unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu woteigapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesu yswat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena sikiliza idha ya kiswahili ya redio ya wadtsa ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na awr intecity mbea vilevile tupo katika tovuti ya wwwawr nchini kenya unaweza kutusikiliza kupitia 89.7 FM. mpenzi msikilizaji karibu sana katika kipindi chetu siku hii ya leo kipindi cha mafundisho makuu ambapo hapa utapata fursa ya kuweza kusikiliza mafundisho mbalimbali mbali kuhusiana na imani ya kanisa la waadventista wa sabato na kwa kuanza kipindi chetu basi tutaanza kuwategea sikio joyful voices na wimbo unaosema mji umepambwa na mara baada ya hapo kipindi cha mafundisho makuu kitakuwa hewani Shukra, am Okay. Yeah. Shinda, Jijahili, Dubu, Uefo, Kale, Ti Ube, Paw, Faro, Akunam, Ula, Mere, Meta, Wabe, Za, Ube, anda, Li, Wapo, Ali, Oshinda, oh Jijahili, asanteni sana joyful voices na wimbo wenu huo mzuri na sasa tunakwenda kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu tunaye mtumishi wa mungu mchungaji josefu chengula yeye anakuja katika kipindi hiki akituelezea kuhusiana na maisha mauti na ufufuo hebu tega sikio kwa makini kupitia kifo cha yesu pale msalabani tunaendelea kupata ukombozi tunaendelea kupata ushindi tunaendelea kupata nguvu katika maisha kwa hiyo maisha ya yesu ni mfano wetu sisi namna tunavyotakiwa kuishi namna tunavyotakiwa kutembea katika maisha yetu ya kila siku kwa hiyo tunapoendelea kuangalia hi mani ya msingi ya tisa maisha mauti na ufufuo wa kristo inatufundisha jinsi tunavyotakiwa kusonga mbele siku kwa siku katika maisha yetu tukimtegemea yeye maana yesu alikuja kufa alikuja kuzaliwa akaja kufa akafufuka kwa ajili ya maisha yangu ili na mimi niendelee kudumu katika mapenzi ya mungu lakini upinde wa mvua ambao unang'aa kwa rangi zake mbalimbali mbali. unazunguka kiti cha enzi kilichopo katikati na radi ngurumo na sauti zinatoka ndani yake waheshimiwa wakiwa wamevaa mavazi meupe na taji za dhahabu wamekaa kwenye viti vidogo tunajifunza jinsi ambavyo kule mbinguni malaika wanashangilia wazee wa siku wanashangilia mtakatifu mtakatifu mtakatifu mtakatifu, mtakatifu bwana wa majeshi maisha ya yesu yamesababisha mimi na wewe tupate nafasi ya kukombolewa mwanadamu ambaye alikuwa hana tumaini kupitia maisha ya yesu imeleta matumaini makubwa kwa hiyo basi kwa kumkimbilia yesu tunapata ushindi taji za dhahabu watakatifu wamekaa kwenye viti vidogo tunajifunza jinsi ambavyo uwezo wa kumshinda iblisi ni mkubwa kwa sababu yesu alishinda na akawaidia wale wanaomwamini yeye watashinda lakini wimbo wa sifa wimbo wa sifa ambao eh, mbinguni unaimbwa mtakatifu mtakatifu kama alivyo sema mtakatifu bwana w majeshi hatukisoma isaya sura sita mtakatifu mtakatifu bwana wa majeshi dunia yote nayenyamaza kimya huyu ni mungu wa mbinguni wimbo wa sifa ukiimbwa ukilijaza anga wazee wanaanguka kifudifudi kwa heshima wakizitupa taji zao za dhahabu mbele ya kile kiti cha enzi lakini malaika akiwa na kitabu chenye mihuri saba anayepaza sauti ni nani astaimilie kukifungua kitabu na kuzivunja muhuri zake hii ni ufunuo sura ya tano mstari wa pili kwahii tunaona heshima jinsi mungu ambavyo anapewa heshima hata kule mbinguni heshima kubwa tena hata kwa mabawa mabawa yale sita mabawa mawili wanafunika nyuso mabawa, eh, mabawa mawili wanafunika miguu na kuhakikisha kwamba uwezo wa mungu unakuwa mkubwa na mabawa mawili kwa kuruka huruka waimalaika akiwa na kitabu chenye muhuri saba anapaa sauti ni nani astailie kukifungua kitabu na kuzivunja mhuri zake neema ya mungu inayookoa kuna neema ya mungu inaykoa neema hii ya mungu inayka ina uataa tusiendelee kuishi katika maisha ya dhambi lakini maandiko yanamfunua mungu anayejali katika neema ya mungu inayokoa tunaposoma yohana tatu kumi na sita neno la mungu linasema kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata kamtoa mwanawe pekee ili kila mtu amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele hii inatufundisha jinsi ambavyo tuna nafasi kubwa mungu anajifunua kupitia maandiko matakatifu kwamba yesu alikufa kwa ajili yangu yesu alikufa kwa ajili yako swala la uokovu wa mwanadamu nafsi za uungu zikiwa zimeshikamana katika kazi ya kumrudisha kuwarudisha watu katika maunamo na mungu wa, hii munguiasoma katika waraka wa kwanza wa yohana sura ile ya na mstari wa wan tunaona jinsi ambavyo mdhambi anavyoweza kupokelewa kwa mungu naufunuo sura ile ya tatu msari wa ishirini na ishirina moja anasema tazama nasimama mlangoni na bisha mtu akisikia sauti yangu na kufungua mlango nitaingia kwake nami nitakula pamoja naye na yeye pamoja nayi kama mkikubali na kutii mtakula mema ya nchi hiyo ni sauti ya yesu kama mkikubali na kutii mtakula mema ya nchi kupitia maisha ya yesu kupitia mauti ya yesu kupitia ufufuo wa yesu na sisi tunafufuliwa kila siku kwa kadi tunavyomhitaji yesu je unamhitaji yesu na kama umhitaji yesu manake unakuwa huna una, hamu ya kufufuliwa kupitia maisha ya yesu mauti yake na ufufuo wake ni somo kubwa kwamba na sisi tuna nafasi ya kuokolewa hebu tuangalie kidogo mpango wa mungu mpango wa mungu kwanza tunaangalia mpango wa mungu wa adamu na eva walipokuwa wametenda dambi mungu alichukuwa hatuwa alianza hatua ya kwanza ya kumtafuta adamu na eva adamu huko wapi anamtafuta huko wapi waliposikia sauti ya muumba wao awakuweza kumkimbilia kama pale mwanzo baada ya kutenda unajua wakati mwingine mwinginemungu alipokuwa akiwatembelea walikuwa na furaha wanafurahia sana lakini mara walipokula haya matunda mungu anauliza adamu uko wapi hawaoni sababu ya kumkimbilia kwa sababu wanajua kabisa wameacha utii kukosa utii kunaondoa furaha ya maisha yetu mbele za mungu na ile furaha waliokuwa nayo siku zote kama siku zote walivyokuwa navyo wa, kila siku walivyokuwa wanafanya ikawa ni tofauti kama tunavyosoma katika ile mwanzo sura ya na sura tatu msaro wa kumi na tano hawakuwa na furaha kama walivyokuwa wakifanya kwa sababu dhambi imeleta ukungu dhambi imeleta kiwi katika maisha ndio maana biblia inasema nami nitaweka uadui kati yako na huyo mwanamke walipojificha kwa uvumilivu mungu anawaita mungu anawaita adamu uko wapi upatanisho upatanisho upatanisho eh, katika lugha yake ya ya kiunani hilasterioni ni hali ile ya kupatanishwa kafara ya yesu hilasterioni shetani alivyokuja kwa kuwadanganya adamu na eva mungu akaona alete kafara mungu akaona alete upatanisho upatanisho katika hii kiunani ili mtu huyu ambaye ameanguka asibaki katika anguko badi apate nafasi ya pili hiyo inaitwa rehema ya pili ambayo mungu anaitoa kwa watu wake hiyo ni neema ni, ni rehema ambayo mungu anaitoa kwa watu wake lakini neema au haki tunapoangalia neema au haki baada ya wasi wa israeli pale sinai bwana alimfunulia musa tabia yake ukarimu lakini iliyochanganyika na haki akisema bwana akapita mbele yake akatangaza kutoka sura 34, 6 na wa na kutokasu akatangaza bwana ni mwingi wa rehema mwenye kusamehe umunu mungu mwenye kusamehe mdhamb mungu mwingi wa rehema mungu mungu mungu mungu mwenye huruma maelfu elfu waweze kuokolewa hiyo ni tabia ya mungu. Mungu bado anampenda mwanadamu hata kama mwanadamu atafikia hatua ya kuungua moto bado mungu atakuwa anasema nakupenda sana lakini kwa sababu ya kile kilichoko ndani kama lusifa alivyokuwa na kitu ndani ndiyo maana moto unakula lakini kwa kumkimbilia yesu yeye ni mwingi wa rehema ni mwenye kusamehe uovu yeye ni mwenye kuwaonea huruma maelfu elfu waweze kuokolewa hiyo ni sauti ambayo inaniita mimi inakuita wewe mpendo wa msikilizaji unayenisikiliza baada ya uwasi wa adamu baada ya wasi wa israel palesinai bado bwana uh, alimfunulia musa tabia yake ukarimu wake aliyokuwa nao kazi kubwa aliyofanya kazi ya kuongoza israeli ndio maana musa hata alipokufa bado bado usif alikuja kungangania mwili wa musa hata kama amekufa bado anangangania ule mwili wa musa lakini malaika mikael akasema ondoka huna nafasi kwa sababu hila ya shetani ni kubwa ambayo ina shetani anafanya kazi ya, ku, ya kuwafanya watu waone wanahatia sana hawawezi kupata msamaha habari njema yesu yuko kwa ajili yangu yuko kwa ajili yako lakini baada ya kuangalia hii neema au haki tunaangalia kitu kingine cha pili ambacho kinasema kusamehe dhambi kusamehe dhambi na kuadhibu tunaona katika yeremia sura ya, ya, ya tatu msara ki na mbili hadi kmi na nne anasema israeli, is, israeli walivyokuwa measi wamemwasi mungu mara nyingi aliwasihi kwa huruma watu wake wakili uovu wao walioutenda bado mungu anawasihi bado mungu anawasihi mungu aliyewasihi taifa la israeli mungu aliyemzungumza pamoja na adamu na eva mungu ambaye alizungumza pamoja na musa ndiye ambaye ataendelea kuongea na sisi siku kwa siku katika maisha yetu kwa sababu anahitaji tuokolewe kupitia maisha kupitia kifo na ufufuo wa yesu namba tatu ingawa mungu ni mwenye rehema yeye hawezi kuwaonea watu hawezi kuwasamehe watu ambao hawataki kumkimbilia kama tunavyosoma yeremia ya suraa ule mstari wa saba lakini wanaomkimbilia wanasamehewa wanapata msaada kama tulivyosoma isaya mstari wa awsab na arejee kwa mungu wetu naye atamsamehe kabisa huo ndio upendo wa mungu ulio mkuu katika maisha ya mwanadamu gadhabu ya mungu dhidi ya dhambi namba moj kosa la kwanza lilijenga ndani ya lilijengwa lilijengwa ndani ya moyo wa mwanadamu shirika ya uadui dhidi ya mungu tunavyosoma wakorosai sura ya kwanza ule mstari wa ishirina moja tunaona hilo tunaposoma pia habakuki sura ya kwanza ule mstari wa kumi na tatu tunaona hilo kosa la kwanza lilijengwa ndani ya moyo wa mwanadamu silika ya uadui dhidi ya mungu ikaendelea maana leo hii kunakuwa na vita kubwa kwa sababu shetani yeye anafanya kazi katika mazingira mbalimbali ili kionekane kifo cha yesu akina msaada mkubwa habari njema ni hii nyingine ya pili huduma ya kristo ya upatanisho kwa ya dhambi zetu iko pamoja nasi mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu kwa hiyo mungu alikuwa ndani ya kristo mpaka leo yesu anafanya kazi anafanya kazi katika maisha ya mwanadamu ulimwengu ukipatanishwa mwanadamu anayemkimbilia mungu akipatanisho na mungu amekuwa akiendelea kusihi watu wamurudie mungu katika maisha yao tunaposoma pia katika warumi ile sura ya tano ule mstari wa kumi na ule mstari wa kumina moja tunaposoma wa wapii ile sura ya tano mstari wa kuminatisa lakini jambo la tatu kafara ya upatanisho tunaiona msalaba ni onesho la rehema na haki msalaba hakuna mwanadamu ambaye anaweza kanisamehe dhambi hakuna mwanadamu ambaye anaweza kakusamehe dhambi isipokuwa yeye aliyekufa kwa ajili yako ambaye ni yesu ndiyo mwenye uwezo kutufanyia upatanisho kwa njia ya imani katika damu ya yesu kristo jambo la nne kafara ya upatanisho inatimiza baba mwenyewe ambaye alimtoa mwanawe epekee afe msalabani kwa ajili ya dhambi zetu ndio maana sema yesu mungu anafanya kazi ya upatanisho ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu wanadamu wanaomkimbilia yesu waweze kusamehewa dhambi zao waweze kupona kafara ya upatanisho inatimiza baba ni mwenye rehema ni mtoa msamaha kupitia kifo cha yesu kristo tunapata msamaha wa dhambi katika maisha yetu hii ndiyo habari njema ambayo ninakupatia leo mpendwa unayenisikiliza neema au haki ipo kwa ajili ya kila mmoja kila mtu anayemkimbilia anapata msaada lakini katika waraka wakwanza, wawana, apiri, wapiri, wa kwanza wa yohana sura ile ya pili mstari wa kwanza na wa pili neno la mungu linasema watoto wangu wadogo nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi na kama mtu akitenda dhambi tunaye mwombezi kwa baba yesu kristo mwenye haki naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu wala si kwa dhambi zetu tu bali kwa dhambi za ulimwengu wote tanzania nzima dunia nzima watu wanasamehewa dhambi kupitia yesu kristo usidanganyike mtu yeyote ana msaada lakini yesu kristo ndinakuletea yesu kristo mwenye kujali yesu kristo aliyekufa kwa ajili yangu na kwa ajili yako lakini petro wa kwanza ile sura ya pili msara wa shina moja na ishirna mbili anasema kwa sababu ndiyo mliyoitiwa maana kristo naye aliteswa kwa ajili yenu akawaachiya kihelelezo mfuate nyayo zake yeye hakutenda dhambi wala hila haikuonekana kinywani mwake huyo ni yesu mwenye rehema huyo ni yesu anayetupenda huyo ni yesu anayetujali katika maisha yetu waraka kwanza yohana sura wa kumi. anasema hili ndilo pendo si kwamba sisi tulimpenda mungu bali kwamba yeye alitupenda sisi akamtuma mwanawe kuwa kipatanisho kwa dhambi zetu huyo ni yesu yesuwakolosayi1 akiisha kuifuata ile haki iliyoandikwa ya kutushitaki kwa hukumu zake iliyokuwa na uadui kwetu akaiondoa isiwepo tena akaigongomea msalabani 15. akiisha kuzivua enzi na mamlaka na kuzifanya kuwa mkogo m- m- m- wa ujasiri akizishangilia katika msalaba wafilipi bmaw na wanane ambaye yeye mwanzo alikuwa alikuwa yuna namna ya mungu naye hakuwona kule kuwa sawa na mungu kuwa ni kitu cha kushikamana nacho bali alijifanya kuwa hana utukufu akatowa namna ya mtumwa akawa ana mfano wa wanadamu tena alipoonekana ana umbo kama mwanadamu alijinyenyekeza akawa mtii hata mauti naam mauti ya msalaba huyo ni yesu aliyekufa kwa ajili yangu huyo ni yesu anayenipenda huyo ni yesu anayekupenda mpenda msikilizaji wangu na kwa sababu tumeangalia yesu ndiye kipatanisho kwa dhambi zako kwa dhambi zangu habari njemani hii yesu anafanya kazi ya upatanisho upatanisho kwa ajili yangu mungu ni mvumilivu pamoja na kwamba wazazi wetu wa kwanza waliasi mungu alivumilia akawaita uko wapi lakini hata usifa ambaye tunajifunza alikuwa malaika mkuu akawa shetani na mungu alimsaidia kwa sehemu kubwa lakini akawa na moyo mgumu wa kutobadilika ndio maana mpaka leo akaendelea kuitwa shetani ni kwa sababu ya ule ugumu wa moyo habari njema ninaykupendekezea leo ni kwamba mkimbilie yesu yesu ndiyo, ndiyo, ndiyo mwenye msamaha wa msamaha ndiye anayetubadilisha tunakuwa viumbe vipya yakae yoyote yanapita halafu anatupatia mianzo mipya ya maisha yetu mahali popote ulipo kama ni bukoba mahali popote ulipo kama ni geita kama ni mara kule msoma kama ni dare salaam kama ni tanga kama ni arusha kama ni manyara kama ni kule mbeya kama ni kule rukwa kama ni mafinga kama ni kokote morogoro kila mahali habari njema ni hii kule pwani habari njema ni hii kule zanzibar salimisha maisha yako tafuta kanisa la wadibedisi wa sabato amua kubatizwa maana yesu ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu kwa njia ya ubatizo yani kwa njia ya kuzamishwa kwenye maji ndipo tunaendelea kufufuliwa kila siku kama yesu alivyokufa akafufuka habari njema ni hii yesu ana uwezo wa kukubadilisha hiyo ndiyo neema iliyofunuliwa kwa ulimwengu wote mwanadamu mdhambi anapomkimbia yesu anapata msamaha wa dhambi taifa la israeli walitanga tanga mbali lakini bado mungu aliendelea kuwatafuta ukarimu wa mungu ukawa mkubwa katika maisha yao akatangaza kwamba yeye mungu ni mungu mwenye rehema yeye mungu ni mwenye kusamehe uovu yeye mungu ni mungu anayejali yeye mungu anajua shida zetu mahali popote ulipo mpendo nayshikiliza uendna shida fulani unaona imeshindikana kabisa abajeai aijashindkana ysu yuo wa ail yao kama nasema yesu nisaidie nataka nitoe maisha yangu kwa ubatizo inua mkono wako mahali ulipo nikuombe, tazama baba mtumishi wako aliyeinuwa mkono anahitaji kusalimisha maisha yake kwako baba naomba umbariki anapotafuta nafasi ya ubatizo naomba msaidie na kumwelekeza apate nafasi ya kuwa na upatanisho kati yake na wewe mungu wa mbinguni asante kwa sababu tambariki yule mpendw anayenisikiliza asante kwa sababu tamfanyia maisha mapya asante kwa sababu tamfanyia badiliko la pekee katika maisha yake maana wewe ni mungu usiyeshindwa mungu mwenye nguvu katika nyakati zote kwa jina la yesu kristo krist msikilizaji inawezekana kabisa ukawa amepata swali au una changamoto tuwasiliane kwa namba yesowja ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anone ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hapo sina la ziada jina langu habi machilu mshana ni usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea shukrani za pekee sana kwako kwa msikilizaji ambaye umekuwa nami kwa muda wote huo basi ninapotoka studio na kuachana wimbo unaosema jerusalem kutoka kwao joyful voices na kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno yaletayofaraja usipange kukosa amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe Jerusalem, al me wa ja kuepo katikaji ji Chamouette, eh, eh, eh, to kuvingi ha pale jekutakuweko katika jiji lilela thamani ni jerusalemi lilejijizuri hakuna kinyonge kuepo katika jiji ile la Shongwe tle i oh, no.