unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele, yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yesuwa t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena hii ni idhaya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi kas lakini pia unaweza ukapata matangazo yetu kupitia tovuti ya warg ni tena katika matangazo yetu siku ya leo utakuwa na kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki pamoja na maneno tfraj lakini kwanza hiki ni kipindi cha muziki na wanamuziki na utaweza kusikiliza historia ya wimbo anasema kwamba kumtegemea mwokozi ukiwa nami fanuel tande karibu mpendwa msikilizaji katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki jina langu ni fnltanda na katika siku ya leo itaweza kusikiliza historia ya wimbo wa kumtegemea mwokozi lisa ambaye ndiye mtunzi wa wimbo huu alizaliwa mnamo mwaka 1850 huko nchini uingereza na alikuwa na shauku ya kuwa mishonari tangu akiwa mtoto lisa aliongoka na kuwa mkristo akiwa na umri wa miaka 9 mnamo mwaka 1871 lisa aliama kutoka nchini uingereza na kwenda kuishi marekani na alipata fursa ya kuhudhuria moja ya makambi au tunaweza tukasema kwamba sikukuu ya vibanda nchini marekani na akaamua kutoa maisha yake kwa ajili ya kufanya kazi ya umishonari lakini kwa sababu za kiafya akuweza kutoka nje ya marekani hivyo kazi hiyo aliifanya akiwa hapo hapo nchini marekani mnamo maka 1875 alifunga ndoa na bwana sted na walibarikiwa kupata mtoto mmoja binti aliyejulikana kwa jina la lil na waliishi maisha mazuri na ya furaha <mulia> Kumwajia familia hii ya watu watatu waliamua kwenda matembezini kupumzika huku akipata upepo mwanana kutoka mtoni saa ya chakula ikafika basi wakaamua kutafuta sehemu pembezoni mwa mto ili kutuliza njaa ghafula wakasikia sauti ya mtoto aliyekuwa akiomba msaada maana alikuwa anazama katika ule mto yule mtoto akawa anapiga kelelemsaada oh, oh, msaada kwa haraka bwana stidi alikwenda kumsaidia mtoto yule akajitupa kwenye yule mto lakini hakuwa na uzoefu wa kuogelea wala kuokoa hivyo alivyojitupa kwenye yule mto yule mtoto alikuwa nazama akamkamata kwa nguvu bwana stidi na wakajikuta basi bwana mwananastidi anashindwa kumwokoa yule mtoto na kwa kuwa hakuwa na uzoefu wa kuogelea kwanza lakini pia jinsi ya kuokoa akupata mafunzo ya kutosha kwa hiyo wakajikuta wote wawili wanakuwa ni wahanga na watu wawili wakapoteza maisha katika ule mto a baba kwa huzuni lisa pamoja na mtoto wake lil walirudi nyumbani wakiwa na masikitiko chakula hakiweza kulika tena na baye na mazishi waliendelea na maisha yao kama kawaida ingawa maisha yalikuwa ni magumu kwa kuwa baba yake pekee ndiye aliyekuwa mtafutaji ambaye ndiye alikuwa akitegemewa katika familia kuleta mahitaji mbalimbali pale nyumbani yale mahitaji ya msingi ambayo tunayfahamu chakula malazi pamoja na vitu vingine mbalimbali kwa hiyo hali ilikuwa tete kuna wakati walilala njaa kuna wakati walikosa makazi lakini wakaendelea kunyipa moyo na kusonga mbele katika maisha kwa kuwa mama hakuwa na kazi yoyote na aliishi kwa msaada wa watu huku akimtegemea mungu wa mbinguni katika hali ngumu ya maisha aliyokuwa akiipitia lisa pamoja na mwanaye lil kwa kuona mkono wa mungu katika maisha yao akamua kutunga wimbo wa kumtegemia mwokozi kwangu ni nitamu kabisa kukubali neno lake nina raha moyoni yesu yesu na mwamini nimwe na thabiti yesu yesu yu thamani hali zake kweli 8 lisa alikwenda kufanya kazi ya umishionari nchini afrika ya kusini akiwa na binti yake na huko lisa alipata mume na akaolewa na bwana mmoja ambaye alijulikana kwa jina la robart lakini baadaye kwa sababu ya kiafya familia hii walirudi tena kuishi nchini marekani mwaka 9 familia hii walikwenda nchini zimbabwe kipindi hicho ikiitwa huko lisa alifanya kazi ya umishonari mpaka mwaka 1911 alipostaafu na mwa1917 lisa aliweza kupoteza maisha na alizikwa nchini zimbabwe lakini pia nchi ya zimbabwe ndiyo nchi ya kwanza kutafsiri wimbo huu kwa lugha yao ya shona baada ya kiingereza basi yumbo huu litafusiriwa kwa lugha ya shona alafu baadaye ndio ukasambaa kwa lugha nyingine na hata kwa sasa tunasikiliza au tunaupata pia kwa lugha hii ya kiswahili duniani kote baada ya kiingereza kikaja kishona <muchas> namwanaye aliendelea kuishi nchini zimbabwe akifanya kazi ya umishonari hakika kumtegemea mwokozi kwangu ni tamu kabisa kuamini ahadi zake yesu yesu yu thamani ahadi zake ni kweli ni maneno ambayo lisa lisaliandika alafu akatengenezea mziki ambao tunahusikia hivi sasa kwa jinsi alivyokuwa akimtegemea mwokozi alimpoteza mwime wake tena wakiwa bado kabisa ni vijana lakini alisonga mbele na maisha akifanya kazi ya mungu ametembea katika nchi mbalimbali akifanya kazi pia yau mishonari kumtegemea mwokozi kwangu ni tamu kabisa moni changamoto swali kupitia anwani ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745 184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi cha maeneno yatoya faraja na hapo takuwa naye muinjiristi elias tirunena na anakuja na somo ambayoosema kwamba siri ya kuna wili katikati ya dhuruba aribu tena mpenzi msikilizaji katika kipindi kizuri cha maneno yaletayo faraja somo letu la siku ya leo ni somo muhimu sana katika maisha yetu ni tuweze kuomba kabla ya kwanza baba yetu mwema saa hii tena tumekuja naomba utupatie neema yako ili neno lako lifaye miooni mwetu na kutusogeza karibu na wewe ili tupate uthabiti katika mioyo yetu kwa kutegemea wewe daima naomba na kushukuru katika jina la yesu yesuamina somo letu la siku ya leo linasema sili za kunawili katikati ya dhoruba za maisha mpenzi mskilizaji tangu dhambi ilipoingia duniani maisha yamejaa dhiki na dhoruba za kila namna witu wa muumbaji wetu daima ambaye ana kusudi la kuyafanya yote kuwa mapya anatuelekeza katika suluhisho la hakika la shida zinazotukabili kitabu cha zaburi ya sita, watatu, wa neno la mungu linasema siku ya hofu yangu nitakutumaini wewe siku ya hofu yangu nitakutumaini wewe mpenzi msikilizaji maisha haya yamejaa hofu za kila namna hofu zinazotokea katika ulimwengu wa kiroho katika ushindi na mapambano ya kiroho dhambi hatia kila aina ya hofu zinagubika mioyo yetu lakini kwa nini kumtumaini bwana katika nyakati mbaya nyakati ngumu na nyakati zinazokatisha tamaa ndiyo uchaguzi muhimu sana kuliko chaguzi zote hii ndio kiini cha somo letu kwa nini kumtumaini bwana katika nyakati mbaya katika nyakati ngumu na katika nyakati zinazokatisha tamaa ndiyo uchaguzi muhimu sana kuliko chaguzi zote mpenzi msikilizaji ni baraka tele kumtegemea mungu na kumtumaini yeye daima kwa kuwa kufanya hivyo ni jambo bora kuliko maisha maana ana faida gani anayeishi lakini mwisho wa maisha yake hajamtegemea bwana hakika ana kitabu cha yeremia sura ile ya wa saba, na anahasalakitabu bwana anazungumza akituelekeza katika namna ya furaha tunayoweza kuyaweka maisha yetu kwake ambaikia mtu yule anayemtegemea bwana yeremia saba, wa saba, na mtu yule anayemtegemea bwana unatamani baraka za kweli mwako mtegemee bwana ambaye bwana ni tumaini lake je unatamani baraka za kweli maishani mwako mfanye bwana kuwa tumaini lako aya naendelea kusema maana atakuwa kama mti uliopandwa kando ya maji uenezao mizizi yake karibu na mto hautaona hofu wakati wa hari ujapo wakati wa hari ni wakati gani wakati wa kiangazi wakati wa ukame wakati wa shida ya maji aya anaendelea kusema bali jani lake litakuwa bichi wala hautahangaika mwaka wa uchache wa mvua wala hautaacha kuzaa matunda mpenzi msikilizaji ujumbe mzuli mzuli sana bwana anasema amebarikiwa mtu yule anayemtegemea bwana ambaye bwana ni tumaini lake maana atakuwa kama mti uliopandwa kando ya maji uenezao mizizi yake karibu na mto hautaona hofu wakati wa hari ujapo bali jani lake litakuwa bichi wala hautahangaika mwaka wa uchache wa mvua wala hautaacha kuzaa matunda rafiki yangu vipindi na majira ya mwaka katika hali ya hewa yanatufundisha mafundisho makubwa muhimu katika maisha yetu ya kiroho kipindi cha masika kipindi cha kiangazi kipindi cha kipupwe na nyakati za mvua za vuli daima hutukumbusha ukweli kuwa katika uratibu wa maisha yetu tunapitia katika nyakati mbalimbali mbali, ambazo zinahitaji mwitikio chanya daima pekee tutaweza kuwa na mwitikio chanya endapo bwana yesu ndiye tumaini la maisha yako bwana yesu akiwa tumaini lako maishani mwako hapo ndipo pekee unaweza kuwa na mwitikio chanya unaielewa ahadi hii juu ya mtu huyu anayemtegemea bwana ambaye amemfanya bwana kuwa tumaini lake maana mtu aliyefanya hivyo ni kwamba wakati wengine wakiwa wanatho, wanapata dhoruba mioyoni mwao kutokana na yale yanayopata yeye kwa imani moyo wake umeshikamana na chemichemi ya uzima mahali ambapo nguvu ya mbinguni inaleta furaha ya kweli moyoni nguvu ya mbinguni inatuliza hofu zote nguvu ya mbinguni inaondoa mashaka nguvu ya mbinguni inaleta tumaini hata wakati wa uchache wa liziki na chakula nyumbani ukarimu ndani ya mtu huyo hautakosekana lakini yesu asipokuwa ndani ya moyo ndiyo wakati wa kuona he nimebakiza kiasi hiki kidogo tu cha chakula nimebakiza kiasi hiki tu kidogo cha, cha cha fedha nitaishije kesho hivi mwezi ujao nitaishije hayo ni mawazo ya mtu ambaye bado hajamkabizi bwana maisha yake bezi msikilizaji unapotazama katika biblia kitabu cha wagaratia kitabu cha wagaratia sura ile ya tano mstari ule wa ishirini wagaratia sura ile ya tano mstari ule wa ishirini na mbili neno la mungu linasema lakini tunda la roho ni upendo furaha amani utulivu utuwema fadhili uaminifu upole kiasi juu ya mambo kama hayo hakuna sheria mpeze msikilizaji tamanio kusudio la moyo wa mungu katika maisha yako katika maisha yangu katika maisha yetu ambayo yamejaa dhoruba katika dunia hii mbaya bwana anatamani tuweke tumaini letu kwake ili tukiisha kuweka tumaini letu kwake katika maisha yetu basi asaidie maisha yetu haya ili kwamba tunapoishi huku tukiwa tumemtumaini huku tukiwa tunajua bwana ndiye msaidizi wetu wa karibu hatutakosa upendo furaha ita dumu mwetu kwa nini kwa kuwa bwana ndani yake ndani ya mioyo yetu amechipuza kila shauku ya kumtegemea amechipuza kila shauku ya furaha amani na utulivu wa moyo vitakuwa matunda katika mioyo yetu na haya yanaletwa na nguvu na, na uwezo wa roho wake mtakatifu pekee roho mtakatifu amefanana wa wazi na maji mazuli yanayomiminika ya katika moyo wa mtu ya kuleta uhai mpenzi msikizaji roho wa mungu atakaporuhusiwa maishani mwako kwa njia ya kumwamini yesu kristo unamkaribisha maishani mwako yeye atakapokuongoza yeye atakapokusaidia kulitii nino la mungu basi hapo upendo utabojika ndani yako furaha itabubujika ndani yako amani itakuwepo msikilizaji hata ukipitia wakati mgumu hata wa, watu watakapokuwa wakikutendea mabaya watu watakapokuwa wakikuudhi watu watakapokutendea mambo ya kukatisha tamaa wewe utadumu kuvumilia jinsi yesu alivyovumilia ya pili ule wa na na anasema akavumilia hata mauti na, mauti ya msalaba yesu alijaa uvumilivu akaidharau aibu mpaka ikambidi afe kwa kuwa ndani ya dhamira yake kwa nguvu na msaada wa roho mtakatifu uvumilivu uliletelea ulipelekea uokovu wetu mpezi msikilizaji katika muda huu bwana anatamani apandikize roho njema ndani yako ili ukamtumaini yeye na kumtegemea lposkia uaminifu utuwema fadhiri vijae kwa wingi katika moyo wako ili unapotaka jambo lolote unapotenda jambo lolote ukayatende yote katika kutimiza kusudi lake njemaj daima pekee tutaweza kuwa na mwitikio chanya endapo bwana yesu ndiye tumaini katika maisha yetu kitabu cha zaburi wa neno la e mungu wangu nimekutumaini wewe nisiaibike adui zangu wasifurahi kwa kunishinda bezi msikizaji hawatakushinda maadui zako ukiwa unaye bwana maana yeye ni mkuu kuliko hao utakapohisi na kuona kana kwamba maadui wanakushinda ni kwa kuwa hujaona kwa macho ya imani kile bwana atakachofanya katika siku za usoni utakapodumu kumtegemea zaburi wa la mungu linasema unifanye kusikia fadhili zako asubuhi kwa maana nimekutumaini wewe unijulishe njia nitakayoiendea kwa maana na kuinulia nafsi yangu mpenzi msikilizaji je ni lako katika moyo wako bwana akufanye kuzisikia fadhili zake asubuhi siku yako inapoanza bwana akufanye kuziona fadhili zake ikiwa na tamani mungu akujengee huo uwezo unatamani bwana akupe nguvu akupe uwezo wa kudumu kumtegemea yeye hakika atakusaidia atakujulisha njia unayopaswa kuiendea kwa kuwa umemuinulia nafsi yako katika katika yakoumtumaini na bwana kwa moyo wako wote je unatamani kuna wili katika dhoruba unatamani kuna wili katikati ya dhoruba zinazoitikisa dunia hii mtumaini bwana kwa moyo wako wote je unatamani unapopitia uzoefu mgumu uweze kukatiza na kusonga mbele pasipokutikisika mtumaini bwana kwa moyo wako wote onyo na agizo la mbingu wala usizitegemee akili zako mwenyewe mpenzi msikilizaji ni wakati mwingi sana tunapozama katikati ya changamoto tunatamani kutumia akili zetu petro alipoambiwa na yesu tembea akaanza kutembea katikati ya maji alipokuwa akipiga hatua moyo wake ulijawa na hofu kwa nini alianza kuzitegemea akili zake mwenyewe alianza kuona kana kwamba siyo uwezo tu wa yesu ambao unatosha kumshikilia juu ya maji na hofu aliyoipata na upepo ni ishara ya wazi juu ya ukweli ya kwamba mwanadamu anapotegemea akili zake hapo ndipo anapoona mambo yanamzidia kwa kuwa kwa asili yetu hatuna nguvu zetu wenyewe yesu anasema wala pasipo mimi ninyi hamwezi kufanya neno lolote agizo la bwana linasema katika njia zako zote mkili yeye je jambo gani linalofanyika pale tunapomkili yesu katika njia zetu zote bwana anasema naye atanyosha mapito yako atayoshatopzszaj ni it wa mungu mtumaini bwana kwa moyo wako wote wala usizitegemea akili zako mwenyewe katika njia zako zote mkili yeye naye atayanyosha mapito yako je unatamani mapito yako yasiwe na makunyanzi pengine mapito yako yametiwa na na makunyanzi na dhambi hata imefika wakati unakata tamaa unaona tu wewe ni wamotoni unaona hatia imezidi kuwa kubwa dhoruba hazikatiki unaona ni kana kwamba imeamuliwa fujo gasia tabu na shida zikujie kana kwamba zinakuja kukukomesha usidhani hivyo usifikiri hivyo usikate tamaa mtumaini bwana kwa akili zako kwa moyo wako wote wala usizitegemee akili zako mwenyewe jambo bwana analo tushauri mkiri yeye kubali utawala wake maishani mwako mkubali yesu kuwa bwana na mwokozi wa maisha yako yeye ameahidi atanyoosha mapito yako siku ya hofu yangu nitakutumaini wewe ikiwa niombi lako bwana akusaidie wakati wa hofu yako mtumaini yeye nitakwenda kukuombea lakini ikiwa kuna mambo yanakutia hofu kweli kweli unatamani upate usaidizi wa maombi ni nafasi yako kufanya hivyo tafuta marafiki wa karibu hebu tafuta kama kama kuna mtu unamwamini anaweza akakusaidia katika kukuombea mwambie rafiki naomba uniombee nisaidie shirikiana naye omba omba bwana akusaidie kumwangalia yeye wakati wa hofu zako lakini ikiwa utakosa yeyote yule wa kukusaidia hata kukuombea hata kukutia moyo hata kukushauri basi usikate tamaa nitumie hata ujumbe ama piga simu eleza shida yako omba jambo unalotamani uombewe bwana atakutendea kwa ukalimu wake namba ya simu ni 767979117679791 na ikiwa utakuwa na swali lolote linalokutatiza una shida unapata ugumu basi waweza ukapata usaidizi na bwana atakusaidia maisha yako yaweze kuweza kuimarika katikati ya dhoruba za maisha haya bwana akubariki tuombe baba mwaminifu nakushukuru kwa ajili ya saa hii asante kwa sababu metufundisha namna ya kuweza kukutegemea wewe ili tusiteteleke katikati ya dhoruba za maisha haya tupe nehema na rehema zako tudumu kukutegemea na kukuamini naomba nakushukuru katika jina lako yesu kristo amina sante mpendwa wa msikilizaji kwa kuendelea kutekea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventista ulimwenguni mimi ni litanda na kutekea baraka za bwana wakati huu ni wa mashaka wahitaji wenananga hakikisha nanga yako imeshika imara mwambani mwambani yesu ni yesu tu. mwamba usiyotikisika hakikisa nanga yako ime shika imara mwambani wakati u ni wakati dorubaka inavuma hakikisha nanga yako イメシカ。