unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti hibasana yesu yuwaja tena nakuja anakuja, anakuja yesuwajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naitegea sikio idha ya kiswahili ya redio yawadi 2 ulimwenguni awr ikiutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia tunasikika kupitia awr tanzania na awr intecity mbea vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwr nchini kenya katika masafa ya 89.7fma katika kipindi cha siku hii ya leo ili uweze kubarikiwa na matangazo yetu kipindi ambacho kitasikika leo ni kipindi cha mafundisho makuu msimamizi wa matangazo haya jina langu naitwa habi machilumshana msikilizaji wangu natumaini ya kwamba uko mzima wa afya na kama afya yako kidogo ina taflan basi mwenyezi mungu atende muujiza juu ya hilo lakini ninakualika tuwe sote tunapoanza kipindi chetu mpaka pale tunapofikia tamati kwa sasa tuwategee sikio mashahidi sda kwaya na wimbo wao mzuri unaosema msalaba mara baada ya hapo basi tutapata nafasi ya kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu Joppa wa uwe haki, panguwa ni futa mo mzuri moja kwa moja basi bila kupoteza wakati tunakwenda kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu mada ya leo kile ambacho kinakwenda kuzungumziwa leo ni kile kinachohusu uzoefu wa wokovu sehemu ya kwanza hebu tutege tutegesikio kwa mtumishi wa mungu mchungaji josefu chengula huyu hapa ana yesu asifiwe mpendo wa msikilizaji wangu natumia nafasi hii kukukaribisha sana katika kipindi hiki kizuri kipindi cha kujifunza neno la mungu kipindi cha kujifunza mafundisho makuu ya kanisa la wadivediswa sabato bado tuko katika fundisho kuhusu uhokovu fundisho kuhusu uhokovu imani ya msingi ya kumi fundisho kuhusu uhokovu imani ya msingi ile ya kumi katika mfululizo wa imani za msingi za kanisa la wadvediswa sabato tumeshaangalia imani za msingi tis naomba nikukaribishe katika imani ya msingi ya kumi ambayo tunaamini kanisa la waadventis wa sabato kabla hatujaanza nikukaribishe kwa ajili ya ombi baba wa mbinguni asante kwa ulinzi wako na uongozi wako asante mungu wa mbinguni kwa ajili ya mpendo wa msikilizaji wangu baba tukiwa tuna tafakari neno lako lenye uzima ninaomba uwe pamoja nasi ninaomba bwana wa mbinguni uweze kutufundisha kwa uwezo wa roho wako mtakatifu kwa jina la yesu kristo amina imani ya msingi uzoefu wa uokovu imani ya msingi ya kumi uzoefu wa uokovu ndiyo imani ya msingi tunayoangalia katika imani hii tunapoangalia habari ya uzoefu uzoefu wa uokovu katika maisha yetu ni uzoefu gani ambao tunaweza tukaupata katika maisha yetu ya kila siku lakini katika somo letu la leo naomba nitumie nafasi hii kukukaribisha tuwe pamoja ili kwamba tuweze kuangalia kiini kikubwa cha uzoefu wa uokovu kwamba uokovu ni kitu gani ni ninawezaje nikapata uokovu katika maisha yangu ya kila siku neno la mungu litatuelekeza neno la mungu litatupatia mbinu au njia iliyo sahihi ambayo tunaweza tukaitumia katika maisha yetu kuhusiana na uzoefu huu wa nasema, eh, experience uzoefu uzoefu wa huu hokovu ambayo tunaupata katika neno la mungu tunasoma katika bibiliya takatifu katika warumi sura ya tano mstari wa kwanza na wa pili neno la mungu linasema basi tukiisha kuhesabiwa haki itokayo katika imani na muwe na amani kwa mungu kwa njia ya bwana wetu yesu kristo mstari wa wapili ambaye kwa yeye tumepata kwa njia ya imani kuifikia neema neema hii ambayo mnasimama ndani yake na kufurahi katika tumaini la utukufu wa mungu hapa tunapoendelea kuwa katika maisha ya kumtafuta mungu nasema tunaweza tukaendelea kuhesabiwa haki tunaendelea kuhesabiwa haki kwa njia ya imani ambayo inakuwemo ndani yetu lakini waraka ule wa kwanza sura ya tatu mstari wa nne asema nikodemu akamwambia nikodemu akamwambia awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwamamae mara ya pili akazaliwa yesu alisema mtu anatakiwa kuzaliwa mara ya pili uzoefu wa nikuzaliwa ni kuzaliwa mara ya pili kuzaliwa mara ya pili kwa njia ya maji na kwa njia ya roho kubatizwa katika maji yaliyo mengi kama yesu alivyobatizwa uzoefu wa wakovu. kama Nikodem. Nikodem, alikuwa mbishi bwana nizaliwe mara ya pili nizaliweje mtu akiwa mzee anaweza kaingia tumboni akazaliwa aka, tena hilo ni suala gumu lakini tu, tunaangalia kidogo habari ya uzoefu wa ukovu nasema a kwa, kwa, upendo, kwa upendo na rehema zisizo na ukomo mungu alimfanya kristo asiyejua dhambi kuwa dhambi kwa ajili yetu yesu alifanyika kama mwenye dhambi kwa ajili yetu sisi ili tupate nafasi ya pili ya kuokolewa ili kwa yeye tupate kufanywa wenye haki kwa kuongozwa na roho mtakatifu tunahisi hitaji yaani roho mtakatifu akiwa ndani yetu tunajisikia hitaji kama nikodemu alivyojisikia hitaji akamtafuta yesu mpaka usiku wa saa nne anajiuliza vizuri kwa yesu ninawezaje mimi hmm? ninawezaje kuzaliwa mara ya pili ninawezaje lakini nasema tunapokiri tunapokili hali yetu ya dhambi tunapotubu makosa yetu na kumwamini yesu kama mokozi na bwana kama mbadala wa kielelezo imani hii inayookoa inakuja kupitia uwezo wa kiungu wake aliye neno naye ni karama ya neema ya mungu kwa njia ya kristo huwa tunahesabiwa haki tunafanywa kuwa wana na bindi za mungu na tunakombolewa kutoka katika utawala ule wa dhambi kwa njia ya roho mtakatifu huwa tunazaliwa upya kwa njia ya roho mtakatifu huwa tunazaliwa upya roho mtakatifu anatufanya tunazaliwa upya huyo ni roho mtakatifu roho mtakatifu anafanya kazi ya kutakasa maisha yetu roho huzifanya upya nia zetu zinaelekea dhambi roho rohomtakatifu ana, an, an, an, anatusaidia Mana roho mtakatifu ni mwalimu roho mtakatifu ni kiongozi huiandika sheria ya mungu katika mioyo yetu pale tulipoacha sheria ya mungu inaandikwa katika mioyo yetu na huo huwa tunapewa uwezo wa waku, kuishi maisha matakatifu tukikaa ndani yake tunakuwa washiriki wasirika ya mungu na kuwa na uhakika wa uokovu sasa na hata katika hukumu kwa sababu ya uzoefu uzoefu wa uokovu katika maisha yetu ya kila siku lakini tunaposoma katika isaya sura ya 6 mstari wa biblia inasema kwa maana sisi sote tumekuwa kama mtu aliye mchafu na matendo yetu yote ya haki yamekuwa kama nguo iliyotiwa unajisi sisi sote twanyauka kama jani na maovu yetu yatuondoa kama upepo uondoavyo habari njema ni hii bibiliya inasema neno la mungu linasema sisi sote tumekuwa kama mtu aliye mchafu na uzoefu wa wokovu kwa kumkimbilia yesu ule uchafu unaondoka kwa kule kusema yesu najisalimisha kwako nawombu nibadilishe nawombu nipatiye maisha mapya tunaendelea kuwa wapya uchafu unaondoka lakini uchafu hawezi kuondoka bila kumkimbilia aliye hitaji letu katika maisha yetu ya kila siku warumi sura ya tamstarwa kumi nambi warumi tufungue biblia zetu katika warumi sura ya ta ule mstari wa mstarwakiab nasema kwa hiyo kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na kwa dhambi hiyo mauti na hivyo mauti ikawafikia watu wote kwa sababu wote wamefanya dhambi kwa hyo kwa kosa la mtu mmoja dhambi imeingia duniani kote uzoefu wa uokovu ni kumkimbilia yesu ambaye ni neno ambaye ni karama ya neema ya mungu ambayo imekuja kwa ajili yangu mwokozi wa ulimwengu kwa kumwamini yesu kama bwana na mwokozi wa maisha yangu ninabadilishwa na ninatembea katika uwezo wa pekee kupitia upendo huu wa mungu kupitia hizi rehema za mungu ambazo hazina kikomo mwanadamu anaweza akawa na upendo wa ukomo mtu unaweza kasema bwana nakupenda sana wewe ni rafiki yangu nakupenda sana lakini unashangaa baada ya muda mfupi wamekuwa maadui kwa sababu huo sio urafiki kama ule wa mungu urafiki wa mungu hauna ukomo upendo wa mungu hauna kikomo maana yeye alimfanya kristo awe kama mtu mdhambi ili mimi mdhambi wewe mdhambi mpendo wa msikilizaji wangu tuweze kupata nafasi ya pili ya kuokolewa mstari wa anasema kwa kuwa ulikuwa wathamani machoni pangu na mwenye kuheshimiwa nami nimekupenda kwa sababu hiyo nitatoa watu kwa ajili yako na kabila za, za watu kwa ajili ya maisha yako unaposikia habari njema mahali mahali unasikia huyo anazungumza hili unasikia huyo anahubiri hili unasikia huyo anakushauri hili ni kwa sababu neno la mungu linasema kwamba kwa kuwa ulikuwa wathamani machoni pangu kwa sababu wewe ni, ni mtu wa thamani mbele za mungu ndio maana unasikia hata, hata maneno katika chombo hiki cha habari unasikia maneno haya ni kwa sababu mungu anakuona wewe ni wathamani sana hebu kaa karibu na chombo hicho cha habari ambacho kiko mkononi mwako unapoendelea kusikiliza habari hizi ambazo mungu anataka tuweze kuzifahamu ni kwa sababu mungu anatuona sisi ni wathamani katika maisha yetu ndio maana tunayapata haya mwanzo sura tatu mstari wa kumi nanne bwana mungu akamwambia nyoka kwa sababu umeyafanya hayo umelaaniwa umelaaniwa wewe kuliko wanyama wote wa mwitu na kuliko hayawani wote walioko mwituni kwa tumbo utakwenda na mavumbi utakula siku zote za maisha yako nami nitaweka uadui kati yako na huyo mwanamke na kati ya uzawa wako na uzawa wake huo utakuponda kichwa na wewe utamponda kwa hiyo habari njema ambayo tunaiona katika sehemu hii mungu akamwambia yule nyoka kwa sababu amefanya kosa la kudanganya wazazi wetu wawanza na sasa kwa tumbo atakwenda amelaaniwa na mwanadamu atapitia changamoto kupitia iki imeleta shida kubwa duniani lakini mungu wetu anatupenda haya yote ili tuweze kutambua upendo wa mungu ujaiaufuia mkuu lakini katika kitabu cha tito naomba mpendo w msikilizaji fungua kitabu cha tito sura ya p mstarewa1 au andika ilifungu utasoma vizuri tena kwa muda mwingine neno la mungu nasema maana maana neema ya mungu iwaokoayo wanadamu wote imefunuliwa naye yatufundisha kukataa ubaya na tamaa za kidunia tupate kuishi kwa kiasi na haki na utaua katika ulimwengu huu wa sasa hii ni habari njema tunayoiona neema ya mungu hii imefunuliwa na neema hii ya mungu imefunuliwa imefunuliwa kwaajil ya mimi mdhambi imefunuliwa kwa ya wewe mdhambi kwa kumkimbilia yesu unapata msaada neema ya mungu inatufundisha kwamba kuna kimbilio neema ya mungu ina, inaokoa neema ya mungu tumepata nafasi ya pili katika maisha yetu warumi sb mstariwaknhadihi naii na 24. na 25. warumi ihiraaru hadhira kwa maana na juwa ya kuwa ndani yangu yani ndani ya mwili wangu halikayi neno jema kwa kuwa kutaka nataka bali kutenda lililo jema sipati Kuminatisi. kwa maana lile jema nilipendalo silitendi bali lile baya nisilolipenda ndilo mstari nilitendaloma basi avil kama vile, eh, vile nisilolipenda ndilo nilitendalo si mimi na si mimi nafsi yangu nilitendaye bali na ile dhambi ikaayo ndani yangu mstari washinan ole wangu masikini mimi ni nani atakayeniokoa na mwili huu wa mauti habari njema ni yesu ndiye atakayetuokoa na mwili huu wa mauti narudia mstari washinan ole wangu masikini mimi ni nani atakayeniokoa na mwili huu wa mauti yesu ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu yesu ndiye atakayetuokoa na mwili huu wa mauti namshukuru mungu kwa yesu kristo bwana wetu basi kama ni hivyo mimi mwenyewe kwa akili zangu naitumikia sheria ya mungu bali kwa mwili wangu sheria ya dhambi mungu wetu ni mwema ambaye anatupenda ambaye anatujulisha maneno haya kwamba hata kama tunajiona tuna hatia kama mtumishi wa mungu paulo alivyoandika ole wangu maskini mimi ni nani atakaye niokoa habari njema ni hii anaye niokoa kutoka kwa nguvu za giza kutoka kwa wachawi kutoka katika hali ya dhambi ni yesu yuko kwa ajili yangu yesu yupo kwa ajili yako kunisaidia kukusaidia katika mwili huu wa mauti mungu ananisaidia kwa njia ya yesu kristo napata msaada warumi sura ya wa wa hadi surayamsarsdi nasema kama vile daudi aunenavyo uheri wake mtu yule ambaye mungu amuhesabia kuwa na haki pasipo matendo heli waliosamehewa makosa yao na waliositiriwa dhambi zao mstari wa nane heri mtu yule ambaye bwana hamwhesabii dhambi haya ndiyo maneno ambayo tunayapata ambayo yanatutia moyo ambayo yanatusaidia ambayo yanatuandaa kwa ajili ya ufalume wa mungu katika maisha yetu ya kila siku hii ndiyo habari njema tunayoipata sikilizaji inawezekana kabisa akawa umepata swali au una changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anone ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kakufikia hapo msikilizaji nipende kukushukuru sana kwa kutenga muda wako kuwa pamoja nami amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe maana tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo jina langu habi machilu mshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja natoka studio na kuacha na wimbo kutoka kwao mashahidi sda kwaya wimbo unasema asubuhi njema amani ya bwana iwe pamoja nawe Subtitles aisha zimewafunga wengi wamemsahu mungu wakifata kazi zao harakati za maisha. Kula ni ni si si, ayo yachemungu ajuwa. Tutama ni ni si si, ayopia mungu ajuwa. Akura kame, akura hariye ah, pamwatama mauwa. Akura kame. Kula ah, la ha, hari e pamba kamamaua tutaku la ni ni si si ayoye mungu ajuwa tutabani ni si mungu Akula kamwe aku la ah,