unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya mmakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inaokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia redio ya uadventista ulimwenguni awr inaokutangazia kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 msikilizaji waweza kuungana nami kupitia kisima fm kutoka kule nchini kenya na bila shaka aendelea kuwa pamoja nami kupitia awr tanzania na hivyo basi tuwe sote siku hii ya leo mtandao wetu ni ww org leo hii msikilizaji na vipindi viwili kipindi cha kwanza ni kipindi cha ijali afya yako hapa tutaangazia mahusiano yenye afya ikiwa ni katika sehemu ya tano na tutakuwa naye mery mseli katika upande wa kipindi cha pili cha siri za ushindi tunaendelea kubaki naye neema tuvako ikiwa ni katika sehemu hii ya pili tukizungumzia huduma za maendeleo kwa wajane kumbuka utakuwa nao mikibaga mwaipaja na nikujuze tu ya kwamba tutakaokuwa nao kwa upande wa waimbaji tutakuwa na waimbaji wa dodoma adventist Chorus. watakuja kwako na wimbo unaosema wimbo wa sifa We Wakwanza, wimbo wa kwanza na katika wimbo wa pili utokwa nao waimbaji wa msanii music wanakuambia mbinguni ni furaha mbinguni ni furaha hakuna matatizo yesu ndiye mambo yote tutaishinaye mbinguni ni furaha hakuna matatizo yesu niye mambo yote tutaishi naye na kwa kwanza kipindi chetu hawapa dodoma adentie coras na wimbo wimbo wa sifa tina la going to go sante sana dodomaicoas kwa ujumbe huo mzuri ni kukaribisha katika kipindi hiki cha ijali afya yako sehemu ya tano mada ni mahusiano yenye afya mahusiano mazuri ni yale ambayo watu wanapeana muda kwa kila mmoja kuwa na muda wa uhuru katika kufanya baadhi ya mambo mfano kuna muda mwingine mtu anaweza akatamani kujichanganya na baadhi ya watu au wana watu fulani hivyo isiwe kizuizi kwa watu hawa kwa sababu kila mtu ana anaeshumu mahitaji yamwenzake hasa pale anapohitaji muda binafsi na hii labda taitolea mfano katika mazingira yetu tu ya kawaida ya kila siku tunasema tunahitaji kuwa na mipaka ni kweli hata wazazi wanahitaji kuwa na mipaka kwa watoto wao kuna muda labda unajua familia zetu zi za za, za za kiafrika ni familia za changanyikeni kwa hiyo hapa kwenye mipaka tunaweza tukazungumzia labda swala la utakuta kwenye familia kuna vyumba vya watoto kuna vyumba vya baba kuna vyumba watoto wa wa kiume kiume ikiwa kama kama kama ni ni ni mtoto mtoto mtoto mtoto anaenda kwenye kwenye chumba chumba cha cha cha vizuri vizuri akawa na mipaka kwamba kabla jangia, si inge, inge, cha, nyingine, kwamba wakike, wakiume, vizuri, kabla kabla hajaingia siingie tu anavyoingia chumbani kwake jinsia nyingine hajaingia agonge kwamba hodi kaka hodi au dada hodi sio tukakaka na dada hata anapotaka labda kwenda kwa kwa wazazi pia labda chumbani kwa wazazi asiingie tu kama anaingia chumbani kwake hapana gonga kwanza kama unaruhusiwa lakini kama usiingie usi kwa sababu kila kitu kina mipaka kwamba kila mtu anahitajika kupata ana, ni, ni vizuri anahitajiakupata izuri kawa nampaka ya mtu mwingine lakini sio hilo tu kuna muda mtu fulani anaweza akatamani kufanya mambo fulani na wenzake mzazi au mlezi labda mtoto anatamani kwenda kucheza na wenzake kuna baadhi ya wazazi kweli hawapendi lakini ni vizuri ukamwelekeza kwamba mwanangu nakukataza kwa sababu hii na hii na sipendi naseni kwasababu moja mbili tatu na wale tabia zao hazina maadili azina kila mtu anatamani ana, kuwa huru anatamani kufanya baadhi ya vitu akiwa yeye kama yeye kama mpe maelekezo kwamba kwamba katika hiki kwa afanye kwa uhuru lakini lakini katika hiki kuna kwamba nenda kacheze huko kuna angalia usicheze katika mazingira ambayo nihatarishi zilikuwa ni baadhi e ya pointi ambazo zinaelezea mahusiano yenye afya sasa hebu tuende tukaone mahusiano yasiyo na afya ni ni mahusiano mahusiano yasiyo na afya afya kwamba yenye inaweza niap mahusano asio msikilizaji niapndo endmskilizaji unawasha unaasha sasa hivi labda ukachelewa kaa haujapata kusikiliza kwamba mahusiano yenye afya yanaundwa na nini mahusiano yenye afya yamejengwa na nini tumetoka kujifunza kwamba mahusiano yenye afya yanajengwa na upendo yanajengwa na, na kuheshimiana yanajengwa na usawa yanajengwa na kuwa na mipaka yanajengwa na, na kuheshimiana yani ni vitu vingi kwa hiyo hivyo vyote vinajenga mahusiano yenye afya mahusiano yenye afya pia tumesema yanajengwa na, na jinsi ya kutatua migogoro migogoro yenu mnaitatuaje mnaitatuaje mnaitatua mna kwa magomvi au kwa kukaa kwa pamoja na kwa upole na kueleweshana kwamba umenikosea hichi mke wangu mimi sijapendezwa nacho kwa hiyo mtakaa mtaelewana na nasio kugombana kupigishana makelele hadi mtaa wa kumi na wenyewe wanasikia kwamba hii familia hii bwana hii wanagombana kila siku hapana hiyo haipendezi sasa mtundi tukaone mahusiano yasiyo na afya mahusiano sioyasiyo na afya yanajengwa na nini nasema kwa upande mwingine mahusiano yasiyo na afya ni yale yanayojengwa kwa msingi wa kutoaminiana ukosefu wa kuheshimiana udhalilishaji na unyenyesaji katika mahusiano yasiyo na afya na katika y mahusiano ambayo hayana afya watu waga hawasikilizani sio hilo tu hawajitolei kwa ajili ya mafanikio ya pamoja na mara nyingi hawawajibiki kwa matendo yao kwenye mahusiano yenye afya watu wanawajibika kwenye, kwa matendo yao watu wanaskilizana watu wana wanahusiana kwa mambo ya afya lakini katika mahusiano ambayo hayana afya watu hawatendi hawa vile ambavyo inatakiwa watu watende kwa jamii sasa emtuende tuone vitu gani vinahusisha mahusiano ambayo hayana afya kwanza kabisa mahusiano ambayo hayana afya yani mahusiano mabaya kunakuwa kuna, kuna mawasiliano mabaya na hii, hii inaweza kutokea hata pale watu wanapokuwa na changamoto au matatizo na watu hawa hawana muda wa kukaa na kusema wanasuluhisha mambo na hawana muda mambo, wa kusema wanakaa na kuyasuluhisha mambo au kuyazungumza matatizo yao na changamoto zao na muda mwingine naeza kapelekea hata a wa watu wakapigana kwa hiyo kwenye suala ambalo la mahusiano ambayo hayana afya lenyewe tunasema linajengwa na ma mawasiliano mabaya mwenzako amekukosea ambapo amekukosea kwenye mahusiano ambayo ya hayana afya hapa watu waga wanapigana watu hapa wana wana wanatumia lugha chafu wanatukanana hiyo inashauriwa ni vizuri kwamba unapokuwa kwenye mahusiano mausi, ma, ambayo hayana afya haya hayajengi kwaho ni vizuri uka, ukajitahidi kuwa na mahusiano yenye afya kwamba unapoona kuna migogoro ambayo ha, haiko vizuri jaribu kukaa na, ku, na kuyajenga jaribu kutafuta muda na, na kuongea na mwenzako kuhusiana ile changamoto anayoipitia hiyo ilikuwa ni mojawapo kati ya mawasiliano mabaya katika mahusiano yasiyo na afya lakini kuna kitu kingine ambacho kinahusisha mahusiano ambayo hayana afya mahusiano ambayo hayana afya yanahusisha na kutoheshimiana watu kutokuheshimiana hauwezi ukawa na mahusiano yenye afya umemona mwenzako amefanya kitu ambacho hakipendezwi unamcheka au una unamona tu kwamba hafai hapana jaribu kumsaidia jaribu kukaa naye labda unaeza akasema na hii inaweza katokana na mtu mmoja kutothamini mambo ya mwenzie au kutothamini mawazo ya mwenzake hapana unapomana mwenzako a anafanya kitu fulani jaribu kuheshimu yale mambo yake anayofanya na hata kama anafanya kitu ambacho ni kibaya tafuta muda mweleweshe kwamba mary hichi ulichofanya sio kizuri lakini sio kwamba amefanya kitu ambacho hakiko sawa au amefanya kitu kilicho sawa lakini unaona tu hakina maana kwako au hakina maana hapana kila mtu ajaribu kuheshimu mawazo ya mwenzake ajaribu kuheshimu mitazamo ya mwenzake bila kumfanya mwenzake akaumia kwa sababu kitu ambacho sio kizuri na vipi kama na wewe tena ukaja ukafanyiwa hivyo bila shaka na wewe hautojisikia vizuri asante sana mery mseli kwa ujumbe huu wa leo nami ni katika kipindi cha pili ni cha siri za ushindi neema tuvako naamini ya kwamba atakubariki na huduma za maendeleo kwa wanawake tukizungumza naye sehemu ya pili hii lakini ikatokea kwamba meongo karudi lakini ni, kama nimesahau hivi ilipofika mm-hmm. elfu mbili na kumi na tatu mwezi wa kumi hivi nikasikia sauti inanambia waite mabinti zangu nikasema mabinti zako ma ndio ah, nikakumbuka ile nadhiri nikasema lakini sasa mi nilitaka kuwaita kwa kutumia fedha zangu mwenyewe halafu ni twende hata kwenye handaki hivi yaani watu wasione usiwe na mtu <laughs> anayehuliza wakienda huko wafarijiwe tupate wafarijiwepate watukafarijiwa kuwatia moyo wakuwapa changamoto ya kuendelea na maisha na kuwa na ujasiri yaani watu wengine wasione kinachoendelea wakishafurahi tutoke kwenye hilo handaki sasa bwana sasa nitafanyaje mbona fedha sina nilikuwa nimeshaacha kazi nimehamia mdogoro kwa hiyo sikuwa na kipato nitafanyaje ka na kipato cha kutosha Uh, nikasikia sauti naniambia nani alikuambia fedhani zako <laughs> <laughs> hey. sema tena nasema hey, fedha hey, nikatafakari hey, kweli hey, sio zangu lakini cha ajabu mimi sio mtaalamu wa kuandika andiko la, la mradi ama andiko lolote lakini nilijikuta ninakaa kwenye kompyuta kwa muda wa lisali moja nikaandika profile yote andiko lote nikaandika zote nikawa nimeziandika kwa muda mfupi na bwana akaniongoza ongea na huyu ongea na yule ongea na yule na kwa kweli wale watu ambao niliongea nao ndio walioweza kufanikisha mkutano wa kwanza na hivyo mkutano wa kwanza wa wajane ulifanyika elfu mbili na kumi na tatu kwa muujiza mkubwa na kwa sababu nilikusudia walale mahali pazuri wale vizuri nikatafuta mahali ambako watalala mmoja mmoja kwa raha yani fulani hivi wanazimisi wana na hawana mtu wa kuwapeleka sa gharama ikawa kubwa kidogo nikasemalakini nikwambia bwana kama ni wewe umeniita na hili jambo ni lako utanipatia fedha za kulipia hapa mahali pakulala hosteli wow. mmoja nzuri basi nakumbuka nitoka morogoro nikaenda daressalam wiki mbili kabla niseme labda dares Dar salam kule nitapata watu lakini nashindwa kwa sababu uh, kwa asili mimi siyo mwombaji siwezi kuombaomba hela <laughs> <laughs> <laughs> yeah, nisaidie hiki nisaidie hiki hasa naangalia tu watu nasema tuna mkutano na mkutano wa jani nt mahitaji lakini siwezi kusema sana nataka yule mtu aelewe nashindwa basi nikamwa kufunga pigia magoti siku hii nakumbuka si, nimeomba chumbani hivi kwenye kitanda niliponyanyuka nikinyanyuka tu nikifikiria mkutano mefika na watu nimewaita na hakuna fedha naruditamagamazata mam kiyanyuka taruda hii mara ya tatu nikasikia simu inaita simu yangu ya mkononi na nilipopokea nikaulizwa jina lako ni nani tutumie yako hmm. yeah. so account yangu akaunti yakotyauyuybasi yeah, <laughs> wakanitumia fedha hmm. na baada ya muda wakanipigia simu simua fedha zile ulizohitaji za mkutano tumeshaweka kwenye akauntiyako nkayanyuka wenye magoti nkamshangilia bwana na haraka nikapanda basi kurudi morogoro na zile fedha ndio zilisaidia kulipa mahali pakulala kwa wale wajane mm. tulioanza nao stn hivi okay. na kitu wakati tunaanza mm. mkutano wa kwanza kabisa basi zikalipa pale wakala kwa furaha mkutanais mara kwa mara iki kitu sisi hatujawai ukiona na mgeni rasmi aliyekuwa ametufungia mkutano akasema kwa ombi la hawa nami naungana nao hawa wajane kwamba kila mwaka mm. wakati kama huu disemba hii mkutano okay. na ndipo kwa ombi la wajane basi tukaanza mwaka mwingine tena tukafanya mwaka mwingine tukasema hatuna hela mmewangu na mimi tukaangalia sema hatuna hela mbona mm, mkutano ni mkubwa fu watu wanaongezeka na hatuna fedha wajane wakapiga simu ule mwaka ukapita wakapiga simu wakaanza waka kulia kwamba kwanini amtuiti tena kwanii amfanye ule mkutano tena kwani nyie mnatuonaje kama basi hamna hela tuambiei tutakuja mm. na vyakula vyetu ntuambie yale maneno ndio tunayoyataka mwaka uliofuata tukaendelea na huo mkutano miaka mitano sita mm. na leo ni miaka kumi na tunasherekea tuna anivesar ya miaka kumi ya huduma za maendeleo ya maisha kwa wajane tunaziita life development for widows yani ldw tunamshukuru sana bwana kwa kuwa chanzo cha kazi yote huduma yote hiyo ni yeye mimi ni kupongeze na mchungaji kuweka nadhiri alafu kuitimiza nalo ni jambo lingine ndio na nimegundua kwamba kumbe kiwa kile ambacho a tunamanishakmh mungu. mungu anasikia na anatutimizia kwa namna ambazo hatuwezi kutafakari kwamba kumbe ulipokuwa mdogo mazingira hayo mbazo atuwulashza yo kana amamamalivyokua napambana Ndiyo. ili wewe ufike pale unapotakiwa kufika Ndiyo. na kama haitoshi sasa ukajiambia mwenye mungu nisaidie namii nisaidie wengine mm. wale ambao wana changamoto hizi na leo hii tunasherehekea hiyo miaka kumi ni jambo la kumshukuru mungu Alleluia. kwa sababu sabaumniambia mm. kuna wakati ambapo ulikuwa na wewe uko kwenye changamoto kama hiyo ndiyo. kama wamama wajane kwa sababu mwenzako alikuwa yuko shuleni inamaana angalau unapata kidogo kujua kwamba hawa watu wanapitiaje kwa kipindi ambacho ulikuwa umekaa unadhani kwa malengo yako ambayo ulikuwa umeanzisha mm. yanatimizwa wa kile ambacho unakifanya ndiyo yanatimizwa kwa sababu tumeweza kuwa na hizo semina mm. kila wiki ya pili ya disemba mm. tukiita wawezeshaji mbalimbali na wakienda kwenye hizo nyanja ambazo hawa ndio mahitaji yayo wajane hawa mm. unajua kuna upweke na kuna namna jamii inawachukulia kwahio inabidi kuwatia nguvu waone namna gani waishi baada ya kubaki mwenyewe kuna namna ya kuishi uh, tena u- ukiwa chanya ukiwa chanya sa so, unapobaki kuwa uh, hasi uh, wanaumia sana wajane hmm. lakini pia kuwaunganisha wao wenyewe tumeweza kuwaunganisha wao wenyewe hmm. uh, kuna vikundi tuna kanda mbalimbali kwa mfano kanda ya dares salamu na pwani hmm. kuna umoja wao kule kanda ya mwanza msoma uh, kanda ya kahama shinyanga na geita hapo hmm. kanda ya dodoma mbea tunduma tuna tuna kanda maalum pia tanga mkoa tanga korogwe kwa, kwa hiyo wanaungana tunawaweka pamoja tuna kwa sababu tunaamini kwamba uh, kwa namna ambavyo tumeona kwa miaka kumi jamii si, ni kama kidogo haielewi sana mahitaji ya, ya wajane mm-hmm. ingawa tumefanya bidii sana kufanya awareness kufanya wajue watu wajue kwamba kuna hili kundi ambalo limesahauliwa mm-hmm. lakini bado unakuta kidogo jamii haija elewa zaidi hivyo kwa kuwaweka pamoja wao kwanza wanasaidiana sasa hivi wana wanasaidiana katika matatizo mbalimbali mbali, misiba magonjwa wanatembeleana wanatiana moyo wanaomba pamoja mm. lakini pia wale ambao wako kule kanisani kwa mfano kwa wadendista wao wanakuwa na umoja wanakwaya zao wanafanya winilisti kwamfano kule kibada wamekuwa wakienda sana eneo la bagamoyo mm. wakipeleka magodoro wakipeleka mashuka na nguo kwa wazee kule lakini nwajane hawa wamekuwa wakifanya kazi kule mbea wakiongozwa na mama esa mwakalinga mama mchungaji mstafu wamekuwa wame wakifanya uh, program za shule ya sabatu wakienda huku na huku wanapata nguvu na wao wanajishughulisha na kanisa limewasapoti sana kule kinyerezi kibada sehemu nyingi tu kwa hiyo tunaona malengo yanaf kiapo ndio tamati ya kipindi hiki ni kukumbushe kwamba kesho tutakuwa na biblia ya kujibu na potoka hapa msikilizaji kama utakuwa na maswali maoni au changamoto endelea kubarikiwa kwa naoni hizi hapa yesu na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania darikiwa nao waimbaji wa, wa msanii musik wakikwambia mbinguni ni furaha kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja asante kuwa pamoja nami kwa siku ya leo mbinguni ni furaha hakuna leoh matatz Jesu nie é i'm <speaking in> gonna <foreign language>