njia ya hewa husababisha na vimelea vinavyosambazwa kwa njia ya hewa mfano wa magonjwa haya ni surua kifua kikuu na uviko kumi na tisa magonjwa haya tunaweza kujikinga kwa njia ya chanjo usafi na kufuata kanuni za afya amina Msaada. katika skatika darasaya kona mungu amenijalia talanta ya kukariri mafungo nitaenda kusema isaahamsi na tano haya kila anakiujoni majini nasena fedha njoni nuneni mle najani nuneni divai na maziwa bila fedha na bila thamani kani kutoa fedha kwa ajili ya kitu ambacho si chakula na mapato mapatoni kwa, kwa kitu kisichoshibisha niskilizeni kwa bidii mle kilichochema na kujiferesha nafsi zenu kwa unono legeni masiki anao na kunijia sikiani nafsi zeno zitaishi nami nitafanya nany agana na milele na amraima za dauri ziliza imara angarani imeneka kua shaidi kwa kabila za watu kiongozi najemedari kwa kabila za watu tazama utaita taifa hili kwa kwa kwa sababu ya bwana mungu wako na kwa ajili yake mtakatifu wa maana amekutukuza usio lijua anapatikana mtafuteni kujua yu karibu mtu ailiktakaiupatanamtumy naache njia yake na mtu haki maazi yake bwana mungu wetu na kabisa maana yangu si natu sieaki njia zenu si njia zangu asima bwana maana kama vile mbingu zilivyojuu sana kuliko nchi kadhalika njia zangu zijuu sana kuliko njia zenu na mawazo yangu kuliko mawazo yenu maana kama vile mvua ishukavonaseuji kutoka mbinguni wala hairudi huko bali inywesha ahi na kuichipuza. na kuizalisha ikampa mtu apandae mbegu na mtu alae chakula ndivyo takavokuwa neno langu itakala katika kinywa changu aiitairudia bule bai itatimiza mapenzi yangu itafanikiwa katika mambo niyolituma man mtatoka kwa furaha mtanguza kwa amani mbele mani mbea tata nyimotapia mako badae ya mcongotasbabada ya igiotapatia tashaeekailibai mimi ni darasa la mkonoa msaada katika ulimwengu wa vyumbiaii tumejifunza namna ya kutunza mazingira kwa mfano unaweza kuhifadhi ndege kut kumpiga maya vimbo au kutega na kutuharibu viota vyao mimi ni darasa la mkono wa msaada pia tumejifunza tuza waanzilishivtis wasabato tuzohiinatusaijia kuwaelewa na kuthamini michango yao waanzilishi hao ni g white white james white, joseph nii nal mimi ni darasa la mkono a msaada katika darasa hilo tulijifunza mishani ya hali ya hewa vitu ambavyo vinapatikana katika hali ya hewa ni anga jua mawingu na mvua vipimo vinavyotumika kupima hali ya hewa ni kipimeta meta barometa na kipimo cha mvua kipimo cha mvua hutumika kupima mvua imeonyesha kwa kiasi gani barometa hupima kasi ya upepo nmeta hupima shinikizo la hewa kipimeta hupima joto la hewa nitaelezea mzunguko wa maji mzunguko wa maji huanza katika mito bahari na maziwa joto likizidi katika maji hupanda juu kama mvuke na utengeneza mawingu huko juu angani joto likizidi yangani mawingu huyeyuka na kutengeneza mvua na hiyo mvua huenda katika mito bahari na maziwa hii ni niliyoishika inaitwa upima upepo unatoka wapi na kuelekea wapi nitawaonyesha unavuma na kila sani kibadilisha usema upepo natokea wapi na kuja wapi Uenda east to south, south to north west huenda south na, west, na east to west wa idha ya kiswahili niko na walimu wa watoto kutokea bigwa naamini kwamba uliweza kuwategea sikio katika kipindi kilichopita na ninao wasa wapekee kueza kuzungumza nao najua wana mengi ya kuniambia kwa kile ambacho wanakifanya katika chama hiki cha wavumbuzi tu kwamba tulikuwa na watoto wa chama cha wavumbuzi aa alikuwa ni watoto ambao wanajitegemea tu kwa chama chao sasa natamani kufahamu kabla hatujaendelea watuambie kwenye hiki chama cha wavumbuzi wao kama walimu ni sifa zipi zinazomfanya mtoto awe kwenye chama hiki wataniambia na kabla sijaanza kipindi changu natamani niwafahamishe kwamba utakuwa nami kibaga mwahipaji katika kipindi hiki ambapo tutapata wasawa wa kufahamiana hapa na kwa kwanza kabisa nimpatie nafasi mwalimu wa chama hiki ajitambulishe ni nani anatokea wapi kisha nitawapatia nafasi walimu wengine ndipo tuanze mazungumzo yetu karibu ni mwalimu wa chama cha karibui chama chetu kina madarasa sita darasa la kwanza ni lile la kondoo mdogo ambalo hili ni darasa jipya tunashukuru sana wameweza kuliweka hao watoto walikuwa bado hawajapewa maongozo lakini sasa hivi wapo darasa la pili ni kinda la ndege pia hawa ni miaka mitano na wao ni darasa ambalo limezinduliwa sio muda mrefu na miongozo yao darasa ambalo liko miaka yote ni ashu tunajua watoto wa na shughuli nyingi sana darasa linalofuatia hapo ni darasa la mwali wa jua hawa ni umri wa miaka 7 pia kuna darasa la mjenzi hawa ni miaka 8 darasa la mwisho ni la mkono msaada hayo ndio madarasa yetu sita katika chama chetu cha adventure nanaamini ya kwamba umemsikia wana madarasa sita kuna la kwanza ni kondoo mdogo alafu la pili ni kinda la ndege ilo la miaka mitano wakati hili la kwanza miaka minne kasema pia nyuki wa shughuli miaka sita lakini lingine ni mwale wa jua miaka saba hawa mjenzi miaka nane na ili la mwisho ni kundi gani mkono wa msaada ndo ambao wanadili nao hawa ndio watu ambao tunakuwa tukizungumza kuwahusu katika siku ya leo baada ya kuwa mmezisikia programu zao ambazo walikuwa nazifanya nije kwako mwalimu tafadhali tunaomba tukufahamu kwa majina na gloria anahitwaio king natokea kanisa la Adventista wa sabato bigwa morogoro ni mwalimu wa chama cha wavumbuzi na sana sana nina, nina na wanachama wenye umriwa miaka minane pamoja na miaka tisa ambao ni mjenzi pamoja na mkono msaada mm-hmm. mwalimu karibu kwa majina naitwa na elijo na kitojo ni mwalimu wa wavumbuzi katika kanisa la bigwa mimi nadil sana na kondo mdogo watoto wenye miaka minne mm, kondo mdogo tuanzie hapo unajua mi najua kwamba kwenye upande wa watoto wenye miaka minne ambao tunawaita kondo mdogo ni watu ambao wana shughuli nyingi sana sasa wewe kama ni mwalimu ambaye unahusika nao hasa labda utuambie unawezaje kuwafanya wakusikilize watoto hawa maana tunajua ni watu ambao kwa kweli akilizao ni dakika mbili wamekuwa hivi dakika tatu wamekuwa hivi lakini kwenye programu tuliwaona wamefanya vizuri unafanyaje kwanza kabisa sisi mazoezi yetu yanakuwa sana sana siku za jumapili au siku za ambazo hawaendi shule kwa hiyo walimu tunakuwa tunajiandaa tukijua kabisa kama kesho tunazoezi tutaamka mapema labda tuandae vikitu kidogo kama karanga ili kuleta usikivu na pia katika masomo watoto wale hawataki kuchoshwa kufanya muda mrefu kwao unaandaa tu visomo kidogo wakimaliza hapo na shughuli mbalimbali za viungo n yani ile ya kucheza cheza ukimaliza wanakuwa maz mwalimu labda nifahamu ni fahamu gani ambao wanafaa kufundisha watoto hawa a miaka mine ambao ndio kondoo mdogo yani ni kwa gani wanatakiwa wafundishe ili wapate usikivu wako nusu saa mpaka lisaa isizidi sana hapo unataka kuniambia kwamba mtoto wa miaka minne anaweza kakaa lisali moja na kusikiliza wewe tu hapana yaani kwenye vipindi vyetu tunavitenga muda kadhaa muda kadhaa naweza nikawafundisha dakika nyingine ntaambee nukeni tuimbe dakntaapa dakika tano za kuenda chooni ntaapa daka tano za kucheza ntaapa dakika tano za kula vitu tulivyoandaa mm-hmm. alafu nyingine tunajifunza hapo anapata uskiza kabisa okay vipi kufinyana finyana kule sio enshu kubwa kwako kufinyana kupo <laughs> lakini tunakabiliana tuna nako <laughs> <Okay. laughs> na naelija anazungumza kuhusiana na kondo mdogo watoto wa miaka minne nije kwako mwalimu groli wewe umesema umejikita zaidi kwa watoto wa miaka nane na miaka tisa hawa ni mjenzi na mkono wa msaada tupe kidogo kwenye kuwaongoza wao maana tunaona kwamba wao wanakuwa tayari wanaanza kujitambua tambua wa hapo unawaweza vipi kuwafanya wakuelewe kile ambacho wnatamani wakipate kutoka kwako hasa ukiwa kwa mwalimu Kwanza kabisa? watoto hawa unapojipanga kwenda kuwafundisha kitu fulani uwe na uwe na uhakika waasilimia mia yakile utakachowafundisha mm-hmm. sababu katika mlianaoanza kujitambua ni rahisi kuuliza maswali lakini kwa namna fulani wanakuwa na uwezo wa kutambua kwamba hichi tunachoambiwa ni uongo mm-hmm. hichi ni kweli au hichi mwalimu hana uhakika nacho kwa hiyo kwanza mwalimu ata uwe na uhakika wa asilimia mia, mia kile unachoenda kuwafundisha ni sahihi kwa sababu katika vitu tunavyojifunza kupitia makadi au tuzo mbalimbali vingi tunavyojifunza humo wanajifunza pia na shuleni mm-hmm. kwa hiyo wanapoona kuna utofauti mm-hmm. lazima watahoji eidha ni mwalimu wa shuleni au mwalimu wa kanisani mm-hmm. kwa hiyo tofauti ambao wanatakiwa waipate kwa sisi ambao ni watanzania lugha yetu ni kiswahili walaukuwe na utofauti wanapojifunza shuleni vyoni vya kiingereza na huku vyoni vya kiswahili mm-hmm. tofauti tuwe ni lugha lakini kitu kiwe kile kile ki umesema hapo ndio watoto ambaopo wanakuwa na udadisi hasa na wana uwezo wa kutambua kama umewadanganya au hujawadanganya ikitokea kwamba kuna changamoto pengine umefundusha kitu ambacho wao wanaona kwamba pengine hakikwenda vizuri au wamekuuza swali ambalo kimsingi huwezi kulijibu unafanyaje kukabiliana nao unapoona kwamba hiki kwanza kama kitu hauna wa hakika nacho mm-hmm. na kiko katika mtaalo unatokia waambie ni bora ukiache kama kama hakina madhara sana kuliko kitu kuamba kit mm-hmm. ikitokea ukawasilisha kitu hakikueleweka jitahidi kama ni umechelewa sana kipindi kijacho anza kwanza kuwasahihisha kile ambacho ulikikosea kwa nyuma ndipo uendelee na lazima uhakikishe kwamba hhi choambia kimesahihishwa kakuliza maswali mara mbili mara tatu mm-hmm. ili waondoe kile ambacho walikipata mwanzo ambacho sio sahihi mm-hmm. kitakachoingia cha sasa hivi ambacho ni sahihi watoto wa siku hizi tunajua wana vitu vingi sana ambavyo wanavifahamu kuliko tunavyofikiria na wamekuwa wadadisi mno kiasi kwamba usipokuwa makini mwalimu unazkafikii hawajui kumbe wanajua ila wanakuangalia unapokosea sasa wewe kama mwalimu unapodili na watoto ambao wana uchokonozi wa vitu mbalimbali mbali, na wakati huo wanajua vitu vingi pengine tuambie ni changamoto gani hasa mnazozipata kwa watoto ambao mnaona kwamba ni watafiti na wanajua vitu vingi pengine kuwazidi kuazidi walimu mnafanyaje changamoto tunaoipata ipo kwa pande zote mbili kuna wakati kwa wale watoto ambao wana udadisi ambao ni faida kwao hauna madhara yoyote hiyo inasaidia lakini tunaambiwa katika kuwafundisha tuwape na mda wa mapumziko ule muda wa mapumziko anapoenda kucheza tu wameenda kucheza naendelea na shughuli zako pata muda unaangalia wanavyocheza vile wanavyo wanavyo wanavyokuwa wakiwasiliana marafiki t zao wanazozipiga kwa huyo kupitia zile story na vile wanavyocheza kwa sababu wengine kwa kwa wadadisi wanapokuwa wanacheza kila siku utaona anajitahidi kutengeneza kitu kipe, au na wenzake hiyo yule mtoto adaiwanaoaceaka uta aitautengea a lmtoto i t ata aokakwapa ais awahk atakiweza kwasaau aanafanya hiinahata mm. atakifanya kiwa na ujasiri zaidi naam tunakushukuru mwalimu goli kwa maelezo hayo mazuri nitarejea kwako baadaye lakini sasa hivi nizungumze na mwalimu jos kingu wewe bwana ndo umebeba idara unawafahamu watoto wako tumeona walikuwa wanapika si wanafanya nini nini kuna mambo mengi natamani uizungumzie kwa ujumla wake tunataka kufahamu kwanza sifa zao kuu watoto wa chama hiki cha wavumbuzi ni zipi hasa kabla hajajiunga maana kuna wazazi ambao wana watoto lakini hawajui kama wanapaswa awanapas kwenye chama cha wavumbuzi na yawezekana wanafahamu lakini pichaachama kwa nini hawajawapeleka tupate picha ya chama kwa ujumla wake unaweza ukiwa mwalimu wao mkuu chama kuna una mm-hmm. na zile ndizo zitakazomfanya mtoto apende hicho chama kuna sketi au suruali za daki duu mashati meupe pamoja na nembo za kwenye mashati kuna kofia kuna mkana mm-hmm. kwa hiyo mtoto anapokuwa kwenye sare anafurahia yule mzazi ambayo unaona anaregarega anakuwa ajamuweka mtoto kwenye mazingira ya f mtoto hata furahia sikilizaji hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha watoto wetu kwa siku ya leo kesho tutakawa na kipindi cha vijana na maisha kwa maswali maoni au changamoto anaani hi yapa ya kuniandika eso ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikwa nami kibaga mwaipaja na kwa muda wote huo ulikuwa ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya red adventist ulimwenguni awr kumbuka jicho voic anatubariki kwa wimbo unaosema watu wahitaji mu What a zombie. yeah