unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu waja tea hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu iwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita 5 kutokea hapa mkoani morogoro kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia ksmfm hi leo msikilizaji unaweza kunipata kupitia mtandaowetu wa www org jina langu ni kibaga mwaipaja hi leo msikilizaji kwa njia ya nyimbo tutakuwa nao waimbaji wa kurasini kwaya watatubariki na uwimbo unaosema napenda kuhubiri DUDE leo hii katika kipindi hiki tutajiuliza maswali machache je watoto wanaweza kupeleka injili basi hapa watoto wanatuambia wdog sisi, sisi, sisi ni wadogo hatuna nguvu mali wala pesa sasa tutakwendaje msiafu <mimu> <mimu> <mimu> tutaenzangu mimi nina habali njema samwanyau na mwanya ao anajitambulisha ninamwona akiziwi akiwa nalalamika hebu niongee naye kidogo amina mimikipa, <laughs> sina pesa maisha yangu ni magumu je yeah. sina hela ya kanisani je yeah, nitaendaje kutangaza kazi za mungu nisaidieni mm, pole dada usiofu inuka najua hautaweza kwenda mwenyeebari utakwenda kwa nguvu za mungujamani yeah, kwenda kabisani na kubili njii kulingana na hali yanku ilivyo usijali dada najua huye ni kipofu lakini hautakwenda mwenyewe utakwenda kwa nguvu za mungu pole sana kaka najua kuwa wewe ni kiwete na auwezi kutembea lakini hivyo najua pia auwezi kufanya kazi ya mungu lakini usiofu utakwenda kwa nguvu za mungu leo katika jina yesi na kuamua kijana amka 아주 아끼, 아주 ke 아주 아끼, 아주 ya, tukitaka watoto waende kupeleka injili kama walivyotuambia basi ni sharti sisi wazazi tuhakikishe tunaepuka kufanya ukatili kwa watoto wetu mwanalojia anatujuza zaidi kuhusiana na naiinaanza na aina ya kwanza ambayo ni ukatili wa kihisia ukatili wa kihisia ni aina ya ukatili unaohusisha matendo yanayolenga kuharibu na kuathiri vibaya hisia na utu wa mtoto katika kujitambua kujipenda kujiheshimu na kujithamini kwake kwa ufupi ukatili wa kihisia ni matendo yanayoharibu hisia na utu wa mtoto ko matendo yyote ambayo yanaharibu hisia au hut wa mtoto uchukuliwa kama ukatili wa kihisia huu ukatili unaharibu namna ya mtoto kujitambua kujipenda na kujiheshimu nitaelezea vitendo vinavyoashiria ukatili wa kihisia tukianza na kitendo cha kwanza ni kumwita mtoto majina ya matusi kwenye kumwita mtoto majina ya matusi tunaongelea matusi mbalimbali labda lakini mjinga mtotoaiimbaemjina hapa ni maneno ambayo yanaharibu kujiamini kwa mtoto maana mtoto jisi unavomuita maneno ndo maneno anaojijengea kwenye kichwa chake mtoto anajiona kwamba ni mjinga hata ile kiwango chake cha kujithamini na kujiamini kinapungua lakini kitendo kingine ni lugha au matendo ya vitisho tukiangalia kwenye lugha au matendo ya vitisho kwamba mtu sio lazima akutishe kwa kuongea maneno kabisa inawezekana ni vitendo ambavyo mtu anakufanyia ndio vinakufanya kama doymaneno au lugha za vitisho inaweza ikaa labda nitakuua mtoto katika vitendo vingine vinavoashiria ukatii wakihisia ni kumtenga mtoto kutokana na hali aliyonayo tukiongelea hali yalionayo inawezekana labda ni ulemavu au ni hali ya kiuchumi ya nyumbani labda mtoto anatengwa kwa sababu ya hali ya kiuchumi ya hali kiuchumi nyumbani kwao ni ni duni labda labda hawezi kucheza naye au kutokana na ulemavu leonao, ulemavu amigu, wa wa miguu naez kuta anatengaasababuenaetkanlmauaia hisia za mtoto kwa sababu mtoto anajiona kama e, hana thamani lakini kitu kingine ni kumweka mtoto kwenye mazingira ambayo anashuhudia ukatili wa kimwili kwa wazazi au walezi kuna baadhi ya wazazi ambao awezakuta laba mama anampiga baba au baba anampiga mama kwao mtoto akiwa anashuhudia vitendo kama hivi vinaharibu saikolojia yake mtoto inamaanisha maanisha akiharibika kisaikolojiai anakuwa ni mtoto mwenye mawazo mtoto asiyekuwa na furaha kwaho inaharibu hisia za mtoto tupate wimbo kutoka studio unaosema pendo la dhati kutoka kwao Asendo, Tanzania. baada ya kusikiliza wimbo basi tuendelee kumkaribisha mwanasikolojia janet gregor hapa tukizungumzia namna wazazi wanavyoweza kufanya ukatili wa kimwili kwa watotondugu msikilizaji nitaendelea na aina nyingine ya ukatili ambayo ni ukatili wa kimwili ukatili wa kimwili ni aina y ukatili unaofanyika ukilenga kuleta maumivu na madhara kwenye mwili wa mtoto ukatili wa kimwili unafanyika ili kuleta maumivu au madhara kwenye mwili wa mtoto yaani mtu akifanya ukatili malengo yake yanakuwa ni mtoto aumie kimwili vitendo ambavyo vinaashiria ukatili wa kimwili ni kama vifuatavyo kitendo cha kwanza ni kumchapa viboko mtoto kupita kiasi ndio wazazi wanawafundisha watoto kwa kutumia adhabu labda ya kumchapa lakini hata kumchapa mtoto adhabu inabidi lingani nakosa mtoto unaweza kukuta mtoto labda anachapa fimbo hata ladanfmta iiii inasababisha ukatili wa kimwili kitu kingine ni kupita kiasi kwa nia ya kumuumiza itu ine umfinitaapada unamfinya mtoto unamuumiza una kimwili ii namwaribia mtoto namna yake ya kujitambua kujithamini na kujipenda lakini kitu kingine ni kumngata unakuta mtoto amefanya kosa mtu anakasirika anamngata kwa sababu ame, amekasirika ndo kama adhabu hii pia inasababisha ukatili wa kimwili kitu kingine ni kumsukuma mtoto akakosea jambo anasukumwa hii pia ni ukatili wa kimwili kitu kingine ni kumchoma moto kuna baadhi ya wazazi au walezi Moto, au hata watoto wengine unaweza kukuta adhabu inaotolewa ni ukatili wa kimwili kitu kingine ni kumchoma na vitu venye ncha kali tukizungumzia vitu vyenye nchakali tunazungumzia vitu kama mikasi visu sindano k Ko... hii inakuwa na lengo la kumuumiza mtoto kimwili na kitu cha mwisho ni kutingishwa labda mtoto kafanya kosa unamwambia wewe kwa nini umeifanya kosa lakini unamwambia una maneno yau ukiwa unamtingisha hii pia inachukuliwa kama ukatili wa kimwii Ya hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha toto kwa siku hii ya leo naamini utabarikiwa katika kipindi kijacho pia kwa maswali maoni au changamoto anwani ni hi yapa ifuatay nesoija ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni vijana na maisha ni kuombe sana kijana usipange kukosa napotoka hapa studio waimbaji wa dodoma adventist dodomaicoras wanakuja kwako na wimbo wanaosema tazameni mwanakondoa cinqua nang kuke kwa misini ya dunia urundia har pariza kesiribenga wamba atakuja kumkomboa uli mwangu Zi eliti miswa na bwana wetu Yesu ushabaani siku ku alipo imwa yake muriyake tawadi kuwa yausi pata toka kwamba. safida biso watu wote wanaomba mimi Yesu be mm-hmm. oh <laughs>