unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena sauti himbasana yesu yuaja tena njnakuja yesu ywajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wd 9 ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia tunasikika kupitia awr tanzania na awr intecity mbea vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawrorg gani msikilizaji karibu sana katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na hivyo ninakukaribisha tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machil mshana tunapoanza kipindi chetu hebu tuwategee sikio the light their singers na wimbo wanaosema je ndugu كجهيرفيك لكسسصت معن تلةنذم ل سشرظم Vem na wimbo wenu huu mzuri na sasa basi tunakwenda kusikiliza kipindi cha sera za ndoa hapa tunakwenda kumsikiliza mchungaji prigodnzota akija na kutuelezea kuhusiana na jinsi gani adha inatikisa upendo ungana pamoja nasi upate maarifa The zai wa idha kiswahili ya redio ya yans karibu katika kipindi cha sera za ndoa natumai ya kwamba wewe ni mzima wa afya karibu tuungane sote mwanzo hadi mwisho msimamizi wa matangazo haya jina langu jinalangu b na katika kipindi hiki siku ya leo kipindi si yaleo kiind aa andoa tuay chunajianaymacache anayo machache au anayo mengi katika machache ambayo atakwenda kuyazungumza msikilizaji tunaendelea na mada mbali mbali ambazo na mada ambazo hivyo basi tunakwenda kuangalia jinsi gani adha yaweza kutikisa upendo karibu sana mchungaji uweze kutueleza ni kwa namna gani adha ada tunaweza tukasema shida au matatizo yanavyoweza kutikisa upendo habari ya saa hizi mchungaji oh ni nzuri karibu tena tuweze kupata yale ambayo metuandalia kuhusiana na adha jinsi inavyoweza kutikisa upendo yeah napenda ndugu msikilizaji ueleu kwamba wakati mwingine watu wawili wanapendana sana lakini kumbe kuna kitu katikati ambacho ndiyo kimeleta shida lakini wanasema hivi vitu vyote ambavyo vinaweza kusumbua havitakiwi kukusumbua kwenye kitabu cha wimbo ulio bora 87 anasema maji mengi hayawezi kuzimisha upendo wala mito haiwezi kuzamisha kwa hali ya pekee ni kwamba upendo wa kweli unatakiwa uweze kumheshimu mtu na mwenzake bila kuyumbishwa na hali ya hewa mazingira misiba mashemeji lolote lile lisitokee likakuyumbisha sasa kuna mambo 1 na mawili hapa nitapenda kuyazungumza ya kuweza kuutegemeza upendo wako na kusiwe na tatizo la kuzamisha jambo la kwanza ni kuketi pamoja kuondoa tofauti zenu wakati mwingi mnapokuwa pamoja mkazungumza utakuta yale ambayo yangewakorofisha mnaweza kuyazungumza na nayaishe upesi lakini watu wengi unakuta kwamba badala ya kuwa na muda wa kuongea pamoja basi unakuta kwamba wananyamaza unajua wakati mwingine mambo yanayokorofisha si makubwa sana unakuta wakati mwengine wengine wameona makabila tofauti utakuta wengine ni wamilimani wanaogopa mifupa ya samaki kwa hiyo wakipewa samaki anaona si chakula cha heshma lakini kumbe huyu mwingine ndio anachokiona ni cha heshma kwa hiyo lazima kuketi kuondoa tofauti nipende tu kuwachekesha kidogo kwamba wakati fulani alipata bahati ya kutoka kilimanjaro nkahamia mara na nlipohamia mara nkawa naandaa mkutano mmoja wa makambi kwenye shule ya ikizu sasa nkatumia kawaida na mila za kilimanjaro kuandaa wageni nkasema ntafuta majogoo ya kutosha hapa e, na mchele wa kutosha wageni wangu watakula wali kwa jogoo au pilau e, na hicho nichakula kizuri kwa wapare lakini nlishangaa watu walipokuja kula nkaletewa taarifa naambiwa wageni wamekataa au wamegoma kula hawajapelekewa chakula sasa skamuliza yule dada kwa vile ni wanafunzi wangu kwamba sasa mbona mnasema hawajapelekewa chakula na nyie ndio wapishi ndio wakanipa siri wakasema kwamba kwa kweli mzee hapa kwetu mara chakula ni ugali e, na samaki e, mtu mtal samaki sato ama chengu hicho ndio chakula lakini huu mchele huu wali huu ni chakula cha watoto basi yule binti kwa vile vyaliniheshimu akanipa siri basi nichangamka haraka ukatafutwa unga na samaki wale watu wakakaa pamoja wakala kwa furaha kwa hiyo katika hali ya maisha ni vizuri kuketi pamoja kujua tofauti zenu eh, wapenda samaki waheshimiwe na samaki zao na wapenda kuku waheshimiwe kwa kuku zao alafu jambo la pili ili kuweza kutouzimisha upendo ni kujaliana wazungu wanasema you support each other e, unajua siku moja nkiwa chuoni tulikuwa tunachekana ilikuwa e, ni siku ya maafari na watu wanamevaa majoho yao wengi lakini kukawa na mzaha mtu anauliza nzota, ni hisabati haba hivi kweli hisabati tu kwa hesabu moja mpaka tisa upakie ndege kuja mbali huku kujifunza mwingine wanaambia umesomea nini mzik yaani kupuliza tu vilimbi u- ukapoteza fedha zote hizo mengine wanasema nimekuja kusomea accounts yaani tu kujumlisha eh, mapato na matumizi ukaja huku kwa hiyo katika hali ya pekee utakuta watu wengi wanatharauliana fani zao au nini lakini kwenye maisha lazima uheshimu fani ya mwenzako shughuli za mwenzako jambo la tatu ni kuwa mketi pamoja muwe na mipango mseme tunataka kufanya hiki ili kama mipango yenu ni kulima mfungue mashamba mnunue matrekta kama mipango yenu ni shughuli fulani mpange lakini kama mmenyamaza huyu anafikiri mwenzake atafanya hivi amefanya kile unasema huyu anachezea pesa kumbe kwa vile hamkupanga pamoja alafu lingine ni nikuaminiana kuna watu wengi ambao Uh, wanaharibu ndoa zao kwa kutokuaminiana unajua wakati mwingine kunatokea katika maisha wale ambao hawaelewi wanafikiri kila mtu anayemwona aliyevaa suruale ni mwanamme na kila aliyevaa gauni ni mwanamke lakini katika hali ya pekee kuna wakati mwingine huyu ni mheshimiwa huyu ni makamu wake kwa hiyo mtu mwingine unakuta anaweza aone mmewe iko na mtu au mkewe iko na mtu badala ya kuwatambua kwamba hapa kuna mkuu wa shule na makamu wake anasema kuna mtu yuko na mke wangu kwaiyo unakuta kwamba akili yake kwa kuwa fupi hivyo unakuta kwamba ndoa yao hamwamini mwenzake inavunjika alafu lingine ni kwamba wengine hawajengi urafiki unajua mke na mme lazima wawe marafiki wanaoweza kucheka pamoja kuhadithiana pamoja kuzungumza mambo na kuwa na furaha lakini inapokuwa kwenye nyumba ni masutano na masengenyo basi utakuta kwamba ule upendo unaweza kuzimika alafu kanuni nyingine anasema mwafaka kupenda suluhu e, jambo fulani ukishakuta linamkwaza mwenzako haraka sana geuza kibao zungumza jingine mwende vizuri lakini mwingine unakuta kwamba anangang'ania jambo lake hakuna kutafuta mwafaka lakini mambo hayo lazima yafanyike hivyo halafu kuheshimiana e, mheshimu mwenzako anapotoa ushauri wake uheshimu na utakuta kwamba mnapoheshimiana mnakuwa na mafanikio makubwa Uh, nipende tu kueleza kisa kilikuwa kinahusu shule zaidi nkiwa mwalimu kinafanana na ndani ya ndoa siku moja tulikuwa walimu na tukapata kuwa na mwanafunzi mkorofi lakini katika hali ya pekee tulifikiri ni kufukuza shule kabisa lakini mama mmoja akatumia lugha nzuri tu akasema huyu mtu apewe adhabu We, wakati atajifunza unakuta kwamba kweli mtu alipopewa adhabu wakati waikiz naona wenzake wako nyumbani ye, yuko pale akabadilika akawa mtu mwema na kwenye ndoa napo wazo la mkeo liheshimu linaweza lisaidie sio kudharauliana alafu kuna kitu kinaitwa kusameheana ee muwe watu wa kusameheana kusameheana kunasaidia ndoa kukuwa sio jambo limetokea juzi unalirudia mpaka leo na kawaida ya kusameheana ni kwamba ukisamehe unasahau walimu wana kawaida ya kufuta ubao baada ya somo moja kuisha na uwefuta ili uweze kuona uzuri wa mkeo baadala ya zi, zile dosari unazozizania ti anasema watu ambao wanataka uh, kufanikisha ndoa yao vizuri lazima waweze kupalilia upendo wao unajua watu wengine akishaoa hana muda wa hadithi hana muda wa kusema tutembee pamoja hana muda wa ucheshi basi anasema huyo ni mke wangu na huyo ni mme wangu lakini kumbe binadamu anafurahi kuchekeshwa kuthaminiwa kujaliwa kwa hiyo haya mambo lazima yaendelee halafu jambo la lingine la msingi sana ni kwamba mpige hatua za ukoaji pamoja e, wewe unapokuwa unataka upendo uendelee lazima mkue pamoja e, mambo unayofanya umweleze mwenzako na msogee pamoja mwingine asiachwe nyuma mno unajua kwa mfano kama ni familia ameamua kusoma basi wewe ukisoma na mwenzako mpeleke asome ili angalau kama wewe umejua kiingereza mwenzako awe naye <coughs> amejua kidogo ingawa hamtakuwa labda na elimu sawa lakini mtakuwa mnakaribiana kama unapenda mambo ya bustani mkaribishe na mwenzako mpige hatua pamoja ajue bustani inashughulikiwaji lakini kama hamkui pamoja utakuta huyu alikuwa anatazamia amepanda maua mwenzake anaona ni nyasi yanafieka itakuwa ugomvi alafu kitu muhimu sana kwenye kusaidia ndoa iweze kutozimika upendo ni kitu kinaitwa uvumilivu na ustahimilivu kwa wazungu yaani uwe mtu ambaye unaamini kwamba huyu ni wangu kwenye raha na shida hata akasirike hata afanyeje huyu ni wangu na utakuta mnapoendelea hivyo mnakuwa vizuri na mwisho lazima mheshimiane na kuthaminiana wazungu wanasema c e, kama uko kwenye mahali unamos mkeo basi au mmeo wewe ni mke unamwintrojusi basi mtambulishe kwa uzuri tu kwamba huyu ni mama watoto tu anayenitunza e, huyu ni baba watoto anayetulea yani zungumza mema kuhusu mwenzako na unapomstahi na kumheshimu mnaenda vizuri kwa hiyo katika hali ya pekee somo letu hi lizuri ilikuwa linazungumzia kisa kidogo tu cha kwamba maji mengi hayawezi kuuzamisha upendo kwa hiyo tuelewe hakika kwamba ocote kile kitokeacho upendo wetu naam msikilizaji naamini ya kwamba utakuwa umebarikiwa na kufahamu namna gani adha zinapoweza kujitokeza uweze kukabiliana nazo na sasa basi tuone ni kwa namna namnagani wanafamilia waweze kuheshimu ndoa katika mapato yake ni kwa namna gani sasa e, wanafamilia wanaweza kuheshimu mapato katika ndoa yao karibu mchungaji kasante okay, sana A, katika utafiti mwingi umeonekana kwamba watu wengi wanakosana sababu ya pesa pesa mtu anasema huyu wangu wangu anavuja mwingine mke anatumia pesa vibaya lakini katika hali ya pekee ili ndroa, iweze li ndoaen kwenye biblia kwenye luka kumi na nne ishiina nane anasema maana ni nani akitaka kujenga mnara asiye keti kwanza na kuhesabu gharama kwa kwaiyo hapa anazungumzia vizuri kwamba kumbe ili ujenge mnara lazima uketi chini upange gharama sasa katika familia napo kuna kanuni saba za namna ya kupangia mambo ya fedha nyumbani na mambo hayo ni moja kumtanguliza mungu hii tunaiona kwenye zaburi 24 fungu la kwanza kwamba mali na vyote tulivyonavyo ni mali ya nane ya mungu kwa hiyo una ukiwa umepata fedha tambua kua hi zimetoka mungu nafasi ya kwanza alafu jambo la pili wanasema uwe na yenye busara yaani upange kwamba ni nini unakihitaji na ukipangie vizuri kwa mfano lishaona watu wenye busara utakuta anataka kujenga nyumba na hii nyumba anadhani atakaa akistaafu lakini ingawa ndoa yake bado ni ya miaka kumi anaanza kuandaa vifaa mapema unakuta kanunua mabati kaweka kanunua mbao kaweka kanunua misumari kaweka sasa wakati anapoamua kujenga unakuta kwamba kwa vile vifaa vipo mnasema mbona hii nyumba imesimama upesi kama uyoga lakini kumbe ni mtu aliyepangilia mambo vizuri kwa kwahiyo kwenye maisha lazima upangilie mambo vizuri na kwa vile ni ndoa nipende tu kueleza kuwa watu wengine wanapata watoto lakini hawajui nini litatokea unakuta ameoa leo lakini anapoteza miaka miwili kusalimu wajomba na shangazi goja nikaonyeshe mrembo wangu huko tanga nkamwonyeshe kwa shangazi kule mwanza basi hiyo mizunguko kumbe anapoteza muda sasa katoto kakifikisha miaka mitano kanataka kuanza shule unakuta kwamba kumbe hakupangilia namna ya kuweza kumsomesha mtoto anakuta kwamba anaanza kusema karo inaniumiza sana kumbe ni mambo ambayo angetakiwa apange mapema kwa hiyo kwenye maisha lazima uwe mtu wa mipango jambo la tatu anasema uwe mwaminifu sikilizaji inawezekana kabisa wakawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa yesoj ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hapo msikilizaji ninakushukuru sana kuwa pamoja nami tumefika tamati mungu akubariki sana ninakutokea usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi ninapotoka studio ninapenda nikuache nao the light bearers, singers na wimbo wao mzuri unaosema kulikuagiza jina langu habiacheh We are all done.